Chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc và sửa chữa xe mer cũ

dsnguyen8x

Xe máy
Chắc là cụ mua Mercedes cũ của thợ. Chơi mercedes là phải thay đồ chính hãng và thợ đọc bệnh phải chuẩn. Thợ lởm khởm không làm được đâu. Bọn em
chơi xe Mercedes thấy nhẹ nhõm cả người. Em có tham gia clb Mercedes . Cụ vào clb em mà xem, họ rất cảm ơn những người như cụ để họ có được xe Mercedes cũ với giá rất hời.
Thưa cụ em mua mercedes chính hãng đi nguyên bản từ đầu. Thay đồ mercedes chính hãng từ đầu đến giờ. Giờ thì thay đồ ở quốc bình auto. E ko bao giờ chạy mercedes nữa :). It tiền đi huyndai , nhiều đi lexus :) chấm hết.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Thưa cụ em mua mercedes chính hãng đi nguyên bản từ đầu. Thay đồ mercedes chính hãng từ đầu đến giờ. Giờ thì thay đồ ở quốc bình auto. E ko bao giờ chạy mercedes nữa :). It tiền đi huyndai , nhiều đi lexus :) chấm hết.
Cụ thay ở Quốc Bình thì em xin thành thật chia buồn với cụ. Từ trước đây 1 năm thì Tay nghề của thợ xưởng Quốc Bình ở Đường Phạm Hùng như là thợ vườn. Không có một người nào được gọi là thợ sửa chữa xe ôtô Mercedes Benz cả. Toàn thợ làm phụ thì được.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Mình cũng là 1 người qua đường có đôi chút cm. Đang chạy xe mer già - mua xe từ khi mới cứng . Xe đi giữ gìn đến giờ đc đúng 5van hơn. Xe chạy thì it mà lỗi sau này phát sinh quá nhiều. Kiểu nước chảy chỗ này lấp lại chạy sang chỗ khác. E cũng đã từng chạy rất nhiều gara và cả hãng cũng như hỏi , đọc forum nc ngoài , tham khảo rất nhiều người để mà đỡ mất những lần tiền ngu. Nhiều gara có những bài mà em đọc bác thuốc thớt thấy giống em thế.
Nếu cụ còn xe thì cụ gọi cho anh Thọ 0904234474 . Em nghĩ cụ sẽ thay đổi suy nghĩ của mình vì. Ở đây khám bệnh chuẩn xác. Sửa chữa nhanh.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ không vào hội Mercedes nhỉ.thành viên của hội này chơi với nhau vui lắm và giúp đỡ nhau chân thành nữa.

dsnguyen8x

Xe máy
Em có xin join từ lâu rồi mà chưa đc accept cụ ạ

truonglq

Xe tải
Cụ thay ở Quốc Bình thì em xin thành thật chia buồn với cụ. Từ trước đây 1 năm thì Tay nghề của thợ xưởng Quốc Bình ở Đường Phạm Hùng như là thợ vườn. Không có một người nào được gọi là thợ sửa chữa xe ôtô Mercedes Benz cả. Toàn thợ làm phụ thì được.
E đồng ý vs ý kiến của cụ

zippo111983

Xe buýt
Cụ đã từng trải nghiệm và đã đúc rút đc kinh nghiệm như em roài, mình thì mình thấy thế này nói cho công tâm một chút nhé chứ ko có ý gì cả, các cụ đừng gạch đá em
Thứ 1 : mua mer lướt đã qua sử dụng nói riêng và xe cũ nói chung là hoàn cảnh kt cũng hơi eo hẹp mà lại muốn sang một tẹo , muốn thử cảm giác đi mẹc xe đì nói riêng và xe sang của Đức nói chung
Thứ 2 cũng vì kinh tế eo hẹp nên hay sửa chữa ở ngoài vì giá rẻ hơn 1/3 đến 1/2 thì thử hỏi làm méo gì có đồ ngon mà thay phải ko cụ !( vì các gaâ cũng lên trên 4rum này chém gió chém bão PR kinh hồn những câu như kiểu mời cụ khi nào rảnh qua gaâ em check miễn phí cho hiển nhiên check xe miễn phí nhưng thợ bắt đúng bệnh lại ko sửa e hơi kì mà xe nó hỏng đi cứ lo lơm lớp lỡ nó đứt dọc đg thì thuê xe cẩu kéo là mệt rồi, lỡ đâu đang chở bạn gái con xe nó lại lăn đùng ra thì mất mặt dã man !
Thứ 3 là em phải công nhận là merr nói riêng và xe sang của ĐỨC nói chung nó hiện đại đến mức em cũng ko ngờ như việc cháy cái bóng đèn phanh bé tẹo, hay đèn xi nhan gương nó cháy or đứt dây điện...v..v. ( nói chung là cái gì hỏng những cái bé xíu như cái kim) nó cũng báo, hỏng bất cứ cái gì nó cũng báo nhìn mà não hết cả ruột mà mỗi lần như vậy lại phải vào gara sửa cho tận tình, mà vào gara là tốn time nhanh thì nửa buổi sáng lâu thì ko biết, rẻ thì vài trăm còn naqngj vì ko biết bao nhiêu ! Nói chung là sẽ bị tốn tiền đó ! Đến dầu của em nó mà thay dầu mer hay mobil one cũng cỡ 270k/ lít cho 8000-10000km , còn dầu toyota 5000km có 50k/lit ( tất nhiên ko lên so sânh toyota với mer vì khập khiễng và vì ko cùng phân khúc xe mer là xe sang, còn toyota là xe hạng trung ví dụ như camry còn cao cấp nhất của sedan toyota chắc theo hiểu biết nông cạn của em là Avalon)
Thứ 4 : nếu cụ chơi mer cụ phải tham gia clb của người chơi mer c e s hay w203 w204 hay w211 ....gì gì đó em ko nhớ hết, trc đây em đã từng ở hội đó , các cụ trên đó có rất nhiều kinh nghiệm và rất thông thái, có cụ ko phải thợ sửa xe mà am hiểu về xe có khi còn hơn cả thợ , biết cách ship đồ về, chọn part đồ chuẩn luôn, lựa chọn gaâ lắp ráp thay thế phụ tùng , nói chung là rất hay và thường xuyên off, em cũng rời xa hội mấy năm rồi, trc đây còn rầm rộ trên 4rum giờ hình như hoạt động trên fb là chính hay sao ý !

nicemen

Đi bộ
đọc từ đầu đến cuối vẫn không biết ai đúng ai sai,,, hai cụ làm thêm vài hiệp nữa xem sao...
kẻ tám lạng người nửa cân.. nghe danh đã lâu hôm nay mới có dịp lãnh ngộ ....
quả nhiên danh bất hư truyền... đã đến lúc tung ra tuyệt kỹ chí mạng... rất mong hai cụ cho thiên hạ được mãn nhãn ...
em ở sài gòn, mong có dịp lãnh giáo.
Hôm nay ta quyết sống mãi với ngươi 1 phen, cùng lắm thì 18 năm sau lại là 1 hảo hán!!!

TrangDucMy

Xe máy
Mer cũ thì đã đến lúc thay thế hoặc bảo dưỡng 1 số phụ tùng: như đồ gầm...
Muốn chăm sóc tốt và không tốn nhiều chi phí: Các bác nên chọn nhà cung cấp phụ tùng uy tín, rồi tìm gara quen có tay nghề tốt tốt, thay thế cho nó rẻ.
Em thấy 1 số gara như gara của a Thành, a Dũng... tay nghề cao.
Cửa hàng cung cấp phụ tùng tốt như a Toàn Đức Mỹ( ở Tân Mai) Nhiệt tình và uy tín lắm.
Chúc các bác sáng suốt.

Velociraptor

Xe tăng
Cụ đã từng trải nghiệm và đã đúc rút đc kinh nghiệm như em roài, mình thì mình thấy thế này nói cho công tâm một chút nhé chứ ko có ý gì cả, các cụ đừng gạch đá em
Thứ 1 : mua mer lướt đã qua sử dụng nói riêng và xe cũ nói chung là hoàn cảnh kt cũng hơi eo hẹp mà lại muốn sang một tẹo , muốn thử cảm giác đi mẹc xe đì nói riêng và xe sang của Đức nói chung
Thứ 2 cũng vì kinh tế eo hẹp nên hay sửa chữa ở ngoài vì giá rẻ hơn 1/3 đến 1/2 thì thử hỏi làm méo gì có đồ ngon mà thay phải ko cụ !( vì các gaâ cũng lên trên 4rum này chém gió chém bão PR kinh hồn những câu như kiểu mời cụ khi nào rảnh qua gaâ em check miễn phí cho hiển nhiên check xe miễn phí nhưng thợ bắt đúng bệnh lại ko sửa e hơi kì mà xe nó hỏng đi cứ lo lơm lớp lỡ nó đứt dọc đg thì thuê xe cẩu kéo là mệt rồi, lỡ đâu đang chở bạn gái con xe nó lại lăn đùng ra thì mất mặt dã man !
Thứ 3 là em phải công nhận là merr nói riêng và xe sang của ĐỨC nói chung nó hiện đại đến mức em cũng ko ngờ như việc cháy cái bóng đèn phanh bé tẹo, hay đèn xi nhan gương nó cháy or đứt dây điện...v..v. ( nói chung là cái gì hỏng những cái bé xíu như cái kim) nó cũng báo, hỏng bất cứ cái gì nó cũng báo nhìn mà não hết cả ruột mà mỗi lần như vậy lại phải vào gara sửa cho tận tình, mà vào gara là tốn time nhanh thì nửa buổi sáng lâu thì ko biết, rẻ thì vài trăm còn naqngj vì ko biết bao nhiêu ! Nói chung là sẽ bị tốn tiền đó ! Đến dầu của em nó mà thay dầu mer hay mobil one cũng cỡ 270k/ lít cho 8000-10000km , còn dầu toyota 5000km có 50k/lit ( tất nhiên ko lên so sânh toyota với mer vì khập khiễng và vì ko cùng phân khúc xe mer là xe sang, còn toyota là xe hạng trung ví dụ như camry còn cao cấp nhất của sedan toyota chắc theo hiểu biết nông cạn của em là Avalon)
Thứ 4 : nếu cụ chơi mer cụ phải tham gia clb của người chơi mer c e s hay w203 w204 hay w211 ....gì gì đó em ko nhớ hết, trc đây em đã từng ở hội đó , các cụ trên đó có rất nhiều kinh nghiệm và rất thông thái, có cụ ko phải thợ sửa xe mà am hiểu về xe có khi còn hơn cả thợ , biết cách ship đồ về, chọn part đồ chuẩn luôn, lựa chọn gaâ lắp ráp thay thế phụ tùng , nói chung là rất hay và thường xuyên off, em cũng rời xa hội mấy năm rồi, trc đây còn rầm rộ trên 4rum giờ hình như hoạt động trên fb là chính hay sao ý !
Em đã kiên nhẫn đọc đến trang cuối thread này của cụ, rất khâm phục lý luận và can đảm của cụ, em tin là có nhiều người đã đọc và ghi nhận đóng góp của cụ mặc dù không comment ở đây vì nhiều lý do ...

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đi Mercedes ai cũng có thể mua và đi dc... muốn nhàn cái thân thì phải tự trang bị kiến thức về xe, ko thì phải móc ví... Xe Đức rất thông minh ở hệ thống quản lý điện...cái bóng soi biển thay ko đúng công suất nó cũng báo lỗi...các cụ tự lượng sức và độ dày của ví mà chọn xe vậy thôi.... đừng cố quá rồi lại bảo xe này tốt xe kia lởm... xe nào cũng tốt cũng bền hết chẳng qua nó hỏng do người dùng mà thôi... của bền tại người...