[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

unifo

Xe hơi
e kể cụ cách thức họ hoạt động thế này nhá

vòng 1 người đấu cao nhất đấu giá là 180 triệu, người thứ 2 đấu là 66 triệu
sang vòng 2 thì người đấu giá cao nhất sẽ k ghi trên phiếu đấu giá thong tin gì cả, tức là vi phạm quy chế đấu giá ==> cho nên là người đó sẽ bị loại khỏi phiên đấu giá . còn những người khác chắc chắn không ai dám bỏ trên 180 triệu m2 cả ( trung bình lô đó giá thị trường chỉ tầm 90 triệu m2 )
==> quy chế đấu nó sẽ loại bỏ người số 1 ra khỏi cuộc đấu giá ( loại bỏ này có mất cọc hay không thì e không biết ) Và lấy người thứ 2 trả giá cao nhất của vòng 1 là 66 triệu ( tức là rẻ hơn 24 giá so với giá thị trường )
Lưu ý là: những người đấu giá cùng thường thì vòng đầu tiên họ chỉ đấu hơn giá khởi điểm mấy bước giá để thăm dò cho nên là ai cũng trượt :))

nay bị mấy ông bà chuyên đi đấu làm um lên nên mới bị dừng, còn k chắc cũng vẫn chót lọt , nói chung nuốt k trôi vì chơi hẳn 15 lô ngon nhất trong 33 lô cơ ạ

thế còn câu hỏi của cụ rất hay, e cũng k biết tại sao ?, nhưng e thử "giả sử" 1 cách như này thì cụ sẽ thấy hợp lý
giả sử là thông thường ban đầu vòng đầu người ta thường trả giá thấp để thăm dò, cho nên là chỉ cần trả cao hơn giá khởi điểm 4-5 giá là nhiều khả năng sẽ là người số 2 trả giá cao nhất

ngày hôm nay có 15/33 lô có hình thức trả vống ở vòng 1 rồi sau đó vi phạm quy chế ở vòng 2 như vậy, kết quả trúng đều chỉ rơi vào 1 nhóm người
ví dụ: người có tên là: V.V dũng thả ở vòng 1 là 170-180 triệu m2 rồi vi phạm quy chế đấu giá bằng cách ko điền thông tin vào phiếu trả cọc vòng 2
thì vòng 2 người trúng sẽ đi về người trả cao thứ 2 của vòng 1 là: NX Trường ( tầm 66 - 67 triệu )
Nghe tên quen quen nhỉ!? Nhìn ảnh chụp các “anh tài” cũng thấy quen quen!:)) Khả năng có bị C.A khởi tố không cccm!? Theo quy định thông đồng trong đấu rá là dễ phải ăn cơm nhà nước lắm!

unifo

Xe hơi

đã lên sóng !!!
Do quy chế đấu ra phiên này quy định ko rõ ràng lắm, và chưa cụ thể nên nhóm kia bỏ thế. Chứ thực ra chỉ cần sửa thêm cho rõ ràng là tạch ngay. Tuy nhiên, tôi thấy đội ấy cũng máu mua, rá trúng 66tr + 12tr tiền cọc là cũng 78tr rồi! Mà lô trong, đắt hơn cả lô ngoài đợt trc! Bán thế quái nào đc cccm nhỉ???:))
Mấy đợt trc thừa mứa ra chẳng thấy cccm lao vào mua, chờ tới đợt cuối lại cạnh tranh quá

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvancuong88

Xe buýt
Do quy chế đấu ra phiên này quy định ko rõ ràng lắm, và chưa cụ thể nên nhóm kia bỏ thế. Chứ thực ra chỉ cần sửa thêm cho rõ ràng là tạch ngay. Tuy nhiên, tôi thấy đội ấy cũng máu mua, rá trúng 66tr + 12tr tiền cọc là cũng 78tr rồi! Mà lô trong, đắt hơn cả lô ngoài đợt trc! Bán thế quái nào đc cccm nhỉ???:))
Mấy đợt trc thừa mứa ra chẳng thấy cccm lao vào mua, chờ tới đợt cuối lại cạnh tranh quá
66 laf 66 chứ cộng gì nữa cụ, trúng thì cọc tính vào giá đất luôn
Mà nói thật cụ mặt trục chính 90 e cũng nhập, đừng nói là 78 !

