[OFTV] Chia sẻ của nạn nhân CR- V bị RR Wraith đâm, nhiều tình tiết bất ngờ

echnikj

Xe container
Lẽ ra cần giấy trắng mực đen. Niềm tin bây giờ là xa xỉ trong đại đa số hoàn cảnh :)
Vậy là nên cù nhây tại hiện trường? Phải ăn chắc, ngon nghẻ rồi mới cho kéo đi.
Mà ông RR nói khôn thế đỡ cũng khó, có lẽ ít nhất là bí mật ghi âm lại cụ nhỉ!

One-77

Xe cút kít
Vậy là nên cù nhây tại hiện trường? Phải ăn chắc, ngon nghẻ rồi mới cho kéo đi.
Mà ông RR nói khôn thế đỡ cũng khó, có lẽ ít nhất là bí mật ghi âm lại cụ nhỉ!
Anh cho em xin mấy chữ :)
Ghi âm không có giá trị pháp lý :)
Ghi âm + hình ảnh thì OK :)

URAL CCCP

Xe ba gác

Scooterman

Xe tăng
Nghĩ khổ thân cho cụ kia, đời đầy người hào sảng tử tế không chọn, lại toàn chọn quan hệ với mõ.

Thế mà còn vỗ ngực "bạn em đi S, bạn em đi 745..." :))
Cụ có thấy ai đi lái thuê mà chạy Triton, Hilux ko? Còn Méc S, 7xxx thì ối. E thì cứ nghĩ vậy!

hunglawyer

Xe buýt
Cụ chủ có gặp luật sư rồi nhưng nghe nói biên bản thì chưa cầm nên không biết tình hình thế nào. Phải xem biên bản, lời nhân chứng (nếu có) và khám nghiệm xe thì mới có kết luận được. Giờ mà mang xe đi sửa rồi thì coi như xong.

hunglawyer

Xe buýt
Có cái gì gọi là "tình tiết bất ngờ" ở đây nhỉ?
Nhìn vài cái ảnh là biết Roll nó phang CRV quay đơ, sau đó không có thông tin gì lùm xùm tức là sự việc đã được giải quyết ổn thỏa rồi.
Cả clip có đưa được thông tin gì khác đâu?

Chân thành khuyên OF-TV đừng giật tít câu view theo kiểu rẻ tiền thế này.
Thông tin là chưa đền bù gì. Hơn nữa, thấy thớt đưa thông tin là hãng báo giá sửa CRV rồi nghĩa là xe bên nào bên đó cầm về. Như vậy, cầm chắc cụ chủ CRV thiệt rồi :)

Muon_biet

Xe cút kít
Cứ bình tĩnh, cơm chưa ăn thì vẫn còn đó miễn là đừng để ôi thiu.

hunglawyer

Xe buýt
Chán nhở. Ông RR lật kèo như này thì lởm thật. Chữ tín với Ông này cũng chỉ vậy thôi sao?
Đúng ra là cụ chủ CRV hơi non ah. Ông chủ RR cũng không sai vì ông chỉ nói là nếu CRV đúng thì đền, còn CRV sai thì không bắt đền. Chỉ có điều là không khám nghiệm xe, biên bản tai nạn thì chẳng thấy đâu nên chưa biết ai đúng ai sai :)

HUNGSMUN

Xe container
Nếu hai xe cỏ đâm nhau chắc cũng không thu hút sự quan tâm bằng RR (biển số khủng) đâm CRV như thế này=))
Thôi thì cứ thương lượng giải quyết cho nhanh gọn, chứ càng kéo dài thì kền kền càng béo và người nông dân càng mất mùa:))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
"Nhường" là chỉ khi 2 xe vào giao lộ cùng 1 lúc thôi cụ. Còn khi ko vào giao lộ cùng lúc thì ông nào vào trước cứ đi trước thôi, ông nào vào sau phải chờ xe kia qua rồi mới được đi chứ!

Các thầy dạy lái xe có câu "nhất chớm, nhì ưu...." gì đó để chỉ nguyên tắc này đấy.
May quá có bác giải đáp hộ.
Giờ làm thế nào để xác định "ông nào vào trước cứ đi trước" hả bác??
Muốn biết ai vào trước => phải VÀO đã, rồi mới XEM, XEM xong rồi, biết ông nào vào trước thì đi trước, nhỉ??

Các thầy của bác không dạy tiếp phần sau ấy à?

nghienruou

Xe điện
Chắc người lái là chủ xe, khai tạm là đi rửa xe hộ để né :)

niceshot

Xe container
May quá có bác giải đáp hộ.
Giờ làm thế nào để xác định "ông nào vào trước cứ đi trước" hả bác??
Muốn biết ai vào trước => phải VÀO đã, rồi mới XEM, XEM xong rồi, biết ông nào vào trước thì đi trước, nhỉ??

Các thầy của bác không dạy tiếp phần sau ấy à?
Nếu đi đường mà còn ko biết được ai vào giao lộ trước thì bác biết được cái gì?

Mở các câu hỏi thi luật GT ra có tình huống về việc này đấy, khỏi phải hỏi kiểu móc máy ấy!

cusao

Xe lăn
Có khi mới đầu chủ RR cũng hào sảng thật lòng do hoàn cảnh hiện trường là vậy. Lại thêm tý điểm tốt thường trực trong tâm. Về nhà nghĩ kỹ mọi điều, thì cái điểm xấu trong tâm trỗi dậy và thắng thế nhỉ...Em chỉ đoán mò thôi ạ

niceshot

Xe container
Nguyên tắc của thầy to hơn luật hay sao? Từ việc học luật của thầy dẫn đến việc cứ đến ngã tư là cắm đầu phóng thật nhanh để vào giao lộ trước, ko cần biết đến luật pháp quy định ra sao phải ko ạ?
Bắt bẻ rất vớ vẩn.

