[Funland] Chính thức được Kiếm tiền từ Youtube sau 1 tháng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Không về nhì

Xe điện
Em đã làm được rồi các cụ ơi. Chăm chỉ ra 2 video mỗi ngày và có thành quả chỉ sau 1 tháng. Chính thức được Youtube hợp tác và giờ chỉ cần đợi 100USD là có thể ra Ngân hàng rút về. Nếu em duy trì được lượng người xem như hiện tại thì mỗi tháng kiếm hơn 100 USD là bình thường.
Em thật sự khuyên cụ mợ nào có sở thích chia sẻ thì hãy lập ngay kênh Youtube. Dụng cụ chỉ cần điện thoại hoặc chiếc máy quay phim Gopro như của em là đủ.
View attachment 7388105 View attachment 7388039 View attachment 7388922
Cụ dùng app gì để chỉnh sửa video

_MQ_

Xe tăng
Cụ chủ đập choai phết. em đăng ký kênh của cụ rồi... xem lướt qua thấy cụ nhận xét về Hiếu PC với câu: "Tội phạm bên Mỹ mà về VN vẫn được trọng dụng....... tội phạm nó vẫn mãi mãi là tội phạm thôi". Em thấy không ổn, họ phạm tội, đi tù, đã bị trả giá, bị PL xử lý... giờ ăn năn hối cải, hiểu ra được vấn đề, làm lại cuộc đời mới, được xã hội công nhận, thì phải mừng cho họ chứ... thế là em lại có hý định hủy đăng ký kênh của cụ =))
chủ đề đưa ra là để bình luận mà cụ. như kênh của cụ thớt mục đích là thế mà.

cha biet chi

Xe điện
Em chúc mừng cụ.món này e chịu.k có ý tưởng ạ.

trungduong2211

Xe điện
E biết một cháu con người quen du học Mỹ về lập kênh chia sẻ kiến thức, quảng bá du lịch cho Tây, sau năm hơn năm gì đó thì lượt folow lên hơn 100k, mà toàn Tây thôi, được nút bạc. Lúc đc nút bạc cũng tổ chức tiệc mời các youtuber đến mừng. Tuần ra video 1 lần, mỗi clip hiện nay đc vài chục k view. Mà em thấy cũng phải đầu tư phết, ekip đôi ba người di chuyển đi lại khắp Việt Nam. Trang thiết bị có thể không nhiều nhưng phát triển ý tưởng, nội dung chắc cũng tốn kha khá công, chi phí đi lại ăn ở tốn nữa. Thấy bảo hiện giờ tháng kiếm được dăm sáu chục củ.

trungduong2211

Xe điện
Ô hay, anh ta đã trả giá cho sai lầm của mình ở Mỹ rồi đó thôi.
Xem hơn 1 trang các ý kiến đóng góp vấn đề này mà cụ chủ vẫn bảo thủ, định kiến cực đoan nhỉ. Chắc định hướng tập hợp những người anti anh Hiếu kia hic

imbatouch

Xe máy
Chúc mừng cụ chủ nhé. Món này cạnh tranh cao, nhưng cũng rất thú vị đòi hỏi dám nghĩ dám làm

trungduong2211

Xe điện
Trước thằng ku nhà em từ lớp 11 cũng có kênh Youtube gần 500 ngàn follow. Sau không làm người nữa. Tiền cũng được phết.
500 ngàn thì tháng kiếm bộn tiền cụ nhỉ. Em không rành cái này lắm nhưng đứa cháu quen lập kênh sau hơn năm mới đc 100k, mà bm nó bảo tháng đã kiếm được dăm sáu chục củ rồi.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Trước thằng ku nhà em từ lớp 11 cũng có kênh Youtube gần 500 ngàn follow. Sau không làm người nữa. Tiền cũng được phết.
Ủa sao có 500k follow lại ko còn làm người nữa là sao cụ

juve99

Xe cút kít
E biết một cháu con người quen du học Mỹ về lập kênh chia sẻ kiến thức, quảng bá du lịch cho Tây, sau năm hơn năm gì đó thì lượt folow lên hơn 100k, mà toàn Tây thôi, được nút bạc. Lúc đc nút bạc cũng tổ chức tiệc mời các youtuber đến mừng. Tuần ra video 1 lần, mỗi clip hiện nay đc vài chục k view. Mà em thấy cũng phải đầu tư phết, ekip đôi ba người di chuyển đi lại khắp Việt Nam. Trang thiết bị có thể không nhiều nhưng phát triển ý tưởng, nội dung chắc cũng tốn kha khá công, chi phí đi lại ăn ở tốn nữa. Thấy bảo hiện giờ tháng kiếm được dăm sáu chục củ.
5 60 củ là lợi nhuận ròng hay doanh thu hả cụ? Nếu mà doanh thu thì trừ đi chi phí thì chả còn mấy nhỉ? :-?

trungduong2211

Xe điện
5 60 củ là lợi nhuận ròng hay doanh thu hả cụ? Nếu mà doanh thu thì trừ đi chi phí thì chả còn mấy nhỉ? :-?
E cũng không rõ lắm. Chỉ thấy có lần bố nó khoe kiếm được như thế, e cũng k hỏi kỹ. Khi mới từ Mỹ về cháu nó bảo sẽ tự chọn con đường làm ăn riêng, lập kênh youtub. Bố nó than là đi du học Mỹ chục năm trời về mà chỉ đi làm youtub này sao. Cháu này đi dh từ cấp 3, học xong đh ở lại Mỹ đôi năm mới về nước. Hồi mới mở kênh cũng lẹt đẹt, nhưng theo dõi e thấy phát triển khá bền vững, clip làm ngày một chuyên nghiệp hơn, sau hơn 1 năm cũng đạt 100k người theo dõi. Cũng chỉ là mấy cái địa điểm du lịch, mấy quán hàng ăn mà youtub trong nước đã đăng rần rần, nhưng cháu này có tệp khách hàng riêng là người nước ngoài.

canboxom.dt

Xe tăng
E cũng không rõ lắm. Chỉ thấy có lần bố nó khoe kiếm được như thế, e cũng k hỏi kỹ. Khi mới từ Mỹ về cháu nó bảo sẽ tự chọn con đường làm ăn riêng, lập kênh youtub. Bố nó than là đi du học Mỹ chục năm trời về mà chỉ đi làm youtub này sao. Cháu này đi dh từ cấp 3, học xong đh ở lại Mỹ đôi năm mới về nước. Hồi mới mở kênh cũng lẹt đẹt, nhưng theo dõi e thấy phát triển khá bền vững, clip làm ngày một chuyên nghiệp hơn, sau hơn 1 năm cũng đạt 100k người theo dõi. Cũng chỉ là mấy cái địa điểm du lịch, mấy quán hàng ăn mà youtub trong nước đã đăng rần rần, nhưng cháu này có tệp khách hàng riêng là người nước ngoài.
Đi quay như này suốt cũng vất vả lắm, kiếm tiền không dễ đâu cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng