Chi phí thực tế khi học bằng lái xe ôtô B2 ...!

Trang Nguyen

Xe điện
Các bác cho em hỏi học lý thuyết là học gì ạ? Có học cấu tạo, sự cố và cách xử lý đơn giản k ạ? Hay chỉ học luật à các bác?

hoa_mai

Xe tải
Nơi em công tác có 1 trung tâm dạy lái, nhưng sát hạch phải đi nơi khác. Nên chi phí = HP theo quy định nhà nước + thuốc nước thày dạy + tiền thuê xe chíp sân sát hạch + phí sát hạch = 4,6 tr. Ko biết có phải là ít nhất chưa hả các bác.
không biết thế nào là ít nhất cụ à, em làm thêm cái bằng sơ cua sếp cho, đi đường công tác khỏi phải lo. đóng 380k tiền lệ phí sát hạch, xe thiết bị em không cần đi ? vậy là = cái = xe máy thôi.
Còn hiện jo trường em nâng mức học phí cứng lên 6t800k. lằng nhằng các khoản bây jo các cụ học ít nhất phải mất 12tr.
ví dụ : tiền lệ phí thi, tiền tập xe thiết bị, phục vụ hội đồng coi thi, học luật không tốt thì phải bao luật, giấy khám sức khỏe, tiền hỗ trợ giá xăng dầu. bên em là của bộ quốc phòng nên thu cái j cũng có hóa đơn hết, nên không ai có thể bảo là thầy bịa ra để thu cả. duy chỉ có cái chống trượt thì không hóa đơn, đó là chưa kể tiền quỹ lớp, rồi mua quà lưu niệm cho trường, vệ sinh xe sau mỗi buổi tập.
Nên jo không còn cái giá 8 hay 9tr nữa đâu mà bàn các cụ nhé

crocodile

Xe buýt
Em học hết tất cả có 5 củ, cách đây 3 năm.

timban276

Xe máy
hì.em học lý thuyết chả phải đóng j nhiều.có 20k tiền photo đề kiểm tra ah :-d

diennuocxaydung

Xe buýt
các cụ cứ tính con số luật còn số lệ thì các cụ vứt đi đâu à, em thì 20 củX_Xthi đạt điểm tối đa luôn, tự thi nhé

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Kính cụ Hồng 2 Quần, cụ kể :
Các bác ạ, em thật là ngu quá khi vội vàng nộp tiền học lái xe cho 1 thằng trời đánh. Em chỉ nghĩ đơn giản 1 điều là tính chất công việc của mình ko cho phép mình học theo trường lớp, giờ giấc quy củ nên mới nộp cho 1 thằng 8 triệu để mình rỗi lúc nào thì nó dạy. Nhưng cái thằng kia là thằng lừa đảo, em xếp lịch hẹn mà nó ko thèm dạy em, về sau em mới biết nó cắm xe trả nợ gì đó nên ko có xe để dạy. Em tức quá mà ko đòi được tiền vì chẳng có biên lai gì. Em đành tự học và đi thi, kết quả là trượt. Đến giờ em chưa biết lái ngoài đường và lái đường trường. Em vẫn thi vì em ko muốn dính dáng gì tới thằng kia nữa, sau bao nhiêu lần cãi vã, chửi nhau, nó còn dọa em là ko nộp hồ sơ cho em, bây giờ em đã thi và chắc chắn hồ sơ của em ko nằm trong tay nó, em muốn thi lại lúc nào thì đăng ký với tư cách thí sinh tự do thôi. Mong những bác định học lái xe hãy check cẩn thận và ko gặp người xấu như em. Có thời gian em sẽ kể chi tiết sự việc cho mọi người cảnh giác. Thật là sầu.
Nhà em xin free hướng dẫn cụ 01 buổi(khoảng 4~5h) lái xe thực tế(tùy cụ trọn tg). Yêu cầu là cụ chuẩn bị xe-xăng-và thời điểm thích hợp(mail trước cho em)

timban276

Xe máy
Thôi, các bác cứ học đi ạ.tùy thực tế mà tính thôi.hihi

EVO_X

Xe tải
e đang học trên sóc sơn hh... tiền chính thì nộp hồ sơ là 7.5tr. hôm đi thi nộp gần 400k nữa.. còn xe chip cú 250k/1h. đi bao nhiêu tùy ...(trong 7.5tr cũng có 1-2 tiếng xe chíp rồi). ngoài ra các bác đa số dưới hn lên học . nên buổi trưa thầy trò lại đi off ;)) (đúng tinh thần nhà mình nhá)... do vương quốc campuchia tài trợ...:bz. chưa kể thi thoảng thầy trò đi off xa vài ngày. sơ sơ mấy bác khóa trc kể tầm hơn chục củ.. :o3 còn luật thì có 1 cái đĩa 400 câu trắc nghiệm (trả lời vớ vẩn cũng đúng hơn 20 cầu rồi). học cũng dễ... còn cụ nào k thích học thì củ rưỡi ạX_X
còn e về ở nhà bà ngoại trên đấy.. học thì có ông chú họ dạy lái trong trường... nên tiết kiệm lém ạ=D>

