[Funland] Chỉ sau 5 năm hiện diện, hệ thống Vinmart, Vinmart+ được định giá hơn 3 tỷ USD

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu cụ bàn về chuyện rửa tiền thì cụ đang lạc đề, nếu cụ bàn về vụ AVG thì em ko phải là người trong cuộc nên không dám phán bừa.
Còn cụ thích quote vu vơ thì em xin lỗi không tiếp dân XKLĐ thích khổ dâm chạy đi siêu thị để tiết kiệm vài đồng.
Thân :D
Rửa tiền, định giá đểu,...
Không lạc đề trong này!
Chiên ra kiến thức lôm côm, thích nhét chữ, chê bôi người khác.
Kể cả có muốn nói chuyện với dân SKLĐ thì cũng phải tìm chỗ khác, nhầm chỗ rồi.
Tuy vậy, cũng đừng cố chê bôi họ khi còn lâu mới bằng họ. Nhiều người đi XKLĐ về đang rất thành công đấy!

thientudolong

Xe container
Rửa tiền, định giá đểu,...
Không lạc đề trong này!
Chiên ra kiến thức lôm côm, thích nhét chữ, chê bôi người khác.
Kể cả có muốn nói chuyện với dân SKLĐ thì cũng phải tìm chỗ khác, nhầm chỗ rồi.
Tuy vậy, cũng đừng cố chê bôi họ khi còn lâu mới bằng họ. Nhiều người đi XKLĐ về đang rất thành công đấy!
Lạc ở chỗ cụ chả hiểu gì về chuyển giá cả, nói kiểu ngây ngô thế thì chê ko có gì lạ, còn việc cụ lôi tây mũi lõ so với vn rồi đem chê vin càng thấy cái thiển cận của bản thân cụ.
1 lần nữa nếu cụ muốn bàn chuyện chuyển giá thì cứ tranh luận bằng kiến thức và số liệu, nếu chỉ lên đây múa phím công kích cá nhân thì tiễn :D

langkhachtayha

Xe hơi

coolpix8700

Xe ngựa
Cái gì tốt thì VN mới công nhận và..tự hào thôi.
Tất nhiên,
Ai lại đi xếp số má cho VN về việc rửa tiền.
Từ chối ngôi vương là tất nhiên (thực ra có không từ chối thì người ta cũng biết là ông hàng xóm béo bụng dù có làm quy cù hơn, nhưng nếu biết được con số tuyệt đối thì VN chỉ là con số lẻ)!!!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chả lẽ phải viết là nó liên quan thì mới liên quan?
Còn tiền chuyển từ đâu, sạch sang bẩn, rồi bẩn lại trở về sạch thì ai chuyển nhanh nhất ở đất nước này mọi người chẳng phải chỉ đích danh thì ai cũng biết là ai!!!
Cụ kiệm lời hay thật, còn về nhân vật ai cũng biết đấy là ai em lại chả biết là ai, cụ thông thái cho biết với!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nếu bác thích thì bác cứ cổ vũ việc phát triển chợ cóc, hàng quán của bác, bác qoute e vào làm gì? Em đang trả lời bác trên kia về tiệm tạp hoá chứ liên quan gì đâu nhở.
Cụ hiểu nhầm ý em, kiểu em nói ra là cần hiểu ngược lại :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Lạc ở chỗ cụ chả hiểu gì về chuyển giá cả, nói kiểu ngây ngô thế thì chê ko có gì lạ, còn việc cụ lôi tây mũi lõ so với vn rồi đem chê vin càng thấy cái thiển cận của bản thân cụ.
1 lần nữa nếu cụ muốn bàn chuyện chuyển giá thì cứ tranh luận bằng kiến thức và số liệu, nếu chỉ lên đây múa phím công kích cá nhân thì tiễn :D
Em luôn nhã nhặn, không nói thẳng như cụ, nhưng ý em cũng rứa :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nó đi cửa sau nó mới sống đc, chơi đẹp thì chưa chắc đâu
Bán lẻ toàn chiêu trò cá lớn nuốt cá bé thôi cụ, được làm mọi việc mà pháp luật không cấm. Nhân tiện cụ nêu một ví dụ chơi xấu đi, của chuỗi nào cũng được, nước ngoài cũng được, cho mọi người dễ hình dung :D

mihtua

Xe hơi
Giống ở quê em Nam Định thôi, nhà nào cũng 1 đống cây cảnh, các cụ ngồi trà dư tửu hậu toàn chém cây này có người trả 300 củ ko thèm bán, thực tế thì đứa nào trả 1/10 là bán gấp rồi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em không hiểu biết về đầu tư nước ngoài nên có đọc báo cũng không rõ mức này là nhiều đến mức nào (kém, trung bình, nhiều, nhiều nhất). Các cụ mợ đi nhiều, biết rộng thử liệt kê các doanh nghiệp nội địa khác có thu hút vốn nước ngoài để so sánh xem tương quan như thế nào với Vin nhé

Vingroup huy động được 7,6 tỷ USD trong 6 năm

Các tổ chức nước ngoài đã rót hàng tỷ USD vào Vingroup từ năm 2013 đến nay, chủ yếu thông qua các thương vụ đầu tư mua cổ phần và khoản vay lãi suất thấp.

