[Funland] Chia sẻ các thông tin về bất động sản Tây Hồ

Hero418

Xe tải
Chào các bác,

Em mới làm một báo cáo toàn cảnh thị trường Tây Hồ 2021 và triển vọng. Bác nào quan tâm để lại email em gửi nhé. Còn không có thời gian em sẽ soạn post gửi lên nhà mình.

Tiện em chính chủ cũng chào bán căn chung cư nếu bác nào có nhu cầu mua ở, căn 1PN, 2PN, 3PN ( có 2 căn 5,6 sát nhau có thể đập thông lên 177m2) tại dự án 6th Element, bác nào mua nhắn em giá tốt nha. Môi giới thì có phí nha các bác em <3
E cũng pm mợ nhé. Thanks mợ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Chào các bác,

Em mới làm một báo cáo toàn cảnh thị trường Tây Hồ 2021 và triển vọng. Bác nào quan tâm để lại email em gửi nhé. Còn không có thời gian em sẽ soạn post gửi lên nhà mình.

Tiện em chính chủ cũng chào bán căn chung cư nếu bác nào có nhu cầu mua ở, căn 1PN, 2PN, 3PN ( có 2 căn 5,6 sát nhau có thể đập thông lên 177m2) tại dự án 6th Element, bác nào mua nhắn em giá tốt nha. Môi giới thì có phí nha các bác em <3
Mợ xem có căn Shopouse bên Embassy (mặt đường 60m) hay Shophouse bên Starlake khu K 3 giai đoạn 2 giá hợp lý inbox em nhé. Thanks!

Vespri

Đi bộ
Mợ nhắn em xin báo cáo và thông tin căn hộ ah. Em
Chính chủ tìm mua.
Chào các bác,

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Các cụ đợi em mấy hôm nhé, em sẽ up hết lên đây để các cụ đọc. Cụ thể số liệu từng phân khúc luôn.
Cụ Vespri em thả ib nhé.

TanHienKhang

Đi bộ
Chào các bác,

Cho em xin báo giá nhé mợ

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Các bác ơi em hỏi chút, em định update Slide lên đây, liệu có vi phạm gì không các bác nhỉ?

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Cụ thông cảm cho em, em toàn bị xóa Topic thôi nên xin phép nhờ các cụ trước.

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Chào các bác,

Hôm trước em có chia sẻ là bên em mới làm báo cáo toàn cảnh thị trường Tây Hồ mà hôm nay mới sắp xếp thời gian đăng bài lên chia sẻ được. Báo cáo Nghiên cứu thị trường bên em làm cụ thể nhưng không biết đăng lên có vi phạm quy định gì của Otofun không, các cụ, các bác góp ý giúp em nhé! Mời các bác đọc chia sẻ hôm nay về Vị trí địa lý, Phạm vi và Địa giới hành chính của Quận Tây Hồ nhé!

BÁO CÁO THỊ TRƯỜNG BẤT ĐỘNG SẢN TÂY HỒ QII/2021

I. Vị trí địa lý
Graphical user interface, application  Description automatically generated

Quận Tây Hồ sở hữu vị trí đắc địa và thuận lợi cho giao thông và pht triển kinh tế, xã hội.

II. Phạm vi và Địa giới hành chính

Map  Description automatically generated

Vị trí Quận Tây hồ nằm trong 2 phân khu: H2-1 và A6. Phân khu A6 xung quanh là Phường Xuân La, Bán đảo Quảng An, Khu Đường Thuỵ khuê, Đường Thanh Niên và ở giữa trung tâm là hồ Tây với diện tích hơn 500ha. Phân khu Quy hoạch H2 có 2 phần là H2-1 và H2-2; Quận Tây Hồ nằm một phần trong phân khu H2.

Em sẽ update tiếp các phần sau, các cụ đợi nhé! :)

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em ngồi hóng tài liệu bản full không che ;))

Minh Quoc 79

Xe tải
Chào các bác,

Mợ gửi cho thông tin các căn hộ cần bán để ng/c mua.
Tks

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Chào các cụ,
Em lại chia sẻ tiếp về điều kiện kinh tế chính trị Tây Hồ trong báo cáo nghiên cứu thị trường bất động sản Tây Hồ quý II năm 2021 của bên em với các cụ đây. Các cụ nghía thớt rồi góp ý thêm cho em, em cảm ơn các cụ nhé!
1. Điều kiện kinh tế - chính trị của quận Tây Hồ rất ấn tượng:
Hà Nội định hướng quận Tây Hồ trở thành trung tâm văn hóa - chính trị - hành chính - kinh tế - du lịch của thủ đô đến năm 2030.

