[Funland] chỉ vì mấy chục nghìn mà mất thời gian các cụ ạ

Mẹ Bim Bốp

Xe hơi
Nhiều thằng bị hành nên thích hành người khác. Sáng nay đi ăn sáng, gọi bún thì con bé nhân viên mang bánh đa, nhìn cái mặt tội của nó nên thôi, trả lại thì nó bị chủ phạt, đành ăn vậy, hay tại nhà cháu dễ tính như ph.ò :))
Em thỉnh thoảng cũng bị như vậy.
Nhìn vẻ mặt tội nghiệp của người bê ra em ko nỡ trả lại.
Nên em vui vẻ ăn coi như đổi món. :D

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF

chientran8888

Xe hơi
Nói một câu công tâm là ngồi một chỗ đặt mua cái gì, dù không nói ra, đều xác định trả ship. Nếu món hàng đến miễn ship hoặc ship rẻ hơn thông thường, thì coi như hôm đấy số hưởng. Ship không người mua trả thì người bán chịu, cái ông đi giao hàng ngoài đường cạp đất ăn, mà bảo free? Trừ các chương trình khuyến mại, giá trị hàng mua đủ lớn, thì mới nói đến miễn hay không miễn.

Ngòai ra, hàng thanh lý giảm giá là thứ người ta khó khăn mới phải bán, chả lời lãi gì, mà còn bắt người ta chịu thiệt tiền giao hàng. Nói xấu thì là lợi dụng ép giá mới mua, nói tốt là ủng hộ giúp đỡ thu hồi vốn, xấu hay tốt là do thái độ, do cách cư xử.

Chưa nói, 3 cốc chè (dừa dầm) 56k cả ship, chưa đến 20k/cốc. Tại sao người mua thấy 20k ship là thiệt, ông bán nên có tinh thần OF mà làm không công, mà lại không cho ông bán cái quyền nương tựa vào tinh thần OF, tin rằng ông mua sẽ đánh giá đúng thời gian công sức của mình? Ông mua cho là ông bán không nên tính toán 20k vì tinh thần OF, thì sao ông bán lại không được nghĩ ông mua sẽ hiểu và thông cảm 20k vì tinh thần OF?

Lịch sử mua bán của ông bán thế nào không biết. Nhưng là người mua, đã đặt hàng, trừ khi nó vỡ, nát, nhầm cái này thành cái khác, quá tệ, thì đừng coi chuyện trả hàng không nhận là bình thường. Ai cũng phải sống, phải lao động, phải khó khăn kiếm tiền. Giá trị món hàng càng nhỏ thì càng không nên có tư tưởng đạp lên công sức của người khác.
Ơh, e đang hóng hớt mà phải đăng nhập để vod cụ ^^

levinh05

Xe container
Em vừa đặt cụ 5 cốc qua zalo, ăn thử phát.

Du Kích

Xe máy
Hàng 36k ship 20k thì đuổi về đúng rồi :D

shnahk

Xe tải
À hoá ra là cụ chủ tự đi ship nhưng lại lấy tiền ship theo grap :)) cháu không yêu cầu cụ free ship nhưng 1km lấy 20k ship thì chát thật :)
Cháu vote cho cụ R4. Chắc cụ chủ nghĩ kiếm thêm được 20k :))
Ơ mà cháu tưởng grap đang free vụ ship đồ ăn ợ

hanoipho79

Xe lăn
Nói một câu công tâm là ngồi một chỗ đặt mua cái gì, dù không nói ra, đều xác định trả ship. Nếu món hàng đến miễn ship hoặc ship rẻ hơn thông thường, thì coi như hôm đấy số hưởng. Ship không người mua trả thì người bán chịu, cái ông đi giao hàng ngoài đường cạp đất ăn, mà bảo free? Trừ các chương trình khuyến mại, giá trị hàng mua đủ lớn, thì mới nói đến miễn hay không miễn.

Ngòai ra, hàng thanh lý giảm giá là thứ người ta khó khăn mới phải bán, chả lời lãi gì, mà còn bắt người ta chịu thiệt tiền giao hàng. Nói xấu thì là lợi dụng ép giá mới mua, nói tốt là ủng hộ giúp đỡ thu hồi vốn, xấu hay tốt là do thái độ, do cách cư xử.

