[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm 10 năm khởi nghiệp

Kem2010

Xe tăng
em đánh dấu để theo dõi học hỏi

Newlines

Xe buýt
Thì ra , Sự Vụ của Bác Rừng ...... Có nhiều Ân tình , Uần khúc , chỉ có người trong cuộc mới tường tận .Tôi thì , Oán Thù Nên Cởi Không Nên Buộc ! Ai hiểu và thực hiện được , sẽ thấy giá trị về lâu dài .
Tâm cụ tốt nhưng thật thà quá, trong đời thường chắc hay bị người khác lấy mất cơ hội. (Xin lỗi nếu cụ thấy em nhận xét thô lỗ hoặc không phù hợp).

Trường hợp chủ thớt này theo chủ quan của em là bị một dạng tâm thần nhẹ thì đúng hơn là lập thớt với chủ ý lừa đảo hay kiếm tiền.

Xác suất thấp hơn là quảng cáo cho tuvilyso.

Thổ môn

Xe tải
Tâm cụ tốt nhưng thật thà quá, trong đời thường chắc hay bị người khác lấy mất cơ hội. (Xin lỗi nếu cụ thấy em nhận xét thô lỗ hoặc không phù hợp).

Trường hợp chủ thớt này theo chủ quan của em là bị một dạng tâm thần nhẹ thì đúng hơn là lập thớt với chủ ý lừa đảo hay kiếm tiền.

Xác suất thấp hơn là quảng cáo cho tuvilyso.
Không sao cả , Với Tôi , Tham , Sân Tôi đã bỏ từ lâu . Chỉ có Si là không bỏ được . ( của đáng tội , vì lý do là có vợ . Nếu không Si thì làm sao có vợ được )
Quan điểm của Tôi : mình không lừa ai , thì chẳng ai lừa mình . (Luật Nhân Quả ) .Tôi Lấy bản thân mình làm <Chuột Bạch>!
Nhưng dù sao cũng cám ơn Cậu/Mợ đã có lời . Thân Chào.

be bư

Xe ngựa
Chủ thớt thì mất hút. Các cụ thì cãi nhau văng chí mẹt . Tóm lại nội dung thớt này ai viết ? Nếu là cụ rừng thì mời cụ vào lên tiếng để minh oan cho mình nếu là của người khác thì cụ rừng đính chính xin lỗi công khai thế là xong

totoroH

Xe đạp
một member k tuân thủ qui định của diễn đàn, thì việc bị ban nick hay cấm bút là bình thường.
Và một thành viên của của tvls ăn cắp, xin lỗi, mình k dùng từ copy paste như vô tình, việc này là có chủ ý, ăn cắp chất xám của diễn đàn nơi mình bị ban nick, qua OF tạo nick mới, và đóng vai bên này biến không thành có. Thì admin, mod của tvls sẽ có những hành động thiết thực để bảo vệ member của mình.
Mình tin là admin và mod của OF cũng làm thế, nếu như chất xám của OF bị chảy như vậy.

Nếu định nghĩa kiến thức là tài sản thì rõ ràng một thành viên OF đã ngang nhiên sử dụng kiến thức của người khác bằng cách ăn cắp chất xám của những thành viên gạo cội của tvls làm tài sản riêng.
Tvls là một diễn đàn mạnh, tại sao lại cần tung hỏa mù để kiếm thêm khách? Tvls có thành viên của họ, OF cũng có sân chơi riêng, đáng lẽ không gặp nhau nếu như một thành viên của OF không qua diễn đàn tvls cóp nhặt (ăn cướp?) tinh hoa bên tvls về làm của mình? Mình thấy hơi buồn cười, trong khi 1 thành viên của OF qua tvls chôm bài, và đọc cmt, thì mình thấy rõ ràng tất cả các thành viên đều có lời khen ngợi tác giả fake đó sao?
Vậy tại sao một tvls có tư duy, có kiến thức hàn lâm sâu như vậy lại cần phải chạy qua đây kiếm thêm members? Sao không đặt câu hỏi là nếu bác Rừng lá thấp bên tvls không tạo topic hỏi về việc đạo văn của rlt bên OF, liệu admin hay mình có biết đến OF?

Chẳng có thuyết âm mưu nào ở đây hết.
Việc admin tvls sang đây chỉ muốn duy nhất một điều, cái gì thuộc về thành viên của tvls nó sẽ ở tvls, tất cả các sao chép cần phải ghi nguồn, đó là phép lịch sự tối thiểu, tôn trọng mình và tôn trọng tác giả. Nếu được anh Huy lock text trên site lại, để copy cũng k được, chỉ còn cách ngồi type từng chữ.

Mình đến đây không phải là để mang chuyện cũ ra để tra vấn, đó là vấn đề của tvls, bạn NhatNguyet có vấn đề bên tvls có thể quay lại tvls giải quyết.

Mong anh admin OF sớm có câu trả lời cho tvls. Cám ơn anh.

NhatNguyen0978

Xe máy
Chủ thớt thì mất hút. Các cụ thì cãi nhau văng chí mẹt . Tóm lại nội dung thớt này ai viết ? Nếu là cụ rừng thì mời cụ vào lên tiếng để minh oan cho mình nếu là của người khác thì cụ rừng đính chính xin lỗi công khai thế là xong
Đấy, sống đơn giản cho đời thanh thản.Tôi tán thành cách nghĩ của bạn bé bự. Nhưng một số người điển hình như ad Huygen tvls lại không nghĩ thế. Bưng bít thông tin, ôm tiền hội viên còn vu vạ cho hội viên.

NhatNguyen0978

Xe máy
một member k tuân thủ qui định của diễn đàn, thì việc bị ban nick hay cấm bút là bình thường.
Và một thành viên của của tvls ăn cắp, xin lỗi, mình k dùng từ copy paste như vô tình, việc này là có chủ ý, ăn cắp chất xám của diễn đàn nơi mình bị ban nick, qua OF tạo nick mới, và đóng vai bên này biến không thành có. Thì admin, mod của tvls sẽ có những hành động thiết thực để bảo vệ member của mình.
.
Mời bạn đưa ra chứng cứ bác Rừng-OTo là thành viên của tvls và lại là thành viên bị ban nick đúng theo quy định diễn đàn. Đừng nói vu vơ vu khống người khác một cách vô liêm sỉ như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

totoroH

Xe đạp
cười, k chỉ bị ban 1 mà là hơn 1 lần. Chỉ cần vài s là mình tìm ra được là ai. Và người này đã từng tranh luận với mình bên tvls. Có thằng nào đi ăn cắp lại cần chứng minh mình đi ăn cắp không? Nếu bạn bảo mình vu khống vu vơ, vậy mời bạn trưng bằng làm chứng.
Btw, đừng lôi mình vô việc của bạn, mình k hứng. Mình chỉ tập trung vào việc giữa tvls và of.

NhatNguyen0978

Xe máy
cười, k chỉ bị ban 1 mà là hơn 1 lần. Chỉ cần vài s là mình tìm ra được là ai. Và người này đã từng tranh luận với mình bên tvls. Có thằng nào đi ăn cắp lại cần chứng minh mình đi ăn cắp không? Nếu bạn bảo mình vu khống vu vơ, vậy mời bạn trưng bằng làm chứng.
Btw, đừng lôi mình vô việc của bạn, mình k hứng. Mình chỉ tập trung vào việc giữa tvls và of.
Nếu bạn không đưa ra được chứng cứ chứng tỏ bạn vu khống người khác. Ngắn gọn thế thôi.

tuananh072012

Xe điện
Chả hiểu sao cháy thấy ghét mấy lão bên tử số

NhatNguyen0978

Xe máy
Tvls là một diễn đàn mạnh, tại sao lại cần tung hỏa mù để kiếm thêm khách?
Tôi đưa số liệu so sánh sơ bộ 2 diễn đàn. Việc này bdh tvls có thể pm riêng cho bác Rừng-otofun vốn dĩ nó không đáng và khi ad otofun đã đóng topic bên kia nhưng họ vẫn muốn làm lớn chuyện chỉ để câu khách về bên diễn đàn mình.

