[Funland] Chính thức được Kiếm tiền từ Youtube sau 1 tháng

Trạng thái
Thớt đang đóng

nickambinhso1

Xe hơi
Nếu các cụ xem kênh youtube web5ngay sẽ thấy kiếm tiền bằng youtube là không khó đâu ạ. Chủ yếu là hợp xu hướng người nghe. Em tình cờ search ra 1 cái video dạy tiếng anh của web5ngay (em tìm kiếm và lọc theo chế độ nhiều người xem). Em thật sự bất ngờ vì cái video đấy nội dung chả có cái gì mà hơn triệu view. Em nghi là video bị hack lượt view nên đã đọc các bình luận phía dưới. Em sốc một lần nữa luôn, toàn thấy các bình luận khen mà chưa thấy bình luận nào chê. Thế thôi, em bỏ công cuộc bới lông tìm vết.
Video mà em xem: nội dung chính trình bày khoảng 5 phút là hết mà kênh này nó nó ê a ề à và lan nan khoảng 30 phút. mà nội dung chính thì cũng chẳng có cái gì đáng để xem.

Chỉnh sửa cuối:

lai 4 fun

Xe tải
Khổ. Thằng cu nhà em nó lớp 4 mà cần mẫn up video vì mong được đến ngày kiếm tiền. Về hôm thì khoe con được 100 subscribers,hôm thì khoe clip con lên được 3k views. Em thì chả biết gì nhưng thấy nó thích quá thì cứ cho làm. Hihi. Biết đâu đến ngày nó lại khoe kiếm được tiền thật thì em ngất.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Tùy thuộc đối tượng khán giả xem kênh cụ ở VN hay nước ngoài, video dài hay ngắn. Như kênh của em thì 1.000 view kiếm được 40.000đ. Kênh Khoa Pug khoảng 1 tỉ view thì cũng kiếm được khoảng 30 đến 60 tỉ là ít.
Em thấy doanh số của cụ là 180 đô tương đương với 4tr, kênh của cụ có 200k view vậy vị chi 1.000 view thì thu về 20k vnđ chứ nhỉ?

canboxom.dt

Xe tăng
Em thấy doanh số của cụ là 180 đô tương đương với 4tr, kênh của cụ có 200k view vậy vị chi 1.000 view thì thu về 20k vnđ chứ nhỉ?
Trong 200k view kia thì em chỉ được nhận tiền 100k view thôi cụ. Kênh mới bật kiếm tiền 1 tháng nên 100k view trước đó bị bỏ qua.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Video của bà Tân ngày trước được vài triệu view chỉ trong vài ngày thì cụ hiểu bà ấy kiếm được bao nhiêu tiền rồi đây :))
Bảo sao ngày nào cũng ra video "Bà chào các cháu"
Cụ Tân Vlog giờ chắc cũng được vài chục tỏi ấy rồi cụ nhỉ?

Trước em còn thấy có trò dùng điện thoại để câu view, đầu tư tầm 500-1000 cái smartphone bật 24/24 ấy, ko biết có hiệu quả ko

canboxom.dt

Xe tăng
Cụ Tân Vlog giờ chắc cũng được vài chục tỏi ấy rồi cụ nhỉ?

Trước em còn thấy có trò dùng điện thoại để câu view, đầu tư tầm 500-1000 cái smartphone bật 24/24 ấy, ko biết có hiệu quả ko
Giờ dùng cách ấy không ăn thua đâu cụ. Youtube giờ nó quét ghê lắm.

canboxom.dt

Xe tăng
Nếu các cụ xem kênh youtube web5ngay sẽ thấy kiếm tiền bằng youtube là không khó đâu ạ. Chủ yếu là hợp xu hướng người nghe. Em tình cờ search ra 1 cái video dạy tiếng anh của web5ngay (em tìm kiếm và lọc theo chế độ nhiều người xem). Em thật sự bất ngờ vì cái video đấy nội dung chả có cái gì mà hơn triệu view. Em nghi là video bị hack lượt view nên đã đọc các bình luận phía dưới. Em sốc một lần nữa luôn, toàn thấy các bình luận khen mà chưa thấy bình luận nào chê. Thế thôi, em bỏ công cuộc bới lông tìm vết.
Video mà em xem: nội dung chính trình bày khoảng 5 phút là hết mà kênh này nó nó ê a ề à và lan nan khoảng 30 phút. mà nội dung chính thì cũng chẳng có cái gì đáng để xem.
Kênh đó em không thích, vì kiến thức chung chung áp dụng không thực tế.

canboxom.dt

Xe tăng
Khổ. Thằng cu nhà em nó lớp 4 mà cần mẫn up video vì mong được đến ngày kiếm tiền. Về hôm thì khoe con được 100 subscribers,hôm thì khoe clip con lên được 3k views. Em thì chả biết gì nhưng thấy nó thích quá thì cứ cho làm. Hihi. Biết đâu đến ngày nó lại khoe kiếm được tiền thật thì em ngất.
Nó mà gặp thời thì có khi nó kiếm nhiều tiền hơn cả mình ấy cụ =))

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Kênh của tui đang khai mở chủ đề.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Kênh này kiến thức nền dạy tốt mà ;;) ;;)

lai 4 fun

Xe tải
Thằng cu lớp 4 nhà em nó làm clip này đây. Hơn 4k views mà em vào xem chả hiểu cái gì luôn. Chả hiểu sao có người xem .2 vc em xem cứ ngồi cười , chắc già thật rồi nên kệ cho nó up miễn sao nó thích . Các cụ ủng hộ thằng cu em thêm 1 view nhé hihi.

canboxom.dt

Xe tăng
Thằng cu lớp 4 nhà em nó làm clip này đây. Hơn 4k views mà em vào xem chả hiểu cái gì luôn. Chả hiểu sao có người xem .2 vc em xem cứ ngồi cười , chắc già thật rồi nên kệ cho nó up miễn sao nó thích . Các cụ ủng hộ thằng cu em thêm 1 view nhé hihi.
Công nhận thế giới của bọn nó khó hiểu thật :))

Tuananhhau

Xe điện
Đúng ra cụ nên tư vấn cháu làm thêm video về cùng chủ đề clip này. Kênh nên liền lạc hệ thống thì lên view tốt hơn. 4k view mà 64like + khá nhiều coments tích cực là đi đúng hướng rồi đó ah.

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Vâng. Em nghĩ là nhiều người thích vì lượng view rất khá. Nhưng mà em thì ko xem nổi.
Họ làm cho những người cần áp dụng kiến thức đó thôi ạ.
Như em tập tành viết SEO cũng học qua đó.
Phân tích 1 câu ca dao tục ngữ mà mất đến hàng 2-3 trang giấy thì 1 kiến thức vài chục phút là chuyện bình thường.

Trạng thái
Thớt đang đóng