[Funland] Chị ấy đã đi làm lại rồi. :))

bút hêt mực

Xe tăng
Em vẫn rất ấn tượng với quả bụng của chị ấy.

TONGIA

Xe lừa
Mất nhiều đấy cụ, mất lốt làm ăn, mất uy, mất quan hệ. Bị thế cộng sự từ cơ quan đến làm ăn ngoài sau đều né để tránh bị dính mứt.
Mà quan trọng hơn là làm xấu mặt lờ đờ Q, TP, tự nhiên phải đi trả lời báo chí về mứt ở địa bàn mình nên sẽ bị ghét bị né. Coi như mất hết.
Thực ra những gì đã phải trả nó còn nghiêm khắc hơn mọi bản án kỷ luật.
Một người trả học phí, nhưng vô số khác đã được một bài học kinh nghiệm.

Tốt cho nhận thức xã hội!

congchi

Xe điện
Hiểu ý của 2 cụ và đồng ý vụ việc này thể hiện tính cá nhân, nhưng vấn đề là cái bản tính khó dời, ai đảm bảo là mợ ấy không đem cả cái thái độ ấy đi làm. và với cái thái độ hống hách đó tại sao đủ tư cách phục vụ nhân dân.
Nguyên tác của pháp luật là sai tới đâu xử lý tới đó, không có dự đoán cho tương lai.
Chị ấy vi phạm, tổ chức sẽ rà soát các điều khoản để xử lý. Đồng thời, khi phát triển nghề nghiệp, chị ấy sẽ được xuống hàng thứ hai. Đại loại thế
Nếu theo nguyên tắc của bác, em có quyền nhốt bác do tàng trữ dụng cụ hiếp dâm đới.

poiuy

Xe cút kít
Giống đấu tố quá nhỉ? Dân trí vẫn như thời CCRĐ sao?

congchi

Xe điện
May quá có cụ nói, chứ nhiều người cứ nghĩ là cởi quần áo ra là dân thế thì chẳng hạn như a Tập hết giờ làm anh ý đi mua dâm thì có sao không? Hay mấy thắng tầu nô vẫn tôn thờ.
Anh Bin nhà em phệt cả thực tập sinh trong giờ hành chính mà còn chả bị sao.
Thật là văn minh quá.

congchi

Xe điện
Sao bác biết là, trong vụ trên, chị Hiền chỉ "là dân, liên quan éo gì đến cơ quan"???
Vô trỏng, có khi còn rút thẻ đỏ ra dọa văng tí mẹt ấy chứ.
Theo những gì em thấy trên clip là như vậy.
Bác có nguồn tin nào khác không, share cho em với (nhất là đoạn rút thẻ đỏ ra dọa ấy).

mrductk111

Xe buýt
Cô này đã bị kỷ luật, dư luận lên án, thế mà nhiều nhà đạo đức online vẫn muốn đuổi cùng giết tận một con người vướng lỗi đàn bà, thế mới thấy đúng là bọn hay nói đạo lý thường sống như nhồn :))
cụ nói như đếch ấy, trên này đếu ai biết bà này là bà nào hết nên không có chuyện thù hằn cá nhân, bà này chỉ là đơn cử cho 1 trong nhưng "đầy tớ" ngang ngược và hách dịch trong hệ thống.
với tư cách là 1 chiến sỹ công an nhân dân thì dù không mặc quân phục thì bả và những người giống bả đếu đủ tư cách phục vụ nhân dân.

Thế cụ thích người ta bị đuổi việc hả ?
Cái loại làm trong hành pháp mà tư cách đạo đức, nhân phẩm ko có, vi phạm pháp luật cụ còn mốn bảo vệ che chở
Có trách có hận chỉ hận PL VN như C
Cái loại này cần đuổi thẳng cổ và xã hội tảy chay lên án, nhìn thấy ngoài đường cần phải ném cà chua trứng thối
Để cả đời nó chết trong nhục nhã ê chề..

biển xanh06

Xe điện
Bọn xxx này khác gì XHĐ, Ngày xưa em va quẹt ở Hưng Yên bị xxx dẫn về đội, trên đường về đội em có gọi cho bạn em, về đến sân em hỏi mấy thằng vừa dẫn em, các a cho hỏi phòng a Đức ơ đâu, mấy chú mắt trợn tròn chỉ về góc hội trường, lúc ngồi trong phòng có hai lần nhân viên vào báo cáo công việc, cả hai lần đều bị tay Đức chửi như tát nước vào mặt, đây rõ ràng ko phải quan hệ cấp trên với cấp dưới, càng ko phải đồng nghiệp, mà nói chuyện kiểu XHĐ.

