Chia sẻ về Camera lùi không dây, hiển thị hình ảnh trên thiết bị Android.

dongoviet

Xe tăng
Vậy ip ko dc hả cụ?mua camera lại phải đổi dt ah?tôi tưởng thjk hop luôn vào màn hình của xe dc!giá cả bn hả cụ?
Nếu cụ muốn dùng không dây (không phải đi dây từ camera phía sau ra trước) thì có các phương án sau:
1. Hiển thị trên màn hình của xe (nó có 1 cục thu wifi, có ngõ ra AV để đưa vào màn hình xe;
2. Hiển thị ngay trên iphone/ android phone;
3. Dùng 1 màn hình độc lập đặt trên tapto, nhận tín hiệu từ cục receiver như 1.
Trong 3 pa thì 3 là có độ tin cậy cao nhất.

happylane

Xe máy
Nếu cụ muốn dùng không dây (không phải đi dây từ camera phía sau ra trước) thì có các phương án sau:
1. Hiển thị trên màn hình của xe (nó có 1 cục thu wifi, có ngõ ra AV để đưa vào màn hình xe;
2. Hiển thị ngay trên iphone/ android phone;
3. Dùng 1 màn hình độc lập đặt trên tapto, nhận tín hiệu từ cục receiver như 1.
Trong 3 pa thì 3 là có độ tin cậy cao nhất.
Theo em nghĩ thì PA 3 và cả PA 1 cũng ko khác gì cụ đi dây trực tiếp đâu ạ mà điều này thì trái với nguyên tắc ban đầu của thớt rồi (tận dụng và cơ động) vì cụ cũng phải kéo cái dây nguồn từ cam về phía acquy rồi lại phải kéo dây về công tắc trên taplo nếu giống trường hợp của em (chủ động không bị mất thời gian chờ và xem cam trước khi cài số lùi, giảm thời gian làm việc cũng như tiêu hao điện). Nếu theo PA 3 và 1 thì em khuyên cụ nên gắn dây trực tiếp chứ đừng dùng qua wifi nữa vừa tốn tiền hơn mà kết nối thì không ổn định bằng.

dongoviet

Xe tăng
Theo em nghĩ thì PA 3 và cả PA 1 cũng ko khác gì cụ đi dây trực tiếp đâu ạ mà điều này thì trái với nguyên tắc ban đầu của thớt rồi (tận dụng và cơ động) vì cụ cũng phải kéo cái dây nguồn từ cam về phía acquy rồi lại phải kéo dây về công tắc trên taplo nếu giống trường hợp của em (chủ động không bị mất thời gian chờ và xem cam trước khi cài số lùi, giảm thời gian làm việc cũng như tiêu hao điện). Nếu theo PA 3 và 1 thì em khuyên cụ nên gắn dây trực tiếp chứ đừng dùng qua wifi nữa vừa tốn tiền hơn mà kết nối thì không ổn định bằng.
PA 1 và 3 đều được miễn cái đoạn dây từ phía sau ra trước chứ cụ? Con Focus của em thì dùng pa 3. Em lấy nguồn từ tẩu thuốc (có công tắc) đưa lên màn hình rời và cục receiver. Thực sự pa này có độ trễ ~ 0s, độ tin cậy cao hơn pa 2 vì cục receiver nó chỉ làm 1 nvu hiển thị camera, khác với cái điện thoại. Loại này em còn thừa mấy bộ, có thể thay màn hình rời bằng màn hình trên gương hậu. Hôm nào em chụp hình úp lên để cụ tham khảo.

happylane

Xe máy
PA 1 và 3 đều được miễn cái đoạn dây từ phía sau ra trước chứ cụ? Con Focus của em thì dùng pa 3. Em lấy nguồn từ tẩu thuốc (có công tắc) đưa lên màn hình rời và cục receiver. Thực sự pa này có độ trễ ~ 0s, độ tin cậy cao hơn pa 2 vì cục receiver nó chỉ làm 1 nvu hiển thị camera, khác với cái điện thoại. Loại này em còn thừa mấy bộ, có thể thay màn hình rời bằng màn hình trên gương hậu. Hôm nào em chụp hình úp lên để cụ tham khảo.
TH của em kéo dây về đến taplo lận mà cụ (mục tiêu của em là không dùng dây vào điện thoại cũng như ko phải mua màn hình) , mà xe em thì acquy ở giữa xe nhưng đa số đều nằm ở đầu xe nếu theo cách nối dây của cụ em nhớ ko nhầm thì cụ nối dây vàng vào acquy và dây đỏ vào đèn lùi. Thêm nữa cách nối đó thì em nghĩ cam lúc nào cũng ở chế độ stanby nên sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ của thiết bị và tiêu hao 1 ít điện của acquy khi không sử dụng, bên cạnh đó cụ chỉ dùng màn hình cho cam thì cũng hơi dư, vì nếu muốn xem video thì lại phải trang bị một màn hình riêng nữa chưa kể cụ vẫn phải kéo dây cấp nguồn cho cái màn hình sử dụng cam và cục receiver rồi sạc cho điện thoại thì sợ không đủ chỗ cắm.

dongoviet

Xe tăng
TH của em kéo dây về đến taplo lận mà cụ (mục tiêu của em là không dùng dây vào điện thoại cũng như ko phải mua màn hình) , mà xe em thì acquy ở giữa xe nhưng đa số đều nằm ở đầu xe nếu theo cách nối dây của cụ em nhớ ko nhầm thì cụ nối dây vàng vào acquy và dây đỏ vào đèn lùi. Thêm nữa cách nối đó thì em nghĩ cam lúc nào cũng ở chế độ stanby nên sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ của thiết bị và tiêu hao 1 ít điện của acquy khi không sử dụng, bên cạnh đó cụ chỉ dùng màn hình cho cam thì cũng hơi dư, vì nếu muốn xem video thì lại phải trang bị một màn hình riêng nữa chưa kể cụ vẫn phải kéo dây cấp nguồn cho cái màn hình sử dụng cam và cục receiver rồi sạc cho điện thoại thì sợ không đủ chỗ cắm.
Em thì lấy nguồn trên đèn đờ mi phía sau, trước đây em lấy nguồn trên đèn lùi (de) cũng ở phía sau, nhờ vậy được miễn đi dây từ sau ra trước. Điện thoại thì dùng làm cái này (camera de), nghe gọi rãnh tay, xem bản đồ chỉ đường, mới đây thì thêm cam hành trình phía trước:)) Em thì ko có nhu cầu DVD nên vậy là cũng tạm ổn.

Chỉnh sửa cuối:

Viet son

[Tịch thu bằng lái]
Thks cụ đã gop ý cho mình!

Viet son

[Tịch thu bằng lái]
Bữa nào cụ up hình cho anh em chiêm ngưỡng tẹo nhá?ko có camera lùi mất điểm quá!xe tên thi tõ la kêu:))

dongoviet

Xe tăng
Bữa nào cụ up hình cho anh em chiêm ngưỡng tẹo nhá?ko có camera lùi mất điểm quá!xe tên thi tõ la kêu:))
Góp ý chân thành với cụ: Mấy món này là mấy món vọc vạch cho vui, tự lắp và trải nghiệm, vừa túi tiền với xe cỏ thôi. Xe cụ BMW thì cụ cứ phi ra hàng nội thất, khoảng 2, 3 củ là ngon choét, bảo hành bảo tỏi bài bản.
Nếu cụ vẫn máu thì cụ cứ chọn 1 trong 3 phương án trên. Em sẽ giới thiệu cụ thể từng loại cho cụ. (Không mua bán chèo kéo gì đâu cụ nhé).

Viking

Xe điện
Mình chỉ dùng cam khi lùi xe nên mức độ hao pin không đáng kể, chủ yếu là khi dùng google map và xem video thì pin mới tụt nhanh. Tuy nhiên dùng cáp AV thì bất tiện cái là em dùng con Sky A900 nên chỉ có duy nhất cổng USB mini vừa sạc vừa kết nối với các thiết bị thì khi vừa lùi xong lại phải thao tác tắt cam gài số tiến xong lại phải tháo cáp để gắn cáp sạc từ tẩu thuốc hoặc pin dự phòng nên hơi rắc rối {vì cứ lên xe nếu dùng bản đồ hoặc phát media (nhóc nhà em nó nghiện clip Gummybear và quảng cáo nên em phải thường hay mở để cháu nó ngồi yên chứ không thì cháu nó mò mẫm bật tắt tùm lum các thiết bị trên xe, kể cả kéo cần số và thắng tay =))) nên em phải cắm sạc để bảo toàn lượng pin khi xuống xe}
Để vừa có USB vừa sạc, bác cần 1 cái cáp như này:

