Chính thức tìm ra nguyên nhân điều hoà city 15,16 ko mát

SƠN CƯỚC

Xe điện
giờ mới đọc hết commen các cụ , em thấy cụ tốt đen bảo Honda nó lỗi lắp ráp j đó là đúng hay sao ý .. Mà cụ tốt đen phát minh ra cái cách này thì chắc phải nắm kỹ thuật cơ khí rồi cài mềm điều khiển j đó nữa nó mới mát lên chứ mấy cái ống j đó chắc chỉ là bên ngoài . Vì đơn giản thế Hãng nó ráp vèo cái khung là được ngay .. có lẽ cụ phản ánh lên Honda là chuẩn nhất ,lỗi lắp ráp là e sợ lắm . em chờ nhanh em còn mua city giá giảm tốt quá mà cứ lăn tăn vụ này .

totden

Xe tải
Kính thưa cccm, em xin đc nói thêm 1 chút về vụ city 15,16 là qua xem xét cho thấy vấn đề cái ke hở khoảng 4cm giữa két nước và dàn nóng điều hoà:
--Hầu hết các giòng xe khác thì hoặc khe hở chỉ nhỏ hơn hoặc bằng độ 1cm nên hiệu quả hút của quạt gần như tuyệt đối
--Hoặc 1 số dòng xe thì đc bịt kín bằng mút xốp theo thiết kế

Em đc 1 số cccm thông tin lại là ở các diễn đàn khác đâu đó có í kiến trái chiều. Theo em nt là bthg, và em mong cccm đó cùng thảo luận đi đến chân lý tránh việc nhận thức ko khách quan cho người sử dụng xe trong cộng đồng. Cccm giúp em mời mn vào trang sự kiện công khai mà HappyCar đã mở :

https://www.facebook.com/events/1439540066103149/?ti=icl

Tengkiu !

Em cũng mong đc cụ hardtop, cụ Mod HC ruou-quoc-lui tham gia cho mn đc rõ thêm ạ

Em xin cảm ơn cccm !

Nems1234

Đi bộ
Chào các cụ,
Em đã lắp như các cụ hướng dẫn - có mát thêm , tuy nhiên để điều hoà chế độ bình thường nhưng không thấy máy nén ngắt ly hợp, rất bất thường, bình thường máy nén ngắt nhả liên tục.
Có cụ nào như vậy không ạ?

totden

Xe tải
Chào các cụ,
Em đã lắp như các cụ hướng dẫn - có mát thêm , tuy nhiên để điều hoà chế độ bình thường nhưng không thấy máy nén ngắt ly hợp, rất bất thường, bình thường máy nén ngắt nhả liên tục.
Mr ruou-quoc-lui giải thick hộ em với ạ

ruou-quoc-lui

Xe tăng
nơi có rượu ngon,có bạn hiền, có xiền và có....ái
Chào các cụ,
Bình thường trong khoang nhanh mát hơn thì lốc phải nhanh ngắt hơn cụ ạ. Đấy là nguyên lý. Cụ theo dõi lại xem. Có gì call thẳng cho e 0982860 chín chín chín.
.

Nems1234

Đi bộ
Hiện tại em đã tháo ống bảo ôn ra và thử lại, xe lại đóng ngắt ly hợp máy nén liên tục - tức là bình thường vẫn vậy.
Liệu khi lắp ống bảo ôn, nó có dính động chạm đến cảm biến dàn lạnh dẫn xe nó hiều nhầm là vẫn nóng và không ngắt lý hợp máy nén không cụ?
Máy nén + quạt chạy liên tục thế này thì chết...

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Vậy là chỉnh cảm biến xuống 40 độ cho quạt chạy hoặc lắp ông bảo ôn rồi chỉnh cảm biến lên 90 độ quạt chạy là nó như nhau phải ko các cụ? E dân kinh tế nên ko hiểu kỹ thuật điện lạnh nhưng nguyên lý chắc vậy

Nems1234

Đi bộ
Thưa cụ, cảm biến thì không bao giờ chỉnh được ạ.
Em xin trình bày lại như sau :hôm qua em thử chạy không tải với xe đã lắp thêm ống bảo ôn.
Sau 25 phút xe hoàn toàn không biết ngắt ly hợp máy nén, hiện tượng này rất bất thường với xe em
Máy nén và quạt luôn trong tình trạng phải cưỡng ép làm việc, em sợ máy nén với quạt tèo nên mới tháo ra, giờ xe nó lại bình thường - chả hiểu sao nữa.