2. Vốn đầu tư nước ngoài lớn:
Tây Hồ có ba khu đô thị lớn là Khu đô thị Ciputra, Khu đô thị Ngoại Giao Đoàn, Khu đô thị Starlake. Vốn đầu tư và quy mô dự án mỗi khu là rất lớn, đang được hoàn thiện và đưa vào thị trường trong những năm tới, tạo nên những không gian đáng sống ở Tây Hồ.

3. Có nhiều công trình biểu tượng và cơ quan ban ngành đặt ở quận Tây Hồ để khẳng định vị trí trung tâm quan trọng của quận. Dự kiến sẽ có nhiều công nhân viên chức chuyển về đây làm việc trong các năm tới. Cụ thể là khoảng 14.000 công nhân viên chức tới làm việc; diện tích đất dành cho bộ ban ngành chính phủ là 35ha.

Giới thiệu với các cụ dự án khu liên cơ Võ Chí Công, là nơi làm việc của 8 sở, ngành thuộc UBND thành phố Hà Nội. Vốn đầu tư hơn 1000 tỷ đồng trên diện tích khoảng 7000 m2.

Ngoài điều kiện kinh tế chính trị ấn tượng, quận Tây Hồ còn có những điểm thu hút khác mà em xin phép chia sẻ vào phần sau do thời gian có hạn. Các cụ các mợ đợi nhé!

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Chào các bác,
Em lại quay lại với chuỗi bài chia sẻ về thị trường bất động sản Tây Hồ quý II năm 2021 với các cụ, các bác đây. Hôm nay em xin chia sẻ về tình hình quy hoạch, cơ sở hạ tầng của quận Tây Hồ. Mời các cụ, các bác đọc và góp ý cho em nhé!

I. Quy hoạch sử dụng đất

Trên đây là một số thông tin cơ bản về quy hoạch sử dụng đất của 2 phân khu A6 và H2-1.

II. Cơ sở hạ tầng
Được đánh giá là vị trí trọng điểm - cửa ngõ của Thủ đô với hệ thống giao thông hiện đại, đồng bộ bậc nhất.

Trong tương lai, có thể kể đến một số dự án sẽ được hoàn thiện tiêu biểu như Cầu Tứ Liên kết nối Tây Hồ với Đông Anh giúp giảm tải lượng giao thông cho cầu Chương Dương và Long Biên; Quy hoạch ven sông Hồng làm thay đổi hoàn toàn diện mạo hạ tầng giao thông quận Tây Hồ.

Em sẽ update tiếp các phần sau. Mong các cụ, các bác ủng hộ để tiếp thêm động lực cho em ạ :)

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Chào các bác, đầu tuần mới em lại chia sẻ thêm thông tin về thị trường Bất động sản Tây Hồ đây ạ.
1. Điệu kiện Văn hóa - xã hội
Đúng với tên gọi của nó - thành phố giao thoa, bên cạnh là cái nôi tâm linh Việt thì Tây Hồ còn là nơi tập trung rất nhiều đại sự quán trong hiện tại lẫn tương lai. Với hệ thống giáo dục tiên tiến, rất nhiều trường trọng điểm, trường quốc tế được đặt tại đây, hệ thống y tế hoàn chỉnh, đặc biệt nhất là "Lá phổi xanh" của Hà Nội thì Tây Hồ có lẽ là một điểm đến tuyệt vời.

Với diện tích xếp thứ 2 nhưng mật độ dân số lại thấp nhất trong các quận nội thành,điều này làm Tây Hồ tách biệt khỏi sự đông đúc chật chội thường thấy.

