Chính thức tìm ra nguyên nhân điều hoà city 15,16 ko mát

xecuoc

Xe hơi
Cụ quyết xe nào rồi ạ?
Tầm tiền có lẽ thêm tị lại quay đầu cam thôi ợ, hơi cũ tí cũng ổn. Xe em phục vụ gđ chủ yếu nên cần một số tiêu chí tiện nghi đảm bảo.

LinhTranDS

Xe đạp
City TOP 2017 thì sao các cụ ơi?? E chuẩn bị rước mà phân vân quá!

LinhTranDS

Xe đạp
Tầm tiền có lẽ thêm tị lại quay đầu cam thôi ợ, hơi cũ tí cũng ổn. Xe em phục vụ gđ chủ yếu nên cần một số tiêu chí tiện nghi đảm bảo.
Cam bây giờ chỉ còn là dĩ vãng thôi các cụ ơi :))

xecuoc

Xe hơi
Cam bây giờ chỉ còn là dĩ vãng thôi các cụ ơi :))
Vầng cụ, thế em mới nói tiêu chí của riêng em thôi ợ, trong nhà em xđ em chỉ là thằng vần vô lăng, các tiện nghi ưu tiên các đại tướng, tiểu tướng ngồi sau, hjjj, mà ngồi sau thì chưa có phàn nàn gì về cam nhỉ?

LinhTranDS

Xe đạp
Vầng cụ, thế em mới nói tiêu chí của riêng em thôi ợ, trong nhà em xđ em chỉ là thằng vần vô lăng, các tiện nghi ưu tiên các đại tướng, tiểu tướng ngồi sau, hjjj, mà ngồi sau thì chưa có phàn nàn gì về cam nhỉ?
:)) :)) :)) Cam được cái thương hiệu vẫn giữ nguyên giá trị!

gunner2801

Xe tải
Ngày mai ngày kia có bác nào rảnh chỉnh hộ e cái điều hòa với, để e vác xe qua, e xin mời bia, xe e City 16.
Ngồi xe khác lạnh nhanh và sâu về mới thấy điều hòa xe mình yếu thật.

totden

Xe tải
Ngày mai ngày kia có bác nào rảnh chỉnh hộ e cái điều hòa với, để e vác xe qua, e xin mời bia, xe e City 16.
Ngồi xe khác lạnh nhanh và sâu về mới thấy điều hòa xe mình yếu thật.
Cụ alo em nhé : O9446l3777, xem cụ khu vực nào em kết nối với ae gần nhất cho tiện

ducthuan0nline

Xe đạp
Kính thưa cccm chay city 15,16!
Với tiêu chí otofun và vì cộng đồng nên em hy vọng thớt nay ko bị xoá dù em ko trong nhóm city nào cả
Em xin thông báo cccm là nhóm ae đã tìm ra nguyên nhân điều hoà ko mát như các xe khác mà phải zán kính, thảm tapplo...
Hoá ra điều hoà city 15,16 ko hề yếu mà nó cần điều chỉnh 1 chút do lỗi lắp ráp
( đã chuột bạch thành công 1 số xe ae)
Kính báo !
( cccm cứ chém thả mái nhé việc nghiêm túc mà )
Thanks !

chi phí ra sao cụ cho em cái địa chỉ để em đưa vợ hai đi chỉnh.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Em mới lấy con City lướt, cũng định thử món này xem sao. Tuy nhiên không kiếm được cái thanh cậy chốt nhựa này ở đâu cả. Có cụ nào biết chỉ em chỗ mua với ạ.

totden

Xe tải
Em mới lấy con City lướt, cũng định thử món này xem sao. Tuy nhiên không kiếm được cái thanh cậy chốt nhựa này ở đâu cả. Có cụ nào biết chỉ em chỗ mua với ạ.
Có thể dùng tovit 2 cạnh cạy đc mà, hơi lâu công hơn thôi cụ

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Có thể dùng tovit 2 cạnh cạy đc mà, hơi lâu công hơn thôi cụ
Em thử dùng tô vít rồi mà không được. Chắc do em vụng quá.
Cụ nào biết chỗ mua thanh cậy chốt nhựa thì báo em nhé.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Các cụ đừng nghe xui bậy . Rất nhiềh cụ dán rồi tháo hếg ra rồi . Dán vào quạt gióchạy lờ đờ . Lốc nén chạy ko ngừng nghỉ . Vào hãng bị lỗi ko đc bảo hành . Dán phim thật xịn là vừa mát vừa bảo vệ nội thất vừa bảo vệ da . Cụ Thắng cựu adm oto fun đưa ra trò dán ống này . Hiện cụ ý cũng đã bị cho ra khỏi adm và ra khỏi oto fun rồi

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Các cụ đừng nghe xui bậy . Rất nhiềh cụ dán rồi tháo hếg ra rồi . Dán vào quạt gióchạy lờ đờ . Lốc nén chạy ko ngừng nghỉ . Vào hãng bị lỗi ko đc bảo hành . Dán phim thật xịn là vừa mát vừa bảo vệ nội thất vừa bảo vệ da . Cụ Thắng cựu adm oto fun đưa ra trò dán ống này . Hiện cụ ý cũng đã bị cho ra khỏi adm và ra khỏi oto fun rồi
Em tham khảo từ nhiều nguồn chứ cụ. Bên otosaigon chủ đề này còn đến 42 trang cơ. Em định sẽ chỉ chắn phía trên chứ không làm kín để tránh bệnh quạt hú hoặc quay liên tục.
Cụ xem bên này bàn còn sôi nổi hơn bên mình nữa: https://www.otosaigon.com/threads/dieu-chinh-may-lanh-honda-city.8804920/page-42

Tóm lại em mua cái thanh cậy chốt nhựa ở đâu được nhỉ?

