Chỉ dẫn đường đi Đồ Sơn nhanh chóng, an toàn

greenland

Xe tải
Website
www.aceswoods.com.vn
Hải Phòng có con đường trong đô thị, chạy từ sân bay qua Big C Park Sơn em nghĩ là duy nhất ở VN được chạy 60... He he. Vote cho Hải Phòng vì cái này. Hệ thống làn đường rất thông thoáng. He he. Em nghĩ tốc độ khu đông dân cư nên để lên 60 là phù hợp với các loại xe hiện nay
Con đường cụ đã đi đây:

Chỉnh sửa cuối:

greenland

Xe tải
Website
www.aceswoods.com.vn
Hải Phòng có con đường trong đô thị, chạy từ sân bay qua Big C Park Sơn em nghĩ là duy nhất ở VN được chạy 60... He he. Vote cho Hải Phòng vì cái này. Hệ thống làn đường rất thông thoáng. He he. Em nghĩ tốc độ khu đông dân cư nên để lên 60 là phù hợp với các loại xe hiện nay
Vâng, đó là đường Lê Hồng Phong được đưa vào sử dụng từ năm 2004 và hiện được coi là tuyến đường đẹp nhất thành phố Hải Phòng. Đường được thiết kế 4 làn xe với 3 dải phân cách cứng cố định, đường gom 2 bên và có chiều rộng 64m. Đây là tuyến đường chính từ trung tâm thành phố ra sân bay Cát Bi và có tổng chiều dài 5,2 km. Đường mới được phân làn lại, được chạy TĐ cao nhất là 60km/h cố điều đường cắt ngang nhiều quá. Em post hầu cụ mấy ảnh về con đường này nhé:

FE2012

Xe tải
đồng ý với cụ này. Đến cái biển Kiến An 7km, các cụ rẽ phải luôn, đi qua thị trấn An Dương và Kiến An, chạy một đoạn là ra đến đường đi ĐS. Nhanh hơn rất nhiều mà không mấy khi có xxx. Đi vào trung tâm vừa xa, vừa chậm, vừa loằng ngoằng, lại vừa lắm xxx
Các cụ đến ngã tư đường 5 giao nhau với đường Phan Đăng Lưu

Sao cụ đi xa thế đến đèn xanh đèn đỏ rẽ đi Kiên An có nhanh và vắng hơn không

FE2012

Xe tải
Giờ em mới biết là cụ thích ngắm và hái hoa :)
Đi theo đường qua HP - Cầu Rào II, các cụ sẽ thấy những đoạn đường rất Hải Phòng:

Chúc các cụ có chuyến đi may mắn, an toàn và thật vui vẻ !!!!

gl1600

Xe điện
Vâng, đó là đường Lê Hồng Phong được đưa vào sử dụng từ năm 2004 và hiện được coi là tuyến đường đẹp nhất thành phố Hải Phòng. Đường được thiết kế 4 làn xe với 3 dải phân cách cứng cố định, đường gom 2 bên và có chiều rộng 64m. Đây là tuyến đường chính từ trung tâm thành phố ra sân bay Cát Bi và có tổng chiều dài 5,2 km. Đường mới được phân làn lại, được chạy TĐ cao nhất là 60km/h cố điều đường cắt ngang nhiều quá.
He he em hay đi đường này đây vì chỗ đường Nguyễn Bỉnh Khiêm có cái khách sạn Monte Carlo, phòng ốc quá đẹp đủ tiện nghi mà giá rẻ giật mình có 600k. Lần nào em đi HP công tác cũng nghỉ ở đó. ke ke

roni

Xe buýt
Sắp đi đường này rồi, vừa đi vừa run phết

prado1991

Xe tải
Em thấy đường đi mà cứ đến ngã ba, ngã tư có biển nhắc lại như thế này rất dễ cho người điều khiển phương tiện giao thông. Không như đầu đường 5 hướng HN-HP, cắm biển không đúng nhưng mặc định là có hiệu lực toàn tuyến để bắt!!!