Chưa nói, 3 cốc chè (dừa dầm) 56k cả ship, chưa đến 20k/cốc. Tại sao người mua thấy 20k ship là thiệt, ông bán nên có tinh thần OF mà làm không công, mà lại không cho ông bán cái quyền nương tựa vào tinh thần OF, tin rằng ông mua sẽ đánh giá đúng thời gian công sức của mình? Ông mua cho là ông bán không nên tính toán 20k vì tinh thần OF, thì sao ông bán lại không được nghĩ ông mua sẽ hiểu và thông cảm 20k vì tinh thần OF?

Lịch sử mua bán của ông bán thế nào không biết. Nhưng là người mua, đã đặt hàng, trừ khi nó vỡ, nát, nhầm cái này thành cái khác, quá tệ, thì đừng coi chuyện trả hàng không nhận là bình thường. Ai cũng phải sống, phải lao động, phải khó khăn kiếm tiền. Giá trị món hàng càng nhỏ thì càng không nên có tư tưởng đạp lên công sức của người khác.
Đúng là Thương gia còm cấm có sai câu nào...1 like cho lão:-bd
Ghét nhất cái kiểu ngồi nhà gọi ship đến lại Tưởng không mất ship...xăng đổ bằng nước lã,cước điện thoại nhà mạng đi xin ah^:)^

kyrros

Xe tải
Đúng là Thương gia còm cấm có sai câu nào...1 like cho lão:-bd
Ghét nhất cái kiểu ngồi nhà gọi ship đến lại Tưởng không mất ship...xăng đổ bằng nước lã,cước điện thoại nhà mạng đi xin ah^:)^
Có đấy cụ ạ
Goviet đang free ship đồ ăn và nhiều khuyến mãi

Menhim1601

Xe container

Triệu lai cho còm nì của cụ Tài lun ạ. Cụ nói chuẩn wa ;))

ngotiteo

Xe điện
hế lô các cụ. lâu lâu em lại gặp ca củ chuối
Tối qua khoảng gần 22h e có đăng bán mấy cốc dừa dầm. Giá siêu rẻ 12k/1 cốc so với thị trường ở Hn khoảng 25k
em có ghi rõ là cụ nào cần em gọi Grab chuyển qua
em ở tòa nhà Kinh Đô Tây Sơn
có cụ đặt 3 cốc giao đến R4 Royal, lúc đó có mấy cụ đặt mà em cũng k kịp trả lời. Em alo trước khi chuyển đi cho cụ R4 xác nhận để em gọi chuyển.
Sau đó em tiến hành đặt Grab, tài xế nhận rồi mà chờ ko thấy qua, em vào thì thấy tài xế Hủy, thật sự em định bỏ qua nhưng đã alo cho cụ ý rồi nên đành đi chuyển hàng mặc dù ko hề tiện đường vì sau đó em phải đi về Xã Đàn đón vợ con
Đến nơi alo cụ ý xuống nhận, cụ ý cũng lớn tuổi hơn em
E: a ơi em chuyển hàng, của anh hết 56k
Cụ R4 : bao nhiêu hả em?
E : 56k anh ạ
R4 : cái này 12k 1 cốc mà
E : 12k 1 cốc là 36k và 20k ship anh ạ
R4 : em đi từ đâu mà 20k ship
E : e đi từ Tây Sơn , Grab có tính phí 20k từ Tây Sơn đến đây chứ em ko tự tính
Em còn đang lôi điện thoại mở App ra cho cụ ý xem thì cụ ý bảo : Thôi EM Cầm Về Đi
.............
ok em đi luôn :))
Sáng nay định quote bài cụ ý trong topic để hỏi thì em thấy xóa bài
tối qua em về có nhắn tin hỏi: Tình hình sao lại ko nhận hàng vậy anh? thì ko thấy cụ ý trả lời
Hay các cụ nhỉ :D

cụ sai rồi còn cãi cái gì. Dân mình chỉ thích bị lừa thôi chứ không thích thật thà. Cụ cứ lấy 20k chia cho số cốc rồi cộng vào :))

dongnat123

Xe container

dongnat123

Xe container

Menhim1601

Xe container
Có đấy cụ ạ
Goviet đang free ship đồ ăn và nhiều khuyến mãi
go free ship cho khách thôi ạ, tiền họ vẫn trả cho tài xế đó cụ. :P go viet free ship mà ko trả cho xế thì còn ai đi giao nữa cụ nhỉ.
NẾU Cụ chạy free ship đồ ăn cho Goviet thì cụ có chạy không :P
Free ship ở đây là chương trình KM của các hãng dành cho khách hàng thôi ạ, các shiper vẫn được trả phí hoàn toàn bình thường theo từng cung đường ạ