SƠN CƯỚC

Xe điện
Em tham khảo từ nhiều nguồn chứ cụ. Bên otosaigon chủ đề này còn đến 42 trang cơ. Em định sẽ chỉ chắn phía trên chứ không làm kín để tránh bệnh quạt hú hoặc quay liên tục.
Cụ xem bên này bàn còn sôi nổi hơn bên mình nữa: https://www.otosaigon.com/threads/dieu-chinh-may-lanh-honda-city.8804920/page-42

Tóm lại em mua cái thanh cậy chốt nhựa ở đâu được nhỉ?
Trong đó có 1 hội chuyên gạ bán cái khung để kiếm tiền . Mà kiếm cũng dễ lãi họ ko chỉ cho ae miền nam do nắng nóng quanh năm thì phải dán phim xịn , mà chỉ gạ lắp cái khung này để kiếm chác . Cụ cứ dán hay lắp đi rồi sẽ thấy nó bất thg thế nào . Còn cụ nào dán mà kêu ko sao đó là vc của họ . Còn khi xe cc hỏng thì chỉ cc chịu thôi.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Trong đó có 1 hội chuyên gạ bán cái khung để kiếm tiền . Mà kiếm cũng dễ lãi họ ko chỉ cho ae miền nam do nắng nóng quanh năm thì phải dán phim xịn , mà chỉ gạ lắp cái khung này để kiếm chác . Cụ cứ dán hay lắp đi rồi sẽ thấy nó bất thg thế nào . Còn cụ nào dán mà kêu ko sao đó là vc của họ . Còn khi xe cc hỏng thì chỉ cc chịu thôi.
Vâng, em xác định tự làm tự chịu mà. Em qua 18 tuổi lâu rồi :D
Cụ có biết cái thanh cậy chốt nhựa mua ở đâu không? :D

totden

Xe tải
Em thử dùng tô vít rồi mà không được. Chắc do em vụng quá.
Cụ nào biết chỗ mua thanh cậy chốt nhựa thì báo em nhé.
Nếu cụ gần Linh Đàm thì cụ qua đây cho nhanh, nhớ đem theo tiền đủ trả dăm cốc trà đá để chém gió cụ nhé :D

Dép rách

Xe đạp
Cụ nói xui bậy là ai xui bậy?
Nhiều người tháo là những ai, cụ có thể kể ra được không?
Cụ có chạy City không? Cụ có biết các dòng xe sang đều thiết kế kín vậy không? Cụ có biết một số xe thậm chí phải dùng đến 2 quạt không?
Cụ có biết là rất nhiều người vào hãng bảo hành rồi ra về với điều hoà nguyên trạng không?
Cụ có biết bao người dán phim xịn rồi vẫn phải làm để điều hoà mát không?
Cụ Thắng XO không phải là người đưa ra phương pháp này nhé. Ai cũng biết điều đó.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cụ nói xui bậy là ai xui bậy?
Nhiều người tháo là những ai, cụ có thể kể ra được không?
Cụ có chạy City không? Cụ có biết các dòng xe sang đều thiết kế kín vậy không? Cụ có biết một số xe thậm chí phải dùng đến 2 quạt không?
Cụ có biết là rất nhiều người vào hãng bảo hành rồi ra về với điều hoà nguyên trạng không?
Cụ có biết bao người dán phim xịn rồi vẫn phải làm để điều hoà mát không?
Cụ Thắng XO không phải là người đưa ra phương pháp này nhé. Ai cũng biết điều đó.
*Cụ có biết city có 2 quạt gió làm mát
* cụ có biết city ở thái lan xứ nóng quanh năm cũng t kế dàn nóng y như city sxvn
* cụ có biết khe hở đó chính là dòng khí đối lưu để tản nhiệt nhanh hơn và ko cần kín so với các xe máy cực nóng khác
* cụ có biết kính city là kính 4 ly cách âm so với 3 ly ở cadc xe khác. và khi bị chiếu nắng níng nó sẽ tạo hiệu ứng lồnh kính cao hơn . Vì thế phải có phim chống nóng xịn dán như các xe mẹc
* cụ cõ biết ko khí mát 5 độ C ở dàn lạnh phải đc tạo ra từ lốc nén mạnh chứ ko phải chỉ từ quạt gió
* cụ có biết cụ Thắng XO ( xehoi option) chạy con exscape bị yếu điều hòa và đc hội buôn xe cũ bày cho cái trò dán ống để đỡ phải thay lốc để bán ngay cho ng tiêu dùng
* cụ có biết hàng chục ngàn xe city chạy ngoài đg thì chỉ có mấy chục chuột bạch dán ống và rất nhiều trong số dfos đã tháo sạch .
* cu có biết khuyên ae thì khuyên điều tốt đừng cố khuyên họ điều ko tốt để mất toàn bộ bảo hành xd vì những trò chắp vá mà chính honda đã khuyến cáo ko nên dán kín ống bảo ôn vào khe tản nhiệt dàn nóng