[Funland] Chờ cua vượt rào lịch sử của điền kinh Việt Nam

juve99

Xe cút kít
Tiện thì cụ cho nhà cháu hỏi, mỗi lần ghi điểm các ông í hét từ gì mà sao em thấy cả ông âu lẫn á nghe đều na ná nhau thế ah
Cái này thì e k biết, khả năng giống tennis cả nam nữ lúc ăn điểm hay vượt qua thời điểm khó khăn đều hét rất to come on

Chào cụ, e cũng chơi từ thời đầu org, nhưng do ngày đấy ko đi được nhiều nên hình như chưa có dịp ngồi 🍻 chém gió chuyện trò với cụ. E vẫn biết cụ là 1 những đầu tầu nhiệt tình nhất cho phong trào của Hải Dương và toàn diễn đàn bb thời kỳ đó.
Bên bongban.org chưa có dịp ngồi, vậy hết dịch găp nhau ở LB cụ nhé

dpl

Xe lăn
Những môn phụ thuộc nhiều thể chất thì ng VN thuần chủng khó ăn lắm, gần như ko thể cho đến thế hệ 8x 9x. Hi vọng các cháu 200x sẽ làm đc :D

Cụ tập huấn bên ấy thì là VĐV có đẳng cấp rồi, cho em biết Quý danh với :)

Vũ Mạnh Cường khi đỉnh cao tầm hai mấy tuổi Kể với em, sang đó tập huấn gặp 1 cô ngoài 40 từng tập chuyên nghiệp nhưng nghỉ hơn chục năm, vậy mà cô ấy đánh Cường tơi tả
Quả giật của Cường đc mệnh danh 500 triệu người ĐNA mới có một, giật mất bóng mà bị bà cô đè lại không trượt phát nào.

Bóng bàn TQ khủng khiếp thế đấy
Bóng bàn Đức em thấy ổn đấy, trận đánh bán kết thằng Ma Long Trung Quốc tí thì hẹo

20022020

Xe tải
Cái này thì e k biết, khả năng giống tennis cả nam nữ lúc ăn điểm hay vượt qua thời điểm khó khăn đều hét rất to come on
Vâng cảm ơn cụ, cháu thấy đòn tân lý này rất hiệu quả vừa giải toả tâm lý và cũng làm đối thủ chịu áp lực ít nhiều.

alceste

Xe điện
Nó có tiền nó sẽ làm được tất cụ ạ, h mà nhập đến 2100 chắc Sing nó cũng làm được.
Ko phải trẻ con đâu cụ, mà là vận động viên đã có thành tích và số má rồi. Mất công mua, mua hẳn đứa làm được việc cho mình chứ xanh chín làm gì.
[/QUOTE]
Làm gì mà làm trùm cụ và có thể mãi mãi bọn Sing nó nhập tịch như vậy nên tương lai chẳng có cửa gì cho bóng bàn VN ngay ở ĐNA.
Nó nhập tịch từ lúc trẻ con.

trinhhunghb

Xe lăn
Theo em có mấy vấn đề:
- Thổi khi vừa thua điểm: để thêm thời gian suy nghĩ và giảm căng thẳng cho đường bóng tiếp theo
- Thổi bụi bám hoặc làm khô nhanh vệt nước ở mặt vợt hoặc trên bóng
- Theo thói quen, chẳng biết có bụi hay ko nhưng cứ thổi cho chắc

Đấy là với mặt vợt mút, còn thổi mặt gai, cụ hỏi cụ anh trinhhunghb :)
Thổi bóng hay thổi vợt là do thói quen thôi . Có người trước khi giao bóng cứ phải đập bóng xuống sàn . Thổi thì Thổi vào cán vợt . Còn Thổi vào mặt vợt ( cho ẩm )thì chỉ để lau bằng cườm tay cho đỡ hại mặt vợt .

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Nó có tiền nó sẽ làm được tất cụ ạ, h mà nhập đến 2100 chắc Sing nó cũng làm được.
Ko phải trẻ con đâu cụ, mà là vận động viên đã có thành tích và số má rồi. Mất công mua, mua hẳn đứa làm được việc cho mình chứ xanh chín làm gì.
[/QUOTE]

Chiến lược của nó nhập loại năng khiếu để xóa dấu vết nhập tịch, mặc dù xanh chín nhưng ko may nó cũng đủ sức chiến ở ĐNA còn may thì có thể hàng đầu thế giới, thành danh rồi mua thứ hạng cao ko đơn giản mà mang tiếng.

Hôm nay điền kinh Olimpic Hà lan có HCV 5000m nữ của đứa gốc etiopia chắc cũng ở dạng này, năm 15 tuổi đến Hà Lan ko thể ngẫu nhiên được, chắc chắn thằng Hà Lan nó phát hiện ra năng khiếu rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Bóng bàn Đức em thấy ổn đấy, trận đánh bán kết thằng Ma Long Trung Quốc tí thì hẹo
Một tí tẹo cụ xem là khoảng cách không hề nhỏ giữa Ma Long và VĐV người Đức cũng giống như VĐV người Pháp với Fan ZhenDong trong trận Tứ kết đồng đội tối nay

Trường phái bóng bàn châu Âu mạnh về giật 2 càng nên hay lùi xa bàn, do vậy họ thất thế trước các kỹ thuật nhỏ trên bàn của các VĐV Trung Quốc

Ngay thế mạnh của họ là quả giật thì giới chuyên môn đânh giá quả giật phải của Ma Long là hoàn thiện nhất, tiếp đến là Fan ZhenDong thì giật cả trái lẫn phải đều hay
Cây vợt số 3 của TQ tại OL lần này là Xu Xin khi đổi giât với các VĐV châu Âu thường gọi giành phần thắng nhiều hơn

Do vậy VĐV Đức mà cụ nói có thể có phong độ tốt nên suýt thắng Ma Long thôi, còn đẳng cấp thì chưa

Mời cụ tham khảo thứ hangj các VĐV BB

https://vn.tabletennis-reference.com/player/world_ranking/men/general

hiepnongdan1988

Xe buýt
Thổi đê lây sự bình tĩnh các cụ ạ.. hít thật sâu rồi thở ra trước khi phát..

Chiến lược của nó nhập loại năng khiếu để xóa dấu vết nhập tịch, mặc dù xanh chín nhưng ko may nó cũng đủ sức chiến ở ĐNA còn may thì có thể hàng đầu thế giới, thành danh rồi mua thứ hạng cao ko đơn giản mà mang tiếng.

Hôm nay điền kinh Olimpic Hà lan có HCV 5000m nữ của đứa gốc etiopia chắc cũng ở dạng này, năm 15 tuổi đến Hà Lan ko thể ngẫu nhiên được, chắc chắn thằng Hà Lan nó phát hiện ra năng khiếu rồi.
Cụ phỏng đoán thế ko đúng đâu.
Ở đây có những người am hiểu và theo dõi bóng bàn VN, bb ĐNA từ mấy chục năm nay rồi khẳng định Sin nhập tịch VĐV có thứ hạng từ TQ để lấy thành tích

Cụ ko tin thì nhờ anh google kiểm chứng

Ở đây có những người am hiểu và theo dõi bóng bàn VN, bb ĐNA từ mấy chục năm nay rồi khẳng định Sin nhập tịch VĐV có thứ hạng từ TQ để lấy thành tích

Vâng xem danh sách thì em mới nhớ ra là anh Otcharov số 8 thế giới
Trận đấu đấy VDV Đức thi đấu sòng phẳng với thằng Long, cuối cùng giây phút quyết định lại thua
Em thì ghét Tàu cứ đội nào thi đấu với Tàu là em cổ vũ đội đấy.
Klq nay cầu lông Axelxen của Đan Mạch cũng thắng một thằng tên Long của Tàu mà vui quá cụ ạ

