[Funland] Chị ấy đã đi làm lại rồi. :))

NNS

Xe ngựa
Nghĩ cũng hài. Các bác cứ kêu gào thượng tôn pháp luật, thế mà cứ thích làm theo dư luận.
Chị ấy là công chức, có hợp đồng hẳn hoi. Muốn đuổi thì phải xem vi phạm điều nào để đuổi chứ.
Hết giờ làm việc về nhà em là dân, liên quan éo gì đến cơ quan. Rảnh rỗi chưởi nhau với hàng xóm là bị đuổi việc à
đồng ý với cụ là đuổi phải theo vi phạm, kỉ luật cỡ nào phải phù hợp với hành vi vi phạm, ko thể kết bừa theo dư luận
nhưng ko đồng ý với cụ việc polit cứ cởi quân phục ra là thành dân à nha, công an ND nó mang CMT riêng, tức là kể cả ko thi hành công vụ, ko mang súng ống, ko mặc quân phục thì anh vẫn là 1 thằng công an hay chú bộ đội, hô hố, ko phải thích làm gì thì làm như dân và được "thông cảm" như dân kiểu "hiểu biết páp luật có hạn, hay .... nóng quá mất khôn" à nha. Ngay cả khi ngoài giờ, ko quân phục, đã vào ngành, cầm CMT công an anh vẫn phải tuân thủ nhiều quy định riêng của ngành.
à mà em Hiền cá xấu này ko phải công chức à nha, em ý là sĩ quan công an

zonda82

Xe container
Không biết có hình thức kỷ luật nào không cccm.

TONGIA

Xe lừa
Chửi thôi, không đuổi việc người ta được.

Nếu chỉ vì chửi nhau với ai đó mà bị đuổi e rằng ít người trong chúng ta còn được lao động.

Vi phạm đến đâu xử đến đó.

Chứ nó chửi bậy tý định đòi xử bắn nó chắc?

printer05

Xe điện
đồng ý với cụ là đuổi phải theo vi phạm, kỉ luật cỡ nào phải phù hợp với hành vi vi phạm, ko thể kết bừa theo dư luận
nhưng ko đồng ý với cụ việc polit cứ cởi quân phục ra là thành dân à nha, công an ND nó mang CMT riêng, tức là kể cả ko thi hành công vụ, ko mang súng ống, ko mặc quân phục thì anh vẫn là 1 thằng công an hay chú bộ đội, hô hố, ko phải thích làm gì thì làm như dân và được "thông cảm" như dân kiểu "hiểu biết páp luật có hạn, hay .... nóng quá mất khôn" à nha. Ngay cả khi ngoài giờ, ko quân phục, đã vào ngành, cầm CMT công an anh vẫn phải tuân thủ nhiều quy định riêng của ngành.
à mà em Hiền cá xấu này ko phải công chức à nha, em ý là sĩ quan công an
May quá có cụ nói, chứ nhiều người cứ nghĩ là cởi quần áo ra là dân thế thì chẳng hạn như a Tập hết giờ làm anh ý đi mua dâm thì có sao không? Hay mấy thắng tầu nô vẫn tôn thờ.

rgvmen

Xe container
Cô này đang đi với gia đình, không mặc sắc phục, không đang thi hành công vụ thì mâu thuẫn ở sb bị phản ảnh về cơ quan, cơ quan người ta xử lý thế nào cho đúng quy định là trách nhiệm của cơ quan, chả lẽ lại phải xin ý kiến các cụ offer :))

VUQUTU

Xe buýt
Chửi nhau mà bị đuổi việc thì chắc nước ta không còn công chức nữa, đuổi hết

Tookies

Xe điện
Vụ này thực ra rất nhỏ, cũng chỉ là 1 tranh cãi, xích mích nhỏ giữa người mua và bán dịch vụ. Đen cho chị này là bị quay phim, chuyện phụ nữ vướng con nhỏ, mệt mỏi khi di chuyển dễ cãi nhao chửi bậy lắm, mà chị ấy cũng có mặc đồng phục CA đâu, giờ nghỉ giờ đi chơi của họ, ko thể cái gì cũng gán cho CA rồi đòi này nọ đuổi/phạt nặng được, phạt đình chỉ công tác 30n và hạ bậc hàm đã là quá nặng đối với 1 người phụ nữ chỉ vì 1 trận cãi nhau, chửi tục bị ghi clip, người ta còn cả cuộc sống dài phía trước.
Em lại được biết câu chuyện ngược lại. Chị bay về rồi khiếu nại tùm lum. Định triệt hạ nhóc thủ tục viên.
Nên câu chuyện của chị nó mới bung bét lên khi những người có clip không chịu được sự gian dối!

nhuataiche

Xe container
Tư cách, văn hóa con người thế kia mà cũng có người biện hộ được. Cư xử theo kiểu quảng bá khắp nơi là cả ngành xxx toàn là cặn bã mà vẫn ko bị đuổi việc, đúng là chỉ xứ thiên đường đầy nhân văn mới có.

Hôm trước có mợ nào bảo, giữ em này lại ngành thì chả khác gì tự bốc c... bôi vào mặt. Xem ra trên mặt có sẵn rồi, bôi thêm tí nữa cũng là chuyện bình thường thôi.

Matizcoi

Xe cút kít
Lạ nhỉ, cộng đồng mạng toàn thích làm việc thay cho cả cơ quan nhà nước là sao, cái gì nó cũng có quy định cả, mặc thường phục ngoài giờ làm việc thì chị bếu đấy khác đ éo gì người thường :D

TamAn7810

Xe tăng
Ngày nào em cũng gặp 1 chị giống hệt k biết có phải k, bên Hà Đông ạ ? Có cụ nào biết mợ này ở đâu k :D

Tư cách, văn hóa con người thế kia mà cũng có người biện hộ được. Cư xử theo kiểu quảng bá khắp nơi là cả ngành xxx toàn là cặn bã mà vẫn ko bị đuổi việc, đúng là chỉ xứ thiên đường đầy nhân văn mới có.