unifo

Xe hơi
Lỡ lô này có người đấu 70 80tr thì mất cả tỉ cọc vỡ alo ah
Đi đấu rá nhiều vòng nhu cầu thật ko ai trả rá lên nhanh thế đâu cụ! Nên đội nhóm đoán ng tham gia đang rón rén thăm dò vòng 2 là đã thổi luôn lên 1xx rồi sau khi sang vòng 3 ko ai chơi nữa, tuyên bố trúng rá 1xx thì lại bỏ cọc ko nhận, ng thứ hai trồi lên chính là đội nhóm mình!?
66 laf 66 chứ cộng gì nữa cụ, trúng thì cọc tính vào giá đất luôn
Mà nói thật cụ mặt trục chính 90 e cũng nhập, đừng nói là 78 !
cụ ko tính cái tiền mà cụ cao nhất n bỏ mất cọc bỏ à? 90 nhập zề! giờ cụ nói thế, lần đầu cuối năm ngoái ế đầy, toàn rá đáy, ngay phiên trc đây ít ngày cũng toàn loanh qanh trên 70 tí thôi, khách bỏ về hết khi kéo lên 75. Muốn thổi khu này cũng ko lên đc cao thế đâu cụ;))
Cccm nào ôm hàng khu này xác định lâu dài, chờ sóng mạnh, chứ ko ăn xổi đc vì hàng to khó vừa mồm phổ thông. Nếu dt 70 vuông đổ lại thì hết hàng từ năm ngoái rồi!!!!

fine_thanks

Xe điện
Em mới mua lô đấu giá cẩm đình, phúc thọ. 90m(5x18). Nhìn mặt hồ. Giá 15. Đúng là k phải đâu cũng cao. Nhiều chỗ còn rất hợp lý.

unifo

Xe hơi
Em mới mua lô đấu giá cẩm đình, phúc thọ. 90m(5x18). Nhìn mặt hồ. Giá 15. Đúng là k phải đâu cũng cao. Nhiều chỗ còn rất hợp lý.
Cụ PR khéo quá!:)) nhưng cụ nói chuẩn, nhiều chỗ hợp lý để đầu tư lâu dài, nhất là các huyện xa xa chút rá dưới 10tr ko thiếu, dành cho cccm tài chính nhỏ, tiết kiệm.
Theo tôi, tầm ngon ăn hợp mồm luôn là 2-3, cùng lắm 4 tỏi là kịch! Dễ thanh khoản mà hợp ví nhiều hộ gđ. Sắp tới chung cư khét lẹt, hộ gđ lại phải tìm đến đất nền 2-3 tỏi thôi, xa xa tí nhưng ok.
Nhớ lại cách đây hơn tháng thăm khu cổng ngói Đan phượng bán ế mốc ra, giờ còn 13 thửa chắc cccm vào vơ nốt, nhưng lưu ý cccm quan diem của tôi hạ tầng chỗ đó rá cũng chỉ 25 là hợp lí, trông làng xóm mà xa xa:)

fine_thanks

Xe điện
Cụ PR khéo quá!:)) nhưng cụ nói chuẩn, nhiều chỗ hợp lý để đầu tư lâu dài, nhất là các huyện xa xa chút rá dưới 10tr ko thiếu, dành cho cccm tài chính nhỏ, tiết kiệm.
Theo tôi, tầm ngon ăn hợp mồm luôn là 2-3, cùng lắm 4 tỏi là kịch! Dễ thanh khoản mà hợp ví nhiều hộ gđ. Sắp tới chung cư khét lẹt, hộ gđ lại phải tìm đến đất nền 2-3 tỏi thôi, xa xa tí nhưng ok.
Nhớ lại cách đây hơn tháng thăm khu cổng ngói Đan phượng bán ế mốc ra, giờ còn 13 thửa chắc cccm vào vơ nốt, nhưng lưu ý cccm quan diem của tôi hạ tầng chỗ đó rá cũng chỉ 25 là hợp lí, trông làng xóm mà xa xa:)
Giá gia lâm hơn 200tr em thấy cũng kinh. Đông la 170tr thì k hiểu các cụ còn kỳ vọng j khi mua.

