[Funland] Chị ấy hôm nay có ............ sao!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

QUANG1970

Xe lăn
Em đọc đâu đó có hơn chục người

Vâng, chỉ có vậy!

Thế mà cái nhà ông đầu xứ Tố trong truyện Giông tố của mình, cũng đã hư cấu lôi cái Bắc đầu Bội tinh vào gắn lên ngực Nghị Hách để làm trò vui cho câu chuyện, khiến cho đời sau, những người đọc truyện mà có đầu óc ngây ngô không biết, lại cứ ngỡ rằng cái Bắc đầu Bội tinh này cũng như "Bó rau con cá ngoài chợ" ai cũng mua cũng được! :P
Họ đâu biết rằng, để có nó là cả một sự cố gắng phấn đấu và công sức. :D

Ở góc độ yêu nước, thì xem ra cái căm ghét của các cụ nhà nho xưa với thực dân Pháp cũng thâm thối thật!!! :))

Nhưng thôi "Let’s bygone be bygone" không phải chỉ với đế quốc Mỹ mà ngay cả thực dân Pháp chúng ta hãy "xếp lại quá khứ hướng tới tương lai"! :x

BTW, Nói chi thực dân Pháp hay đế quốc Mỹ ngay cả bọn tàu khựa (Nguyên, Mông, Minh) ông cha VN đã từng đánh cho chúng "Chích luân bại phản, xích giáp bất hoàn" và đánh cho chúng "tri Nam Quốc anh hùng, tri hữu chủ" thế mà sau khi chiến thắng rồi vẫn sang làm hòa cầu thân, thậm chí, chịu lép mình tiến cống chúng, để mong có thể giữ gìn nền hòa bình lâu dài cho đất nước, an vui cho con dân. :">

Chỉnh sửa cuối:

lodudu

Xe điện
VJ xuất hiện thị trường hàng không cạnh tranh, rất đáng hoan nghênh

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Có lợi cho dân thì cảm ơn là bình thường, Cụ có nhớ xưa Viettel chưa làm viễn thông thì dân phải dùng mạng đi động đắt như nào ko?
Mỗi ng làm vì mục đích của riêng mình. Dùng dịch vụ thì trả tiền. Trong thời kỳ tập trung tư bản thì tư bản tập trung vào 1 số cá nhân theo 1 số cách nào đó và các cá nhân đó phải đem đầu tư mở rộng để phát triển, trong quá trình đó có cạnh tranh với các công ty truyền thống nên họ phải hạ giá thành để cạnh tranh, việc cắt giảm các dịch vụ, khuyến mãi kích cầu là việc bình thường. Còn việc cho doanh nghiệp nào dc tồn tại và cạnh tranh với doanh nghiệp nhà nước mới là quan trọng (có cảm ơn thì cảm ơn các lờ đờ ấy 😁), chứ không phải ko có nhiều người có đủ tiềm lực và muốn mở, thậm chí còn hạ giá thấp hơn để cạnh tranh với chị Thảo. Nói cảm ơn thì ko qtam, nhưng biết ơn thì never cụ nhé.

minh0075

Xe điện
Cứ mua nhiều Air Bus là tặng, hay có công giải cứu cái gì bọn thực dân kiểu cũ, các cụ?

XPQ

Xe lăn
Thấy bảo chị này là e gái cụ Vịt xanh à các cụ.

Chả liên quan gì, một đằng người ta bay trên giời một đằng chổng phao câu rúc bùn mò ốc. May ra thì có thể là khách hàng quen vì là ông bán kính với người đeo kính.

XPQ

Xe lăn
Em có thắc mắc là cái tên gọi, nguyên bản tiếng Pháp chả có chữ nào là Bắc Đẩu.

QUANG1970

Xe lăn
Em có thắc mắc là cái tên gọi, nguyên bản tiếng Pháp chả có chữ nào là Bắc Đẩu.

Bắc Đẩu Bội tinh, chữ Hán: 北斗佩星) là tên gọi người Việt đặt cho loại huân chương này bác ạ mình dịch "thoát ý" và "tiệm ý".
Bội tinh (佩星) là cách gọi cũ trong tiếng Việt của huân chương, nay ít dùng, trong đó "tinh" 星 có nghĩa là "ngôi sao", "bội" 佩 có nghĩa là "đeo". "Bắc Đầu": 北斗 nghĩa gốc là chỉ nhóm bảy ngôi sao xếp thành hình cái đẩu ở phía Bắc bầu trời, được dùng để ví với người được mọi người tôn kính, ngưỡng mộ, noi theo sự dẫn đắt chỉ lối (sao Bắc đẩu).

Nã Phá Luân, Hoa Thịnh Đốn, Nữu Uớc đều là cách dịch hay viết "tiệm ý" từ tiếng Hán cho dễ nói dễ nhớ.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Chúc mừng chị Thảo cùng VJ.. mong Việt Nam có thật nhiều doanh nhân như chị

cưỡi chổi

Xe lăn
"Khi Vietjet Air được thành lập, chỉ có 1% người Việt Nam được đi máy bay, giờ đây, 30% khách hàng của hãng là những người lần đầu tiên được đi máy bay ", đại sứ Pháp nói. Với việc vận chuyển hơn 100 triệu lượt hành khách, Vietjet đã đóng góp cho phát triển thương mại, kinh tế - xã hội giữa Việt Nam và thế giới.

Công nhận, từ ngày có VJ, đi tàu bay dễ hơn, rẻ hơn nên em đi nhiều hơn
Vâng. Và tàu bay của hãng chủ yếu là Airbus. Không phải tự nhiện lại được Pháp khen cụ nhỉ

provtc

Xe container
Không biết các anh sao chứ tôi chỉ mong anh Quyết IPO được bamboo bên mỹ, úp bô tây lông mang ngoại tệ về cho đất nước

RongPhuongBac

Xe điện
Thằng đó có nhiều cái bậy bạ nhưng có cái nó làm nghiêm túc. Các sản phẩm, dịch vụ là thật.
Hy vọng nó hoang dã khi mới vào nghề, còn đạo đức hơn khi có danh và tiền.
Cũng hy vọng 1 ngày bb của nó sánh cùng Emirates hay ít ra như Air Asia :D
Q còi à cụ.

Bastion.P

Xe container
Dạo này VJA ít ra lịch bikini nhỉ, có lẽ đó là 1 lý do e chuyển sang đi hãng khác chăng ?

comiki

Xe lăn

TUCSON9389

Xe điện
chủ thớt có vẻ hơi GATO thì phải
Anyway, VN cần những con người như vậy. có thể đúng, có thể sai, quan trọng là dám làm và dám hành động

Trạng thái
Thớt đang đóng