MRBIN007

Xe hơi
Cụ nào đã lắp thêm bảo ôn cho tí thông tin tránh trường hợp thông tin không đúng gây hiểu lầm.

NewDriverCity

Xe tải
Xe minh sau khi lap khung chay khong tai khoang 1 phut no ngat 1 lan. 2 quat ngung chay. Sau do no lai chay lai.

MRBIN007

Xe hơi
Thông báo với cc hôm nay em đã tự làm. Cảm nhận: chưa thấy mát lạnh đến mức phải đắp chăn bông.
Cụ nào nói dán tấm bảo ôn mà bộ ly hợp không ngắt thì nên xem lại xe.
Em không chém gió vì em chả được gì mà phải chém.
Nhiều cụ mod trên FB đi các nhóm khác toàn chém và nói xấu nhưng cuối cùng thì lại chơi bài gửi thư cho HĐ.
Sống đừng đố kỵ và nghi ngờ cc ơi.

NewDriverCity

Xe tải
Bỏ tấm bảo ôn vào li hợp ko ngắt,tháo ra thì li hợp lại hoạt động bt.Hiện tượng này có lẽ bác lo quá nên quáng gà hoặc là trường hợp bác test bảo ôn lúc xe mới ở ngoài nắng cả ngày.Sau đó buổi tối mát trời bác lại tháo bảo ôn ra test lại :D

SƠN CƯỚC

Xe điện
Sáng nay e đã quyết mua xong xe 16 của 1 cụ . Cứ chờ xe 17 chả biết bao giờ lại đắt . Đỡ đc bao tiền . Xe nguyên bản zin chỉ thêm ghế da và dán phim clasic gì đấy . Đh e thấy mát ok . Nếu thấy có vd j em lại hỏi cc thêm nhá !

Nems1234

Đi bộ
Chào các cụ,
Xe của em giờ đã tháo ống bảo ôn ra ngoài nên không có ảnh.
Để em lấy ảnh trong máy ảnh mai up lên cho các cụ thấy.
1.Vấn đề lắp ống bảo ôn: Xe có mát hơn 1 chút, nhưng không đáng kể, để thời gian lâu thì mát hơn - do máy nén xe em không ngắt được - điều hòa luôn chạy max công suất.
2. Xe luôn chạy máy nén nên em cảm giác xe rất nóng, các cụ sờ vào tấm cản trước ( phía dưới gương chiếu hậu) - cực nóng - liệu có quá nhiệt động cơ không?
Chả biết làm sao nữa - Em đã gọi cho ông anh bên Honda - bố ý bảo nếu chịu khó nóng một tý, chứ cố xài chết máy nén, chết quạt là các bố ý không bảo hành đâu, nghe đâu 10 củ 2 thứ...
Thôi em đành chịu nóng tý.
Xe các cụ thì làm sao ạ?

faraway89

Xe tải
E hiểu ý cụ là bt 60 độ c thì quạt nó chạy .vậy bịt vào thì chưa đến 60 độ c quạt đã chạy phải ko ? Hay là sao ah?
E hơi băn khoăn là như cụ nói thì cái khe đó nó làm cho nhiệt dàn nóng lâu lên 60 độ thì quạt 2 nó lâu khởi động nên lâu mát . Nhưng cụ j chuyên gia lại nói do hơi nóng đ cơ bị quẩn vào làm cho dàn nóng bị nóng hơn nên lâu mát .. ko biết có đúng ko cụ ?
em hiểu là khi 2 dàn xa nhau thì quạt sẽ không lấy được hơi mát từ bên ngoài, khi xe đứng yên thì càng ít hơi mát vào, giải pháp bịt khe hở lớn này để tạo ra ống thông kín và khi quạt quay sẽ tạo ra chênh lệch áp suất và hút được lượng lớn không khí vào giải nhiệt cho dàn nóng

