Chìa khóa thông minh của i30CW

haiphong

Xe hơi
Em bị hỏng 1 chìa của xe, bấm đóng mở ko có đèn đỏ nháy lên, em nghĩ chắc dính nước hỏng rồi, các bác cho em hỏi là làm lại như nào, hoặc sửa đc ko ạ, thank các bác

Em bị hỏng 1 chìa của xe, bấm đóng mở ko có đèn đỏ nháy lên, em nghĩ chắc dính nước hỏng rồi, các bác cho em hỏi là làm lại như nào, hoặc sửa đc ko ạ, thank các bác
Trước hết là cụ kiểm tra xem có phải hết pin không đã, đơn giản nhất là tháo pin ở cái đang dùng được sang, nếu hết pin thì không nói làm gì, nếu không phải hết pin thì chỉ có vô hãng cài cái mới cụ ạ, cái này thuộc dạng hightech nên không sửa được đâu.

haiphong

Xe hơi
chắc chắn ko phải hết pin cụ ạ, cái hỏng là cái ít dùng hơn trong 2 cái chìa khóa theo xe. Xe em mua là xe nhập khẩu nội địa, không phải mua của HTC, vào hãng nó có làm cho ko hả cụ ? Mà vào làm có mất thời gian lâu ko và hết khoảng bao lúa ạ

LiemBlue

Xe lăn
Cụ không dùng thì nó với hay bị hết pin cụ ạ,cụ cứ thử thay pin xong xem nó có hỏng không đã chứ,mấy củ củ 1 cái chìa ý đấy cụ ạ,có gì cụ cứ hỏi vì em cũng đang đi I30CW hàng nội địa như của cụ luôn

xuantien_mobis

Xe lăn
chắc chắn ko phải hết pin cụ ạ, cái hỏng là cái ít dùng hơn trong 2 cái chìa khóa theo xe. Xe em mua là xe nhập khẩu nội địa, không phải mua của HTC, vào hãng nó có làm cho ko hả cụ ? Mà vào làm có mất thời gian lâu ko và hết khoảng bao lúa ạ
Cụ cứ kiểm tra lại tình trạng Pin của SM key theo như Cụ Hardtop đi, em cũng nghĩ khả năng hết Pin là cao, còn nếu như hỏng thật thì Cụ cứ vào hãng, cung cấp số VIN và đặt hàng bình thường, kinh doanh phụ tùng cũng là "nồi cơm" của họ mà.

haiphong

Xe hơi
Cám ơn các cụ, em xác định là mất mấy củ làm mới chìa khóa rồi, em chắc chắn là ko hết pin vì xe mới được gần 1 năm thôi các cụ ạ,e nghi là bị dính nước nên teo cái vi mạch trong chìa khóa :(

xuantien_mobis

Xe lăn
Cám ơn các cụ, em xác định là mất mấy củ làm mới chìa khóa rồi, em chắc chắn là ko hết pin vì xe mới được gần 1 năm thôi các cụ ạ,e nghi là bị dính nước nên teo cái vi mạch trong chìa khóa :(
Chìa này Cụ ít dùng, để ở đâu mà bị nước? Cụ có chắc chắn là bị nước không?

Chỉnh sửa cuối:

uduchi

Xe container
Thì cụ chủ thớt cứ thay pin xem sao,ko dc thì vào hãng xem cài lại được ko,nếu ko nữa thì mới phải đặt cái mới,chìa của Hyundai cũng rẻ chứ ko như Toy.

ngotuanbn

Xe tải
Cụ cho em hỏi code chìa khóa lưu ở đâu nhỉ - em mua lại xe chỉ thấy có 2 chìa thôi, ko biết code lưu ở đâu ?
Tks
Em mua Cerato nhập, cũng có 2 chìa + thêm cái code nó ghi trên cái miếng nh­ụa­ kèm theo hai cái chìa khóa thông minh. Chac cụ cũng có cái này, hay cụ lại v­út đi rồi?

xuantien_mobis

Xe lăn
Nếu làm chìa mới thì Bác chủ cứ vào bảo họ làm cho, quan tâm code làm gì nữa, vì có lưu code đó hay không thì giá của chìa mới vẫn như nhau.

huanauto_pt

Xe đạp
code chìa khóa lưu trong hộp smart key cái này chỉ có nhân viên kĩ thuật biết
nếu chìa bác cần cài lại cũng rât nhanh thôi khoảng 5 phút ( chỉ cài code ) giá thì tùy chỗ

Just.a.second

Xe buýt
Dính nước thì chắc không hỏng đâu vì cái của em nó đã từng ở trong túi quần và đi qua máy giặt vẫn ok. Em nghĩ là hết pin.

huanauto_pt

Xe đạp
code chìa khóa lưu trong hộp điều khiển smart key
bác cứ thử cài lại cái chìa không làm việc xem sao , cài rất nhanh nếu chìa khóa và hệ thống smart key không bị trục trặc. cài khoảng 10 phút