Tin tức Chia sẻ hành trình cầm lái VinFast VF8 đi gần 800 cây số trong 36 giờ

Hapro_kiha

Xe buýt
Với tình trạng hạ tầng sạc điện như hiện nay thì phương án đi đường đồi núi chưa phù hợp với loại xe này phải không các Cụ?

SPL

Xe container
Nó cũng giống như thời kỳ đầu của khôn phôn vậy cụ ạ.
Là sao cụ, chả lẽ cũng nhăm nhăm sạc à, hồi đầu ip ra cũng đâu đến nỗi thế, do hồi đó 3G còn xa vời, HĐH còn chưa tốn điện lắm, em có lúc xài con Sony C3 được cả tuần, nếu dùng 3G thì phải 2 ngày, có điều đt thì khác ô tô, không thể vừa sạc vừa xài được :))

Kiên Khùng

Xe điện
Là sao cụ, chả lẽ cũng nhăm nhăm sạc à, hồi đầu ip ra cũng đâu đến nỗi thế, do hồi đó 3G còn xa vời, HĐH còn chưa tốn điện lắm, em có lúc xài con Sony C3 được cả tuần, nếu dùng 3G thì phải 2 ngày, có điều đt thì khác ô tô, không thể vừa sạc vừa xài được :))
Các cụ mau quên thiệt. Chứ cách đây vài năm tôi thấy ông nào cầm khôn phôn cũng kè kè cục sạc tổ bố, ném chết tươi con chó.
Tóm lại, giờ các cụ đang chuyển sang tranh luận giữa "conservative - phái bảo thủ" hay "pioneer-tiên phong".
Vậy là tiến thêm 1 bước zồi.
Trước, không tin VF làm ra xe cơ.
Thật, nước chảy lá khoai, à quên, nước chảy đá mòn.

Bigtenis

Xì hơi lốp
VF8 chạy ngon, đợi VFChín .

Băn khoăn đoạn chạy đường dài, hụt pin hơn hay sao ý, HN - HP 121km hết 33% pin, cao tốc.

SPL

Xe container
Các cụ mau quên thiệt. Chứ cách đây vài năm tôi thấy ông nào cầm khôn phôn cũng kè kè cục sạc tổ bố, ném chết tươi con chó.
Tóm lại, giờ các cụ đang chuyển sang tranh luận giữa "conservative - phái bảo thủ" hay "pioneer-tiên phong".
Cụ lại cứ xập xí xập ngầu thế, 2 cái khác hẳn nhau, cụ đừng cố tình đánh lận con đen, em nhắc lại nhé, cái smart phone cụ có thể vừa sạc vừa xài còn cái xe ô tô điện thì cụ không thể vừa sạc vừa chạy được, nghĩa là mất thời gian rất nhiều để sạc, kể cả có sạc siêu nhanh thì để đầy pin cũng phải 30-60p dừng nghỉ tùy từng trạm sạc, ok chửa? Còn cụ đừng cố lôi mấy từ TA ra để hù dọa làm gì, chuyện VF làm ra xe ấy mà, em vẫn chả đánh giá cao, con Fadil cũng chỉ là Spark đổi tên, mà thực ra nó là Matiz, còn 2 con kia vẫn là BMW serie 5 và X5 đời 09 đổi tên, hết hạn mấy năm mua bản quyền thì dừng bán, vậy thôi. Hiện nay xe điện thì có thông tin là mua nguyên khung gầm với pin của bên thứ ba, có thể là Tàu, về cũng đổi tên, làm thân vỏ để bán, mặc dù lỗi tè le. Làm quả mang sang Mẽo nhưng bên đó xiết chặt nên bị truyền thông bóc phốt, lòi ra xe chạy được ít hơn công bố, thế là đổi tên thành phiên phải City và hạ giá bán. Em chả tự nhục hay nâng bi gì ráo, em cũng chả tự hào tinh thần Việt, em chỉ quan tâm đến túi tiền của mình, mua gì là quyền của mình, bán hàng mà dựa vào tinh thần dân tộc thì chả bền được

Arsephan

Xe tăng
?
Em đi thử thì thấy bộ treo hơi bồng bềnh. Không biết cảm nhận của em có giống cụ không?
Mình đi thử có 1 tý, đi phố đông và đc 1 đoạn tăng tốc, thử lùi quay đầu phạm vi hẹp... ko để ý thấy bồng bềnh, mà thấy lỳ hơn SA, để sắp tới có xe sẽ report cụ.

Kamri

Xe buýt
Linh ta linh tinh, phôn khôn nào vài năm trước cầm kè kè cục sạc ...

Arsephan

Xe tăng
VF8 chạy ngon, đợi VFChín .

Băn khoăn đoạn chạy đường dài, hụt pin hơn hay sao ý, HN - HP 121km hết 33% pin, cao tốc.
Cụ đi tốc độ cao, động cơ hoạt động công suất lớn thì pin tụt nhanh hơn là đi ở công suất tối ưu, xe xăng cũng vậy mà.
VF8, VF9 (2 động cơ) thì thông số này sẽ tốt hơn VFe34 (1 động cơ), ngoài việc động cơ có công suất cao hơn thì do công suất được chia ra 2 động cơ nên tối ưu hơn khi đi nhanh.

Kamri

Xe buýt
Cả platform lẫn software của tàu thì 99% là tệ hơn bọn copy của tây chỉ mỗi software của tàu như bọn lux rồi

Kiên Khùng

Xe điện
Có cụ như đi đảo mới về, nhào vô còm lấy còm để, thật lạ

Kiên Khùng

Xe điện
1. Người bi quan: ồi, đi xe điện gò bó quá, chẳng thoải mái ăn uống, cứ phải nhăm nhăm loanh quanh mấy chỗ có cây sạc.
2. Người làm ăn: sao chỗ nhà hàng/trạm dừng của mình không cắm vài cây sạc VF nhỉ? Khách cứ tự kêo đến.
Mà chỉ cần chỗ, VF bỏ tiền toàn bộ.