Kiểu làm việc của bọn này là nịnh trên đè dưới, ăn nói hống hách vô văn hóa, việc chính là hướng dẫn người tham gia giao thông thì ko làm, chỉ nấp sau gốc cây chờ bắt xe quên ko xinhan hay quên mang giấy tờ lấy tiền đút túi.

rgvmen

Xe container
cụ nói như đếch ấy, trên này đếu ai biết bà này là bà nào hết nên không có chuyện thù hằn cá nhân, bà này chỉ là đơn cử cho 1 trong nhưng "đầy tớ" ngang ngược và hách dịch trong hệ thống.
với tư cách là 1 chiến sỹ công an nhân dân thì dù không mặc quân phục thì bả và những người giống bả đếu đủ tư cách phục vụ nhân dân.
Phục vụ cái gì hả cụ, người ta đang đi việc riêng mà, sáng cụ uống thuốc chưa ạ?

congchi

Xe điện
Gửi các cụ dưới đây:

Hành động của em Hiền:

1. Gây rối trật tự công cộng ( to tiếng, không tuân theo quy định ứng xử nơi công cộng, chửi bới vô văn hóa, đánh, đạp nhân viên an ninh hàng không)

2. Làm nhục, xúc phạm nhân phẩm và danh dự của người khác, ở đây là em nhân viên.

Hai hành vi trên tuy chưa đủ độ " nặng " cấu thành tội, nhưng cũng đủ để đánh giá về mặt đạo đức của em này.

Nếu căn cứ vào 2 hành vi trên , thì các cụ dưới đây cho ý kiến đấy là hành vi "CÓ ĐẠO ĐỨC" hay "VÔ ĐẠO ĐỨC"?

Nếu các cụ cho rằng em Hiền có đạo đức thì nhận thức của các cụ có vấn đề, và em xin phép dừng tranh luận tại đây.

Nếu các cụ cho rằng em Hiền vô đạo đức, thì em xin phép tiếp tục.

Khi em Hiền thi vào ngành công an, ngành cũng có những tiêu chuẩn riêng để xét tuyển , nhất là lý lịch 3 đời và phẩm chất đạo đức. Nếu đủ 2 điều kiện này thì mới được ứng cử.

Khi được tuyển dụng, làm việc trong môi trường đấy, em Hiền phải cam kết tuân thủ nội quy, quy định của ngành, dành cho người chiến sỹ công an nhân dân, và nội quy đó không thiếu nội dung " là người có phẩm chất đạo đức tốt".

Nói về luật, thì trong điều 7 Luật công an nhân dân có quy định " chiến sỹ công an phải có phẩm chất đạo đức tốt".

Như vậy, về lý em Hiền vi phạm quy định ngành, vi phạm luật công an. Về tình, em Hiền cư xử không đúng chuẩn mực của một người công dân có văn hóa chứ chưa nói đến cương vị một người chiến sỹ công an nhân dân đang khoác áo thường dân.

Thế mà, một số cụ dưới đây còn bênh cho được, coi hành vi náo loạn sân bay, coi thường kỷ luật hàng không ( bên hàng không họ đã xử lý vi phạm cấm bay), nhục mạ thậm tệ người khác ( phái nữ với nhau nhưng rủa người ta vô sinh là hành động của một con thú vật chứ đừng nói là con người vô văn hóa) là bình thường, là không vấn đề gì thì cũng thật là lạ. Hay trong môi trường công việc, xã hội, gia đình...các cụ thường xuyên gặp phải những hành động như vậy nên coi đó là bình thường???

