[Funland] Chiến quán ăn ở khu văn phòng

Mở mấy khu này chắc chắn đông khách. Nhưng cụ phải xác định công nghiệp hoá, tự động hoá càng nhiều khâu càng tốt thì nó mới nhàn hơn được. Còn không thì phải thuê rất nhiều người và rất mệt óc vì mình phải giám sát, quản lý, xử lý vấn đề, chăm sóc khách hàng... Quần quật từ sáng đến tối.

Voi coi HN

Xe tăng
Món cơm VP này vất, em có ông bạn làm đc 3 tháng bỏ của chạy lấy ng vì ko đủ sức. Em có qua ngắm xem vận hành cửa hàng mấy hôm mà cũng chóng cả mặt.
Khu đông VP tiền thuê mặt bằng rất cao. Rồi chi phí tổ bếp, nhân viên chạy bàn, trông xe, dọn dẹp... tiền điện, tiền nước, đủ các loại tiền không tên: an toàn thực phẩm, vệ sinh môi trường, an ninh trật tự....
Nhìn đông khách thế thôi nhưng diễn ra trong 1-2h buổi trưa là hết, ko khai thác hiệu quả được mặt bằng.
Muốn quản lý được phải trực tiếp tham gia các khâu vừa kiểm soát chất lượng và chi phí, chứ giao hết cho nhân viên và bếp là vỡ mồm ngay. Sáng sớm tinh mơ đã phải đi lựa chọn thực phẩm, càng dân VP càng khôn mồm, đồ càng phải tươi ngon ko là mất khách, đồ cũ ko bán hết phải bỏ. Rồi về quản lý chế biến, quản lý tổ bếp ... đồ cơm vp loanh quanh cũng vài chục món, làm bục mặt thì cũng 10h trưa mới xong. Quán đông nhưng dồn vào tí buổi trưa, ít nhân viên thì thiếu mà nhiều nhân viên thì ù một lúc là ngồi chơi. Vãn khách thì lo rửa đồ dùng, dụng cụ rồi sơ chế một số thực phẩm cho ngày hôm sau loanh quanh cũng hết ngày. Chả còn thời gian làm gì khác, cuộc sống gia đình đảo lộn...
Nhìn tưởng ngon mà ko ngon đâu, những người phải trải qua lâu, nhiều kinh nghiệm biết cách xắp xếp quản lý tốt, tiết kiệm chi phí hiệu quả mới tồn tại và làm ăn ngon được

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Quê em - Cổ Loa đới cụ ơi :D

Mía cây giờ vào nhà máy hết :D
Mía ngoài đường là mía cân cụ nhé, cứ tầm 1 cân 1 cây - vừa xinh được 1 cốc vại 330ml :D bán 12k/cốc trừ đá trừ điện đi lãi còn được bao nhiêu đâu cụ :v
Mới nhìn tưởng đoạn vào xuân phương . Mía cây em thấy họ bán cứ 1 khúc dài tầm 50cm là đủ 1 cốc rồi mà , do đá đầy cốc . 1 cây phải được 3 cốc là ít ấy .

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Đợt này mấy quán ăn ở khu văn phòng lúc nào cũng đông nườm nượp. Em hay lượn ăn trưa ở Huỳnh Thúc Kháng chỗ gần toà VP bank, mấy quán cơm văn phòng, cơm gà, phở gà, bún đậu... tầm 11:30-12h đông nghịt, đi ăn muộn chút là hết đồ ăn.
Có lẽ nào các cụ thử chiến mảng quán ăn phục vụ dân văn phòng em thấy khá thơm.
Mà 1 suất cơm / phở cũng 40-50k rồi
Ko đơn giản đâu cụ, các khu này chỉ đông buổi chưa, mà bán buổi trưa nuôi tiền nhà cả tháng cũng mệt phết

Bobbo

Xe điện
Mới nhìn tưởng đoạn vào xuân phương . Mía cây em thấy họ bán cứ 1 khúc dài tầm 50cm là đủ 1 cốc rồi mà , do đá đầy cốc . 1 cây phải được 3 cốc là ít ấy .
Nhà cụ kéo trước gấu cũng bán nhỉ?

tridaulau

Xe tăng
Dễ húp thì thiên hạ vào lâu rồi
Cần j huỳnh thúc kháng. Cả con phố tôn thất thuyết đi trưa qua đấy, bạt ngàn khách. Không lo thiếu
Dưng liệu chấp nhận dc giá thuê mặt bằng không

thngaylangthang

Xe ngựa
Chủ thớt nừa em, em tìm mái ... mừ đếch thấy quán lào tên Chiến