nguyenvancuong88

Xe buýt
cụ ko tính cái tiền mà cụ cao nhất n bỏ mất cọc bỏ à? 90 nhập zề! giờ cụ nói thế, lần đầu cuối năm ngoái ế đầy, toàn rá đáy, ngay phiên trc đây ít ngày cũng toàn loanh qanh trên 70 tí thôi, khách bỏ về hết khi kéo lên 75. Muốn thổi khu này cũng ko lên đc cao thế đâu cụ;))
hình như sai luật thế k mất cọc đâu cụ à, cho nên là nó mới làm liền 1 mạch 15 lô như thế chứ
90 em nhập thật, tất cả những người ở đông la đều phải đi qua vị trí đó để sang bên công viên cây đàn yên nghĩa, chỗ đó sẽ là chỗ lý tưởng đạp xe đạp với đi bộ buổi chiều hoặc tối

chưa kể là những người ở dưới chương mỹ, dưới đoạn ba la hà đông để đi lên mỹ đình sẽ rẽ vào đường kênh la khê để đi lên lê quang đạo kéo dài, mai kia có kênh la khê nó sẽ tiện hơn cái đường tố hữu nhiều, chưa kể là tất cả các xe tải bình thường hay đi đường đê để tránh chỗ tắc ngã tư văn phú giao lê trọng tấn sẽ đi rẽ sang kênh la khê để đi lên vành đai 3.5, nói chung là vị trí đó là yết hầu của cả mạn hà đông lẫn hoài đức, tận dụng cái đê yên nghĩa đã mở rộng và nâng cấp để tránh tắc ngã tư văn phú

1 điều quan trọng nữa là vị trí này có tòa chung cư thu nhập thấp, chuẩn bị làm rồi đấy cụ ạ

thời đại này chuẩn bị đến thời của chung cư thu nhập thấp, cái này quá lợi luôn

nguyenvancuong88

Xe buýt

tặng cụ cái ảnh để cụ hiểu giá trị của nó
đây là điểm yết hầu của toàn bộ những người ở ba la, chương mỹ...... đi lên mỹ đình, vị trí mặt trục chính của nó sau khi lên chung cư e tính 150 triệu vẫn rẻ

Screenshot 2024-03-25 at 9.18.25 PM.png

unifo

Xe hơi
tặng cụ cái ảnh để cụ hiểu giá trị của nó
đây là điểm yết hầu của toàn bộ những người ở ba la, chương mỹ...... đi lên mỹ đình, vị trí mặt trục chính của nó sau khi lên chung cư e tính 150 triệu vẫn rẻ

View attachment 8434406
Cụ ra ngay khu vực đó, văn phòng đóng quanh đó lấy hàng chênh rá quanh 70 không thiếu đâu, mới ba bốn tháng kiếm mười mấy rá quá dễ!
Theo dõi khu vực này vài tháng dồi, tôi thấy ae vét máng đợt 1 đọng vốn nhiều đấy!
Hy vọng cụ mở bát thông hàng cho ae vét máng đáy đợt một cách đây 3-4 tháng và ae vừa trúng một số lô quanh 70 hôm trc đg chính cụ nhé!;))
Kinh nghiệm của tôi thì đu hàng khuvực này rá 90 đó ko dễ thoát ra đc lúc này, tầm 5 tỏi dễ bay kể cả rá 100, nhưng tầm 10 tỏi...lại rất là khc:D
(cụ né ra cho cái lô góc vì rá trúng gần 80 rồi!)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvancuong88