Xin nói thêm người viết loạt bài kinh doanh trong topic này không còn sinh hoạt ở diễn đàn tvls.

minhdinh1009

Xe tải
Đọc từ đầu đến cuối rồi và ngẫm thấy thấm thía quá. 19 tuổi bắt đầu ra kinh doanh riêng.đến nay cũng đã tròn 10 năm khởi nghiệp, thành công nho nhỏ, mỗi năm dư chẳng đáng bao. Nhưng quan trọng hơn là kinh nghiệm bản thân em so với cụ chỉ bằng hạt cát trong bãi cát.
Em đánh dấu để mai đọc lại và ngẫm lại Kỹ hơn nữa. Và hy vọng cụ tiếp tục chia sẻ để mọi người cùng mở rộng thêm nhận thức ạ.

tuananh072012

Xe điện
Đọc từ đầu đến cuối rồi và ngẫm thấy thấm thía quá. 19 tuổi bắt đầu ra kinh doanh riêng.đến nay cũng đã tròn 10 năm khởi nghiệp, thành công nho nhỏ, mỗi năm dư chẳng đáng bao. Nhưng quan trọng hơn là kinh nghiệm bản thân em so với cụ chỉ bằng hạt cát trong bãi cát.
Em đánh dấu để mai đọc lại và ngẫm lại Kỹ hơn nữa. Và hy vọng cụ tiếp tục chia sẻ để mọi người cùng mở rộng thêm nhận thức ạ.
Cụ ko nên học ,
Nên lờ các kiến thức chia sẻ này đi
Chúng ta nên đóng vai mèo nhìn miếng mỡ nhưng vì day dứt lương tâm nên nhất quyết ko chịu đớp

ChuoiRung

Xe máy
Câu view thì cứ nhận là câu view, con nít còn nhận ra thì sao loè được các of trên này, hạ màn đi cho rồi. Giải tán.

Khi nào còn những người như Anh Huygen bên TVLS thì tôi sẽ không trở lại. Mạng ảo, diễn đàn ảo nhưng con người thật và cảm xúc thật.
Tôi tham gia OF để chia sẻ và xả stress, không phải để tranh luận với những người như Anh. Anh thắng Anh cũng không được thêm bát cơm nào, tôi thua tôi cũng chẳng mất đấu gạo nào.
Còn cụ Rừng bên TVLS mong cụ bình tâm, những người đã tham gia TVLS cách đây 10 năm nếu trở lại, cụ không còn chỗ đứng nơi thượng khách đó.
Thân ái và Trân trọng
Rừng OF.

Thổ môn

Xe tải
Khi nào còn những người như Anh Huygen bên TVLS thì tôi sẽ không trở lại. Mạng ảo, diễn đàn ảo nhưng con người thật và cảm xúc thật.
Tôi tham gia OF để chia sẻ và xả stress, không phải để tranh luận với những người như Anh. Anh thắng Anh cũng không được thêm bát cơm nào, tôi thua tôi cũng chẳng mất đấu gạo nào.
Còn cụ Rừng bên TVLS mong cụ bình tâm, những người đã tham gia TVLS cách đây 10 năm nếu trở lại, cụ không còn chỗ đứng nơi thượng khách đó.
Thân ái và Trân trọng
Rừng OF.
Xin chào Bác ...đã trở lại .
Lâu nay Tôi cứ ngỡ là Bác ... bị khoá nick , Bác trở lại hy vọng mọi việc đã giải quyết xong .
Tôi cũng lấy làm lạ , Tại sao MIN, MOD không khoá topic nầy của Bác ?
Sau khi xem xét ......???! Tôi mới đưa ra một nhận định cho riêng mình , có thể Bác đã trao đổi , giải thích ,.......với BĐH Diễn Đàn OTOFUN? Phải có lý do Chính Đáng , nên topic nầy mới tồn tại .
Tôi có PM cho Bác , Bác có nhận được không ? Thân chào Bác ! Thổ môn.

minhdinh1009

Xe tải
chả biết phần trên tranh cãi. copy and paste ở đâu, ở chỗ nào, ra làm sao...em chả bàn. nhưng em đọc thấy hay và ý nghĩa nên cứ vote đã. mong cụ chủ chia sẻ tiếp ạ.

anhquangex

Xe máy
E cũng học gtvt, bây giờ đang làm thi công nội thất. Nếu cụ rảnh e mời cafe để nghe cụ truyền ít kinh nghiệm
Em làm ở Lạng Sơn cụ ạ. Chuyên công trình vốn ngân sách. Cũng mệt mỏi với kiểu xin cho ra phết cụ ạ