[Funland] Chim sẻ đi nắng và nền AOE VN

cantona

Xe container
Hno bibi đánh solo với sẻ đã thua lại còn bị vặt đôi gương Mec, đen :))

minhtuan_te

Xe tăng
Đè làm sao đc cụ, nó là 2 sân chơi khác nhau mà, cộng đồng AOE vẫn mạnh lắm đấy, cháu 40 rồi mà tuần nào team cũng làm trận, trong đó có ông gần 50 hehe
Đúng đấy cụ, em chỉ chơi clash of clan thôi mà team em toàn lão già, có 2 lão giám đốc, 1 lão chủ mấy gara ô tô cũng chơi kinh lắm. Em 48t mà cũng ở mức trung bình.

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Một trận thường rơi vào 30-45p nếu kèo 2-2. Với 4-4 tầm 1h hoặc hơn, một séc có 3 - 5 trận ngồi xem hết 1 séc chả 3 tiếng là còn ít đấy ạ.
Các cụ không ham thì thôi chứ ham ngồi xem còn sướng hơn mình đánh, vì sao đến tận giờ này AOE nó vẫn tồn tại bởi vì nó vẫn hấp dẫn, kịch tính. Hồi xưa em chơi nào là Quake, Starcraft, CS 1.1, AOE thì giờ còn mỗi AOE với CS nâng lên thành CS GO bọn thế giới nó vẫn chơi.

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Món này em thấy tay của chugns nó quá nhanh. Mình già k0 theo kịp. Lên được đời 2 thì chúng nó đã kéo sang bin mình rùi. Nông dân đỡ thế đấy nào đc :D
Cái này gọi là khai hóa nhá

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Món này em thấy tay của chugns nó quá nhanh. Mình già k0 theo kịp. Lên được đời 2 thì chúng nó đã kéo sang bin mình rùi. Nông dân đỡ thế đấy nào đc :D
Công nhận, em ngày xưa em cũng tập toẹ cái món này, viết hẳn ra giấy để học thuộc cái phím tắt nhưng xong vẫn phải ngó ngó để bấm.

Chứ Chim Sẻ nó là múa trên bàn phím rồi, như các cụ OF chém là tay nhanh hơn não là có thật đấy.

Đang nông dân đi trồng rau chặt củi đã thấy kèn lệnh nó sang nhà rồi, toàn cung vs nỏ chén cuốc vs rìu thì đỡ thế đếu nào được :D

ca_kiem

Xe container
Con chim sẻ này ăn nhiêu lương lắm... ngay cả bên khựa nó cũng có rất nhiều fan hâm mộ chứ chưa nói đến Việt nhà ta. Riêng bọn YouTube nó giả lương cứng hàng tháng không dưới 10.000 $/ tháng....
Cũng trả có gì lạ, vừa rồi có cụ nào trong miền trong thu nhập qua mạng còn hơn 40 tỏi..bị oánh thuế hơn tỏi.

.Chuối.

Xe tăng
Một trận thường rơi vào 30-45p nếu kèo 2-2. Với 4-4 tầm 1h hoặc hơn, một séc có 3 - 5 trận ngồi xem hết 1 séc chả 3 tiếng là còn ít đấy ạ.
Các cụ không ham thì thôi chứ ham ngồi xem còn sướng hơn mình đánh, vì sao đến tận giờ này AOE nó vẫn tồn tại bởi vì nó vẫn hấp dẫn, kịch tính. Hồi xưa em chơi nào là Quake, Starcraft, CS 1.1, AOE thì giờ còn mỗi AOE với CS nâng lên thành CS GO bọn thế giới nó vẫn chơi.
Cụ thiếu Starcraft rồi! Món này qua tay bọn Hàn xẻng đã thành một ngành giải trí hốt bạc, xem mấy cái SC tournament xong quay sang AoE thấy còn nhỏ lẻ lắm:(. Thành thử bọn game thủ AoE trừ 4-5 chú Top1 ra, cũng không ăn thua lắm. Dù sao so với hồi em còn cày team tam giác thì so với bọn trẻ bây giờ cũng đã là một trời một vực rồi, hồi đấy gầy được kèo độ 5 lít đã là kinh khủng tởm rồi:D.

gik_nguyen

Xe buýt
Thua bibi mua mẹc hết. Đúng là csdn kiếm tiền giỏi hơn, trình độ hơn, nhưng tiêu tiền vẫn lom dom lắm. Ai lại đi mua con mazda lướt ở carmart. E mà có tiền làm hẳn con mẹc mới tinh đi cho sướng người.
Một thằng tiêu tiền mình làm ra, một thằng tiêu tiền bố mẹ cho + cả mình làm ra thì nó phải khác nhau chứ.

KatKik

Xe điện
Sẻ có công rất lớn đưa nền AOE Việt lên đẳng cấp mới. Lúc Sẻ mới xuất hiện, kỹ năng và tư duy vượt trội so với Top 1 lúc bấy h.

nkhanhquoc

Xe buýt
Thua bibi mua mẹc hết. Đúng là csdn kiếm tiền giỏi hơn, trình độ hơn, nhưng tiêu tiền vẫn lom dom lắm. Ai lại đi mua con mazda lướt ở carmart. E mà có tiền làm hẳn con mẹc mới tinh đi cho sướng người.
Em nghĩ thằng sẻ nó coi oto là phương tiện, hơn nữa nó còn cuộc đời dài phía trước. Thằng ku khôn lắm.

gik_nguyen

Xe buýt
Sẻ chắc là nhiều fan nhất bây giờ rồi. Tuy nhiên, giờ cu cậu đánh ổn định với cả chắc chắn quá, ít khi phiêu nên xem bớt phê hơn ngày xưa.
Hồng Anh thì chiếu dưới 1 chút nhưng em lại thích xem cu này. Công rất phũ, rất rát, rất phê :D

Em xin hết!

gik_nguyen

Xe buýt
Sẻ có công rất lớn đưa nền AOE Việt lên đẳng cấp mới. Lúc Sẻ mới xuất hiện, kỹ năng và tư duy vượt trội so với Top 1 lúc bấy h.
Em nghĩ Sẽ chỉ là 1 phần tất yếu thôi cụ ạ (không có Sẻ thì sẽ có Đại Bàng khác). Theo em, công đầu khi nhân rộng và phát triển được làng AoE như bây giờ phải kể đến beyeu - người thành lập ra GameTV và định hướng rất rõ nét cho việc phát triển AoE sau này.

Ngoài lề tí, em nhớ không nhầm thì hình như beyeu và cụ tổng của OF là người cùng một nhà thì phải :)

KatKik

Xe điện
Sẻ chắc là nhiều fan nhất bây giờ rồi. Tuy nhiên, giờ cu cậu đánh ổn định với cả chắc chắn quá, ít khi phiêu nên xem bớt phê hơn ngày xưa.
Hồng Anh thì chiếu dưới 1 chút nhưng em lại thích xem cu này. Công rất phũ, rất rát, rất phê :D

Em xin hết!
Chuẩn cụ E cũng thích xem HA đánh, ku này đánh kiểu cống hiến. Se đánh chắc bài, tư duy chiến thật tốt nhưng ko phiêu như HA.

tedotori

Xe tải
Cái game AOE này có phiên bản làm lại độ phân giải cao nhưng có vẻ các cao thủ vẫn chuộng đánh bản cũ các cụ nhỉ.

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tầm cỡ Chim Sẻ, cực hiếm, tiếc mỗi điều là game online đã đè bẹp đế chế, giá quay lại được 20 năm trước
Đè làm sao đc cụ, nó là 2 sân chơi khác nhau mà, cộng đồng AOE vẫn mạnh lắm đấy, cháu 40 rồi mà tuần nào team cũng làm trận, trong đó có ông gần 50 hehe
Game online nó không đè được Aoe đâu vì Aoe nó có phân khúc khách riêng. Giới IT, văn phòng đánh Aoe nhiều từ thời xưa, đến 40-45 vẫn đánh team. Khách thích Aoe thường là khách trung thành chứ GO nhiều game quá nên khách không bền

Biển 100

Xe đạp
VN Có CS và Hồng Anh, HA chơi hay nhưng có 1 cái gì đó k qua nổi CS
Đối của CS luôn là SLong của TQ
Để mà nói giờ chỉ có VN và TR chơi môn này
Nên CS thuộc dạng vô địch TG rồi

atoxet

Xe buýt
vâng nhưng e có tiền như chim sẻ đi nắng thì không bao giờ e mua xe lướt. Mình là người có tiền phải bóc tem nó mới đúng đẳng cấp. Mỗi tội m k có tiền hí hí
Sẻ thuộc dạng ăn chắc mặc bền chứ ko phải kiểu thích chơi (nhìn cách nó chơi AOE là thấy, mọi thứ rất chỉn chu, tỉ mỉ, cẩn thận). Mua xe ở Carmart chắc cũng vì mối quan hệ với cụ Chọc gậy bánh xe, cụ này thuộc team phát hiện ra nó và đưa nó vào đời.

Lão Long

Xe tăng
Kiểu live stream này e thấy các cháu nó chơi liên quân nhiều hơn.

2.000.000 thì quy đổi ra là 20.000 đonal trump chứ ạ. Cu em nó thì kiếm tiền khủng khiếp rồi. tự mua nhà mua xế hộp từ năm ngoái rồi ạ. nhưng trừ em nó ra thì chỉ có hồng anh cũng tàm tạm chứ các game thủ khác sống lay lắt thôi ạ.
Cụ ko tính lỏng bạch tiêu à :))

4funnyonly

[Tịch thu bằng lái]
Em thích xem Vane Love hơn. Mỗi lần nó câu voi chết dân, em cười như thằng điên!