[Funland] Chỉ sau 5 năm hiện diện, hệ thống Vinmart, Vinmart+ được định giá hơn 3 tỷ USD

Tookies

Xe điện
Nhà em giờ đương có gần 2 chục mạng anh chị họ đương sống bên Mỹ. Cũng luật sư, dược sĩ, bác sĩ, kỹ sư hàng không, chủ hãng IT mà chả có ai chạy bán tải nha. Gầm cao thì họ chạy SUV
Hay chắc vì con F150 thần thánh nó đắt quá nên chả đủ tiền mua :P ;p :P
=)) thế nên em nói giếng của người nhà cụ khác giếng bạn em có gì sai đâu =))

Các cụ quen áp đặt tư duy kiểu VN, nhìn ông nào khác mình là cho có vấn đề, comment giải trí khác luồng còn nhảy dựng lên như mấy bác quote còm em ở trển =))

Em ngồi F150 thấy ngon, chứ không hợp chạy ở đô thị đông đúc như Hà Nội, SGN...

Còn sang xứ nhà quê như Mỹ để chạy bán tải quèn thôi khối chú ofer còn mơ ước không nổi. Quý I 2019 Ford nó mới bán có 212.000 con dòng F thôi =))

Bán tải chạy mấy năm rồi ở VN nhiều vì nó rẻ hơn hẳn mấy con sedan, mà tiện cho đội làm ăn nhỏ! Mới vài ngàn con ra đường ở VN các cụ đã chửi quàng quạc.

Còn làm ăn nhỏ ở Mỹ quí I nó mua bằng này bán tải:

Volume như thế đủ nhiều như lợn con nhà quê chưa?

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Ủa ai ép vịt nam ngồi bán tải đâu. Nhà bạn em doctor xịn ở Mỹ vẫn 1 sedan BMW, 1 F150 chạy tùy lúc. Mỗi người mỗi style - các cụ cứ đòi giếng ai cũng giống giếng mình =))
Còn để các cụ chê thì kiểu gì chẳng bới bèo có bọ.

Xưa em nghe 1 số cụ khoe đi đây đó oách xà lách - đọc ngưỡng mộ lắm, nhưng nhìn kỹ khoảng trời vẫn tròn vo như 1 số cụ nằm ở nhà. Đọc comment hằn học là đủ hiểu!
Há há, giàu không ở ví dày mà là ở sự chia sẻ, giỏi không phải ở khoe hiểu biết mà là khiêm tốn học hỏi.
Chiếu theo đây thì em chả giàu cũng chả giỏi, tự tin sánh vai với các cụ ofer nhà mình :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ofer thường sốt sắng bày tỏ sự lo lắng tới tương lai của Vingroup, rằng nó sắp tạch, nó sắp bán mình, ngân hàng không cho vay, phát hành trái phiếu, cổ phiếu chỉ pet nó mua blah blah... Điều này thể hiện cái tâm với doanh nghiệp trong nước, mặc dù chả có quan hệ dây mơ rễ má gì với các cụ ấy cả, mình thích thì mình quan tâm thôi :D

Nhân vnreport có bảng xếp hạng các công ty có lợi nhuận trước thuế bình quân lớn nhất VN, láo nháo thế nào lại xuất hiện Vin, em vội thông tin ngay để phần nào làm nguôi ngoai sự quan ngại của các cụ (nhưng một số cụ sẽ vẫn lo lắng là vnreport cũng có thể mua đứt được :D)

Công bố bảng xếp hạng Profit500 2019

Ngày 25/9/2019, Vietnam Report phối hợp cùng Báo VietnamNet công bố Bảng xếp hạng Profit500 – Top 500 doanh nghiệp lợi nhuận tốt nhất Việt Nam năm 2019 - nhằm tôn vinh các doanh nghiệp có khả năng tạo lợi nhuận tốt, có tiềm năng trở thành những cột trụ cho sự phát triển của nền kinh tế Việt Nam, đồng thời góp phần giới thiệu thương hiệu doanh nghiệp Việt tới cộng đồng kinh doanh trong nước và quốc tế.

Danh sách 1: Top 10 Bảng xếp hạng Top 500 doanh nghiệp lợi nhuận tốt nhất Việt Nam năm 2019 (Bảng 1 – B1).

Danh sách 2: Top 10 Bảng xếp hạng Top 500 doanh nghiệp tư nhân lợi nhuận tốt nhất Việt Nam năm 2019 (Bảng 2 – B2)

Trong bảng xếp hạng Profit500 năm nay, dẫn đầu về số lượng doanh nghiệp vẫn thuộc về các ngành Xây dựng, vật liệu xây dựng, bất động sản (23,9%), ngành Thực phẩm Đồ uống (11%), ngành Tài chính (10,8%), ngành Điện (8,6%) chiếm áp đảo so với các nhóm ngành còn lại

http://vietnamreport.net.vn/Cong-bo-bang-xep-hang-Profit500-2019-8790-1006.html

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Lạc ở chỗ cụ chả hiểu gì về chuyển giá cả, nói kiểu ngây ngô thế thì chê ko có gì lạ, còn việc cụ lôi tây mũi lõ so với vn rồi đem chê vin càng thấy cái thiển cận của bản thân cụ.
1 lần nữa nếu cụ muốn bàn chuyện chuyển giá thì cứ tranh luận bằng kiến thức và số liệu, nếu chỉ lên đây múa phím công kích cá nhân thì tiễn :D
Chém gió mà có kèm số liệu thì of thành diễn đàn cuốc hội cmnr

29S2929

Xe tăng
Cũng gớm đấy nhỉ. 3 tỷ đô cho 2000 cửa hàng, tính ra 1,5 triệu tương đương 35 tỷ tiền đồng cho 1 cửa hàng đi thuê, Thổi giá kinh thật, nghe đồn tiền bẩn các đại gia đông âu kiếm được đều được rửa về xứ Vịt theo cách này.

Cụ giải thích thích kỹ hơn đi