Bác quote em nên em trả lời.
Em chả bênh gì con mụ này, em chỉ mong muốn mọi người làm việc theo pháp luật, theo quy định, không phải theo trench trên MXH.
Bác đang trích mục tuyển dụng, em này được tuyển chắc lâu rồi, hồi đó chắc đạo đức không đến nỗi.
Giờ sa thải em ấy, bác kiếm nốt cái điều khoản sa thải ấy cho nó chặt chẽ trong lý luận.
Đợi bác.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Theo những gì em thấy trên clip là như vậy.
Bác có nguồn tin nào khác không, share cho em với (nhất là đoạn rút thẻ đỏ ra dọa ấy).
Logic mà suy thôi bác: Trên clip (đoạn không đăng) hoặc trong phòng, chắc chị đã rút thẻ ==> bên địch mới tung hê lên.
Kiểu "Bộ chưởng Chủ tịt còn đếch dám nói ngang hàng với tau, lũ tụi bây là cái đinh dì ??" hoặc tương tự.

Còn vụ 6000 Mỹ chỉ là mắm muối cho kịch hay thôi, tôi đoán vậy.

innoko

Xe tải

1. Nhận diện khái niệm và đặc điểm phong cách người Công an nhân dân bản lĩnh, nhân văn, vì nhân dân phục vụ

Để tìm hiểu về phong cách người Công an nhân dân bản lĩnh, nhân văn, vì nhân dân phục vụ (gọi tắt là phong cách người Công an nhân dân) cần tìm hiểu các thuật ngữ phong cách, bản lĩnh, nhân văn, vì nhân dân phục vụ.
Theo Từ điển tiếng Việt của Trung tâm Từ điển học thì phong cách được hiểu là “cung cách sinh hoạt, làm việc, hoạt động, xử sự tạo nên cái riêng của một người hay một lớp người nào đó”[1]. Như vậy khi nói đến phong cách theo nghĩa này là nói đến hoạt động, xử sự tạo ra những nét riêng có của một người, một lớp người ví như phong cách sống giản dị, phong cách nghệ sĩ, phong cách chiến sĩ, phong cách quân nhân, phong cách lao động, phong cách lãnh đạo…Phong cách phụ thuộc vào nhiều yếu tố như phẩm chất chính trị, đạo đức, trình độ, năng lực, khí chất của cá nhân; vị trí, chức năng, nhiệm vụ; điều kiện làm việc sinh hoạt; sự giáo dục rèn luyện của mỗi cá nhân; phong cách liên quan liên quan đến đạo đức, song phong cách không phải là đạo đức mà là những phẩm chất đạo đức được nhận thức và được thể hiện ra trong hoạt động sống của con người.
Phong cách còn được hiểu là tác phong và tư cách, đó chính là lề lối làm việc, sinh hoạt hằng ngày và cách cư xử, biểu hiện phẩm chất đạo đức của một người như tác phong nhanh nhẹn, tư cách mẫu mực của người quân nhân. Đối với lực lượng Công an nhân dân trong thư của Chủ tịch Hồ Chí Minh gửi Công an Khu XII ngày 11 tháng 3 năm 1948 đã đề cập đến Tư cách người Công an cách mệnh, đó chính là Sáu điều Bác Hồ dạy Công an nhân dân, cũng chính là cách cư xử, ứng xử biểu hiện phẩm chất đạo đức tốt đẹp của người chiến sĩ Công an nhân dân.
Bản lĩnh là khả năng ý chí kiên cường trước mọi hoàn cảnh, là dũng khí, chính kiến của mỗi cá nhân để linh hoạt, sáng tạo, đổi mới, phát triển phù hợp với vai trò, vị thế xã hội của mỗi con người trong điều kiện khách quan thay đổi và giúp cá nhân tự đánh giá, phán xử những hành vi và cách cư xử của mình. Bản lĩnh bao gồm tri thức, tư tưởng, quan niệm, tín ngưỡng và những hiểu biết về cuộc sống; tình cảm và đạo đức; những giá trị, chuẩn mực, mục đích, lý tưởng và niềm tin khoa học, truyền thống lịch sử và phong tục tập quán.
