[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

Huy xe tai

Xe đạp
Đất đai cũng như ck cụ ôi! Ôm hàng muốn ra đc thì phải có bài, tuy nhiên ko loại trừ dân fomo tiền rẻ. Tôi thì đã thực địa và hiện sau khi so sánh với nhiều khu vực đấu rá cùng phạm vi từ hồ cụ rùa tôi sẽ nhập vào với rá 27tr/m2;))(lô thường)
Còn đã máu như cccm hôm nay thì 38 vẫn còn thấp, phải xác định đầu tư lâu dài, 5-10 năm nữa lên quận chỗ ấy phải 1xx!!!
10 năm nữa đô thị hoá may ra đc đến vành đai 3.5 hoặc trong vành đai 4 nhưng là những khu bên trục chính, chứ khu này ngoài vd4 r có lên quận cũng chả khác khu đồng mai biên giang hà đông, lên quận lên phường cả 15 năm mà khác gì quê đâu.

lenhaque2

Xe hơi
Quay trở lại cập nhật thông tin nóng cho cccm đấu rá khu Cổng Ngói hôm nay, theo thông tin ae báo về, rá trúng như “dự báo” của nhiều cụ mợ đã hỏi qua cò vạc, môi giới, rá trúng loanh qanh 38:-o và tôi đã dự sai quá lớn khi chủ quan... 27!;))
Như vậy, nhiều cụ xúc đáy ngay sát tết vừa rồi đã sẵn sàng ra hàng với mức lợi nhuận 50%, thật là toet vời, thật không thể tin nổi!=D> Như vậy, cccm biết rất rỏ ràng, đất đai và chứng khoán luôn có mối quan hệ họ hàng thân thiết!;))
Tuy nhiên, cụ nào sang thăm thực địa khu Cổng Ngói vừa rồi mới thấy hạ tầng Đan Phượng bao giờ mới lên quận, trông khu Cổng Ngói còn lông thôn lắm, thật không thể hiểu nổi~X(
(Còn 30 ngày để cccm trúng đấu rá nộp tiền vào ngân sách, tiền cọc là 375tr/đồng, tương ứng 20% giá cccm đã vét đáy ngay đầu tháng 2/2024)
Mức độ nóng với khu này này còn chưa thấm vào đâu so với dưới Hà Đông vừa qua, thật là khủng khiếp!
Mê Linh dự kiến sắp tới đấu giá 500 lô đất, hàng đất nền đấu giá có mà bạt ngàn

Chỉ có thợ mới trúng đc giá 38 đấy cụ àh
Giá thị trường 40 cơ mà hixxxxxxx
Các cụ khinh thường nó quá, dù xấu đến mấy nó vẫn ở đc, oto vẫn tránh nhau, vẫn có vỉa hè
Vẫn sắp lên quận :))

Gaigialamchieu

Xe máy
Em nghĩ cũng 1 phần do đấu giá cổng ngói lần này chỉ đc bỏ phiếu 1 lần (đấu 1 vòng duy nhất) nên người mua cũng phải trả giá cao hơn so với đấu nhiều vòng để chắc chắn trúng. Đợt 1 cũng là đấu trước tết, lúc ấy mn vẫn còn đang fomo chung cư. giờ giá cc lên cao quá lại quay qua đất nền.

lenhaque2

Xe hơi
Cuộn hoài đứt (Hoài Đức) chưa lên giờ lại đến cuộn Đứt Phựt (Đan Phượng) ah cụ
Chắc đội nhà cụ ấy bốc đc mấy lô 38 kia r 😄
2.8 tỉ lô đất đấu giá 75m2 đường 5.5 vỉa hè 2 bên 2m , thoáng trước sau, mà các cụ cũng ngồi chửi e ko biết nói câu gì nữa

giờ ngõ 2m trên yên nghĩa hà đông người ta mua cũng phải tầm 2.5 3 tỉ 1 lô 40m2 rồi, nếu ai đi làm từ yên nghĩa đến mai dịch thì cũng tương đương với khu này đi mai dịch, nếu là các cụ các cụ mua ở đan phượng hay đi vào yên nghĩa mua ngõ 2m

Screenshot 2024-04-07 at 9.28.10 PM.png

Screenshot 2024-04-07 at 9.31.32 PM.png

Huy xe tai

Xe đạp
2.8 tỉ lô đất đấu giá 75m2 đường 5.5 vỉa hè 2 bên 2m , thoáng trước sau, mà các cụ cũng ngồi chửi e ko biết nói câu gì nữa

giờ ngõ 2m trên yên nghĩa hà đông người ta mua cũng phải tầm 2.5 3 tỉ 1 lô 40m2 rồi, nếu ai đi làm từ yên nghĩa đến mai dịch thì cũng tương đương với khu này đi mai dịch, nếu là các cụ các cụ mua ở đan phượng hay đi vào yên nghĩa mua ngõ 2m

View attachment 8456521

View attachment 8456531
Yên nghĩa phải so với Nhổn mới cùng vị trị địa lý Ngõ 2m yên nghĩa đã 70 75tr rồi thì khu mả trâu hôm vừa rồi đấu 180tr cũng ...

lenhaque2

Xe hơi
Yên nghĩa phải so với Nhổn mới cùng vị trị địa lý Ngõ 2m yên nghĩa đã 70 75tr rồi thì khu mả trâu hôm vừa rồi đấu 180tr cũng ...
180 là người ta làm maphia thôi, cụ chắc vẫn chưa hiểu sự tình nhỉ :))
mà thật ra nó vẫn đúng luật, luật ai đẻ ra thì không biết

unifo

Xe hơi

View attachment 8456521

View attachment 8456531
Nghĩ mà ló chán, cụ lên Cổng Ngói nhìn thế mà đem so với Hà Đông, cách một trời một vực. Ngay trc tết, đầu tháng 2/2024 bán ế ệ ề ê, hàng 25 đầy ra, giờ còn hơn chục lô nhấc lên 38 để ae 25 trc Tết ra hàng quá ngon, tôi vẫn tin số ít fomo thôi, chứ thực tế, ae dân đầu tư nhìn 40 chạy mất dép,chờ vài bữa nữa múc lại Hạ Mỗ rá 4x gấp nhiều lần ngon.
Chân thành cụ mợ, thực sự lên cổng ngói nhìn thôi đã quá nản vì nghĩ tới tương lai 10 năm nữa!!! Thà sang bên chăn nuôi múc 5x lô đầu tháng 2 trúng 3x còn hơn! Tôi e cccm sẽ ôm hàng dài mà chưa ra đc:))
(Và tôi lại nghĩ cccm phang 38 còn 30 ngày nữa để vào tiền 50% đấy...:D)

unifo

Xe hơi
Lưu ý Yên Nghĩa vừa qua cò vạc thổi kinh hoàng đất dịch vụ, cccm cẩn thận đu đỉnh. Hiện đất làng tren nghĩa 2m đường rá 5x-60, chứ 70-75 thì đường vào 3m đc rồi, nhưng hầu hết ae kinh nghiệm đều đang ngán...kẻo đu đỉnh!!!:))) Hôm rồi vào Yên Nghĩa mấy bà hàng nc đều “cảnh báo”, cẩn thận lại...ngáo!:))

Huy xe tai

Xe đạp
Nghĩ mà ló chán, cụ lên Cổng Ngói nhìn thế mà đem so với Hà Đông, cách một trời một vực. Ngay trc tết, đầu tháng 2/2024 bán ế ệ ề ê, hàng 25 đầy ra, giờ còn hơn chục lô lên 38 để ae 25 ra hàng quá ngon, tôi vẫn tin số ít fomo thôi, chứ thực tế, ae dân đầu tư nhìn 40 chạy mất dép,chờ vài bữa nữa múc lại Hạ Mỗ rá 4x gấp nhiều lần ngon.
Chân thành cụ mợ, lên cổng ngói nhìn thôi đã quá nản vì nghĩ tới tương lai 10 năm nữa!!!
(Tôi lại nghĩ cccm phang 38 còn 30 ngày nữa để vào tiền 50% đấy...:D)
Biết đâu hạ mỗ lại đc đẩy lên tầm cao mới, ngon ko đến lượt mình cụ ạ.

lenhaque2

Xe hơi
Nghĩ mà ló chán, cụ lên Cổng Ngói nhìn thế mà đem so với Hà Đông, cách một trời một vực. Ngay trc tết, đầu tháng 2/2024 bán ế ệ ề ê, hàng 25 đầy ra, giờ còn hơn chục lô nhấc lên 38 để ae 25 trc Tết ra hàng quá ngon, tôi vẫn tin số ít fomo thôi, chứ thực tế, ae dân đầu tư nhìn 40 chạy mất dép,chờ vài bữa nữa múc lại Hạ Mỗ rá 4x gấp nhiều lần ngon.
Chân thành cụ mợ, thực sự lên cổng ngói nhìn thôi đã quá nản vì nghĩ tới tương lai 10 năm nữa!!! Thà sang bên chăn nuôi múc 5x lô đầu tháng 2 trúng 3x còn hơn! Tôi e cccm sẽ ôm hàng dài mà chưa ra đc:))
(Và tôi lại nghĩ cccm phang 38 còn 30 ngày nữa để vào tiền 50% đấy...:D)
cái dòng cổng ngói nó vẫn có dòng này để cạnh tranh cụ ạ
dịch vụ tiên phương mặt tiền 3m giá cũng tương đương :))

unifo

Xe hơi
Biết đâu hạ mỗ lại đc đẩy lên tầm cao mới, ngon ko đến lượt mình cụ ạ.
Gần trăm lô, tiền núi. Mà đại gia BĐS họ chơi toàn dự án, chứ đấu rá này đội nhóm nhỏ lẻ chỉ tầm một hai trăm tỏi là căng. Ngoài ra, BĐS ko như chứng cháo, khó làm hơn mà cần đội nhóm cò vạc hỗ trợ mới đc. Tôi tin dân mình giờ khôn rồi, qua đợt 6/2022 sáng mắt và bà con cẩn thận hơn nhiều. Tham khảo vừa rồi yên nghĩa đồng mai Hà đông chủ yếu tăng mạnh do đội cò vạc dưới đó rất mạnh