Chỉnh sửa cuối:

ThichQuanHe

Xe hơi
;))Hi... Em vừa đi học buổi đầu tiên chiều nay!
Buổi trưa, mấy ông em bàn tán về xe cộ (có một chú mới lấy Avantage), em vừa ăn trưa về phá thối rằng thì là đi học lái xe mất ngày mất buổi ko làm ăn đc gì, lại còn thực hành toàn xe cũ nát, trời lạnh còn đỡ chứ nóng như hôm nay mà ngồi ôm vô lăng mấy con Cielo với cả tem pờ ra thì phát mệt. Chú em mới lấy xe phản đối luôn rằng là anh có lái xe nên anh nói thế, nhưng mà chủ nhật lái xe nghỉ thì anh muốn đi đâu phải làm sao, bọn em vừa học toàn đc lái Zace GL, một thày một trò, điều hòa mát lạnh, bố trí đc lúc nào học lúc ấy, một tuần 1-2 buổi tùy mình, thày dạy nhiệt tình đến khi nào đi đc ngoài đường và thi đỗ mới thôi (Cậu chàng khoe lớp có 20 mạng đi thi đậu cả 20, mà 90% bỏ phần tăng tốc). Em hỏi thế chú học hết bao nhiu xiền, nó bảo trọn gói 9 củ, ko mất thêm bất cứ khoản nào, em nghe thấy cũng hâm lên bảo mày gọi cho thầy luôn đi, có lớp thì cho anh ĐKí lun. Thế là chiều hẹn gặp thày rồi ổng cho em lên ôm vô lăng xe ... mô hình tập nguội luôn mới máu chứ :(
Hôm đầu quay vô lăng thấy mỏi tay phết :">, chân dẫm phanh, đạp ga lung tung cả lên, ko biết đêm nay ngủ có đạp vợ cả phát nào ko ;)) hí... hí...
Àh, em đăng kí học ở TT dạy lái ô tô số 8 các bác ợ, dười mạn Văn Điển ấy, qua đường tàu vào bên tay phải, sâu tít bên trong...

manhhung1901

Xe điện
Nói về tham gia giao thông và kỹ năng đi đg thì CSGT la người Thầy dạy tốt nhất!Dạy đâu HS nhớ ngay và cũng là Người Thầy đc HS "yêu mến và quý trọng" nhất

bi1986

Đi bộ
Em định học ở trường PCCC trong Thanh Xuân có được ko các bác?

saona

Xe đạp
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi tý. Để tiện gần nhà em dự định học B2 trong trường dạy nghề 17 của Bộ quốc phòng trong KĐT mới Đinh Công thì có ổn không các bác?

buổi học đầu tiên của e là 2 phút lên xe học số nguội rồi lái đường luôn :|. vẫn ngon choét.

MUcielago

Xe tải
Lớp khai giảng hôm 3/6, e học B2, nộp qua trung gian 5,5tr. Đến tuần trc lại bảo pải truy thu thêm 1,552tr nữa( vì thấy pảo học phí x2 từ 1/7). E đi học Lý thuyết đúng 1 buổi và mới đi thực hành đc 3 buổi( e toàn nghỉ), đóng 300k tiền nuôi thầy vs quỹ lớp, mỗi buổi đi thì đóng góp 10k cho lớp phó nữa. Mọi ng trong lớp dư nào thì e dư thế:D. Còn ít nữa đóng thêm gì thì e chưa bít:-B

vongquaybanhxe

Xe đạp
Website
www.luatdonga.com
Em học bên TT Đông Đô, tổng cộng hết 10 củ. Thầy dạy cũng cẩn thận, chỉ mỗi cái tội học con Corrolla đời Tống k có điều hòa, nóng muốn chết. :(

timban276

Xe máy
Ngày mai em đi thực hành buổi đầu tiên.có gì em sẽ report cho các bác ạ.:-d

digifellow

Xe hơi
Các bác học lấy bằng B2 rồi cho em hỏi là theo giáo trình học chuẩn thì ngoài học trên sa hình ra, được chạy bao nhiêu buổi đường trường và chạy nội thành?. Hình như mỗi trung tâm mỗi khác.