Em sẽ update tiếp các phần sau. Mong các bác ủng hộ để tiếp thêm động lực cho em ạ

Bố thóc

Đi bộ
Chào các bác,
Tiếp tục chuỗi bài chia sẻ về thị trường bất động sản Tây Hồ, hôm nay em sẽ chia sẻ một chút về thị trường chung cư. Mời các bác vào đọc và góp ý thêm cho em nhé!
1. Thống kê số lượng căn hộ thị trường chung cư Tây Hồ
Dưới đây là thống kê tổng số căn của các dự án
View attachment 6594547
2. Vị trí và phân hạng các dự án chung cư tại Tây Hồ
View attachment 6594548
Các căn chung cư ở quận Tây Hồ đã được phân tích và chia thành 3 phân khúc bao gồm:
- Phân khúc hạng sang (3 dự án): Sun Grand City Quảng An, Sunshine Crystal River, Sunshine Golden River
- Phân khúc hạng A (6 dự án): Starlake, 6th Element, D’.Le Roi Soleil, One West Lake - Capitaland Hiền Đức, Sunshine Riverside, Sunshine City Ciputra
- Phân khúc hạng B (13 dự án): Tây Hồ Residence, Watermark, Oriental Westlake, Five Star West Lake, Sun Grand City Thuỵ Khuê, D’.Eldorado Phú Thượng, D’.Eldorado Phú Thanh, chung cư Han Jardin, Kosmo Tây Hồ, UDIC West Lake, PentStudio, Lạc Hồng Westlake, Tây Hồ Riverview
- Phân khúc hạng C (4 dự án): Ecolife Tây Hồ, chung cư C18 Xuân La, Packexim 1, Packexim 2

Em sẽ update tiếp phần sau, các bác đợi nhé!
Phân khúc này là dựa trên tiêu chí nào vậy mợ. Theo quan điểm cá nhân em sun grand city thuỵ khuê không thể nào thấp hơn sunshine river vơi sunshine city ciputra được :))

Hero418

Xe tải
Chào các bác,
Tiếp tục chuỗi bài chia sẻ về thị trường bất động sản Tây Hồ, hôm nay em sẽ chia sẻ một chút về thị trường chung cư. Mời các bác vào đọc và góp ý thêm cho em nhé!
1. Thống kê số lượng căn hộ thị trường chung cư Tây Hồ
Dưới đây là thống kê tổng số căn của các dự án
View attachment 6594547
2. Vị trí và phân hạng các dự án chung cư tại Tây Hồ
View attachment 6594548
Các căn chung cư ở quận Tây Hồ đã được phân tích và chia thành 3 phân khúc bao gồm:
- Phân khúc hạng sang (3 dự án): Sun Grand City Quảng An, Sunshine Crystal River, Sunshine Golden River
- Phân khúc hạng A (6 dự án): Starlake, 6th Element, D’.Le Roi Soleil, One West Lake - Capitaland Hiền Đức, Sunshine Riverside, Sunshine City Ciputra
- Phân khúc hạng B (13 dự án): Tây Hồ Residence, Watermark, Oriental Westlake, Five Star West Lake, Sun Grand City Thuỵ Khuê, D’.Eldorado Phú Thượng, D’.Eldorado Phú Thanh, chung cư Han Jardin, Kosmo Tây Hồ, UDIC West Lake, PentStudio, Lạc Hồng Westlake, Tây Hồ Riverview
- Phân khúc hạng C (4 dự án): Ecolife Tây Hồ, chung cư C18 Xuân La, Packexim 1, Packexim 2

Em sẽ update tiếp phần sau, các bác đợi nhé!
Mờ quá mợ ơi.
Mà ko xem đc ảnh cho 2 cái slide (zoom in) này mợ

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Chuẩn cụ ạ, team làm cái này lỗi, xin phép xóa đi em chọn lại các cụ nhé

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Phân khúc này là dựa trên tiêu chí nào vậy mợ. Theo quan điểm cá nhân em sun grand city thuỵ khuê không thể nào thấp hơn sunshine river vơi sunshine city ciputra được :))
Em kiểm tra lại thì nhầm đổ màu bác ơi, bạn truyền thông viết bài theo màu sắc nên bị lỗi theo. Rất sorry các bác.

Ho lee

Xe tải
Chào các bác,

Xin mợ thông tin qua: ho.build8x@gmail.com