Bản tin nhà đầu tư của Tập đoàn Vingroup (mã CK: VIC) cho biết từ năm 2013 đến nay đã thực hiện 17 giao dịch huy động vốn từ các tổ chức nước ngoài với tổng số tiền huy động được là 7,6 tỷ USD. Con số này bao gồm cả vốn vay và vốn cổ phần cho Vingroup và các đơn vị thành viên.

Thương vụ huy động vốn cổ phần đầu tiên là khoản đầu tư 200 triệu USD từ Warburg Pincus vào Vincom Retail tháng 5/2013. Đến tháng 6/2015, quỹ đầu tư này tiếp tục rót thêm 100 triệu USD. Đầu tư 300 triệu USD để đổi lấy 20% cổ phần, Warburg Pincus đã lãi hơn gấp đôi khi Vincom Retail thực hiện IPO vào cuối năm 2017.

Hai đợt huy động vốn lớn nhất là đợt chào bán cổ phiếu lần đầu ra công chúng (IPO) của Vinhomes vào tháng 5/2018 và đợt bán cổ phần Vingroup cho đối tác chiến lược SK Group vào tháng 5/2019. Quy mô huy động đạt lần lượt 1,35 tỷ USD và 1 tỷ USD.

Trong giai đoạn 6 năm từ 2013 đến 2019, việc huy động vốn của Vingroup diễn ra mạnh nhất trong hai năm gần đây với tổng số tiền huy động hơn 4 tỷ USD, chiếm tỷ trọng lớn nhất là VinHomes và VinFast. Trong khi Vinhomes là đợt IPO có quy mô lớn nhất từ trước đến nay thì VinFast huy động thành công hai khoản vay quốc tế lãi suất thấp với tổng giá trị 1,35 tỷ USD, vào tháng 4 và tháng 10/2018.

Lần huy động vốn gần nhất là tháng 9/2019, Quỹ đầu tư quốc gia của Singapore (GIC) đã chi ra 500 triệu USD mua cổ phiếu của VCM (công ty mẹ của Vincommerce).

https://vnexpress.net/kinh-doanh/vingroup-huy-dong-duoc-7-6-ty-usd-trong-6-nam-3992751.html

Tookies

Xe điện
Cái mũi lõ nhà cụ là xứ nào mà kinh vậy ???
Âu châu mũi nó tẹt chắc ???
Xin lỗi nha.
Chỉ xứ NHÀ QUÊ thời người ta mới dùng lắm cái xe bán tải thần thánh nhà cụ nha :D
Nhà quê Mỹ nó lại nhiều như lợn con =))

cun01

Xe container
Nhà quê Mỹ nó lại nhiều như lợn con =))
Đúng đấy.
Cứ vác thước ra đo bên Mỹ xem đất thành thị to hơn hay đất nhà quê, đất hoang nó to hơn nhá.
Bác sĩ, luật sư bên Mỹ người ta không có đi xe bán tải nha.
Con cứ đâm đầu vào phim ảnh Hollywood rồi phán hơn cả Thánh thời em chịu ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Tookies

Xe điện
Đúng đấy.
Cứ vác thước ra đo bên Mỹ xem đất thành thị to hơn hay đất nhà quê, đất hoang nó to hơn nhá.
Bác sĩ, luật sư bên Mỹ người ta không có đi xe bán tải nha.
Con cứ đâm đầu vào phim ảnh Hollywood rồi phán hơn cả Thánh thời em chịu ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
Ủa ai ép vịt nam ngồi bán tải đâu. Nhà bạn em doctor xịn ở Mỹ vẫn 1 sedan BMW, 1 F150 chạy tùy lúc. Mỗi người mỗi style - các cụ cứ đòi giếng ai cũng giống giếng mình =))
Còn để các cụ chê thì kiểu gì chẳng bới bèo có bọ.

Xưa em nghe 1 số cụ khoe đi đây đó oách xà lách - đọc ngưỡng mộ lắm, nhưng nhìn kỹ khoảng trời vẫn tròn vo như 1 số cụ nằm ở nhà. Đọc comment hằn học là đủ hiểu!

cun01

Xe container
Ủa ai ép vịt nam ngồi bán tải đâu. Nhà bạn em doctor xịn ở Mỹ vẫn 1 sedan BMW, 1 F150 chạy tùy lúc. Mỗi người mỗi style - các cụ cứ đòi giếng ai cũng giống giếng mình =))
Còn để các cụ chê thì kiểu gì chẳng bới bèo có bọ.

Xưa em nghe 1 số cụ khoe đi đây đó oách xà lách - đọc ngưỡng mộ lắm, nhưng nhìn kỹ khoảng trời vẫn tròn vo như 1 số cụ nằm ở nhà. Đọc comment hằn học là đủ hiểu!
Nhà em giờ đương có gần 2 chục mạng anh chị họ đương sống bên Mỹ. Cũng luật sư, dược sĩ, bác sĩ, kỹ sư hàng không, chủ hãng IT mà chả có ai chạy bán tải nha. Gầm cao thì họ chạy SUV
Hay chắc vì con F150 thần thánh nó đắt quá nên chả đủ tiền mua :P ;p :P