Chia sẻ kiến thức về đầu tư bất động sản

thaithinh182

Đi bộ
kiến thức chị nhiều quá. like ạ

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Sorry các cụ vì mấy hôm nhiều việc quá chả có time làm video. Em xem trên các topic này rất nhiều cụ phân vân là có nên mua cái này cái kia không? Nhiều cụ cũng hỏi em nhưng thực lòng với các cụ em giờ chỉ chuyên tập trung dự án và tập trung khu Tây Hồ là nhiều nhất nên các cụ hỏi thổ cư, hỏi đất tỉnh thú thực em biết cơ bản, đi sâu hơn nữa khó lắm. Theo em thì thời điểm này các cụ không nên đầu tư lướt nữa mà tìm phương án đầu tư an toàn thôi, về cách thức thì các cụ xem lại các video trên và video mới này của em, để biết là mình có nên mua cái này cái kia hay không, các cụ xem giá trị thực tế bất động sản, nếu giá bán đang là rẻ hơn giá trị thực tế tại thời điểm bán thì em nghĩ là nhập vào được. Các dự án ở tỉnh thì thực tế nếu các cụ có người quen, mua ở quê mình, mình biết khu đấy trong tương lai có tiềm năng phát triển, end-users chấp nhận mức giá đó thì cứ mạnh dạn đầu tư thôi.

Kính các cụ, mấy hôm nay ốm đau nên nói thật em cũng chưa thực sự hài lòng về video, nhưng thôi cứ gửi các cụ.

conchimnon_ccn

Xe tải
E góp ý chút
Khu hoà lạc mua là chờ sự tăng trưởng của khu công nghệ cao
Và khu đh quốc gia
Kì vọng sự tăng dân, tăng người, tăng tấp nập ấy mợ ạ
Giá khu trên này tăng từ giữa 2017 đến h là gấp 2 rôi
Nhưng bù lại đó thì cơ sở hạ tầng, và sự phát triển khu cnc cũng lên khá nhiều. Cho nên giá đất tăng e thấy đi cùng chiều với sự phát triển của 2 yếu tố trọng tâm đó
Nếu chờ 5 năm nữa, khi nhà máy hoạt động nhộn nhịp thi e nghĩ giá đất cũng đã nhộn nhịp lên rồi mợ ạ
Theo mợ trường hợp này nên phân tích theo chu kì của bđs hay theo thực tế phát triển của địa phương đó ?
Bác đưa số liệu thiếu nhiều quá bác ạ, giá đó đường bao nhiêu m, cách khu chính bao nhiêu m, cách các khu dự kiến sẽ là trục lõi ( đường lớn, chợ, siêu thị, khu trung tâm, khu đông đúc hiện tại hoặc tương lai..) bao nhiêu m, mặt tiền bao nhiêu m2 thì lúc đó mới có thể tính được. Bác xem lại phần tài sản tiêu sản của em sẽ rõ, giá cao nhưng khả năng tăng giá và thanh khoản tốt thì 10, 15tr/m2 cũng ok. Kế hoạch phát triển khu này sẽ như thế nào ( bác nên xem cụ thể quy hoạch, lên đó lượn hỏi mua thoải mái, thậm chí hỏi cả dự án đất thổ cư để xem quan điểm cạnh tranh cả thổ cư cả dự án xem các bạn môi giới nói ra sao để mình nắm được tin nhiều chiều, ví dụ nếu khu này từ 2011 đến giờ vẫn không tăng giá, chưa tăng giá nhiều, thì khả năng cân vẫn ok được. Mức giá cao hơn giá đất nhà nước định giá tại thời điểm đó tầm 3 - 4 lần thì em nghĩ là OK)

Em vừa chạy lên khu này tầm 2 tuần trước, quan điểm cá nhân của em, tùy bác nhé. Khu này vẫn trống vắng lắm, ít nhất phải tầm 5 năm tới may ra mới bắt đầu ổn được, đợi bên Vin triển khai thì em nghĩ may ra còn có khu vui chơi giải trí, quan trọng nữa là CĐT có ổn hay không chứ nếu lởm khởm thì cũng rủi ro bác ạ.

Thời điểm này theo em bác mua gần nội đô an toàn hơn là mua xa ( bán kinh cách trung tâm chừng 15km đổ lại). BĐS đang ở cuối chu kỳ 10 năm tức là từ 2010- 2012 khủng hoàng - 2013 - 2015 phục hồi - 2016- 2019 tăng trưởng mạnh, về lý thuyết thì nếu mua sẽ mua thời điểm khủng hoảng và phục hồi và bán ở thời kỳ tăng trưởng. Tất nhiên cũng tùy vào phân khúc cụ thể thôi vì giữa các phân khúc thời điểm tăng và đi xuống cũng khác nhau, với loại hình đầu tư như này em nghĩ bác phải mất tầm 5-6 tháng tìm hiểu phân khúc đó để hiểu kiến thức, thị trường ở đó chứ lên đây hỏi em sợ cũng khó tư vấn bác được.