Nhân văn là những nét đặc trưng thuộc bản chất của con người kết hợp với tri thức văn hóa, văn minh, thể hiện qua cách suy nghĩ, giao tiếp, lịch sử, truyền thống, tôn giáo; nhận thức đúng đắn về bản thân và niềm tin vào trí tuệ, bản lĩnh, khả năng tự hoàn thiện vươn lên của con người, là một trong những nội dung cơ bản của đạo đức vì cái gốc của đạo đức là lòng nhân ái. Giá trị truyền thống nhân văn của dân tộc là lòng nhân ái “thương người như thể thương thân”, tình nghĩa đối với con người, với gia đình và quê hương, Tổ quốc; lối sống vị tha, chung thủy; lấy thiện thắng ác; lòng yêu hòa bình, thái độ khoan dung, không báo thù, báo oán[2].
Vì nhân dân phục vụ vừa là mục đích vừa là yếu tố cấu thành của phong cách người Công an nhân dân, được thể hiện qua việc lắng nghe, tiếp thu nghiêm túc ý kiến đóng góp của nhân dân, lắng nghe nguyện vọng chính đáng của nhân dân để giải quyết nhanh chóng, chu đáo, đảm bảo đúng quy trình, quy chế và quy định của pháp luật, “kính trọng, lễ phép” với nhân dân, “tin dân”, “gần dân”, không nhũng nhiễu, gây phiền hà, khó khăn cho người dân, tạo điều kiện thuận lợi để nhân dân thực hiện quyền và nghĩa vụ của công dân.
Từ sự tiếp cận trên có thể hiểu: Phong cách người Công an nhân dân bản lĩnh, nhân văn, vì nhân dân phục vụ là tác phong, tư cách trong sinh hoạt, làm việc, hoạt động, xử sự của người cán bộ, chiến sĩ Công an nhân dân gắn với truyền thống, chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và thực tiễn công tác thể hiện bản lĩnh, nhân văn, vì nhân dân phục vụ.
Qua nghiên cứu tìm hiểu và thực tiễn công tác cho thấy, phong cách người Công an nhân dân có một số đặc điểm sau:
Một là, phong cách người Công an nhân dân được hình thành và phát triển gắn với truyền thống của lực lượng Công an nhân dân, được bổ sung và hoàn thiện trong công tác chiến đấu, học tập, rèn luyện, trong quan hệ và sinh hoạt cộng đồng.
Hai là, phong cách người Công an nhân dân gắn với vai trò, vị trí, chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và thực tiễn công tác của lực lượng Công an nhân dân, đây là lực lượng nòng cốt, xung kích trong cuộc đấu tranh bảo vệ an ninh quốc gia, giữ gìn trật tự an toàn xã hội.
Ba là, phong cách người Công an nhân dân chịu sự tác động, ảnh hưởng và được cấu thành bởi nhiều yếu tố, trong đó có ba yếu tố đặc trưng là bản lĩnh, nhân văn và vì nhân dân phục vụ.
Bốn là, phong cách người Công an nhân dân biểu hiện, thông qua lời nói và hành động của đội ngũ cán bộ lãnh đạo chỉ huy các cấp và của từng cán bộ chiến sĩ Công an nhân dân trong sinh hoạt, làm việc, hoạt động, công tác chiến đấu, quan hệ, sinh hoạt cộng đồng.
Năm là, phong cách người Công an nhân dân có ảnh hưởng trực tiếp đến chất lượng công việc và uy tín của đơn vị. Đối với người cán bộ, phong cách làm việc không chỉ là việc riêng của người cán bộ đó mà là yếu tố có ảnh hưởng đến chất lượng công việc và uy tín của đơn vị, ảnh hưởng trực tiếp đến việc xây dựng, củng cố khối đoàn kết nội bộ của đơn vị.

Nguồn đây ạ: http://pup.edu.vn/index.php/news/Nghien-cuu-Trao-doi/Nhan-thuc-ve-phong-cach-nguoi-Cong-an-nhan-dan-ban-linh-nhan-van-vi-nhan-dan-phuc-vu-trong-thuc-tien-xay-dung-phong-cach-nguoi-can-bo-giang-vien-sinh-vien-cua-Truong-Dai-hoc-CSND-1334.html

midataka

Xe buýt
Bọn xxx này khác gì XHĐ, Ngày xưa em va quẹt ở Hưng Yên bị xxx dẫn về đội, trên đường về đội em có gọi cho bạn em, về đến sân em hỏi mấy thằng vừa dẫn em, các a cho hỏi phòng a Đức ơ đâu, mấy chú mắt trợn tròn chỉ về góc hội trường, lúc ngồi trong phòng có hai lần nhân viên vào báo cáo công việc, cả hai lần đều bị tay Đức chửi như tát nước vào mặt, đây rõ ràng ko phải quan hệ cấp trên với cấp dưới, càng ko phải đồng nghiệp, mà nói chuyện kiểu XHĐ.

