Chia sẻ cách vệ sinh, bảo dưỡng giàn lạnh không cần tháo taplo, hữu ích trong mùa nón

Auto-Z1

Xe tải
580 Lê Văn Khương - P Thới An - Q12 - TP Hồ Chí Mi
Phương pháp vệ sinh giàn lạnh nội soi không cần tháo taplo

Việc vệ sinh giàn lạnh, định kỳ, không chỉ giúp nâng cao hiệu xuất làm việc của điều hoà trên ôtô mà còn hạn chế tối đa các hư hỏng như xì, gỉ gas lạnh.. do chất bẩn bám lâu ngày gây nên. Tiếp xúc thường xuyên ở trên xe cũng gây nên các bệnh về hô hấp, và những mùi hôi khó chịu.

Với cách vệ sinh giàn lạnh thông thường như ở các garage vẫn làm thì phải tháo hết taplo ra, xả gas, tháo ống dẫn lạnh và lấy giàn lạnh ra ngoài mới làm vệ sinh được… Theo ý kiến của nhiều người sử dụng thì rất ngại làm việc này, vì sau khi tháo ra các thiết bị không còn liền lạc nữa, các ngàm nhựa trên taplo cho thể sẽ bị gãy, khi chạy xe sẽ tạo độ rung, phát tiếng kêu rất khó chịu.

Để giải quyết vấn đề này một cách đơn giản và tiện lợi hơn Liqui Moly Việt Nam phối hợp cùng Z1 Auto Center đưa phương pháp “Vệ sinh giàn lạnh nội soi, không cần tháo taplo” Theo công nghệ và quy trình Liqui Moly của Đức áp dụng vệ sinh cho các dòng xe hiện có trên thị thị trường Việt Nam!

Việc áp dụng công nghệ mới này làm sạch và đem lại nhiều lợi ích cho ngưởi sử dụng:
+Không cần tháo taolo khi làm công tác vệ sinh, bảo giưỡng cho điều hoà trên ô tô (tránh được những hư hỏng, thiệt hại, và những tiếng kêu ở taplo sau khi tháo ra lắp vào sai kỹ thuật.. không tốn chi phí công tháo lắp và tiết kiệm thời gian)

+Không cần xả và nạp lại gas lạnh khi làm công tác vệ sinh, bảo giưỡng cho điều hoà trên ô tô (không tốn thêm chi phí nạp gas mới, tiết kiệm thời gian)

+Hiệu quả làm sạch cao khi làm công tác vệ sinh, bảo giưỡng cho điều hoà trên ô tô bằng phương pháp nội soi.

+Hạn chế hư hỏng Khi được vệ sinh định kỳ những hhuw hỏng do gỉ mọt sẽ hạn chế xảy ra.

+Tiết kiệm thời gian Với quy trình này chỉ mất khoảng 90 phút thay vì mất 1-2 ngày như cách vệ sinh thông thường

+Tiết kiệm chi phí Chi phí làm theo phương pháp mới sẽ rất tiết kiệm chi phí, có thể chỉ bằng 1/10 so với phương pháp cũ.

Cám ơn các bác đã đọc bài của em!
=================
Thực hiện bởi:
Z1 Auto Center Trung Tâm Chăm Sóc - Bảo Dưỡng - Sửa chữa Ôtô

Chỉnh sửa cuối:

nkq

Xe hơi
Cụ cho cái địa chỉ để có điều kiện còn qua xin chén trà ngâm cứu kỹ thuật mới ạ

Chỉnh sửa cuối:

nicodotchua

Xe máy
Cụ cho em hỏi cái này chạy bao lâu thì vệ sinh một lần vậy?

Chỉnh sửa cuối:

Xamuxami

Xe tải
Chi phí ko biết tnao cụ chủ thread, cụ ở trên comt thôi, quote lại bài gây khó cho ng đọc sau.

hn03

Xe điện
Chi phí ko biết tnao cụ chủ thread, cụ ở trên comt thôi, quote lại bài gây khó cho ng đọc sau.
Chuản, quai lại nguyên bài cả ảnh làm kéo, kéo và kéo mãi. Sợ lắm ạ

Chỉnh sửa cuối:

Auto-Z1

Xe tải
Chi phí cho dịch vụ này là 500k/1 lần làm ạ. Định kỳ 1 năm làm 1 lần là chuẩn. Trung tâm chăm sóc xe của cháu ở tận Q12 - Sài Gòn cơ ạ, giới thiệu lên đây cho các cụ biết đến cái này, mà hình như ở HN cũng có chỗ làm món này đấy ạ. Các cụ tìm hiểu thêm xem sao.
[YOUTUBE]https://youtu.be/nyTe7ZYpU7o[/YOUTUBE]

Z1 Auto Center vệ sinh nội soi giàn lạnh xe Zinger của bác Minh, cám ơn bác đã sử dụng dịch vụ của bên em.
Giàn lạnh Zinger không có lọc gió máy lạnh, sau thời gian sử dụng sẽ bám bụi như thế này.

Clip quay quá trình vệ sinh giàn lạnh nội soi

Giàn lạnh của Mitsubishi Zinger sau khi được vệ sinh nội soi.

Chỉnh sửa cuối:

nkq

Xe hơi

Mộc Lam

Xe đạp
Cụ cho cái địa chỉ làm cái nay ở Hà nội nhé.

Valen

Xe máy
Note
Hóng địa chỉ tại Hà Nội

Khoai

Xe hơi
Cái này ở HN là chỗ Dr Cool, số 26 ngõ 230 Lạc Trung. Em cũng vừa ra làm xong, vệ sinh cả dàn nóng, dàn lạnh.

thuyphongthanh

Xe lăn
Cụ làm chỗ Dr COOL hết bao lâu và bao nhiêu xiền ????

Auto-Z1

Xe tải
Khi giàn lạnh trên xe là nhà của Chuột

Tình trạng ban đầu, lên xe mở giều hoà, xe có mùi hôi khó chịu

Tiến hành tháo quạt gió và hệ thống ống dẫn để kiểm tra

Chuột tha rác rưởi khá nhiều vào trong giàn lạnh

Nội soi giàn lạnh trong xe

Tiến hành vệ sinh nội soi cho giàn lạnh

Kết quả sau khi làm, giàn lạnh đã sạch hết rác

Chỉnh sửa cuối:

vietpq75hanes

Xe container
Ở Hà nội ko biết có gara nào làm cái này chuẩn chỉ không nhỉ, đang định mang vợ 2 đi làm vệ sinh cái mảng này.

tungphong

Xe hơi
Em vừa làm xong ở bác Dr Cool. Vệ sinh dàn nóng, lạnh hết 350.000 đ. Các cụ nhé. Em kết thấy bác chủ nhiệt tình, thoải mái. Xe em là nubira các cụ nhé. Xe khác em không biết

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
.. nói:
+Tiết kiệm thời gian Với quy trình này chỉ mất khoảng 90 phút thay vì mất 3 ngày như cách vệ sinh thông thường.
hôm nay cháu mới biết vụ VS 3 ngày ,

cháu tháo tung tablo , thay mới két lạnh các loại sedan , SUV , trọn gói chỉ trong 6 tiếng với 2 thợ làm