Chevrolet Spark 1.2 - Ai đã một lần cầm lái?

MEOTO1988

Xe tải
Em cũng thích morning nhưng mua spark cho rẻ :D

Cảm nhận đi trong phố Hà Nội đi morning thích hơn. Nhưng đi đường trường xa em thấy spark 1.2 đi khỏe hơn, cảm giác khung gầm chắc chắn hơn morning. Em đi spark nửa năm thấy tiết kiệm nhiên liệu và chưa hỏng gì cả.

Về lâu dài nghe bảo morning bền hơn, chưa đi lâu nên chưa rõ ạ.

hunglawyer

Xe buýt
Em ko biết các cụ tính toán thế nào nhưng chỉ lưu ý các cụ một số vấn đề sau:
1. Đây là sản phẩm toàn cầu của GM, mặc dù lắp ở VN thì chất lượng bị cắt bớt nhiều nhưng khung gầm và máy thì phải chất lượng quốc tế;
2. Giá quốc tế và VN không chênh bao nhiêu, thế giới full option khoảng 15k, trong khi bán ở VN thì khoảng 350 triệu. Như vậy ko hiểu sao GM VN lại có thể làm đc điều này. Điều này có nghĩa là các cụ đang đc mua một sản phẩm có giá trị ko chênh lệch với thế giới.
3. Ngoài lợi ích giá gần bằng thế giới, nguyên tắc là các cụ càng mua giá trị rẻ thì các thuế, phí cũng sẽ giảm theo. Cụ nào giỏi toán thì sẽ hiểu đc tiệm cận giữa giá trị thật và giá trị cộng thuế và phí.

Như vậy ngoài các ưu điểm của Spark mà các cụ biết thì còn các lợi ích kinh tế như vậy. Nhà cháu sử dụng Spark từ 2013 đến nay chưa hỏng gì ngoài quả đâm vào mép cầu nhỏ văng xe sang bên trái, ko bị lật mà chỉ gẫy càng chữ A. Thợ của GM đánh giá máy Spark lành hơn Cruze, trc đó nhà cháu cũng chạy Lac 2010 nhưng độ thoát xe và nhẹ nhàng thì ko bằng Spark.