happylane

Xe máy
Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Modul mà cụ nói phải con này ko?
http://vi.aliexpress.com/item/AV-USB-Video-Recorder-Free-Shipping/443270160.html?recommendVersion=1
Ở VN mình giá rổ như thế nào cụ nhỉ?
còn cọng cáp trên liệu có cọng dài hơn ko nhỉ Khoảng 1m?
với lại cái này thì có phải sử dụng phần mềm ko nhỉ?
Đúng modul đó đó bác ợ
Ở VN em không biết có bán không.
Còn phần mềm thì đây ợ:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.easycap.viewer&hl=en

Tự động active khi có tín hiệu vào.

Lưu ý là thiết bị Android phải hỗ trợ OTG (Sky phones, Acer, Nesus, Asus, Samsung tab trên 7 inch, Note ...)

putin-cheryl

Xe tải
Chi phí hết bao tiền cụ

Viet son

[Tịch thu bằng lái]
Thks cụ!vịt sơn mới xài xe nên còn non kinh nghiệm mới hỏi ý kiến các cụ chứ vịt sơn ko có ý hỏi giá chơi!rất mong các cụ tư vấn.

dongoviet

Xe tăng
Thks cụ!vịt sơn mới xài xe nên còn non kinh nghiệm mới hỏi ý kiến các cụ chứ vịt sơn ko có ý hỏi giá chơi!rất mong các cụ tư vấn.
Chào cụ, xe của cụ không có màn hình sẵn phải không ạ? Nếu cụ muốn dùng camera lùi không dây thì em có thể giới thiệu với cụ loại có màn hình kèm theo - màn hình đặt trên taplo hoặc màn hình kèm theo gương chiếu hâu. (không dùng iphone/android) hoặc loại hiển thị trên iphone/android.
Em thì có sẵn loại màn hình đặt trên taplo, chất lượng theo em là tốt hơn các loại kia, nhưng hình thức thì tương đối xấu.
Em cũng hay nhập mấy món này vừa để chơi, tặng, bán,... đợt tới test hàng xong sẽ up lên chia sẽ với các cụ.

Viet son

[Tịch thu bằng lái]
Thks cụ!xe minh la bim 520i có màn hình nhưng ko có camera lùi thôi!bên cụ có loại nào đẹp up anh em ngắm nhá!.

dongoviet

Xe tăng
Trả lời cho một bác đã hỏi:

Hỏi:
Em muốn hỏi là khi lắp Camera Wifi kết nối với Ipad hoặc Smartphone thì nó sẽ hoạt động như thế nào ah.
1. Luôn hiển thị khi được kết nối Wifi.
2. Hiển thị khi vào số lùi.

Trả lời:
1. Trước tiên, smartphone (Android) phải được cài đặt:
- Đã cài phần mềm CaRMoniter
- Đã cài password wifi của camera (giống như password wifi trong nhà/cơ quan của bác).

2. Hình ảnh trên Smart phone được hiển thị khi:
- Chạy (kích vào biểu tượng CaRMoniter) phần mềm CaRMoniter một lần đầu tiên lên xe.
- Bộ camera được cấp nguồn: Cấp nguồn cho camera có nhiều cách như đã nói trong thớt: (nguồn từ đèn lùi - khi cài số de sẽ cấp nguồn; nguồn từ đèn đờ mi - Khi bật đèn đờ mi sẽ cấp nguồn,...)
Ngoài ra, để wifi luôn sẵn sàng thì luôn cấp nguồn cho dây đỏ bằng cách đấu dây đỏ vào dây dương thường xuyên của nguồn xe (khi đó sẽ có wifi, chưa có hình); đấu dây vàng vào dây dưng của đèn lùi, khi gài số de, dây vàng có điện, trên điện thoại sẽ lên hình ngay.

titach_777

Xe máy
Nói chung lắp màn hiển thì thì dùng màn hình gương hoặc màn hình dvd vẫn tốt hơn. Dùng mấy thiết bị máy tính bảng có đặt giá vào cũng hơi lọc sọc