Xe buýt
Cụ ra ngay khu vực đó, văn phòng đóng quanh đó lấy hàng chênh rá quanh 70 không thiếu đâu, mới ba bốn tháng kiếm mười mấy rá quá dễ!
Theo dõi khu vực này vài tháng dồi, tôi thấy ae vét máng đợt 1 đọng vốn nhiều đấy!
Hy vọng cụ mở bát thông hàng cho ae vét máng đáy đợt một cách đây 3-4 tháng và ae vừa trúng một số lô quanh 70 hôm trc đg chính cụ nhé!;))
Kinh nghiệm của tôi thì đu hàng khuvực này rá 90 đó ko dễ thoát ra đc lúc này, tầm 5 tỏi dễ bay kể cả rá 100, nhưng tầm 10 tỏi...lại rất là khc:D
(cụ né ra cho cái lô góc vì rá trúng gần 80 rồi!)
em k nói lô view mộ ạ - loại này 50 e cũng k nhập
e nói lô mặt trục chính này mà cụ ơi

Invisible.hh

Xe hơi
Khu Mả Trâu e cũng có đi xem nhưng chê mồ mả k thèm đấu, nay đọc tin các cụ 90 tr /m sẵn sàng nhập thì em cũng chả hiểu thị trường giai đoạn này nó ntn nữa, cục than hồng trao tay à 😔

unifo

Xe hơi
em k nói lô view mộ ạ - loại này 50 e cũng k nhập
e nói lô mặt trục chính này mà cụ ơi

View attachment 8434619
View cụm công nghiệp ở thì phát khiếp, đông la ko mấy ai đi đg đó nội khu dùng làm j đâu cụ
Khu Mả Trâu e cũng có đi xem nhưng chê mồ mả k thèm đấu, nay đọc tin các cụ 90 tr /m sẵn sàng nhập thì em cũng chả hiểu thị trường giai đoạn này nó ntn nữa, cục than hồng trao tay à 😔
Cung cấp thông tin để cccm cân nhắc thế này:
-Đợt 1: đấu rá cuối năm ngoái, rá khởi điểm 57-59-62-65 diện tích to 100-110m2, ế, 88 lô bán đc 32, còn 56 lô; nhiều cụ vét rá đáy cả mặt trong 57-59 và mặt đg to nhất 62-65, lô góc kịch lên sát 80; rao mãi chưa thoát đc hàng đâu
- Đợt 2: đấu rá vừa tuần trc, rá trúng loanh quanh 70 mặt ngoài(có trên 70 và dưới 70), phía trong cơ bản trên 60, tăng tầm 10- 20% khởi điểm, một số lô xấu cũng vét đáy;
- Đợt 3 vừa rồi, cái đường mà cụ trên bảo dân phải đi qua từ Đông La sang cv cây đàn, là đường nhỏ như đg htrc thôi, bao qanh, tôi qua xem và cũng chỉ là đg nội bộ, tôi cho nếu đấu thẳng thừng cũng chỉ leo đến 7x với x trung học chứ ko có 90, các lô trong cũng vét máng một số, đất khu này đầu tư lâu lâu chứ ko ra hàng ăn xổi đc, lấy đâu ra cái giá 90 của cụ trên cho lô 110m2
- Khi đội bỏ rá 180tr, trúng ko nhận, bay 1,2 tỷ cọc cho 110m2 hay mất 11tr/m2, ng khác trúng kế 66tr/m2, vậy tổng là 77tr/m2. Tôi cho rá này vừa phải do bđs vừa ấm dần mà tiền gtk đáo hạn nhiều.
Ôm lô hơn 8 tỷ ở đây không dễ thanh khoản thoát hàng mà kén khách ngắn hạn, có khi lợi cho những ae ôm đợt 1, đợt 2 vừa rồi thoát hàng mà vẫn giữ lại các lô giá vừa phải để đầu tư

(P/s: tôi nghĩ cccm ai nắm thông tin đủ sẽ không xúc mấy lô kia với rá 90 đâu, giá trúng 7x trung học thì là bt, vậy lách khe cửa cũng chỉ mua đc giá hợp lý, tương đương đợt trc, chỉ có điều ít phải đấu, một số ăn kế tiếp rá 64, vậy trúng là 75...)

