[Funland] Cho bé tập xoay vô lăng

bimbim71

Xì hơi lốp
Cho trẻ em ngồi ghế trước ôm vào lòng và nói"không sao đâu!" em đã gặp nhiều!
Với em là không thể chấp nhận.

ocean1

Xe điện
Gặp phải thứ cha mẹ ngu đần nầy, làm hại con trẻ , đúng là bất hạnh.
Vỡ ngực thì có lẻ, nhưng chắc là không vỡ tim rồi. Có lẻ bị tổn thương ở trái tim cùa bé thôi

Maus

Xe điện
Người ta sai, cả ngu nữa khi để con ngồi trong lòng khi lái xe. Rủi ro bị đạp nhầm chân phanh nữa mới ra nông nỗi.

Nhưng cố tình gán ghép người ta bằng những câu như "lấy con thay túi khí, làm con vỡ cả tim" cho thấy tâm địa độc ác của kẻ phát ngôn.

Con người ta bị như thế chưa đủ đau, lại còn bị đem ra rủa cho hả hê. Cái này mới gọi là không còn gì để nói.

Pigwalk

Xe container
Cha mẹ ngu dốt hại đứa con thơ, chỉ tội cho đứa trẻ.
Ngoài đường thỉnh thoảng vẫn gặp cảnh cho con thò đầu qua cửa nóc khi xe đang chạy. Đã có hắn clip camera hành trình ghi lại cảnh đứa trẻ thò đầu qua cửa nóc xe bị barie ngáng gẫy cổ chết mà vẫn ko sợ.

Glamous

Xe hơi
Người ta sai, cả ngu nữa khi để con ngồi trong lòng khi lái xe. Rủi ro bị đạp nhầm chân phanh nữa mới ra nông nỗi.

Nhưng cố tình gán ghép người ta bằng những câu như "lấy con thay túi khí, làm con vỡ cả tim" cho thấy tâm địa độc ác của kẻ phát ngôn.

Con người ta bị như thế chưa đủ đau, lại còn bị đem ra rủa cho hả hê. Cái này mới gọi là không còn gì để nói.
Xin thưa với cụ sự thực là như thế chứ em chẳng nhét chữ vào mồm ai, cũng chẳng thấy có gì là rủa xả. Thấy quá bức xúc thì đưa lên đây cho cụ nào manh nha có ý tưởng thì nhìn đấy mà làm gương. Còn cụ thích phán xét như nào, vang vốt gì thì tùy, em ko care nhé. Mời cụ.

Pigwalk

Xe container

Những bố mẹ ntn ko những bị XH lên án mà còn bị PL xử lý hình sự (nếu nghiêm), em thấy ở mẽo thì khả năng mất quyền nuôi con là rất cao.

Maus

Xe điện
Xin thưa với cụ sự thực là như thế chứ em chẳng nhét chữ vào mồm ai, cũng chẳng thấy có gì là rủa xả. Thấy quá bức xúc thì đưa lên đây cho cụ nào manh nha có ý tưởng thì nhìn đấy mà làm gương. Còn cụ thích phán xét như nào, vang vốt gì thì tùy, em ko care nhé. Mời cụ. View attachment 6716579
Người như anh tôi không nói nhiều, ngưng.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Xin thưa với cụ sự thực là như thế chứ em chẳng nhét chữ vào mồm ai, cũng chẳng thấy có gì là rủa xả. Thấy quá bức xúc thì đưa lên đây cho cụ nào manh nha có ý tưởng thì nhìn đấy mà làm gương. Còn cụ thích phán xét như nào, vang vốt gì thì tùy, em ko care nhé. Mời cụ. View attachment 6716579
Báo với chả chí. Kết quả kiểm tra vỡ tim?? :D

Õng ẹo

Xe đạp
Sai lầm + xui xẻo = hậu quả nặng nề.

+ cái giật gân của bọn báo chí, + miệng lưỡi thế gian = kẻ độc ác đưa con ra chết thay cho mình.

Đã ngu còn đen. :D

thuyphongthanh

Xe lăn
Chuyện vô lý như thế mà vẫn có thể xẩy ra được...Mong sao cháu bé nhanh bình phục.

toyennha

Xe lăn
Những bố mẹ ntn ko những bị XH lên án mà còn bị PL xử lý hình sự (nếu nghiêm), em thấy ở mẽo thì khả năng mất quyền nuôi con là rất cao.
Cụ tranh cải 1 hồi cho cụ uống vang đỏ bây giờ. Thứ cái gì cũng biết chỉ ko biết...........

Tookies

Xe điện
Nhiều thanh niên còn gắn vô lăng đồ chơi bên ghế phụ cho con vần!
Kêu chạy trong phố chậm chả bao giờ va chạm nặng mà sợ nổ túi khí!
Đến lúc bị thằng chạy nhanh nó táng hoặc tường tự nhiên phi vào như vụ này thì đã muộn!
Trẻ dưới 14 xương chưa phát triển hết; túi khí nổ tác động vào khu vực ngực và đầu cực kỳ nguy hiểm!

Chỉnh sửa cuối:
Cho trẻ con ngồi trong lòng rồi đạp nhầm chân ga chân phanh cắm đầu vào tường. Lấy con thay túi khí, làm con vỡ cả tim. Cạn lời - bất lực - không còn từ gì để nói luôn các cụ ạ.
View attachment 6716550
Chán quá! Nhiều bố mẹ suy nghĩ nhiều việc rất đơn giản, như mở cửa sổ trời cho con đứng thò đầu, thò người ra, hay chạy trên đường cho con thò tay ra ngoài cửa sổ, rồi cho con ôm vô lăng khi đang lái xe. Sơ sảy một cái là mất con. Góp ý thì bảo nói nhiều, việc nhà ông à!

PCI for car

Xe tăng
Không biết loại xe gì nhỉ? Tác động mạnh vậy mà túi khí không bung. Nếu túi khí bung thì có lẽ hậu quả còn ghê hơn nữa. Bố/mẹ trong trường hợp này sẽ ăn năn hối hận cả đời.

New car 2023

Xe điện

Với vụ này, tôi ủng hộ đưa lên nhiều thứ "nặng nề" hơn.
Kiểu: Ôm con ngồi trước vô lăng và con vỡ tim vỡ phổi vỡ gan vỡ dạ dày vỡ tay chân.

May ra, có lẽ sẽ cứu được mạng một vài cháu khác có đồng chí bố tương tự.
Hoặc chí ít, cũng cứu được vài trái tim trái gan nào đó.

Những hình ảnh tương tự, tôi đã thấy nhiều rồi, cả với ô tô, xe máy, xe đạp.

PS: Cháu bé qua cơn nguy kịch rồi, ơn Chúa.
Link: Bé 14 tháng tuổi bị vỡ tim thoát chết thần kỳ | Tin tức mới nhất 24h - Đọc Báo Lao Động online - Laodong.vn

Dodge Ram

Xe điện
Cho trẻ ngồi ghế phụ em cũng đã thấy nguy hiểm rồi, vì dây an toàn không có tác dụng với chúng.
Đằng này lại còn cho ngồi lòng ghế lái, cho đứng thò đầu lên cửa sổ trời… thì thôi, hết chỗ nói.
Tự nhủ chắc họ đẻ dễ nên thử thoải mái.