[Funland] Chị dâu em chồng-xin các cụ cho lời khuyên

tienlong

Xe buýt
Khuyên cụ chủ, trao đổi rõ với vợ là không hài lòng với em gái chỗ nào? Nếu chỉ là kinh tế hay ko hợp nhau? Nhà bố mất sớm thì cụ nên làm điểm tựa cho em gái, mẹ già ở quê mới vui được cụ à. Cụ quan tâm đến vợ hơn nữa nhé, nhiều khi có thể vợ muốn có không gian riêng, nên phải khéo cụ à

Tony_Le

Xe container
Thưa các cụ các mợ

Nay sắp cuối tuần, thời gian cũng rảnh rỗi, e mạn phép mang câu chuyện này lên đây trước hết coi như là được giãi bày tâm sự cùng cccm, thứ 2 cũng là nhờ các cụ có kinh nghiệm sống, trải đời hơn e cho e lời khuyên. Chứ e bây giờ khó xử quá, nghĩ không thông được ạ

E 28 xuân xanh, mới lập gia đình đc nửa năm. Nói về phía nhà e 1 chút, E là con cả, dưới e còn e gái năm nay sinh viên năm đầu ĐH, mẹ e giáo viên đã nghỉ hưu, bố e thì mất sớm từ lúc e gái còn học lớp 1. Nhà có 2 ae chẳng nhiều nhặn gì nên từ lúc e gái lên học ĐH thì e cho về ở cùng với vc e. (Vc e hiện đang thuê nhà-thu nhập 2vc khoảng 30tr/tháng, tiền thuê nhà 5tr/tháng), trong thời gian vừa rồi vợ e rất nhiều lần mặt nặng mày nhẹ, nhiều khi chẳng có chuyện gì cũng vô cớ giận dỗi. 2vc nc thì vợ e nói không muốn va chạm kinh tế với e gái e. E gái e ở cùng với ac cũng rất ngoan, giúp đỡ việc nhà Ac (chính vợ e cũng công nhận điều này) nhưng chỉ vì ko muốn chung đụng kinh tế nên thường xuyên cãi nhau với e về vấn đề này. Mẹ e cũng gửi gạo và rau thịt cá lên 2 tháng 1 lần để cả nhà ăn, có tháng chỉ phải đi chợ 1-2 lần mua mấy thứ lặt vặt. Vc e thì đi làm cả ngày, E gái cũng đi học đi làm thêm có khi về lên phòng luôn chứ cũng chẳng chạm mặt nhau mấy. Vậy mà...

Các cccm đã gặp trường hợp như e chưa, và cách xử trí của cccm ntn trong trường hợp này ạ.
Kính rượu mời cccm !
Những gì bắt buộc phải chung thì chung ví dụ như phịch, ngủ chung giường ..... còn lại thì riêng hết kể cả bố mẹ anh chị em con cái...

LuckyCar

Xe container
Em gái nó cũng chỉ ở mấy năm đi học, trừ khi nó bố láo ăn cắp thì không nói, chứ nó bình thường thì vợ thế là không được.
À, nhưng cũng phải xem không gian sống có đủ không, chật quá thì cũng gây stress.

moly

Xe tăng
Em thấy là có vấn đề khúc mắc. Thấy cụ chủ nói về em gái như vậy thì ko có lý do gì mà vợ cụ lại căng thẳng. có ăn tý ở nhà mà lại mẹ cụ gủi đồ ăn lên cộng với làm việc nhà giúp anh chị, lại rất ngoan. Có vấn đề gì đó mà vợ cụ ko nói ra. Ở gần nhà tôi có vụ là mẹ chồng đi kể khắp nơi là ở với nhà tôi rât sướng, bố mẹ chống giúp đỡ từ kinh tế đến con cái cho vậy mà con dâu nói chồng nó xách con ra ngoài ở thuê. Hàng xóm hỏi: nó nói sướng quá cháu ko chịu được. Hic . Đấy, Mối người có một cách nhìn nhận khác nhau

Boppi

Xe tải
Bác chủ giống em ngày trước mỗi tội em không phải thuê nhà mà ở nhà của vợ. :D :)) Em ruột em học ĐH ở cùng vc em nhưng vợ em bao toàn bộ, bố mẹ không phải gửi cái gì hết. Tùy bác chủ xử lý thôi.:D

ducnx85

Xe tải
Cụ phải phân tích cho vk cụ hiểu, đừng chấp nhặt em nó.CỤ như 1 người anh, 1 người bố, chỗ dựa cho em gái. Cụ k nói dc vk hiểu, thì chính cụ là ng có lỗi

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Có lẽ vợ cụ muốn chia tiền thuê nhà với em gái chăng ??

TUCSON9389

Xe điện
Thưa các cụ các mợ

Nay sắp cuối tuần, thời gian cũng rảnh rỗi, e mạn phép mang câu chuyện này lên đây trước hết coi như là được giãi bày tâm sự cùng cccm, thứ 2 cũng là nhờ các cụ có kinh nghiệm sống, trải đời hơn e cho e lời khuyên. Chứ e bây giờ khó xử quá, nghĩ không thông được ạ