BloodOwl87

Xe điện
View cụm công nghiệp ở thì phát khiếp, đông la ko mấy ai đi đg đó nội khu dùng làm j đâu cụ

-Đợt 1: đấu rá cuối năm ngoái, rá khởi điểm 57-59-62-65 diện tích to 100-110m2, ế, 88 lô bán đc 32, còn 56 lô; nhiều cụ vét rá đáy cả mặt trong 57-59 và mặt đg to nhất 62-65, lô góc kịch lên sát 80; rao mãi chưa thoát đc hàng đâu
- Đợt 2: đấu rá vừa tuần trc, rá trúng loanh quanh 70 mặt ngoài(có trên 70 và dưới 70), phía trong cơ bản trên 60, tăng tầm 10- 20% khởi điểm, một số lô xấu cũng vét đáy;
- Đợt 3 vừa rồi, cái đường mà cụ trên bảo dân phải đi qua từ Đông La sang cv cây đàn, là đường nhỏ như đg htrc thôi, bao qanh, tôi qua xem và cũng chỉ là đg nội bộ, tôi cho nếu đấu thẳng thừng cũng chỉ leo đến 7x với x trung học chứ ko có 90, các lô trong cũng vét máng một số, đất khu này đầu tư lâu lâu chứ ko ra hàng ăn xổi đc, lấy đâu ra cái giá 90 của cụ trên cho lô 110m2
- Khi đội bỏ rá 180tr, trúng ko nhận, bay 1,2 tỷ cọc cho 110m2 hay mất 11tr/m2, ng khác trúng kế 66tr/m2, vậy tổng là 77tr/m2. Tôi cho rá này vừa phải do bđs vừa ấm dần mà tiền gtk đáo hạn nhiều.
Ôm lô hơn 8 tỷ ở đây không dễ thanh khoản thoát hàng mà kén khách ngắn hạn, có khi lợi cho những ae ôm đợt 1, đợt 2 vừa rồi thoát hàng mà vẫn giữ lại các lô giá vừa phải để đầu tư

(P/s: tôi nghĩ cccm ai nắm thông tin đủ sẽ không xúc mấy lô kia với rá 90 đâu, giá trúng 7x trung học thì là bt, vậy lách khe cửa cũng chỉ mua đc giá hợp lý, tương đương đợt trc, chỉ có điều ít phải đấu, một số ăn kế tiếp rá 64, vậy trúng là 75...)
Năm ngoái em đi xem đất đấu giá ở đồng đế cự khê, thanh oai. Thấy giá cũng ngang khu cụ nói: mặt trong 5x mặt ngoài 6x, có lô góc trúng cao nhất 88 nhưng chắc bỏ cọc vì gà đấu. Vấn đề là đất làng xung quanh có 2x thôi :)), đường ô tô con vào cũng toát mồ hôi. Nên giá đấu là một chuyện còn có xứng hay không là chuyện khác, một mảnh đất cuối làng ngay bãi tha ma mà giá x2 x3 thì phải xem lại. Và thực tế khi em đến thì 80% là cò, cả mấy chú có mấy trăm lướt cọc, mà đẩy có vẻ khó không đẩy được là bay cọc mấy trăm củ.
không biết khu Mả Trâu này đất thổ cư xung quanh giá bao nhiêu hả cụ.

fine_thanks

Xe điện
Đấu giá dưới 10, Hà Nội em có thấy ở đâu đâu, trước thấy hồ vân sơn thì lô to, mà hồ quây xung quanh thành ra đường cụt. Chỗ nào dưới 10 cụ cho em xin ít thông tin. em muốn tìm lô đấu giá tổng tiền tầm 1-1,3 tỷ.

nguyenvancuong88

Xe buýt

các cụ này chứng tỏ không hiểu rõ khu này rồi
cụm công nghiệp đông la nó chỉ cho phép làm văn phòng hoặc kho chứa, cái đấy nó mới nhiều cái hay đấy, thứ 1 là dân xung quanh đó văn minh ( vì toàn văn phòng )
và không có gì ôi nhiễm cả, nó tương tự cụm công nghiệp dưới ba la ấy, nhưng ở chỗ này là sát vành đai 4, nó ko khác gì cái chợ buôn , đổ buôn, kho hàng đồ buôn ở vành đai 4
e đánh giá quanh vành đai 4 thì cụm công nghiệp đông la này là vị trí ngon nhất để đầu tư đấy ạ !

