[Funland] Cho con làm con nuôi người nước ngoài

just for fun

Xe lăn
Mợ chủ hỏi rất nghiêm túc mà nhiều cụ còm kém lịch sự quá!

Em thuộc dạng yêu con phát cuồng, bế con từ viện về là tự tay tắm táp cho chúng đến khi vào lớp hai, lớp ba mới thôi. Hàng chục năm, số lần nhờ gấu đón con chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay...thế mà em vẫn có tư tưởng hướng cho lũ F1 xuất ngoại bất cứ khi nào đủ điều kiện. Thực sự, quê mẹ có quá nhiều vấn đề...Nhà em có người thân bên Pháp nhắn thực lòng rằng nên cố xua đi nỗi nhớ con để cho nó sang bên đấy định cư. Bên đó khác hẳn!
Vâng, Pháp trong cháu cũng bình yên lắm ạ. Nếu mưu cầu một cuộc sống giàu sang phú quý thì khó, nhưng để một cuộc sống bình yên thì cũng dễ. Cứ tránh mấy chỗ phức tạp ra, về miễn quê thì thích lắm cụ. Cháu cũng có rất nhiều bạn bên Pháp, cuộc sống các bạn ấy êm đềm và vui vẻ lắm. Cháu thích như vậy.

just for fun

Xe lăn
Pháp rất tốt, nhưng lương hơi thấp, nên biểu tình áo vàng hơi nhiều
Vầng, mình xem tivi thì thấy vậy thôi chứ ko đến mức như mình tưởng tượng là hỗn loạn kinh khủng đâu ạ. Nó có khu vực hết :P

just for fun

Xe lăn
Thì cụ phải phân tích so sánh văn hoá việt và tây cho nó hiểu. Đừng để nó sốc văn hoá, nhất là tôn giáo. Sốc tôn giáo khổ lắm.
Vâng cụ, cháu được cái chiều con, miễn nó thích và không vi phạm đạo đức, pháp luật là được. hì

Huthasa

Xe lăn
Cụ cho em ví dụ được không? Em thực sự muốn biết suy nghĩ của cụ về việc tại sao nên sinh sống ở nước ngoài. Sau đấy em mới tư vấn cho cụ tiếp đc, phần lớn tuổi thanh xuân của em là ở nước ngoài, em cũng hiểu phần nào.
Sang đó ít nhất là cũng đỡ ô nhiễm và tai nạn giao thông cụ ợ.

Chu An

Xe điện
Pháp rất tốt, nhưng lương hơi thấp, nên biểu tình áo vàng hơi nhiều
Nơi nào biểu tình nhiều thì nơi đó càng nhiều tính dân chủ. Theo em đc biết, Pháp là quốc gia đứng đầu thế giới về tỷ lệ chi cho phúc lợi XH / GDP.

just for fun

Xe lăn
Nơi nào biểu tình nhiều thì nơi đó càng nhiều tính dân chủ. Theo em đc biết, Pháp là quốc gia đứng đầu thế giới về tỷ lệ chi cho phúc lợi XH / GDP.
Đứng đầu thế giới phải là Đan Mạch, Thuỵ Điển, Thuỵ Sỹ hì, cháu nghe bạn cháu chém vậy nên cháu cũng bê nguyên lời về chém bừa.

noname25

[Tịch thu bằng lái]
Vầng, mình xem tivi thì thấy vậy thôi chứ ko đến mức như mình tưởng tượng là hỗn loạn kinh khủng đâu ạ. Nó có khu vực hết :P
Em biết. Em đã từng sang đó, và có nhiều bạn bên đó. Sống tại paris luôn. Nhưng lương đối với giáo viên, ngành khoa học cơ bản ở Pháp k cao như Đức, Thụy sĩ...

noname25

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, cháu được cái chiều con, miễn nó thích và không vi phạm đạo đức, pháp luật là được. hì
Ý là tôn trọng văn hoá, tôn giáo của họ ấy. Chứ thích hay không thích thể hiện ra mặt là không ổn lắm.

noname25

[Tịch thu bằng lái]
Vâng nhưng mà con người ta trách nhiệm, họ đâu nhờ phúc lợi lắm, họ cần một mức lương tốt.

noname25

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nhiều cụ sang đó, suốt ngày bài thiên Chúa giáo, không thể hoà nhập, cuộc sống bất hạnh, đến khổ.

supporter

Xe điện
Em chịu thôi. Nó về nội, về ngoại thì còn được. Chứ xa cách chân trời thì nhớ nó không chịu được.
Cấp 3( 15 tuổi) là đi du học được rồi. Cứ quanh quẩn ở nhà thì bao giờ mới mở mang đầu óc dc

just for fun

Xe lăn
Em thấy nhiều cụ sang đó, suốt ngày bài thiên Chúa giáo, không thể hoà nhập, cuộc sống bất hạnh, đến khổ.
Nhà cháu thì hiện nay đang không theo bất kỳ tôn giáo nào, và luôn tôn trọng tín ngưỡng của mọi người ạ. Mấy đứa con nhà cháu cho đến nay thì cũng vậy, chưa thấy có biểu hiện kỳ thị tôn giáo.

just for fun

Xe lăn
cụ đã tìm đc chưa a? e cũng đang có cùng nhu cầu như cụ đây
Cháu thì đang tìm hiểu thủ tục rồi ạ. Tối qua cháu đã nói chuyện rõ ràng với cụ nhận nuôi về mọi thứ có thể xảy ra trong tương lai để cụ ấy lường trước, ví dụ như là mình nuôi, chăm lo, yêu thương nó nhưng xét cho cùng nó vẫn một lòng coi bố mẹ ruột là nhất... Rồi cũng có khả năng sau này lớn lên nó sẽ quay về Vn.... Cũng đã nói hết mọi khả năng rồi ạ. :P

Minhbeboi

Xe buýt
Để nhằm mục địch gì,để nhập quốc tịch nước ngoài à.

supporter

Xe điện
Nếu có điều kiện kinh tế thì ở nhà cũng được mà cụ, nhiều cháu ngoan và học giỏi lắm ạ.
Em cũng là đứa xa nhà từ năm 15 tuổi. Đi để mở mang đầu óc, giao lưu văn hóa, vốn sống.. Chứ nhà em hồi đó cũng chả có gì.
F1 nhà em mà kiếm được học bổng là em cũng cho chúng bay thôi

just for fun

Xe lăn
Em cũng là đứa xa nhà từ năm 15 tuổi. Đi để mở mang đầu óc, giao lưu văn hóa, vốn sống.. Chứ nhà em hồi đó cũng chả có gì.
F1 nhà em mà kiếm được học bổng là em cũng cho chúng bay thôi
Không, ý cháu là nếu có điều kiện kinh tế thì ở trong nước cũng ổn lắm, nhiều cháu nhà có điều kiện nhưng ngoan và học giỏi cực kỳ luôn ạ