Kiểu làm việc của bọn này là nịnh trên đè dưới, ăn nói hống hách vô văn hóa, việc chính là hướng dẫn người tham gia giao thông thì ko làm, chỉ nấp sau gốc cây chờ bắt xe quên ko xinhan hay quên mang giấy tờ lấy tiền đút túi.
e thấy cụ thuộc loại qua sông đấm bòi vào sóng, khi cần thì nhờ và a Đức lọ a đức kia, xong việc thì quay ra chửi. đi sai thì dấm dùi mặc cả xong lên mạng chửi ăn tiền rất chi này nọ.

Ha Cong Anh

Xe điện
Vụ này thực ra rất nhỏ, cũng chỉ là 1 tranh cãi, xích mích nhỏ giữa người mua và bán dịch vụ. Đen cho chị này là bị quay phim, chuyện phụ nữ vướng con nhỏ, mệt mỏi khi di
chuyển dễ cãi nhao chửi bậy lắm, mà chị ấy cũng có mặc đồng phục CA đâu, giờ nghỉ giờ đi chơi của họ, ko thể cái gì cũng gán cho CA rồi đòi này nọ đuổi/phạt nặng được, phạt đình chỉ công tác 30n và hạ bậc hàm đã là quá nặng đối với 1 người phụ nữ chỉ vì 1 trận cãi nhau, chửi tục bị ghi clip, người ta còn cả cuộc sống dài phía trước.
Bản chất sự việc mới là vi phạm hành chính. Vi phạm hành chính thì đã có quy định xử phạt của pháp luật. Vụ việc còn gây ra dư luận xấu và đã được xử lý về tổ chức giáng cấp bậc hàm với người vi phạm. Vi phạm này chưa nằm trong khung quy định tước danh hiệu CAND.

congchi

Xe điện
Logic mà suy thôi bác: Trên clip (đoạn không đăng) hoặc trong phòng, chắc chị đã rút thẻ ==> bên địch mới tung hê lên.
Kiểu "Bộ chưởng Chủ tịt còn đếch dám nói ngang hàng với tau, lũ tụi bây là cái đinh dì ??" hoặc tương tự.

Còn vụ 6000 Mỹ chỉ là mắm muối cho kịch hay thôi, tôi đoán vậy.
À, vậy là thuyết âm mưu.
Em mà rãnh nghĩ ra thêm mớ thuyết nữa thì đem chị ấy đi xử bắn mới đáng, đuổi việc là muỗi.
Bác gọi điện cho vợ, nó không bắt máy, thì "logic mà suy" thì nó đang léng phéng với thằng nào đó. Li di thôi.

mrductk111

Xe buýt
Nguyên tác của pháp luật là sai tới đâu xử lý tới đó, không có dự đoán cho tương lai.
Chị ấy vi phạm, tổ chức sẽ rà soát các điều khoản để xử lý. Đồng thời, khi phát triển nghề nghiệp, chị ấy sẽ được xuống hàng thứ hai. Đại loại thế
Nếu theo nguyên tắc của bác, em có quyền nhốt bác do tàng trữ dụng cụ hiếp dâm đới.
em không nói phải đuổi việc hay làm gì cả việc sai đến đâu xử đến đó giờ phải do cơ quan tổ chức quản lý xử lý.
Cái em muốn nói là "không đủ tư cách đứng trong hàng ngũ công an nhân dân để phục vụ nhân dân" như đởng ta đã nói.

thôi bác, bây gi
Người như thế phải có tổ chức đoàn thể quản lý chứ thả ra xã hội thì nguy hiểm. Hí hí.
Lại thành bà chủ băng nọ băng kia.[/QU
bả ấy là đầy tớ của anh chị em mình đấy.
điển hình cho thái độ của 99% đầy tớ phục vụ nhân dân, vì nhân dân.
thôi bác, bây giờ mà chị ấy đến cơ quan thì cũng chịu nhục lắm rồi, bạn bè, đồng nghiệp xầm xì mãi rồi cũng đến lúc xin nghỉ hoặc chuyển ngành thôi