Tin tức Chi tiết CX5 2018

s0c_uuu

Xe buýt
Nhiều bác cứ nghĩ lắp ráp cái ô tô như trò đùa. Chất lượng nó cũng phải được hãng nó kiểm tra lên xuống. Mà lắp ráp Thái đã chắc hay hơn lắp ráp Việt. Ông Honda với truyền thống tôi yêu Việt Nam Đồng, nó lại cho các bác hưởng đồ tốt, giá tốt chắc. Cái xe Inova thì phải, tỉ lệ nội địa hóa mới được đâu 30%, đã là cao nhất rồi.
Em ạ cụ!
Vâng, Mazda 2015 trở lại đây tốt các cụ cứ lao vào mà mua, xe hạng C giá ngang xe hạng B.

trung2111

Xe tải
Em hơi thắc mắc về chức năng auto hold của phanh, theo mô tả thì

cái này thời gian đầu hoặc người lạ mà đi xe thì có sợ không quen sẽ dễ bị dồ ga không nhỉ, vì thông thường nếu ko có cái này sẽ là nhả phanh, thậm chí vẫn phải rà phanh để xe tiến từ từ, nếu cần và đủ an toàn thì mới thêm ga. Trong khi như cái này mô tả thì đang dừng muốn xe đi sẽ phải thêm ga ngay từ đầu, mà lúc này thì các xe phía trước vẫn còn rất sát xe mình.
Cái này thường dùng khi đỗ dốc thôi. Đèn đỏ thì cần j. Về N cho xong.

Hracing

Xe buýt
Cụ chỉ cần hiểu 1 cách đơn giản thế này, giữa thời điểm mọi cái đang bập bù phập phù. đánh lừa tâm lý người dùng
1 cái xe hạng C mà giá same same cái xe hạng B, xe Nhật mà giờ còn rẻ hơn cả xe Hàn, dựa vào đâu họ có thể hạ giá đến mức ấy? K fai là chất lượng thì là cái gì?
Em đố bất kỳ hàng tốt hàng xịn mà giá rẻ được đấy, kể cả đôi dép hay cái quần s.i.p cụ ạ :)
Cụ chạy CRV nhập bao giờ chưa mà bảo ổn? hay nghe đồn?
Civic ồn thì đúng vì nó cũng lắp rap VN, vỏ đểu, tôn lởm, cách âm kém
Civic mới cũng nhập Thái đó bác ơi

trung2111

Xe tải
về N mà không đạp phanh thì nhiều chỗ vẫn trôi xe như thường mà cụ.
ấn phanh tay cụ. e là e lo cho mấy cụ nhà mình lái mới dùng cái auto hold này phải đạp ga mới nhả hay bị luống cuống lỡ mớm mạnh quá. Thì cứ về N ấn phanh tay cho xong.

luyenok

Xì hơi lốp
ấn phanh tay cụ. e là e lo cho mấy cụ nhà mình lái mới dùng cái auto hold này phải đạp ga mới nhả hay bị luống cuống lỡ mớm mạnh quá. Thì cứ về N ấn phanh tay cho xong.
E nghĩ họ đã đưa vào thì cũng đã tính toán, không để rủi ro như vậy đâu, có thể chưa có trải nghiệm thực tế nên thông tin chưa được rõ ràng.

Dark Man

Xe buýt
Em đi CRV nhưng cũng phải công nhật bản này CX5 hơn cả về nội lẫn ngoại thất, option....
Bản trước thì CRV hơn cái không gian bên trong rộng rãi, thoáng hơn, ko biết CX5 bản mới này thì như nào nhỉ?

Lâm Tùng

Xe máy
Chết thật, tỷ lệ nội địa hoá như thế này gần như là Thaco làm được khung gầm, body của cái xe Mazda rồi. Thế thì công nghiệp ô tô Việt Nam rực rỡ từ lâu rồi í cụ ạ.
Tỷ lệ nội địa hóa của xe du lịch Thaco chật vật mới đc hơn 20% bác xem lại nhé, 50,60% thì CN ô tô có khi ngang thái rồi

dunlopillo

Xe buýt
Auto hold có trên Mec lâu rồi. Mình đang đi Mec, dùng cũng ko có gì phức tạp đâu. Rất an toàn.

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
Em đi CRV nhưng cũng phải công nhật bản này CX5 hơn cả về nội lẫn ngoại thất, option....
Bản trước thì CRV hơn cái không gian bên trong rộng rãi, thoáng hơn, ko biết CX5 bản mới này thì như nào nhỉ?
CR-V h 5+2 thì tất nhiên chật hơn CX-5 rồi bác, bác lên youtube search Review của xehay về 2 xe rõ hơn đó bác. Hoặc mai bác qua bên em e dẫn bác xem 2 xe luôn ạ :D

lovewheels

Xe buýt
Em mới xem trưa nay ở Maz Long biên, nói chung bản 2018 hơn hẳn so với bản 2017. Nội thất đẹp hơn, ghế sau thoải mái hơn, cốp điện, đặc biệt đầu xe thiết kế theo concept mới rất đẹp. Tuy nhiên mới có cái xe trơn, chưa thêm cái gì (bệ bước, ốp pedan, rèm che nắng...). Nếu không máu quá thì đợi sang đầu 2018 thế nào hãng cũng gắn thêm đồ khuyến mại.

Kutato

Xe hơi
Chắc em phải đi xem chi tiết Cx5 rồi, thấy 1 điều vừa qua là Thaco có tâm với người tiêu dùng hơn nhiều hãng khác, cũng có cảm tình với a Dương hơn khi anh để giá hợp lý ntn

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Chắc em phải đi xem chi tiết Cx5 rồi, thấy 1 điều vừa qua là Thaco có tâm với người tiêu dùng hơn nhiều hãng khác, cũng có cảm tình với a Dương hơn khi anh để giá hợp lý ntn
Nếu cụ có thời gian em luôn sẵn lòng được phục vụ cụ khi cụ ghé qua showroom Mazda Phạm Văn Đồng bên em xem xe ạ :D

Hoàng Học

Xe buýt
Kính mời các cụ qua Mazda Giải Phóng bên e xem xe ạ. E Học 0963666125

kamelo

Xe buýt
Chết thật, tỷ lệ nội địa hoá như thế này gần như là Thaco làm được khung gầm, body của cái xe Mazda rồi. Thế thì công nghiệp ô tô Việt Nam rực rỡ từ lâu rồi í cụ ạ.
Cụ vật nhau với bác ấy làm gì. Bác ấy còm gây war kiểu áp dụng xe tại Âu Mỹ vào thị trường VN ấy mà. Chủ yếu để khoe Civic Thái với M3 mặt cười của bác ấy thôi. Nhưng lạ cái là vào nhà Civic lại không thấy cụ ấy đâu?

Chỉnh sửa cuối: