[TNGT] Chiều qua tại Pháp Vân Cầu Giẽ

redTop

Xe điện
Không bao giờ phạt được lỗi này cụ ạ. Chỉ sau khi tai nạn xảy ra thì mới đo đạc vết phanh và vết đâm lực đâm thì các nhà điều tra mới suy ra thôi. Camera tự động chưa thiết kế để đo khoảng cách giữa các xe đồng thời với đo tốc độ, mà xxx bằng xương bằng thịt thì càng khó làm việc này.
Các lái xe tự thương lấy bản thân và khách trên xe là chủ yếu.
Chỉ cần bắn tốc độ hai xe liền nhau là xác định được khoảng cách vì có thông tin vị trí, tốc độ, thời gian thì tính ra được.

anhtho

Xe ngựa
Chỉ cần bắn tốc độ hai xe liền nhau là xác định được khoảng cách vì có thông tin vị trí, tốc độ, thời gian thì tính ra được.
Lý thuyết thì làm được, mà thực tế khó. xxx giờ chỉ cần bắn, hiện biển số và tốc độ cho nó dễ phạt. Làm khoảng cách ko chắc chắn, bản thân lái xe cũng ko thể biết mình cách xe trước bao nhiêu mét.

redTop

Xe điện
Lý thuyết thì làm được, mà thực tế khó. xxx giờ chỉ cần bắn, hiện biển số và tốc độ cho nó dễ phạt. Làm khoảng cách ko chắc chắn, bản thân lái xe cũng ko thể biết mình cách xe trước bao nhiêu mét.
Sai số vài mét thì khó còn sai số 50% với tốc độ cao tốc thì lái xe biết. Chi chỉ có mức phạt như lỗi tốc độ thì xxx làm ngay

soprano07

Xe máy
Cái cao tốc này không có hôm nào là ko thấy tai nạn

anhtho

Xe ngựa
Sai số vài mét thì khó còn sai số 50% với tốc độ cao tốc thì lái xe biết. Chi chỉ có mức phạt như lỗi tốc độ thì xxx làm ngay
Cũng không làm được đâu cụ. Họ phải có 2 thông số, lại còn phụ thuộc vào 2 xe, cũng ko đơn giản. Chưa kể đo tốc độ là phải chiếu dọc, còn đo khoảng cách là phải chiếu ngang.
Cứ bắn tốc độ cho nó 'nhàn'.
Một điều chứng minh cho sự thật đó là : từ xưa tới giờ chưa ai than phiền bị bắt phạt do lỗi ko giữ khoảng cách AT (trừ phi đã có tn xẩy ra).

duongtm

Xe tăng
Em cũng muốn giữ khoảng cách an toàn nhưng thằng sau lại chèn lên hoặc.vượt ẩu tạt như đúng rồi
Nó tạt đầu thì mình lại giảm tốc độ đi tí để giữ khoảng cách với nó

Trác Đông Lai

Xe buýt
Những vụ như này còn xảy ra nhiều; xảy ra thường xuyên.

Em đi đường cao tốc em gặp suốt mấy lái xe thiếu hiểu biết thích bám đít nhau; tai nạn đến là chuyện rất dễ hiểu.

Đi gần nhau quá không giữ khoảng cách an toàn thì kiểu gì chả bị, người ko sao là may rồi