Chìa khoá !

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Xin chào các bác! Lâu lắm mới post bài lại, làm một cái để câu ít bài của các bác!

Em có cái chìa khoá xe Sienna 1.6 tự dưng ko điều khiển xe được nữa, mà cái xe này chìa phải hoạt động thì mới đóng mở cửa xe được. Bệnh là khi bấm vào nút trên chìa thì đèn báo không sáng, em đã thay pin mới đúng chủng loại rồi cũng ko ăn thua.
Em đoán là bị hỏng phần cơ hoặc mạch điện, em đang phải dùng đến chìa sơ cua nhưng chỉ sợ nhỡ hỏng nốt thì tèo, nếu hỏng ở trên đường thì chỉ có nước vứt xe lại.
Vậy các bác cho em cao kiến sửa cái chìa này ở đâu thì tốt ạ!

Em chờ phản hồi từ các bác!

Forcus

Xe tải
Xin chào các bác! Lâu lắm mới post bài lại, làm một cái để câu ít bài của các bác!

Em có cái chìa khoá xe Sienna 1.6 tự dưng ko điều khiển xe được nữa, mà cái xe này chìa phải hoạt động thì mới đóng mở cửa xe được. Bệnh là khi bấm vào nút trên chìa thì đèn báo không sáng, em đã thay pin mới đúng chủng loại rồi cũng ko ăn thua.
Em đoán là bị hỏng phần cơ hoặc mạch điện, em đang phải dùng đến chìa sơ cua nhưng chỉ sợ nhỡ hỏng nốt thì tèo, nếu hỏng ở trên đường thì chỉ có nước vứt xe lại.

XIn cho hỏi có phải Tuấn béo An Phú không nhỉ?
Sao mặt giống quá???

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
XIn cho hỏi có phải Tuấn béo An Phú không nhỉ?
Sao mặt giống quá???
He he! Em cũng báo nhưng không phải Tuấn Béo! Chắc do cái mặt em nó thuộc dạng "phổ thông" nên bác thấy quen!

sieutruong

Xe tải

Ơ hay cái cụ này HAY CHỬA, không điều khiển được từ xa thì VƯỠN mở và khóa cửa được PHÌNH PHƯỜNG mà, cái lỗ khóa ngay cửa đó, cụ XỌC cái chìa vào là mở và khóa PHÀNH PHẠCH được và VƯỠN đề được máy chứ sao lại phải vứt xe ở lại NHỂ....

ELX1.3

Xe buýt
Cụ kiểm tra lại chuột cửa có xoành xoạch nữa ko! Nếu không thì có mấy vấn đề có thể sảy ra:
- Hỏng chuột cửa
- Điện đóm
- Điều khiển tèo
Cái món này tốt nhất đem ra mấy ông làm khóa điện sẽ nhanh hơn!

hoachuoique

Xe điện
Cụ kiểm tra lại chuột cửa có xoành xoạch nữa ko! Nếu không thì có mấy vấn đề có thể sảy ra:
- Hỏng chuột cửa
- Điện đóm
- Điều khiển tèo
Cái món này tốt nhất đem ra mấy ông làm khóa điện sẽ nhanh hơn!
Phun RP7 và Tra thêm tý dầu mỡ cho ngon bác ạ .

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ơ hay cái cụ này HAY CHỬA, không điều khiển được từ xa thì VƯỠN mở và khóa cửa được PHÌNH PHƯỜNG mà, cái lỗ khóa ngay cửa đó, cụ XỌC cái chìa vào là mở và khóa PHÀNH PHẠCH được và VƯỠN đề được máy chứ sao lại phải vứt xe ở lại NHỂ....
vđ là em đã cho chì vào rồi mà ko được mới nói thế mà bác! mấy cụ trong xưởng mekong bảo là xe bị chế thêm cái khoá này!

Phú Ông

Xe container
Cụ thay hoặc sửa cụ ợ!
Có chỗ này (em chưa thử lần nào): Cụ Trunggia 86c Võ thị Sáu, cụ này còn độ gương gập nữa mà!
NÔI THẤT OTO THANH TRUNG (Còn gọi là Trung Già) - 86c võ thị sáu - Hà Nội: 0912347893 : 0904805899

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
@ELX1.3: Bác cho em hỏi mấy bác làm chìa khoá điện ô tô ngồi ở đâu bác?
@PhuOng: Bác TrungGia là chuyên gương điện mà bác? có chuyên khóa điện đâu?

