[Funland] Chỉ thị 22

Chekmate

Xe điện
Các cụ cho em hỏi với.
Em gái em mới trúng tuyển ĐH, trường báo có thể nhập học online ko cần lên. Nhưng hoàn cảnh bắt buộc phải lên, trông con cho em đi làm.
Đi từ Hải Phòng lên Hà Nội ạ. Giấy tờ có:
- Xét nghiệm PCR
- CCCD
- Giấy đã tiêm 1 mũi
- Giấy xác nhận trúng tuyển ĐH và có lịch nhập trường do xã cấp (ở xã nhập nhằng, xin họ vẫn cấp cho)
* Hộ khẩu thì vẫn ở Hải Phòng ạ.
Giấy tờ như thế thì thuê xe riêng lên đến chốt đầu ngõ thủ đô, thì họ có cho em gái em vào ko ạ? Tài xế đến chốt thì quay đầu. Em đi xe máy ra chốt đón em em.

Tại vì em đọc báo thấy bảo chỉ dc vào TP với 3 mục đích: sản xuất, chống dịch, công vụ. Ko biết giấy tờ như kia thì người ta có xông xênh cho ko ạ.
Em xin cảm ơn và kính rượu các cụ.
Em nghĩ không vào được đâu, ở chốt họ sẽ bảo là trường học đã mở lại đâu mà lên nhập học. Mợ có thể thử, nhưng em đoán 80-90% là fail, 10% còn lại tuỳ may mắn, khả năng đàm phán của chị em mợ (có thể cả nhan sắc :D)

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Cái phương án vớ vẩn nhất, thợ ăn ở 3 tại chỗ không đi đâu, Chủ nhà và Cai phải làm cam kết rồi mà cứ 1 tuần lại test xác suất chả ra kiểu gì... vì CT15 rồi thì dân tình đi tứ tung thì k kiểm soát trong khi thợ họ ngoài làm ngày 03 bữa cơm. Hiện tại thì thợ cũng có được đi về đâu...
Nói chung giờ đang loạn xới mỗi nơi hiểu 1 kiểu, áp dụng 1 kiểu vì cái mục 6.3 và 7.6 của Chỉ thị 22

haiphdt

Xe buýt
Cắt tóc được rồi tại sao nhà hàng, càe và nhất là thể dục ngoài trời lại chưa được nhỉ
Vô Lý thật
Đợi tý,sang tháng đủ 2 mũi thì có mà mở tất.Còn mấy ngày đâu.

poiuy

Xe cút kít
Cắt tóc được rồi tại sao nhà hàng, càe và nhất là thể dục ngoài trời lại chưa được nhỉ
Vô Lý thật
Cắt tóc là quá thiết yếu nên mới cho mở. Tuy nhiên cắt tóc nguy cơ là rất cao, dân tự cân nhắc thôi, lây nhiễm thì tự chịu.

poiuy

Xe cút kít
Cái phương án vớ vẩn nhất, thợ ăn ở 3 tại chỗ không đi đâu, Chủ nhà và Cai phải làm cam kết rồi mà cứ 1 tuần lại test xác suất chả ra kiểu gì... vì CT15 rồi thì dân tình đi tứ tung thì k kiểm soát trong khi thợ họ ngoài làm ngày 03 bữa cơm. Hiện tại thì thợ cũng có được đi về đâu...
test xác suất cụ phải theo cái 6666 nhé. Cứ đúng HD của BYT mà làm. Địa phương cũng không thể yêu cầu vượt quá được.

Xolabaque

Xe tăng
Có mỗi điều cỏn con là thêm cái đuôi vào sau chữ Chỉ thị thôi mà chẳng có, ví dụ như Chỉ thị 22-Hà Nội thì ai cũng hiểu và phân biệt được, đằng này cứ loạn cào cào giữa chỉ thị của Ttg với chủ tạch toang...

