[Funland] Chỉ đạo làm rõ dấu hiệu vi phạm vụ "tiệc chia tay" của nguyên giám đốc CDC Quảng Ninh

HUNGSMUN

Xe container
Em chờ sau vụ này có tóm thêm các đồng chi CDC nào nữa không?
Thành lập CLB chắc để thống nhất cách thức làm giá và xin nhẹ tội cho "đồng tham"=))

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Em tàu ngầm thớt này mười mấy tầng thì thấy cụ hoviethung có vẻ rất là " bênh'' cụ Chủ.
Có gì đó lạ lắm (:|
Comment của các cụ khác đều bị cụ phản biện lại theo hướng có lợi cho đối tượng X trong thớt. Chúng ta lớn cả rồi, ai mà chẳng biết Quan ở nước ta như thế nào.

s63 AGM

Xe tăng
Một CLB CDC cỏn con mà đã hoành tráng cỡ này thì câu lạc bộ giám đốc sở, CLB chủ toạch thì ko biết đến cỡ nào nữa nhỉ.

sthd

Xe lăn
Quy định có lâu rồi mà cụ. Nếu cụ Chủ không đứng ra tổ chức sự kiện xa hoa vụ lợi thì vô can với quy định những điều đảng viên không được làm. Nhưng cũng khó vì thanh tra chuyện này có khi lại lòi ra chuyện khác như vụ xe biển xanh của Trịnh Xuân Thanh chẳng hạn?
vô can sao được.
vi pham chính 2 cái điều em trích đấy.
tiệc cho ông mà doanh nghiệp tổ chức, tức là dn tặng quà cho ông rồi còn gì? ông ở đấy là ông nhận quà còn gì? vi phạm điều 10.
điều 18 thì rõ là xa hoa, lãng phí, phản cảm rồi.

zaiwaz123

Xe điện

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em tàu ngầm thớt này mười mấy tầng thì thấy cụ hoviethung có vẻ rất là " bênh'' cụ Chủ.
Comment của các cụ khác đều bị cụ phản biện lại theo hướng có lợi cho đối tượng X trong thớt. Chúng ta lớn cả rồi, ai mà chẳng biết Quan ở nước ta như thế nào.
Bác đó không bênh, bác ạ.
Mà vì thấy mọi người tập trung vô cái Tiệc, cái Xa hoa, cái Sang chảnh ... gì đó thôi.
Cá nhân tôi thấy cái đó chẳng có gì quá tệ.
Vì tôi đã nghe đồn và cả chứng kiến vài thứ tệ hại hơn thế nhiều lần.

Và cái đó cũng chẳng đem lại bất cứ hậu quả gì trực tiếp.

Hậu quả gián tiếp thì có, chắc chắn có, và có lẽ khá nhiều và sẽ tốn khá nhiều tiền, cả tiền ngân sách.

hoviethung

Xe lăn
Mình có bênh gì đâu nhỉ. Quan điểm của mình là muốn nhìn sự vật khách quan. Mọi người đa số đều lên án cụ Chủ . Nhưng hiện nay thông tin có nhiều chiều. Khi chưa có kết luận của cơ quan chức năng thì có cũng khó biết bản chất cụ Chủ là con người như thế nào. Mình không tin tất cả giám đốc CDC là người xấu thôi.

hoviethung

Xe lăn
vô can sao được.
vi pham chính 2 cái điều em trích đấy.
tiệc cho ông mà doanh nghiệp tổ chức, tức là dn tặng quà cho ông rồi còn gì? ông ở đấy là ông nhận quà còn gì? vi phạm điều 10.
điều 18 thì rõ là xa hoa, lãng phí, phản cảm rồi.
Thì cảm nhận mọi người là vậy. Tất cả cần chờ kết luận của UBKT mới nắm rõ được. Mình là người ngoài cuộc nắm thông tin từ xa cũng dễ không chuẩn xác. Tình cảm thì hầu như ai cũng mong muốn có kết luận cụ Chủ là người vi phạm pháp luật. Còn lý trí thì cũng cần cân nhắc .

Thực hiện chỉ đạo của Thường trực Tỉnh ủy, ngày hôm nay (7.8), Ủy Ban kiểm tra Tỉnh ủy Quảng Ninh đã ban hành quyết định kiểm tra dấu hiệu vi phạm đối với Đảng ủy bộ phận Trung tâm CDC Quảng Ninh và ông Ninh Văn Chủ - nguyên Bí thư Đảng ủy Bộ phận Trung tâm CDC Quảng Ninh, nguyên Giám đốc CDC Quảng Ninh.
Trước thông tin dư luận báo chí về việc tổ chức bữa tiệc chia tay nghỉ hưu của ông Ninh Văn Chủ - nguyên Giám đốc CDC Quảng Ninh, Chủ nhiệm Câu lạc bộ Giám đốc CDC Miền Bắc, Thường trực Tỉnh ủy Quảng Ninh đã nghe và giao Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy, khẩn trương kiểm tra, xác minh, làm rõ dấu hiệu vi phạm để kịp thời tham mưu cho Ban Thường vụ Tỉnh ủy báo cáo các cơ quan có thẩm quyền về nội dung trên.