E 28 xuân xanh, mới lập gia đình đc nửa năm. Nói về phía nhà e 1 chút, E là con cả, dưới e còn e gái năm nay sinh viên năm đầu ĐH, mẹ e giáo viên đã nghỉ hưu, bố e thì mất sớm từ lúc e gái còn học lớp 1. Nhà có 2 ae chẳng nhiều nhặn gì nên từ lúc e gái lên học ĐH thì e cho về ở cùng với vc e. (Vc e hiện đang thuê nhà-thu nhập 2vc khoảng 30tr/tháng, tiền thuê nhà 5tr/tháng), trong thời gian vừa rồi vợ e rất nhiều lần mặt nặng mày nhẹ, nhiều khi chẳng có chuyện gì cũng vô cớ giận dỗi. 2vc nc thì vợ e nói không muốn va chạm kinh tế với e gái e. E gái e ở cùng với ac cũng rất ngoan, giúp đỡ việc nhà Ac (chính vợ e cũng công nhận điều này) nhưng chỉ vì ko muốn chung đụng kinh tế nên thường xuyên cãi nhau với e về vấn đề này. Mẹ e cũng gửi gạo và rau thịt cá lên 2 tháng 1 lần để cả nhà ăn, có tháng chỉ phải đi chợ 1-2 lần mua mấy thứ lặt vặt. Vc e thì đi làm cả ngày, E gái cũng đi học đi làm thêm có khi về lên phòng luôn chứ cũng chẳng chạm mặt nhau mấy. Vậy mà...

Các cccm đã gặp trường hợp như e chưa, và cách xử trí của cccm ntn trong trường hợp này ạ.
Kính rượu mời cccm !
Em cụ là sinh viên năm mấy rồi ? còn mấy năm nữa ra trường ?
Cụ phải nc với vợ cụ thôi để nó vui vẻ và chấp nhận. Cái lý do không va chạm kinh tế nó chung chung bỏ con mẹ đi được và cũng nên nói thẳng là em mà nó thuê chỗ khác thì cụ cũng phải hỗ trợ nó tiền thuê nhà .
Nhưng cho rằng em cụ cũng nên chỉ ở cùng với anh chị trong khoảng thời gian nó đi học thôi, học xong có công văn việc làm thì nó lên ở riêng để tự lập, cái này tốt cho em nó nữa. Khi vợ cụ biết thời hạn em cụ ở cùng thì nó cũng dễ chấp nhận hơn, rồi mọi chuyện sau tính

Ji Bro

Xe buýt
Cụ cứ tưởng tượng vợ chồng ở thuê và phải sống cùng với ông anh hay đứa em vợ trong cùng nhà.
Lúc đó cụ tự tin mình sẽ vẫn vui vẻ thoải mái ko?
Để khách quan thì cụ nên nghĩ hướng giải quyết trong tình huống đó, chứ em gái mình thì cụ thế nào chả có tâm lý xuề xòa, bao che.

holland

Xe tăng
Vợ ích kỷ quá. Em chồng ngoan, biết điều, mẹ chồng tiếp tế đồ mà vẫn mặt nặng mày nhẹ.
Hơn 10 năm trước, cháu ruột của chồng ở với mình hơn 1 năm, mình bao toàn bộ dù nhà không giàu có mà vẫn ok. Đằng này, nhà có 2 anh em, bố mất sớm mà không nỡ cho em ở vài năm. Sau nhà chật hoặc cô đi lấy chồng thì thôi chứ có ở cả đời đâu mà nặng nhẹ?

Lã Đậu Tân

Xe máy
Em gái nó cũng chỉ ở mấy năm đi học, trừ khi nó bố láo ăn cắp thì không nói, chứ nó bình thường thì vợ thế là không được.
À, nhưng cũng phải xem không gian sống có đủ không, chật quá thì cũng gây stress.
E thuê nhà nguyên căn 2 tầng 1 tum 2 ngủ rộng rãi cụ ạ, nên lý do không gian thì chắc loại trừ

Trâu Buê đê

Xe buýt
Thưa các cụ các mợ

Kính rượu mời cccm !
100% là gấu cụ ghen với em gái vì thấy cụ quan tâm thôi, phụ nữ hay ích kỷ là vậy. Chính thế cụ nên quan tâm tới gấu nhiều hơn.

Parejo_10

Xe điện
Chuyện này dễ như cụ gì nói ở trên là ổn. Chuyện khó phải là chuyện em gái của vợ cụ mà em gái sinh đôi với vợ lên ở cùng vợ chồng cụ nó mới là khó nhé. Lúc đấy mới cần cao nhân OF cho lời khuyên

Lã Đậu Tân

Xe máy
Em thấy là có vấn đề khúc mắc. Thấy cụ chủ nói về em gái như vậy thì ko có lý do gì mà vợ cụ lại căng thẳng. có ăn tý ở nhà mà lại mẹ cụ gủi đồ ăn lên cộng với làm việc nhà giúp anh chị, lại rất ngoan. Có vấn đề gì đó mà vợ cụ ko nói ra. Ở gần nhà tôi có vụ là mẹ chồng đi kể khắp nơi là ở với nhà tôi rât sướng, bố mẹ chống giúp đỡ từ kinh tế đến con cái cho vậy mà con dâu nói chồng nó xách con ra ngoài ở thuê. Hàng xóm hỏi: nó nói sướng quá cháu ko chịu được. Hic . Đấy, Mối người có một cách nhìn nhận khác nhau
E cũng hỏi và phân tích nhiều lần cũng chỉ đc 1 thời gian. Sau lại đâu vào đấy cụ ạ, mặc dù 2 chị em ko thấy cãi vã to tiếng với nhau bao giờ

BMW530d

Xe tăng
Cụ không nói rõ chung đụng kinh tế là ntn? Mà kể có chung thì em gái cụ ngoài cụ còn ai nữa để làm chỗ dựa. Phân tích cho vợ hiểu. Em cụ ngoan và biết ý thế là hiếm. Là thằng anh trai thì cho đáng mặt. Vợ láo lấy vợ khác, em gái muốn có nữa cũng không bới ra được đâu.