[Funland] Chia sẻ thói quen uống cafe hằng ngày

thngaylangthang

Xe ngựa

vihali

Xe container
Uống cf ở ngoài là em ko ngủ được, lại tè ra mùi. Thế là 3 tháng trước, mua 1 cái máy về, 900k thôi, đọc mấy topics về cf trên này rồi đi mua hàng về pha. Giờ cứ mỗi sáng 1 cốc, chiều 1 cốc và tối 1 cốc, ngủ nghê ngon lành. Em làm việc ở nhà là chủ yếu nên đến giờ vẫn cf đây. Thi thoảng vươn vai tưới rau, rửa bát, quét nhà đợi vợ con đi làm đi học về thôi.

mackmyta

Xe tăng
Mời CF sáng thôi! Thông tin của đối tác rõ ràng,mở như thế,cụ "bồ kết" mợ chủ mà ko biết khai thác vào à? :D
em không :))
kiểu như là : đang buồn đang chán ai tán yêu luôn
thế cơ :))

hoangme8989

Xe buýt
Khả năng em giống cụ. Sáng thức dậy lúc 5h -5h30. Nếu k có giọt cafe nào vào ng là 7h30-8h buồn ngủ rũ mắt
pha của cụ đến sớm thế ạ, pha em 9h-11h. ăn trưa thì tỉnh như sáo vừa gặp miếng vừa chém gió :D cơ địa mõi người mỗi khác em sn 82 thâm niên cà phê tục năm có lẻ, ấy vậy cũng ko đến nỗi thiếu một ngày là ko làm được gì, nếu ko có máy móc tự tin trên 70%. đơm trà cũng là một cách tỉnh táo ạ.

hailuatn

Xe container
Uống cf ở ngoài là em ko ngủ được, lại tè ra mùi. Thế là 3 tháng trước, mua 1 cái máy về, 900k thôi, đọc mấy topics về cf trên này rồi đi mua hàng về pha. Giờ cứ mỗi sáng 1 cốc, chiều 1 cốc và tối 1 cốc, ngủ nghê ngon lành. Em làm việc ở nhà là chủ yếu nên đến giờ vẫn cf đây. Thi thoảng vươn vai tưới rau, rửa bát, quét nhà đợi vợ con đi làm đi học về thôi.

Đồ uống của cụ đa dạng quá :)).

Traubotube

Xe điện
pha của cụ đến sớm thế ạ, pha em 9h-11h. ăn trưa thì tỉnh như sáo vừa gặp miếng vừa chém gió :D cơ địa mõi người mỗi khác em sn 82 thâm niên cà phê tục năm có lẻ, ấy vậy cũng ko đến nỗi thiếu một ngày là ko làm được gì, nếu ko có máy móc tự tin trên 70%. đơm trà cũng là một cách tỉnh táo ạ.
Em là do cơ địa, từ thời sinh viên rồi. CỨ 7h30-8h là mắt ríp lại, ngáp vặt, lờ đờ như nghiện. Nên mới phải bổ trợ tý cafe. CÒn ngoài tgian đó ra em uống k bị mất ngủ.

thngaylangthang

Xe ngựa

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Cc sang chảnh quá. Em làm cho bọn tư bản giẫy chết nên không có thời gian café sáng....Đến cty pha cốc hoà tan vừa làm việc vừa nhâm nhi đến trưa.

Các cụ cho em hỏi café hoà tan loại nào tốt và tin tưởng được nhỉ.
Cà fe hòa tan mà cụ cũng nhâm nhi được đến trưa cơ á ... ?! Em mà uống cà fe gói hòa tan thì ực 1-2 phát xong, không thể nhâm nhi được...:D

lanlanvnu

Xe hơi
Em hơn 3 năm nay các con lớn chút rồi nên cũng khá nhàn, có thời gian mà bày vẽ cafe cà pháo, chứ hồi các con còn bé mỗi sáng hai vợ chồng chạy loạn lên lo bỉm tã ăn uống cho con vất vả còn hơn chạy giặc.

Bây giờ một buổi sáng điển hình của em nếu có chồng ở nhà thì:

- 5 giờ dậy, tập thể dục 30 phút (tập các bài tập trên thảm cá nhân).
- 5h30 gọi chồng dậy, chồng lo việc vắt cam, ép nước trái cây hoặc 1 loại nước uống nào đó cho con, em chuẩn bị đồ ăn sáng và cafe cho chồng con. Do đã chuẩn bị nguyên liệu để tủ lạnh từ đêm qua nên làm rất nhanh, 20 phút là xong. Riêng khoản cafe nhà em không xay ra bột để pha mà để nguyên hạt rang sẵn đủ độ theo kiểu cafe nấu rồi bỏ vào ấm nấu cafe nấu sôi trong 5 phút là có cafe nóng để uống. Muốn uống đen thì để nguyên, muốn uống đường thì bỏ đường, muốn sữa bỏ sữa. Riêng cafe lạnh thì nấu để sẵn vào khai đá viên có nắp, để nó đông thành đá chứ không có kiểu pha cafe nóng rồi bỏ đá để cho thành cafe đá. Nấu xong, hạt bỏ ra rổ để ráo, phơi và nấu lại thêm 1 được nước sái nữa rồi mới bỏ, em thường dùng xác hạt để thêm tinh dầu làm túi thơm treo tủ quần áo hoặc để phòng vệ sinh, góc nhà, treo xe...cho thơm.
- 6h gọi F1 dậy, cả nhà cùng ăn sáng tới 6h15, 6h20. Sau đó vệ sinh cá nhân, thay đồ, chậm nhất là 7h kém 15 phải ra khỏi nhà. Em đưa 3F1 đi học vì cùng đường (trường tụi nhỏ gần trường em dạy, cách nhà 5-10 phút đi xe). Chồng dọn chén bát bữa sáng và có thể ngồi nhâm nhi cafe thêm 1 chút tới 8h đi làm.

Lâu lâu cuối tuần em lười, cả nhà ôm nhau ngủ nướng tới 7, 8 giờ mới chào bình minh rồi dắt nhau đi ăn tiệm, cafe tiệm (nói cafe chứ toàn uống nước trái cây, chịu không thể nào uống cafe ở tiệm nổi vì đã vài lần hai vợ chồng dị ứng nặng.)

Còn khi chồng đi công tác xa thì em dậy sáng chuẩn bị đồ ăn, nước trái cây cho các con, mấy mẹ con ăn cơm xong thì các con tự chuẩn bị, còn em thì 1 cốc cafe nóng không đường, chén bát sắp vào bồn để tối rửa luôn 1 thể.

Từ đầu năm học mới tới giờ có 2 "trợ lý" nấu cafe, sáng mẹ dậy được 30 phút là 2 chị em cũng lục tục dậy không cần phải réo như xưa, cô chị phụ mẹ bắc nước, cô em rửa hạt cafe, chùi li cốc. Có con gái đến tuổi được nhờ rồi thích lắm các cụ ạ.

Patriots

Xe lăn
Cháu sáng cứ phải một ly thế này rồi mới ra khỏi nhà

xichlo3banh

Xe tăng
Em thường dậy sớm, quệt chút son và ra quán cf quen mở hàng cho họ rất sớm, sau đó:
- Rep tn zalo đêm qua ai đó nhắn.
- Đọc báo MU đêm qua thắng thua ra sao (báo VN toàn viết về MU thôi X_X )
- Nhấp vài ngụm cf sữa.
- Vào of ngắm các Chã đz, rình còm hay của một số cụ ;))
- Giả tiền và đi làm.
And you? Chia sẻ thói quen buổi sáng nào cccm :)
Cụ hay uống quán nào để cháu đến trao đổi bóng đá MU cho nó xôm nhẩy???

bimbim71

Xe điện
Em dậy 4h30,xúc miệng 24km bằng cái muỗng xế độp,về nhà 6h lót dạ,ấn máy làm ly đúp cà phê,dọn dẹp lau nhà,đến cơ quan làm việc.

Mrphuongxd

Xe tải
Đáng lẽ em chả có thói quen uống cafe, nhưng mỗi sáng có thói quen ghé 1 quán gần nhà cả 7 ngày trong tuần vì em bán cafe xinh. Đến quán em ngồi xuống, châm điếu thuốc, im lặng ngắm nhìn và em í tự đem cafe ra mà ko thèm hỏi "anh dùng gì ạ". Thế là ngày nào em cũng có thói quen uống cafe 1 cách cưỡng bức như vậy.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lão giống cu em của em, rượu bú như nước lọc nhưng cf uống 100%. Thói quen khẩu vị mỗi người thôi Lão :)
Thế mà, thực ra đi sâu nc cf cũng khá phức tạp vì rất nhiều hưng vị, kiểu pha. Thôi chà đá cho nhanh mà rẻ:))

Ặc, lap cụ phân giải còn thua con phone lởm :D