Kết quả vụ việc phải báo Ban Thường vụ Tỉnh ủy trước ngày 15.8.2022.

Một bữa tiệc chia tay ông Ninh Văn Chủ. Ảnh đăng trên trang cá nhân của ông Chủ

Một bữa tiệc chia tay ông Ninh Văn Chủ.

Theo thông tin báo chí phản ánh, trước khi nhận quyết định nghỉ hưu theo chế độ, đã có một loạt các sự kiện 'Tiệc tri ân'; 'Lễ chia tay'; 'Đêm giao lưu'... dành riêng cho ông Ninh Văn Chủ - nguyên giám đốc CDC Quảng Ninh.

Trên trang Facebook cá nhân của ông Ninh Văn Chủ cũng đăng tải những hình về các sự kiện trên, trong đó có bữa tiệc chia tay rất đông bạn bè, người thân... tham dự.

Ngay sau khi đăng một loạt các ảnh sự kiện cùng dòng status, đã có hàng nghìn lượt Like và hàng trăm bình luận chúc mừng ông Chủ.

Được biết, ông Ninh Văn Chủ nhận quyết định nghỉ hưu vào ngày 29.7.2022.
Chắc tay to quá nên chả sợ bố con thằng nào, đang lúc nước xa lửa gần mà các bác cứ thích chơi lớn thế này thì ai gánh cho nổi.

nhutinhco

Xe tăng

View attachment 7302416
View attachment 7302421
Thanh niên giật tít sẽ gây hiệu ứng cao phết! Các nhà văn, nhà sử học lại có dịp khoe tài phân tích và phóng tác!

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Đội này đoàn kết nhỉ ? Chắc có nhóm Zalo riêng
Em không nghĩ như các cụ, em nghĩ ông này liên hoan vì vừa rồi không dính vụ Việt Á, vui quá nên liên hoan

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

nhutinhco

Xe tăng
Em đoán cụ hoviethung bênh kiểu đem xăng chữa cháy thôi! Khoảng 10 ông bênh thế trên facebook, mỗi ông có khoảng 5000 follow thôi - thì bác Minh Chủ đứt là cái chắc!
Chính vì nhận diện được phong cách của cụ ấy nên em tương tác tý cho vui!

datinh

Xe container
Thanh niên giật tít sẽ gây hiệu ứng cao phết! Các nhà văn, nhà sử học lại có dịp khoe tài phân tích và phóng tác!
ái chà... đằng sau thằng thanh liên này là ai đây. được phép chọc ngoáy như vậy rõ là có sự cho phép của ai đó dồi. hý hý

nhutinhco

Xe tăng
ái chà... đằng sau thằng thanh liên này là ai đây. được phép chọc ngoáy như vậy rõ là có sự cho phép của ai đó dồi. hý hý
Em nói thật, bài chém chưa bị xóa, khóa trên Ô phở thì tầm anh Chủ này phình phường thôi!

Anh em cứ bon mồm chém trong khuôn khổ, thỉnh thoảng đọc lại chuyện Tam Quốc - Đốt Lò - Kế Liên Hoàn - Kế vây Ngụy cứu Triệu càng vui!

letrungdungcz

Xe tăng
Em nói thật, bài chém chưa bị xóa, khóa trên Ô phở thì tầm anh Chủ này phình phường thôi!

Anh em cứ bon mồm chém trong khuôn khổ, thỉnh thoảng đọc lại chuyện Tam Quốc - Đốt Lò - Kế Liên Hoàn - Kế vây Ngụy cứu Triệu càng vui!

lighting

Tháo bánh
Mình có bênh gì đâu nhỉ. Quan điểm của mình là muốn nhìn sự vật khách quan. Mọi người đa số đều lên án cụ Chủ . Nhưng hiện nay thông tin có nhiều chiều. Khi chưa có kết luận của cơ quan chức năng thì có cũng khó biết bản chất cụ Chủ là con người như thế nào. Mình không tin tất cả giám đốc CDC là người xấu thôi.
"Niềm tin" của cụ là điều xa xỉ đối với đa số dân VN

Quan giàu bất minh thì không thể là quan tốt

nhutinhco

Xe tăng
Đăng hẳn trên báo này thì em càng xác nhận là anh Chủ lành ít dữ nhiều rồi! Chẹp chẹp!

letrungdungcz

Xe tăng
Đăng hẳn trên báo này thì em càng xác nhận là anh Chủ lành ít dữ nhiều rồi! Chẹp chẹp!
View attachment 7303910
Vâng, dần dần mọi thứ sẽ được sáng tỏ cụ ạ.