SƠN CƯỚC

Xe điện
Hôm nay mới rước vợ 2 city về giờ vẫn còn bồi hồi chưa ngủ đc . Tối E lượn lên ng xí cho f1 mua sách . Ôi dồi ôi đông tắc nghẽn chỗ city bank . Xe cứ nhích tý 1 . E cũng để ý xem xe nó có mát ko thì thấy xe mát lạnh lắm . Vợ e nó cũng kêu lạnh . Mà xe em mua lại nguyên zin chả có dán ống bảo ôn j cả . Sao xe cc kêu nóng thế là thế nào nhỉ ?
Còn e chả hiểu kt mấy nên cứ hóng cc đã . Xe nó nóng lên là e mang ra honda e vặn vẹo họ trước xem sao . Honda nó đẻ ra thì nó phải có trách nhiệm chứ nhỉ ? E mà có tiền mua Lexus thì có sao e cũng phải lao vào hãng đã , chứ vào mạnh sơn thì toi .kkk
T2 e vào hãng thay dầu rồi cho họ ktra vì mua xe cũ nên thay dầu mới luôn . E sẽ hỏi họ xem cái khe cc nói sao nó ko cho dính cụ vào nhau mà để thế . Rồi e sẽ báo lại cc xem thế nào .

totden

Xe tải
Hôm nay mới rước vợ 2 city về giờ vẫn còn bồi hồi chưa ngủ đc .
Tối E lượn lên ng xí cho f1 mua sách . Ôi dồi ôi đông tắc nghẽn chỗ city bank . Xe cứ nhích tý 1 . E cũng để ý xem xe nó có mát ko thì thấy xe mát lạnh lắm . Vợ e nó cũng kêu lạnh . Mà xe em mua lại nguyên zin chả có dán ống bảo ôn j cả . Sao xe cc kêu nóng thế là thế nào nhỉ ?
Còn e chả hiểu kt mấy nên cứ hóng cc đã . Xe nó nóng lên là e mang ra honda e vặn vẹo họ trước xem sao . Honda nó đẻ ra thì nó phải có trách nhiệm chứ nhỉ ? E mà có tiền mua Lexus thì có sao e cũng phải lao vào hãng đã , chứ vào mạnh sơn thì toi .kkk
T2 e vào hãng thay dầu rồi cho họ ktra vì mua xe cũ nên thay dầu mới luôn . E sẽ hỏi họ xem cái khe cc nói sao nó ko cho dính cụ vào nhau mà để thế . Rồi e sẽ báo lại cc xem thế nào .
Chúc mừng cụ !
Cụ cứ chạy đi cho thoải mái ạ, dần dần tự mình cảm nhận là hay nhất ạ :)

totden

Xe tải
Bỏ tấm bảo ôn vào li hợp ko ngắt,tháo ra thì li hợp lại hoạt động bt.Hiện tượng này có lẽ bác lo quá nên quáng gà hoặc là trường hợp bác test bảo ôn lúc xe mới ở ngoài nắng cả ngày.Sau đó buổi tối mát trời bác lại tháo bảo ôn ra test lại :D
Dạ, em cũng nghĩ như cụ đấy ạ
Phi lý lắm

totden

Xe tải
Chào các cụ,
Xe của em giờ đã tháo ống bảo ôn ra ngoài nên không có ảnh.
Để em lấy ảnh trong máy ảnh mai up lên cho các cụ thấy.
1.Vấn đề lắp ống bảo ôn: Xe có mát hơn 1 chút, nhưng không đáng kể, để thời gian lâu thì mát hơn - do máy nén xe em không ngắt được - điều hòa luôn chạy max công suất.
2. Xe luôn chạy máy nén nên em cảm giác xe rất nóng, các cụ sờ vào tấm cản trước ( phía dưới gương chiếu hậu) - cực nóng - liệu có quá nhiệt động cơ không?
Chả biết làm sao nữa - Em đã gọi cho ông anh bên Honda - bố ý bảo nếu chịu khó nóng một tý, chứ cố xài chết máy nén, chết quạt là các bố ý không bảo hành đâu, nghe đâu 10 củ 2 thứ...
Thôi em đành chịu nóng tý.
Xe các cụ thì làm sao ạ?
Em nghĩ là cụ bị nhầm lẫn đâu đó thôi
Mong có dịp gặp cụ cùng nàng city của cụ để mấy ae em xem cụ thể ntn