Và không mua đất không sổ đỏ, pháp lý chưa rõ bác nhé, rủi ro lắm không nên.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có ý định đầu tư ở Tây Nam Linh Đàm ,Khu Đô Thị Đại Kim Định Công mở rộng thì ới em , giá thời điểm đầu thì đầu tư rất tốt , cụ nào cần thì ới em 1 câu ( không 8888 sáu 2772 )
Cho xin ít info(giá cả, vị trí chính xác) được không cụ ơi? Cụ bán liền kề, biệt thự hay đất?

yêu là gì

[Tịch thu bằng lái]
bạn đánh giá sao về đất lào cai thành phố lào cai ấy
Đắn đo mãi rồi cũng mạnh dạn tiếng lên các cụ ạ :D
Topic này chắc topic đầu tiên của em ở đây dù vào đây đã rất lâu. Em tên Ngọc, đã tham gia kinh doanh và phân phối các sản phẩm BĐS cũng 10 năm rồi, với những kinh nghiệm đã gặp gỡ hàng ngàn khách hàng từ CĐT đến khách mua lẻ, khách đầu tư đến khách mua để ở thì em có rút ra kinh nghiệm là khách hàng mua BĐS thiếu thông tin nhiều quá, đặc biệt mảng đầu tư. Cứ gặp mỗi người em lại phải hỏi, phải nghiên cứu và trao đổi với họ về những điều căn bản trong đầu tư chứ không nên là " Anh/ chị có vẻ có duyên đầu tư, hợp với đất bla bla bla".

Em cũng mới thực hiện làm video thôi, mạo muội tạo một chuyên mục riêng nhằm giao lưu, chia sẻ với các cụ, em sẽ up đều các video về đầu tư BĐS lên đây để các cụ tham khảo nhé. Khen chê thế nào cũng được, đừng ném gạch đá, mong các cụ nhẹ tay ;))

Cách phân biệt Tài sản và Tiêu sản trong Bất động sản P1

Tài sản và tiêu sản trong Bất động sản P2

Chiến lược lựa chọn loại hình đầu tư BĐS P1

vincoin

Xe tải
Website
www.facebook.com
10 tỷ, sổ đỏ 250m2, trong đó 100m2 xây dựng, 150m2 vườn liền kề. Biệt thự 4 tầng full nội thất, bể bơi thông minh, jacuzi, xông hơi khô ướt, phòng karaoke, bể cá Koi đủ món ăn chơi. Ngõ 144 An Dương Vương, Q, Tây Hồ, Hn. alo e 0934690232 rước cụ đi xem nhà

Hi cụ chủ thớt (ko biết có phải chính là em xinh tươi trong clip ko?) , sau một thời gian buôn chổi đót và chạy grab thì e cũng tích cóp đc ít thóc gạo. Giờ e tính để hồi môn cho cháu chít nên cũng đang tìm hiểu xem nên chôn vào đâu cho vừa an toàn mà lại sinh đẻ sòn sòn đc.

Cụ có thể tư vấn giúp em là với tầm vốn 10 tỏi thì nên đầu tư vào đâu để tạo đc dòng tiền ổn định và hơn hoặc tương đương gửi tk NH, để lâu vài năm lại có tiềm năng tăng giá lớn, em có thời gian nhưng lại ko muốn tốn nhiều thời gian cho việc quản lý sau đầu tư mà chỉ muốn đầu tư vào đâu có dòng tiền khá, để lâu dài, ko tốn thời gian suy nghĩ về nó. Nên mua 2-3 lô nhỏ cho thuê ở các khu đang nổi như Hồ tây hay mua 1 SH của Vin, Ecopark...
Ngoài ra em cũng có nhu cầu mua để dành 1 lô đất nền/ hoặc nhà trong phố Đà Nẵng/ Nha Trang ( tầm tiền 2-3 tỏi) cho nhu cầu ở trong 5-7 năm tới, nếu cụ chủ thớt có thông tin có thể chia sẻ giúp em nhé :)
Thanks cụ :)

anhtran.value

Đi bộ
Các cụ qua Long Biên báo e

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Các cụ lại đưa lại cái này lên thì em cũng sẽ cố gắng góp chút công sức các cụ ạ. Sang tuần em lại làm cái video chia sẻ về việc 5 - 10 tỷ đầu tư ở đâu, như nào được chứ các cụ.

thanh040506

Xe trâu
Sorry các cụ vì mấy hôm nhiều việc quá chả có time làm video. Em xem trên các topic này rất nhiều cụ phân vân là có nên mua cái này cái kia không? Nhiều cụ cũng hỏi em nhưng thực lòng với các cụ em giờ chỉ chuyên tập trung dự án và tập trung khu Tây Hồ là nhiều nhất nên các cụ hỏi thổ cư, hỏi đất tỉnh thú thực em biết cơ bản, đi sâu hơn nữa khó lắm. Theo em thì thời điểm này các cụ không nên đầu tư lướt nữa mà tìm phương án đầu tư an toàn thôi, về cách thức thì các cụ xem lại các video trên và video mới này của em, để biết là mình có nên mua cái này cái kia hay không, các cụ xem giá trị thực tế bất động sản, nếu giá bán đang là rẻ hơn giá trị thực tế tại thời điểm bán thì em nghĩ là nhập vào được. Các dự án ở tỉnh thì thực tế nếu các cụ có người quen, mua ở quê mình, mình biết khu đấy trong tương lai có tiềm năng phát triển, end-users chấp nhận mức giá đó thì cứ mạnh dạn đầu tư thôi.

Kính các cụ, mấy hôm nay ốm đau nên nói thật em cũng chưa thực sự hài lòng về video, nhưng thôi cứ gửi các cụ.
E oánh dấu khuya về xem.

bikini

Xe hơi
Mợ Ngọc này là em Tiểu Ninh Tử bên Tathy phải không nhỉ?

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Mợ Ngọc này là em Tiểu Ninh Tử bên Tathy phải không nhỉ?
Vâng cụ ạ ^^
Trời nhiều việc quá em còn chưa làm được video đây. Em lùi lịch sáng thứ 2 lên clip nhé các cụ.

atk234

Xe tăng
Rất hay, ủng hộ mợ. Em oánh dấu ngâm dần