Chỉ em với, lần đầu ra Hà Nội

milano9009

Xe hơi
Mợ mời anh em uống bia đi rồi ko thiếu gì chỗ ngủ free cho mợ ;)

Banhbao80

Xe hơi
Các cụ ơi, em là con gái Sài Gòn lần đầu ra Hà Nội, có cụ nào biết khách sạn hay nơi nào gần Aquaria restaurant Lê Đức Thọ , Mỹ Đình cho em thông tin được không?
Tuần tới em sẽ ra Hà Nội công tác nhưng chưa biết chọn chỗ nào? Em cũng chưa đi Hà Nội bao giờ luôn nên nhân tiện cho em ít chỗ ăn ngon mà bổ rẻ với.
Do chuyến công tác của em có lien quan đến mấy xe 4 bánh nên lên đây hỏi các cụ cho nhanh
Em cảm ơn nhiều
Các cụ xê ra, để em vụ này..

Lão Bản

Xe tải
Mợ công tác về có cần quà gì mang vô sì gòn hông :D

mazda3_pro

Xe lăn
Mợ cứ về nhà em, free tât ợ :D
em hiếu khách lắm ợ, cơ mà em chỉ ở 1 mình, và nhà em rất bé ợ :D

boy_spott

Xe điện
Toàn các cụ chém với nhau có thấy em nó trả lời đâu

honda_cub79

Xe lăn
He he he he nhiều cụ nhiệt tình đón mợ chủ thớt về nhà kìa, mà mợ chủ thớt hỏi nhõn có 1 câu xong rồi lặn mất tăm roài.

trausut

Xe buýt
Khu vực này thì yên tâm nhớn mợ ơi! Khách sạn từ 5 sao đến nhà trọ, quán ăn thì từ cơm bụi đến 5 sao đều có cả, mợ làm gì liên quan đến 4 bánh càng tiện chỗ này các anh tài xe cũ xe mới nhiều thôi rồi!
Tối nếu buồn thì mợ gọi cụ nào trên này ra trước sân Mỹ Đình uông nước mía hát karaoke thì mát đừng hỏi! Khà khà!

phu bus

Xe tăng
Các cụ tuyền quan tâm chỗ ngủ. Cụ nào chỉ cho mợ hỗ ăn, chỗ chơi đi.
Mợ thích ăn bún chả thì vào phố Bùi thị xuân, ra hà nội không ăn bún chả là không được. ăn phở thì phố Bát đàn nhưng nói chung các quán phở lớn cũng rất ngon, mợ thấy quán nào có nồi nước dùng càng to càng ngon. Chả cá lã vọng.... Nếu mợ tiếp khách thì cứ nhà hàng to, điện sáng mà vào các món cũng như nhau không có đặc trưng hà nội.
Chơi thì chả có chỗ nào, mợ có đi xem xác ướp, nhà sàn thì xem, đến bảo tàng dân tộc học chỗ Hoàng quốc việt gần chỗ mợ ở cũng hay. Mợ thích cây cảnh thì vào bảo tàng Hà nội ngay cạnh chỗ mợ luôn.
Em cũng chả biết mợ nhiêu tuổi, thích thăm thú gì để mà phán cho phù hợp.

Abram

Xe điện
Nói chung hỏi đường thì không nên tin vào những nick có trên 50 bài!!!
Những nick dưới 50 bài đáng tin hơn.

k_ngan124

Xe container
Thường các cô gái miền Nam nhà cháu quen biết thì thích nơi nào ồn ào, náo nhiệt và " năng động " 1 chút chứ ko phải kiểu công viên ghế đá. Đại loại như đi bia cỏ Tạ Hiện, bar biếc gì trên phố đó, .. ăn uống thì đoạn lê đức thọ kéo dài có mấy quán nướng cũng được ( thấy mọi người hay thích Nhắng hay Nhất nướng gì đó ), đoạn Tô Hiệu/ nghĩa tân có nhiều quán cf và quán nướng cũng tạm, rỗi thì đi ăn phở chiên phồng phở cuốn hầm bà lằng mấy món linh tinh gì gì đó, mà muốn relax, thư giãn thì massage ở Thu Lâm Spa, cái này có 2 cơ sở thì cơ sở ở Trần Duy Hưng gần hơn. Nôm na thế thôi, có ăn có chơi rồi

Các cụ tuyền quan tâm chỗ ngủ. Cụ nào chỉ cho mợ hỗ ăn, chỗ chơi đi.
Mợ thích ăn bún chả thì vào phố Bùi thị xuân, ra hà nội không ăn bún chả là không được. ăn phở thì phố Bát đàn nhưng nói chung các quán phở lớn cũng rất ngon, mợ thấy quán nào có nồi nước dùng càng to càng ngon. Chả cá lã vọng.... Nếu mợ tiếp khách thì cứ nhà hàng to, điện sáng mà vào các món cũng như nhau không có đặc trưng hà nội.
Chơi thì chả có chỗ nào, mợ có đi xem xác ướp, nhà sàn thì xem, đến bảo tàng dân tộc học chỗ Hoàng quốc việt gần chỗ mợ ở cũng hay. Mợ thích cây cảnh thì vào bảo tàng Hà nội ngay cạnh chỗ mợ luôn.
Em cũng chả biết mợ nhiêu tuổi, thích thăm thú gì để mà phán cho phù hợp.

tuansay

Xe hơi
nhiều cụ tư vấn quá, cháo mà cứ nghe thấy giọng các e sì gòn là người cháu nó cứ nhũn ra chả nói đc

xjchlo

Xe buýt
Mợ qua nhà em mà ở,ở ngoài làm gì rồi nghe các cụ ý xúi dại khổ thân. Cứ về nhà em ở cho nó an toàn đi đâu em chở mợ đi được hông =P~

cungcapphutung

Xe tải
Các cụ ơi, em là con gái Sài Gòn lần đầu ra Hà Nội, có cụ nào biết khách sạn hay nơi nào gần Aquaria restaurant Lê Đức Thọ , Mỹ Đình cho em thông tin được không?
Tuần tới em sẽ ra Hà Nội công tác nhưng chưa biết chọn chỗ nào? Em cũng chưa đi Hà Nội bao giờ luôn nên nhân tiện cho em ít chỗ ăn ngon mà bổ rẻ với.
Do chuyến công tác của em có lien quan đến mấy xe 4 bánh nên lên đây hỏi các cụ cho nhanh
Em cảm ơn nhiều
Hay là mợ qua nhà em nhỉ.