Huy xe tai

Xe đạp
Gần trăm lô, tiền núi. Mà đại gia BĐS họ chơi toàn dự án, chứ đấu rá này đội nhóm nhỏ lẻ chỉ tầm một hai trăm tỏi là căng. Ngoài ra, BĐS ko như chứng cháo, khó làm hơn mà cần đội nhóm cò vạc hỗ trợ mới đc. Tôi tin dân mình giờ khôn rồi, qua đợt 6/2022 sáng mắt và bà con cẩn thận hơn nhiều. Tham khảo vừa rồi yên nghĩa đồng mai Hà đông chủ yếu tăng mạnh do đội cò vạc dưới đó rất mạnh
Khu nào cung đều có đội cò vạc cả mà cụ. Chúng nó đẩy theo sóng, nước lên thuyền lên.

unifo

Xe hơi
Tôi chia sẽ cccm kinh nghiệm từng trãi qua hai năm chinh chiến, đấu rá BĐS cũng có nét tương đồng chứng cháo, khi có hàng rồi thì các đợt sau luôn kéo dần và đc đợt vét cuối(dù toàn hàng xấu, tồn) lại đc kéo mạnh để kích cầu ra hàng trc...:)
Cccm chỉ tham gia chục phiên là nhìn nhận đc thôi, không khó để nhận ra nhưng thừa nhận, đó là tất yếu và cũng là vẻ đẹp và sự hấp dẫn của đấu rá, ăn hàng ngay những phát súng đầu:D

lenhaque2

Xe hơi
hạ mỗ vỉa hè 3m, thoáng trước sau, lòng đường 7,5m e nghĩ đến đợt tới đấu phải lên bét nhất lô xấu nhất cũng phải 65 triệu m2 đấy, còn cụ còn e xem có đúng k nhá

Huy xe tai

Xe đạp
hạ mỗ vỉa hè 3m, thoáng trước sau, lòng đường 7,5m e nghĩ đến đợt tới đấu phải lên bét nhất lô xấu nhất cũng phải 65 triệu m2 đấy, còn cụ còn e xem có đúng k nhá
65tr thì vãi cả nón rồi. Tầm đấy mua sát ql 32 trung tâm thị trấn Phùng cho ngon 😄. Đội nhà cụ này mạnh đấy.

unifo

Xe hơi
Vâng, của mợ tất ợ! Chắc nay mợ mới bắt hàng chênh 38 hoặc ôm đc ít 25 đầu tháng 2 chứ ợ!?;))
Ae đấu rá cá nhân kinh nghiệm đều né khi kéo pha cuối vì vào hàng là cửa ra hẹp hẳn rồi.

Hạ Mỗ vừa rồi hủy, tôi tin nếu đấu, rá lô thường loanh qanh 4x-50, lô mặt đg 6x-70 là kịch kình kịch. Ngoài ra, ôm hàng Hạ Mỗ phải đọng vốn lâu vì chưa có dân, hạ tầng quy hoạch còn lông thôn chưa ra thành thị, dân thậm chí chưa có còn thua dân cả cổng ngói đó là điểm trừ lớn nhất, sau đó là mộ quanh vẫn còn...
Tôi dự trên là còn lạc quan vì đợt đấu Hạ Mỗ cách đây 2 năm, hàng chưa ăn đc mấy, còn cả gần trăm lô nên việc bỏ tiền đánh lớn là rất chưa khả thi...:)

lenhaque2

Xe hơi
65tr thì vãi cả nón rồi. Tầm đấy mua sát ql 32 trung tâm thị trấn Phùng cho ngon 😄. Đội nhà cụ này mạnh đấy.
đội cái gì cụ, giá thị trường nó đang thế
tất cả dòng người đầu tư ( kể cả dân tỉnh ) đều đang chỉ đi săn lùng đất HN, nó đang đc nén lại cả triệu người đang muốn đi mua đất HN đấy, cụ k tin đi hỏi sale xem có phải là 1 sale giờ phải tiếp cùng lúc 5-6 khách 1 ngày k,
sốt lần này chỉ từ vd4 hất vao chứ ra đến vd5 có sốt gì nữa đâu, triệu người nhao nhao đi xem đất thì làm gì đội gì cho lại