Sẵn chuyện bóng bàn em thấy thời bao cấp ở Tăng Bạt Hổ có một ông chuyên đánh bóng bàn ăn tiền toàn dùng dép tổ ong đánh vì nếu cầm vợt thì không ai địch được. Thời đó đúng là chả có ai giới thiệu cả chứ không ông đó chắc chắn có thứ hạng của thế giới. Bao nhiêu người đến thử sức toàn bị chấp 15 quả mà chưa ai ăn được.
Thời cụ nói ở miền Bắc có chú Nguyễn Ngọc Phan vô địch nhiều năm nhưng chưa là gì khi ra thế giới, do vậy bác đânh dép có thể là VĐV của tuyển HN chưa đạt tầm TG được đâu

HD em có những người dùng dát giường, đĩa sứ, dao phay, gạch thẻ, bật lửa thi đấu ăn tiền thắng nhiều người nhưng thường là VĐV cấp 1 làng nhàng
VĐV đỉnh cao ko chơi thế, hỏng tay.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]

Thì đúng như cụ nói nhưng chắc chắn có VĐV thành danh ở Sing mua từ trẻ con, ngoài ra mua thành danh rồi càng ngày càng khó và nó không hay nên dần dần nó sẽ bỏ kiểu ấy.
Sing có 2 môn giỏi vô lý là bóng bàn và bơi.

boyboy1990

Xe điện

Cụ đoán tài thật, cô bé đó là dân tị nạn chính hiệu, đến Hà Lan sinh sống, học ngành Y Tá rồi mới bắt đầu tập chạy, Hà Lan nhìn xa trông rộng vãi lúa :D

Vâng xem danh sách thì em mới nhớ ra là anh Otcharov số 8 thế giới
Trận đấu đấy VDV Đức thi đấu sòng phẳng với thằng Long, cuối cùng giây phút quyết định lại thua
Em thì ghét Tàu cứ đội nào thi đấu với Tàu là em cổ vũ đội đấy.
Klq nay cầu lông Axelxen của Đan Mạch cũng thắng một thằng tên Long của Tàu mà vui quá cụ ạ
Thể thao phải loại yếu tố chính trị ra chứ cụ
Bóng bàn TQ cả nam và nữ đều rất hay, giới bb VN rẩt ngưỡng mộ các VĐV TQ.

Tuy nhiên do trình độ đồng đều nên có sự cạnh tranh rất lớn ở tuyền nam TQ, điều này dẫn tới hệ quả: thời gian thi đấu cho đội tuyển cúa các VĐV TQ thua xa các đồng nghiệp châu Âu

Như Otcharov cùng thời với Malin nhưng giờ thì Malin đã là HLV, còn Otcharov đang thi đấu với học trò của Malin

dhh2906

Xe tải
Như Otcharov cùng thời với Malin nhưng giờ thì Malin đã là HLV, còn Otcharov đang thi đấu với học trò của Malin
Ý này thì e xin phép chỉnh lý cho cụ anh tí.
Ovtcharov là lứa sau của Malin, Timo Boll, Wang Hao, và ngang lứa Malong, Zhang Jike.
Có cụ Boll vẫn bền bỉ chiến đấu với lứa các cháu Trung Quốc ợ.

Tiện thì cụ cho nhà cháu hỏi, mỗi lần ghi điểm các ông í hét từ gì mà sao em thấy cả ông âu lẫn á nghe đều na ná nhau thế ah
Xô hoặc Xô lê
Hét để giải toả cảm xúc đó em
Đang thi đấu ko thể hô câu dài kiểu như: hay quá, tôi đânh hay quá hay tao thắng mày rồi, thấy chưa
Mà cảm xúc thì tràn ngập cơ thể sau mỗi đường bóng nên phải hô để giải toả đê còn chơi tiếp chứ

Ở VN mình có Trần Tuấn Quỳnh là VĐV đỉnh cao, thi đấu máu lửa, kiên cường,
Có nhiều HCV quốc gia và SeaGames nhưng ko đc khán giả ưa vì tội hô xấu: dài dòng, lẩm bẩm :))