Câu nói của các thầy dạy lái xe chỉ là khái quát hóa lại các tình huống theo qui định của luật GTĐB, ai nói đó là nguyên tắc của thầy, thầy nào đẻ được ra nguyên tắc!

Từ việc ai vào giao lộ trước đi trước lại suy ngay ra việc đến ngã tư cắm đầu phóng thật nhanh để vào trước thì cũng hiểu được tầm tư duy của cụ thế nào rồi, khỏi phải khoe kiến thức pháp luật nữa!

echnikj

Xe container

Mở các câu hỏi thi luật GT ra có tình huống về việc này đấy, khỏi phải hỏi kiểu móc máy ấy!
Em nghĩ như cụ, khi 2 xe gần như cùng tiến vào 1 lúc, khó phân biệt đc ai trước ai sau thì sẽ phải tuân theo luật ưu tiên, chứ em đến rồi cụ còn cách cả trăm mét chẳng nhẽ em vưỡn phải phanh dừng lại đợi cụ đi qua, thế chắc nửa đêm em mới đi được cụ nhỉ :D

Sad Autumn

Xe tải
Không tin được là chiếc RR lại đắt thế

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Không, tôi không hề móc máy.
Bác đặt vấn đề là: Ai vào giao lộ trước => ưu tiên, theo ông thầy nào đó.
Vậy, tôi đặt câu hỏi mà tôi cho là logic: Làm như nào để xác định ông A vào giao lộ trước ông B.
Cái sự vào trước ấy, tính trên đơn vị gì? Met - cm - mm; hay thời gian thì theo Giờ - Phút - Giây - phần trăm giây.

Và các thầy đã chỉ bảo là "Nhất chớm...", thì tôi hoàn toàn bày tỏ tin tưởng rằng, các thầy sẽ chỉ cho bác cách xác định "Nhất chớm...".

Một ngày xấu giời, sẽ có 2 xe vô giao lộ gần như đồng thời (nhưng chắc chắn có ông vào trước và ông vào sau).
Vậy, bác biết ai vô trước không?? Và cách xác định ai vô trước??
Nếu BIẾT, bác làm ơn chỉ dạy để người khác cũng biết và HỌC TẬP.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ như cụ, khi 2 xe gần như cùng tiến vào 1 lúc, khó phân biệt đc ai trước ai sau thì sẽ phải tuân theo luật ưu tiên, chứ em đến rồi cụ còn cách cả trăm mét chẳng nhẽ em vưỡn phải phanh dừng lại đợi cụ đi qua, thế chắc nửa đêm em mới đi được cụ nhỉ :D
Ở bển thì đúng thế bác ạ.
Họ đi học lái xe để học cách: Khi mình không được ưu tiên, thì cần tính toán sao cho mình qua giao lộ mà không ảnh hưởng gì tới ông Ưu tiên đang phi đến.

Một ông tài mới như tôi: "cụ còn cách cả trăm mét..": Tôi dừng hẳn lại, đợi cho lành.
Một ông tài già hơn tôi: "cụ còn cách cả trăm mét": Họ sẽ nhanh chóng đi qua giao lộ, mà bác vẫn còn cách cả năm chục mét.

Còn nếu có quá nhiều ông Ưu tiên đang phi đến: Số bác đen rồi, bác đợi đến sáng hôm sau hoặc đi đường khác - và cố chọn toàn đường ưu tiên mà đi.

Jamebonds

Xe container
Chắc bác mới kể chuyện 1 nửa!
Hồi em ở Đức cũng vậy, nhưng thường họ hỏi thêm thiệt hại của 2 bên.
Nếu thiệt hại thấp họ ít khi đến, vì bảo hiểm sẽ can thiệp, nhưng thiệt hai cao thì bảo hiểm (của cả 2 bên) cần có biên bản của xxx để làm việc.
Em cũng tham gia một vụ với 1 cái Mẹc, em sai, và họ chẳng cho em xem cái biên bản ấy nếu không qua luật sư!
chuyện của e hoàn chỉnh ạ, đâm hỏng 1 cửa nhưng người thì ko bị sao. Gọi điện báo xxx thì họ bảo họ ko xử lý, đề nghị 2 bên tự xử lý cụ ạ
E nghĩ chính vì cách xử lý của xxx bên đó như vậy nên họ ko cần quá nhiều xxx như mình. Cái gì dân sự tự thỏa thuận được thì họ sẽ để dân tự xử lý 1 cách tối đa, xxx chỉ đi làm những việc thực sự liên quan đến ATGT, vi phạm...
xxx mình vì lực lượng tuyển rất đông, thế nên a nào cũng đi tìm việc, sự vụ gì cũng lăm lăm nhảy vào, dọa cả 2 bên, nhẹ thì biến thành nặng, dân sự thì đe thành hình sự rồi sau khi thấy đủ rồi thì chuyển sang phương pháp vừa đấm vừa xoa ... cuối cùng cả 2 mệt quá phải tự thỏa thuận sau khi đã tốn bao thứ.
Một hình thức thi hành pháp luật mà đưa mọi người vào mớ bòng bong, thế nên mới phổ biến việc dân gian tự xử với nhau, mất hết tình người trong XH và lại còn vi phạm PL nữa chứ