Phú Ông

Xe container
@ELX1.3: Bác cho em hỏi mấy bác làm chìa khoá điện ô tô ngồi ở đâu bác?
@PhuOng: Bác TrungGia là chuyên gương điện mà bác? có chuyên khóa điện đâu?
Bác chưa qua mà đã biết sao được?
Bác Trung Già này vưỡn nổi tiếng về cái món sửa chữa khóa điện, không tin bác thử quýnh cái số điện thoại (hoặc cái số nhà 86C....) nhờ cụ Gúc mà xem!

hoachuoique

Xe điện
Bác Trung Già này vưỡn nổi tiếng về cái món sửa chữa khóa điện, không tin bác thử quýnh cái số điện thoại (hoặc cái số nhà 86C....) nhờ cụ Gúc mà xem!
Lâu Cụ chưa Volka cho nhà em đấy nhá - Vụ khóa này theo hướng dẫn cả Cụ PhuONG là nhất đấy .

Phú Ông

Xe container
Lâu Cụ chưa Volka cho nhà em đấy nhá - Vụ khóa này theo hướng dẫn cả Cụ PhuONG là nhất đấy .
Em ngay và luôn òi nhá!
Hội Fiat tuyền các cụ chém gió mí cả cãi đài thôi, cụ còn lạ gì nhể! Nói chưa xong thì... cãi xong rồi mà!

hoachuoique

Xe điện
Bác Trung Già này là Bạn Cụ PhuÔng và Hoachuoique vưỡn nổi tiếng về cái món sửa chữa khóa điện ....nhờ cụ Gúc !

lttung

Xe buýt
Tôi đọc sách hướng dẫn sử dụng Siena thấy nói đối với dòng này có 3 chìa khóa, trong đó có 1 chìa chính cán màu đỏ và cả thẻ nhớ nữa, tuy nhiên khi mua lại xe bác chủ cũ nói chỉ có 2 chìa thôi và cũng không có chìa chính cán màu đỏ. Vậy là sao hả các bác

F.I.A.T

Xe điện
Vậy là chủ xe đã đánh mất rồi bác ạ, Cái chìa chính (chìa master) màu đỏ kích thước và hình dáng khấc hẳn 2 chìa xanh còn lại, nhà sản xuất khuyến cáo là ko nên swr dụng mà để ở nơi an toàn vì trong cái chìa đỏ có 1 cái chíp chứa mã code của xe, nếu mất chìa xanh thì có thể đọc code ở chìa đỏ để đánh lại, nếu mất chìa đỏ thì muốn đánh thêm chìa phải gửi sang Ý hoặc thay cả cụm ổ khóa[-O<[-O<[-O<

congnhuanphat

Xe điện
Vậy là chủ xe đã đánh mất rồi bác ạ, Cái chìa chính (chìa master) màu đỏ kích thước và hình dáng khấc hẳn 2 chìa xanh còn lại, nhà sản xuất khuyến cáo là ko nên swr dụng mà để ở nơi an toàn vì trong cái chìa đỏ có 1 cái chíp chứa mã code của xe, nếu mất chìa xanh thì có thể đọc code ở chìa đỏ để đánh lại, nếu mất chìa đỏ thì muốn đánh thêm chìa phải gửi sang Ý hoặc thay cả cụm ổ khóa[-O<[-O<[-O<
Chuẩn không cần chỉnh
Và em thấy mấy bác bảo xe mất cái chìa mầu đỏ thì khi bán xe giảm mất 15% giá trị xe =P~

F.I.A.T

Xe điện
Chuẩn không cần chỉnh
Và em thấy mấy bác bảo xe mất cái chìa mầu đỏ thì khi bán xe giảm mất 15% giá trị xe =P~
Em nhớ ko nhầm thì hình như đã có cụ hỏi thay cả cụm ổ khóa điện hình như là 15 - 20 củ gì đó, nghe xong tý ngất

MQC

Xe buýt
Tèo rồi. Em còn đúng 1 cái chìa xanh. Dư này bít làm sao đây hả giời????
Em nghĩ ra mẹo cho cụ đây : lấy miếng nhựa đen chứa code dùng keo dán luôn vào cái ổ khóa ấy, sau đó dùng chìa đánh thoải mái. Nếu có chìa đỏ thì lấy miếng nhựa màu đen chứa code rất dễ.