chưa kể bên trên e nói rõ rồi, ở đây có 9,2 ha nhà ở xã hội, ít nhất xây 5 tòa thu nhập thấp, dân cực đông nữa

nguyenvancuong88

Xe buýt
Đấu giá dưới 10, Hà Nội em có thấy ở đâu đâu, trước thấy hồ vân sơn thì lô to, mà hồ quây xung quanh thành ra đường cụt. Chỗ nào dưới 10 cụ cho em xin ít thông tin. em muốn tìm lô đấu giá tổng tiền tầm 1-1,3 tỷ.
e nói thật nhưng có thể làm các cụ hơi mất lòng nhé, giờ này mà chỉ chăm chăm vào giá rẻ, k tính đến người mua thật ngay ( a e mình quen gọi là mua đầu tư ấy ) thì k ăn đc đâu :)) , từ giờ sắp lên nó chỉ sốt những dòng ở ngay đc, ngon rồi, kể cả chung cư vẫn sốt cơ mà, chung cư thì làm gì có ai đầu tư đúng k nào ?

fine_thanks

Xe điện
e nói thật nhưng có thể làm các cụ hơi mất lòng nhé, giờ này mà chỉ chăm chăm vào giá rẻ, k tính đến người mua thật ngay ( a e mình quen gọi là mua đầu tư ấy ) thì k ăn đc đâu :)) , từ giờ sắp lên nó chỉ sốt những dòng ở ngay đc, ngon rồi, kể cả chung cư vẫn sốt cơ mà, chung cư thì làm gì có ai đầu tư đúng k nào ?
Phân khúc đấu giá sẵn hạ tầng, giá 1 tỷ, vẫn phục vụ tốt dân xung quanh có nhu cầu cụ ạ. Còn giá 8 tỷ - 9 tỷ các khu đấu giá Hoài Đức hạ tầng không thật sự đồng bộ. Hay như Gia Lâm mà 270tr/mét thì đúng là quá rủi ro khi không bán được.

nguyenvancuong88

Xe buýt

đấy là cụ nghĩ thôi, bọn e đi là xác định đấu lên 90 rồi, tin hay không thì tùy cụ... nhưng để e kể cho cụ 1 chi tiết nhé: căn liền kề đô nghĩa giờ xấu nhất 75m2 chưa hoàn thiện cũng phải 10 tỉ rồi
tiền xây thô giỏi lắm 2 tỉ, tức là riêng đất 75m2 8 tỉ, tất nhiên có người sẽ bảo yên nghĩa là hà đông nó phải hơn hoài đức, nhưng đối với e khoogn quan trọng, đối diện khu chung cư thu nhập thấp + đối diện cụm công nghiệp đông la nó ngon gấp vạn, mặt tiền bên dông la cũng rộng hơn 6,25 hoặc 7m, hạ tầng đường xá tốt hơn đô nghĩa

luuanh6789

Xe buýt
các cụ này chứng tỏ không hiểu rõ khu này rồi
cụm công nghiệp đông la nó chỉ cho phép làm văn phòng hoặc kho chứa, cái đấy nó mới nhiều cái hay đấy, thứ 1 là dân xung quanh đó văn minh ( vì toàn văn phòng )
và không có gì ôi nhiễm cả, nó tương tự cụm công nghiệp dưới ba la ấy, nhưng ở chỗ này là sát vành đai 4, nó ko khác gì cái chợ buôn , đổ buôn, kho hàng đồ buôn ở vành đai 4
e đánh giá quanh vành đai 4 thì cụm công nghiệp đông la này là vị trí ngon nhất để đầu tư đấy ạ !

chưa kể bên trên e nói rõ rồi, ở đây có 9,2 ha nhà ở xã hội, ít nhất xây 5 tòa thu nhập thấp, dân cực đông nữa
9.2 Ha NOXH chỗ nào cụ. Hay ý cụ khi đối diện qua đường tàu và vành đai 4 sát dương nội 2
Với thông tin nào bảo CCN này chỉ làm kho kho bãi văn phòng thế cụ

Chỉnh sửa cuối: