Chia sẻ của thành viên Innova Club họ nhìn nhận như nào không quan trọng bằng chính mình

MạnhĐược

Xe tải
Toàn ông nghe nói mà cụ ! Về cơ bản ít xèng nhà đông người cứ Ỉn mà múc. Sau khi trải nghiệm gần 3 năm em ko thấy ân hận vs quyết định của mình. Ghét nhất là Ỉn G lúc em mua nó ko có cân bằng điện tử, định độ nhưng giá chát quá. Chạy 1 vài năm nữa đổi con Ỉn khác cho nó có cân bằng điện tử.
Hihi. Của e cũng Ỉn G
lấy tháng 9 năm ngoái nên có VSC rùi. Nói chung là e cảm thấy hài lòng với quyết định của mình cụ ạ. Phom mới này e thấy cách âm khá ổn. Chạy khá là êm :)

Nam Tào

Xe điện
Thấy các cụ so sánh xe vui quá , có cụ so Ỉn mpv với suv ,có cụ so với cuv , có cụ còn so tốc độ cao với cả sedan nữa , vui quá :))

nam152

Xe buýt
Nhóm cụ đông thế, em chưa mua ỉn cho em tham gia với đc không, thấy nhóm cụ đi thơi thích quá

SonBosch983

Xe hơi
Chia sẻ với các bác đôi lời: Nếu các bác mua xe lần đầu
+ phục vụ gia đình kết hợp kinh doanh tí chút thì Innova là lựa chọn đúng đắn. Em mua xe đầu đời là In vào năm 9/20010, chạy đến 7/2016 thì cũng ăn, ngủ, chơi với nó cũng được gần 6 năm. Chia sẽ một vài nhận xét của bản thân về e nó (chỉ về phân khúc tầm tiền của In thôi nha, không so với các xe mắc tiền hơn)
+ Dễ chạy (thao tác đơn giản), lành (tôi chưa bao giờ nằm đường hay phải giở nắp capo lên vì tôi bảo dưỡng chính hãng mỗi 5k)
+ Động cơ: không bốc nhưng biết chạy thì vẫn chấp nhận được, có lần em chạy liên tục không nghỉ 10 giờ mà máy vẫn không nghe rock
+ An toàn: Trang bị an toàn tối thiểu, nếu các bác là fan tốc độ thì không hợp với nó, không nên chạy quá 110 km/h (có cảm giác mất kiểm soát tay lái nhẹ và hơi bồng bềnh, có nhiều người chạy cao hơn nhưng phải có thần kinh tồt, vững) do bánh xe nhỏ, trọng lượng bản thân xe không lớn.
+ Chi phí bảo dưỡng: trung bình, mình chỉ bảo dưỡng trong hãng nên giá có cao hơn bên ngoài, và suốt 8 năm chỉ thay lọc nhớt, lọc dầu, lọc gió, 01 bộ vỏ, 02 cặp phuộc, còn lại là mấy cái linh tinh.
+ Tiêu hao nhiên liệu: mình chạy đường kết hợp thì khoảng 9-11 lít/100km, có nhiều người chạy ít hơn nhưng với đường trong phố thì hiếm lắm
+ Giữ giá: cái này thì khỏi bàn, mình mới ..... bán em nó cách đây 2 tháng, Chuyện này các Bác trên diễn đàn nói nhiều rồi. Do có thêm tí điều kiện nên mình mới đổi xe chứ vẫn còn thương em nó lắm
Nói chung là inova có nhiều ưu điểm hơn là nhược điểm, đặc biệt với thị trường việt nam, con người việt nam và tất cả các yếu tố liên quan từ chủ quan đến khách quan.

INNOVA-BOP

Xe buýt
Nhìn những thằng chạy Ỉn em có xu hướng coi thường. Chắc trong đó không có cụ
Em thử sửa tí tai tồ của cụ nha?
Chia sẻ của thành viên Innova Club: "họ nhìn
nhận như nào không quan trọng bằng chính mình"
Có vẻ đúng chính tả hơn rồi nhề?
Giọng cụ này khắm nhỉ, gọi những thằng lái xe già trẻ, vì đồng tiền để kiếm cơm, 50 tuổi vẫn là thằng, cám ơn cụ đã cho những thằng lái innova một trải nghiệm là “thằng”

Chỉnh sửa cuối:

kirby 173

Xe buýt
Em chạy ỉn từ tháng 12 năm 2008, đến tháng 5 năm 2018 em chia tay em nó và mua sedona. Cảm giác bây giờ nó không lâng lâng như ngày xưa với em ỉn nữa.

ubisapro

Xe trâu
E khá kết ỉn vì độ đa dụng của nó. Kể ra có rush và avanza mang về rồi, ỉn nâng cấp lên đúng nghĩa 1 xe đa dụng phục vụ gia đình (thêm ốp, thân vỏ dầy lên chút) thì e cũng xúc đó. Giờ e vẫn thấy lỡ cỡ. Các cụ chạy dịch vụ thì khỏi bàn với lựa chọn số 1 này rồi. Để phục vụ gia đình thì e vẫn thấy thiếu thiếu :D

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
9 năm đơn giản chỉ là một chặng ngắn trong một hành trình dài của công cuộc chinh phục các cung đường trên đất nước hình chữ S này. Sáng nay nghe các bác trong đội Innova Club bàn nhau trên group về việc tổ chức sinh nhật cho club tròn 9 tuổi. Mới ngày nào cái nhóm chỉ có le ve dăm bẩy người, giờ con số đã lên gần tám chục.

Ngày đầu mới chơi xe, lén trốn vợ đi hết đi gara này đến showroom nọ chỉ để xem xe, đắn đo mãi mới dám về xin tiền vợ để mua chiếc Innova. Hồi đó mua xe trước tiên là để phục vụ gia đình, sau mới là để chơi. Nhà đông người, 5c chẳng đủ nên vợ chỉ hắng mỗi câu, mua xe mà không đủ để chở cả nhà thì dẹp. Ừ thì 7c, hồi đó các dòng xe 7c hơi hiếm giá cũng khá cao. Hỏi mãi, xem mãi mới rút tiền ra mua Innova.

Hồi đó, chạy innova bị chê ghê lắm, nếu các dòng xe khác được xem là sang trọng thì mình bị coi như nhà quê. Nhiều khi chở gia đình đi chơi, mình bị coi giống thằng lái xe thuê buồn buồn là. Mấy diễn đàn xe cộ thì chê ỏng chê eo nào là công nông lắp điều hòa, nào là thùng tôn này nọ…Kệ thôi, mình thích thì mình mua. Ngẫm cho cùng cái xe cũng chỉ là phương tiện, cái nào bền bỉ, lành, giá vừa túi tiền thì mua. Ngày đó anh em trong nhóm chơi với nhau, rồi chia sẻ những kỹ năng lái xe, các chỗ sửa xe uy tín…

Thế mà đã 9 năm rồi, giờ anh em chạy innova khá đông, nhiều người mua xe chạy thương mại nhưng đa phần là mua sử dụng trong gia đình. 7c phù hợp với gia đình Việt hơn. Qua thời gian, chiếc xe dần được nâng cấp khá nhiều tính năng nhưng cái chính của nó vẫn là lành, chạy mãi mà chẳng thấy hỏng, chi phí đi bảo dưỡng cũng rất thấp. Vừa rồi thấy báo đăng đã có hơn 132.000 chiếc Innova đã xuất xưởng, có lẽ nào mấy hôm nữa club của bọn em cũng lên tới con số 132.000 thành viên :D . Lại thấy nghe bảo xe Toytota vượt mốc 500.000 xe sản xuất rồi tri ân khách hàng cám ơn "rối rít" trong đó thì có mình nên cũng mừng theo.

Lần sinh nhật này có lẽ club lại tổ chức đi leo núi dành cho tất cả gia đình thành viên, năm 2016 lần đầu tiên cả nhóm lái xe lên đỉnh pháo đài ở Cát Bà, dân ngoại đạo cứ bảo ỉn không leo được nhưng bọn em leo phà phà. Lần này có khi leo chỗ nào đó cao cao cho oách các bác nhỉ. Nhờ các bác góp ý điểm đến cho bọn em phát.

sáng nay đi công việc thuê bên dịch vụ phân xe inova, nên phỏng vấn anh tài chạy xe thì xe này số sàn, đời 2008, đi 59 vạn KM chỉ thay ắc qui, lốp mấy thứ lọc xăng, dầu ....động cơ vẫn zin, thật ngưỡng mộ.
chỉ dám nói 1 câu là xe này cá nhân đi thì cả đời ko hỏng

toanthangcs

Xe điện
Nhược thì innova nói riêng và toyota nói chung là vô lăng quá nhẹ đâm ra chạy ko đã tay như xe mỹ xe đức, còn lại mấy điểm khác ko đáng kể. Mấy ông lái mới thì cứ nghe người ta chê rồi a dua chê theo là xe bồng bềnh chứ lái già như mình thì "chai" rồi, đạp toàn trên trăm phà phà chả thấy gì.
Em chạy Fortuner 2015 AT 4x2 tay lái nặng phết; em lại thích tay lái nhẹ. Nhẽ tay em yếu.

RAVA

Xe ba gác
Nhược thì innova nói riêng và toyota nói chung là vô lăng quá nhẹ đâm ra chạy ko đã tay như xe mỹ xe đức, còn lại mấy điểm khác ko đáng kể. Mấy ông lái mới thì cứ nghe người ta chê rồi a dua chê theo là xe bồng bềnh chứ lái già như mình thì "chai" rồi, đạp toàn trên trăm phà phà chả thấy gì.
-Úi dà, mấy con xe dựa trên khung gầm bán tải như In hay FT tay lái trợ lực dầu thì nặng trịch chứ đâu có nhẹ như bọn cuv hay sedan Toy trợ lực điện, mà tay lái của Toy dù nặng hay nhẹ nó đều rất chính xác chứ ko nhẹ hều như xe Hàn, nhẹ quá nên nhiều khi có cảm giác bị giơ, ko chính xác và như bị văng lái, ngoài ra thì có bao nhiêu thứ trên mặt đg nó dội lại hết, xe Hàn tay lái khá nhất chắc đc mỗi con SF? Còn xe Đức thì cũng chỉ đc Bmw, Porsche hay Mec, chứ Audi hay VW cũng bt thôi!

toanthangcs

Xe điện
Em Fortuner trông to kềnh càng đi đường dài thì chạy sướng ạ
Em chưa được chạy nhiều xe, thấy Fortuner chạy đường trường cũng OK; mơ ước Land Cruiser.
Em không thích Sedan, chỉ thích gầm cao.

lapin

Xe container
-Úi dà, mấy con xe dựa trên khung gầm bán tải như In hay FT tay lái trợ lực dầu thì nặng trịch chứ đâu có nhẹ như bọn cuv hay sedan Toy trợ lực điện, mà tay lái của Toy dù nặng hay nhẹ nó đều rất chính xác chứ ko nhẹ hều như xe Hàn, nhẹ quá nên nhiều khi có cảm giác bị giơ, ko chính xác và như bị văng lái, ngoài ra thì có bao nhiêu thứ trên mặt đg nó dội lại hết, xe Hàn tay lái khá nhất chắc đc mỗi con SF? Còn xe Đức thì cũng chỉ đc Bmw, Porsche hay Mec, chứ Audi hay VW cũng bt thôi!
Ford thì sao hở cụ? :))