Azeglio

Xe điện
Khu nhà em đẩy mông còn chả chịu ra ngoài. Toàn hát. Váng hết cả đầu

violet9

Xe hơi
Dài quá, khó hiểu ợ!

gà_mờ_quá

Xe tải
Các cụ cho em hỏi với.
Em gái em mới trúng tuyển ĐH, trường báo có thể nhập học online ko cần lên. Nhưng hoàn cảnh bắt buộc phải lên, trông con cho em đi làm.
Đi từ Hải Phòng lên Hà Nội ạ. Giấy tờ có:
- Xét nghiệm PCR
- CCCD
- Giấy đã tiêm 1 mũi
- Giấy xác nhận trúng tuyển ĐH và có lịch nhập trường do xã cấp (ở xã nhập nhằng, xin họ vẫn cấp cho)
* Hộ khẩu thì vẫn ở Hải Phòng ạ.
Giấy tờ như thế thì thuê xe riêng lên đến chốt đầu ngõ thủ đô, thì họ có cho em gái em vào ko ạ? Tài xế đến chốt thì quay đầu. Em đi xe máy ra chốt đón em em.

Tại vì em đọc báo thấy bảo chỉ dc vào TP với 3 mục đích: sản xuất, chống dịch, công vụ. Ko biết giấy tờ như kia thì người ta có xông xênh cho ko ạ.
Em xin cảm ơn và kính rượu các cụ.
Vào Hà Nội giấy tờ như của cụ là quá đầy đủ rồi cụ ơi. Hiện tại thì chỉ có Hà Nội vào các tỉnh là khó khăn thôi, Chứ các tỉnh về HN thì chỉ cần PCR âm tính là oki mà.

banmotnucuoi

Xe lăn
Vaccines hiện nay chỉ có tác dụng ngăn người tiêm rồi nếu bị nhiễm thì bệnh không tiến triển sang nguy kịch thôi, còn dù tiêm mũi 2 đủ 14 ngày vẫn nhiễm và truyền bệnh cho người khác được. Vì vậy niều tỉnh cũng chỉ cho người tiêm đầy đủ bớt số ngày bị cách ly, vào tỉnh vẫn phải có giấy xét nghiệm âm tính!
Vâng, với tỷ lệ người chết khi đã tiêm vacxin ở mức phần nghìn thì ko có gì phải sợ ạ

sakai_yo

Xe lăn
Nhờ các cụ mợ ở gần/đi qua Giảng Võ/Lý Thường Kiệt ngó hộ em mấy cửa hàng sách, thiết bị trường học đã mở chưa nhé ạ? Chiều em tạt qua mua thêm cho thằng cu mấy quyến sách bài tập,
Cái to nhất mở rồi cụ nhé, mấy cái bé bé thì chưa. Em vừa đi lên Hữu nghị tiêm - có đi dọc phố LTK.

chaytim

Xe điện
Cái to nhất mở rồi cụ nhé, mấy cái bé bé thì chưa. Em vừa đi lên Hữu nghị tiêm - có đi dọc phố LTK.
Thế em lại hỏi mợ tiếp là em đi từ LB về LTK qua cầu Chương Dương hay cầu Vĩnh Tuy thì tiện hơn nhỉ? Cầu CD em sợ chỗ lên cầu hay mất bánh mý nên em hơi ngại ngại hihi

sakai_yo

Xe lăn
Thế em lại hỏi mợ tiếp là em đi từ LB về LTK qua cầu Chương Dương hay cầu Vĩnh Tuy thì tiện hơn nhỉ? Cầu CD em sợ chỗ lên cầu hay mất bánh mý nên em hơi ngại ngại hihi
Cụ cứ lên bằng đường N V Cừ thì làm sao mất bánh mỳ đc ạ. Cụ đi V Tuy thì xa lắm.

minhmo

Xe cút kít
Em đọc xong cái này tẩu hỏa nhập ma luôn. Đầu óc quay quay, có vẻ biêng biêng, rõ ràng em chưa đọc đến tám cái kèm theo đằng sau đâu nhé.
Mà sao lại lắm văn bản thế không biết. ;)

Canabis103

Xe hơi
Cụ ơi mai nhà cháu đi tiêm ở bv Hữu Nghị. Hnay cụ tiêm có yêu cầu test nhanh trước k ạ

sakai_yo

Xe lăn
Cụ ơi mai nhà cháu đi tiêm ở bv Hữu Nghị. Hnay cụ tiêm có yêu cầu test nhanh trước k ạ
Em đang ở vòng chờ sàng lọc, k thấy test gì. Đông đấy cụ, em đến lúc 2h mà giờ vẫn ngồi lướt web chờ gọi vào đo huyết áp.