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em thấy đường đi mà cứ đến ngã ba, ngã tư có biển nhắc lại như thế này rất dễ cho người điều khiển phương tiện giao thông. Không như đầu đường 5 hướng HN-HP, cắm biển không đúng nhưng mặc định là có hiệu lực toàn tuyến để bắt!!!
có giá trị j đâu mà cụ phải lo

prado1991

Xe tải
Không có hiệu lực nhưng mỗi lần xuống lại mất thời gian bác à. Nhanh thì vài phút lâu thì 30 phút. Lỗi "vượt phải" cũng thế. Ai cũng biết chỉ cần xi nhan đi vào làn trong và không quá tốc độ rồi lại xinhan ra là được nhưng xxx có chịu hiểu đâu và vẫn chụp mũ cho người điều khiển phương tiện giao thông!

Inocent

Xe buýt
Cụ làm bài thật công phu. Vote cho cụ nhân ngày báo chí, dù không biết cụ có phải làm trong ngành đấy không.
Tuy nhiên hệ thống biển chỉ đường của VN thì vô cùng tệ. Nếu HP chỉ có Đồ Sơn là điểm du lịch nổi (tai) tiếng nhất thì cứ làm cái biển chỉ hướng đi Đồ Sơn ở mỗi đoạn rẽ thì khách thập phương cứ thế mà đi có tốt hơn không.

greenland

Xe tải
Website
www.aceswoods.com.vn
Cụ làm bài thật công phu. Vote cho cụ nhân ngày báo chí, dù không biết cụ có phải làm trong ngành đấy không.
Tuy nhiên hệ thống biển chỉ đường của VN thì vô cùng tệ. Nếu HP chỉ có Đồ Sơn là điểm du lịch nổi (tai) tiếng nhất thì cứ làm cái biển chỉ hướng đi Đồ Sơn ở mỗi đoạn rẽ thì khách thập phương cứ thế mà đi có tốt hơn không.
Cám ơn cụ Inocent đã động viên và chúc mừng. Em không làm trong ngành báo chí cụ ạ. Nhận xét về hệ thống biển chỉ đường ở VN là chính xác, do hầu hết biển không được treo ngang trên đường mà hầu hết được cắm bên lề đường nên phần lớn bị cây che lấp, Lxe không thể nhìn thấy, đấy cũng là một trong những nguyên nhân gây tai nạn. Việc này ai cũng thấy mà những người có trách nhiệm vẫn thờ ơ mặc kệ, để sau đó tổ chức hết hội nghị này đến hội thảo khác để hạn chế TNGT nhưng ngày một gia tăng cụ Inocent nhỉ?

Toyota Celica

Xe container
Cụ chủ chỉ hay quá nhưng chỉ kiểu này em thấy còn khó gấp vạn lần cụ vẽ cái GÚC GỒ MÁP , cụ set point trên đó là xong, người đi sau có thể save cái link gúc gồ lại , chứ kiểu hình ảnh thế này ai đi rồi thì biết rồi , ai chưa đi mà vừa đi vừa soi ảnh thì ..... mệt ;) cơ mà vẫn thanks cụ chủ đã viết nách cho anh em nắm ... sơ sơ ....

andang112

Xe tăng
Em có ý định tự lái xe đưa vợ con đi đồ sơn choi 30.4 cho gần, e di từ hà noi, mong các cụ chỉ cách di va ăn uong ngu nghi o do sơn ah

xinhvatra

Xe đạp
Cháu vừa đi về. Đi từ hà nội cụ chú ýbắn tốc.độ và vượt phải thôi. Nên tránh chiều tối vì rất tắc ạ.
Còn.đường từ trạm thu phí vào đồ sơn cháu đi theo đường tránh rồi qua cầu rào 2 rất thoải mái. Cụ vào HP thì chú ý làn rẽ và đi thẳng vì ngã 4 nào e cũng thấy có công an.
Ra đến đồ sơn e thuê khách sạn bộ xây dưng 300k/phòng đôi ở sạch sẽ lịch sự lại nhìn ra biển.
Ăn uống thì tùy vì e ở có 1 đêm nên cũng không rõ ak

hiep1750

Xe buýt
Có cụ nào biết đi đường cao tốc mới thông đi có nhanh hơn không vậy? đi thế nào các cụ ơi? thanks

QuangLong

Đi bộ
Đồ sơn với đường 5 đợt này có đông, tắc và chặt chém quá không các cụ, đi 1 ngày không ngủ lại từ HN có khả thi không, em thấy bảo đang có festival ĐS biển gọi

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em sáng nay đi Hạ Long. Đường 5 vắng, container đi hiền lành, rẽ QL 388 ngon choét