nscd

Xe buýt
em thấy việc này phải chia ra làm nhiều việc nhỏ, rồi các cụ hãy chia phe ủng hộ. hay vào phán đúng sai (nghe 1 phía là đủ ha).
1. chủ thớt thanh lý mấy cốc dừa dầm chắc với lý do phải bán không là hỏng (e đoán thế vì ngành hàng khác và phía dưới có cụ khuyên cất tủ lạnh).
chủ thớt không phải chuyên bán dừa dầm.
2. chủ thớt rao bán với giá là 12k về sau sửa là 20k. dữ liệu bổ xung là giao đến time city thì ship là 40k.
3. chủ thớt không trình bày phí ship trong trường hợp tự ship thì lấy theo giá grab có huỷ.
4. chủ thớt tự giao hàng từ mipec đến r4 (1km)
5. khi khách không nhận hàng (đoạn này là thiếu thông tin nhất) bên kia bảo em cầm về đi là cầm ngay về.
6. sau khi cầm về thì hôm sau lên bóc phốt.

em và một số cụ thì cho là phàm làm nghề sales, dịch vụ thì dính củ chuối là bình thường. không nên chê khách hàng, mà nên tự có biện pháp để hạn chế. còn nếu chỉ là thanh lý đồ thì đừng vì 1km đi xe không đòi được 20k mà phải lăn tăn, bóc phốt, bức xúc.
một số cụ khác thì nhấn mạnh 20k ship từ mipec sang r4 là hợp lý. shipper cũng phải ăn nên công xá thế là hợp lý rồi.
một số cụ mợ bán hàng online thì nhấn mạnh khách hàng huỷ sau khi order là quá lởm, phải em em chửi cho sml.

các cụ các mợ bàn gì thì cũng nói rõ ra. đừng lấp lửng theo kiểu giá fob mà nói như giá cif. các cụ không bán giá cif thì cũng đừng suy ra là ai cũng bán giá fob nghen.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
em thấy việc này phải chia ra làm nhiều việc nhỏ, rồi các cụ hãy chia phe ủng hộ. hay vào phán đúng sai (nghe 1 phía là đủ ha).
1. chủ thớt thanh lý mấy cốc dừa dầm chắc với lý do phải bán không là hỏng (e đoán thế vì ngành hàng khác và phía dưới có cụ khuyên cất tủ lạnh).
chủ thớt không phải chuyên bán dừa dầm.
2. chủ thớt rao bán với giá là 12k về sau sửa là 20k. dữ liệu bổ xung là giao đến time city thì ship là 40k.
3. chủ thớt không trình bày phí ship trong trường hợp tự ship thì lấy theo giá grab có huỷ.
4. chủ thớt tự giao hàng từ mipec đến r4 (1km)
5. khi khách không nhận hàng (đoạn này là thiếu thông tin nhất) bên kia bảo em cầm về đi là cầm ngay về.
6. sau khi cầm về thì hôm sau lên bóc phốt.

em và một số cụ thì cho là phàm làm nghề sales, dịch vụ thì dính củ chuối là bình thường. không nên chê khách hàng, mà nên tự có biện pháp để hạn chế. còn nếu chỉ là thanh lý đồ thì đừng vì 1km đi xe không đòi được 20k mà phải lăn tăn, bóc phốt, bức xúc.
một số cụ khác thì nhấn mạnh 20k ship từ mipec sang r4 là hợp lý. shipper cũng phải ăn nên công xá thế là hợp lý rồi.
một số cụ mợ bán hàng online thì nhấn mạnh khách hàng huỷ sau khi order là quá lởm, phải em em chửi cho sml.

các cụ các mợ bàn gì thì cũng nói rõ ra. đừng lấp lửng theo kiểu giá fob mà nói như giá cif. các cụ không bán giá cif thì cũng đừng suy ra là ai cũng bán giá fob nghen.
Giá như đừng đòi 20k. Đằng nào hàng cũng đưa đến rồi thì bán cho cụ r4 giá 36k là xong. Coi như mất có 1km đường đi. Đằng này thích tạo phốt cơ. Chắc nghĩ cụ kia ở r4 giàu thì auto bị chửi. Ai dè còn bị bóc phốt ngược :))