Hôm trước có mợ nào bảo, giữ em này lại ngành thì chả khác gì tự bốc c... bôi vào mặt. Xem ra trên mặt có sẵn rồi, bôi thêm tí nữa cũng là chuyện bình thường thôi.
Việc cá nhân, ngoài giờ làm việc, tranh cãi trong xung đột sinh hoạt hàng ngày thôi, có gì mà đao to búa lớn thiên đường với chẳng đổi việc hở cụ ??? có khi Âu Mỹ cảnh sát có vi phạm như thế ngoài giờ lviec thì cũng ko sa thải đâu, trừ phi họ xấu hổ tự xin nghỉ, còn kỷ luật bớt sao ntn là quá nặng cho 1 vụ cãi nhao rồi, CA HN kỷ luật ntn là rất nghiêm minh rồi còn chửi ji nữa ?

Sinh mệnh chính trị một con người, 35-40t rồi, trò chơi hay sao mà đụng tí sa thải ? Các cụ cứ chém MXH chứ vận vào mình lỗi to hơn có khi luồn cúi liếm quì để ko bị phạt/kỷ luật ji ấy chứ.

j23

Xe container
Vụ này thực ra rất nhỏ, cũng chỉ là 1 tranh cãi, xích mích nhỏ giữa người mua và bán dịch vụ. Đen cho chị này là bị quay phim, chuyện phụ nữ vướng con nhỏ, mệt mỏi khi di chuyển dễ cãi nhao chửi bậy lắm, mà chị ấy cũng có mặc đồng phục CA đâu, giờ nghỉ giờ đi chơi của họ, ko thể cái gì cũng gán cho CA rồi đòi này nọ đuổi/phạt nặng được, phạt đình chỉ công tác 30n và hạ bậc hàm đã là quá nặng đối với 1 người phụ nữ chỉ vì 1 trận cãi nhau, chửi tục bị ghi clip, người ta còn cả cuộc sống dài phía trước.
Không hề nhỏ như 1 con thỏ nếu nâng tầm nó lên thành một vấn đề xã hội đang mắc phải, lúc đó to như con bò thậm chí con khủng long hehe

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
sao lại đuổi, chỉ cần kiểm tra sao chị ấy chỉ là công chức mà dùng đồng hồ xịn tới 6000$ mẽo

MrMilan

Xe điện
Hết đình chỉ thì đi làm thôi, chả vấn đề gì cả, toàn đàn bà với nhau cả mà.

nhuataiche

Xe container
Chửi thôi, không đuổi việc người ta được.

Nếu chỉ vì chửi nhau với ai đó mà bị đuổi e rằng ít người trong chúng ta còn được lao động.

Vi phạm đến đâu xử đến đó.

Chứ nó chửi bậy tý định đòi xử bắn nó chắc?
Cty em là 1 cty cũng có chút tiếng tăm trên thị trường, được nhiều người biết tới. Giả sử em cũng cư xử như chị này, bị tung clip lên mạng, kèm theo thông tin anh này làm cho cty abcd đó.

Theo luật, cty ko đuổi việc em được. Nhưng bác tính thử xem liệu em còn giữ job được bao nhiêu ngày ? Sếp lớn sếp bé chả gọi lên văn phòng mà chửi thẳng mặt hay sao ? Giả sử em chai mặt nhất định ko viết đơn nghỉ việc, thiếu gì cách để họ đuổi cổ ?

Xem ra cty tư nhân có vẻ coi trọng tên tuổi, ngành xxx nhà ta thì ko thèm.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ cũng hài. Các bác cứ kêu gào thượng tôn pháp luật, thế mà cứ thích làm theo dư luận.
Chị ấy là công chức, có hợp đồng hẳn hoi. Muốn đuổi thì phải xem vi phạm điều nào để đuổi chứ.
Hết giờ làm việc về nhà em là dân, liên quan éo gì đến cơ quan. Rảnh rỗi chưởi nhau với hàng xóm là bị đuổi việc à
Sao bác biết là, trong vụ trên, chị Hiền chỉ "là dân, liên quan éo gì đến cơ quan"???
Vô trỏng, có khi còn rút thẻ đỏ ra dọa văng tí mẹt ấy chứ.

lx125_black

Xe container
Nếu chỉ đơn giản nói rằng vụ việc là mang tính chất cá nhân thì không ổn.
Vậy thì khi bản thân / con cháu người trong ngành cưới xin sao phải thẩm tra lý lịch tới tận 3 đời?

nhuataiche

Xe container
Việc cá nhân, ngoài giờ làm việc, tranh cãi trong xung đột sinh hoạt hàng ngày thôi, có gì mà đao to búa lớn thiên đường với chẳng đổi việc hở cụ ??? có khi Âu Mỹ cảnh sát có vi phạm như thế ngoài giờ lviec thì cũng ko sa thải đâu, trừ phi họ xấu hổ tự xin nghỉ, còn kỷ luật bớt sao ntn là quá nặng cho 1 vụ cãi nhao rồi, CA HN kỷ luật ntn là rất nghiêm minh rồi còn chửi ji nữa ?

Sinh mệnh chính trị một con người, 35-40t rồi, trò chơi hay sao mà đụng tí sa thải ? Các cụ cứ chém MXH chứ vận vào mình lỗi to hơn có khi luồn cúi liếm quì để ko bị phạt/kỷ luật ji ấy chứ.
Mời bác xem ý kiến của em ở còm #39