[Funland] Chờ cua vượt rào lịch sử của điền kinh Việt Nam

vandatAT

Xe container
Bọn indo kinh phết, 1 vàng 1 bạc 2 đồng.

Bắn cung k ngon bằng tddc và bóng bàn. Mà nói chung môn nào cũng khó vì thể thao ngoài yếu tố gien vốn bất lợi sẵn thì yếu tố truyền thống cũng rất quan trọng mà các môn thi Olympic, VN k có môn nào có truyền thống. Như Indo - Malay cùng là ĐNA nhưng họ có môn cầu lông là truyền thống nên đấu các giải lớn chả ngán nước nào ( gần đây thì đi xuống ) nhưng luôn có vđv nằm trong top 10
TDDC em ko dám chém nhưng bóng bàn thì khó như lên trời
Bóng bàn Trung Quốc sừng sững như núi Thái Sơn đối với cả thế giới chứ đừng nói Việt Nam
Đội tuyển Việt Nam tập huấn ở TQ thi đấu ktra với đội tuyển một tỉnh có thành tích trung bình ở giải VĐQG TQ mà vẫn ko ăn được. Với tuyển huyện thì trận thắng trận thua.

Các VĐV tốt nhất của tuyển BB VN có thứ hạng khoảng 2xx đến 3xx trên bảng xếp hạng của ITTF

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
cụ này nói hài hước thật đấy. Sao cụ ko nghĩ nhờ phạm luật mà VĐV Jamaica mới ưu thế hơn QTL, còn chơi đúng luật thì ai biết mèo nào cắn mèo nào.
Không hài hước đâu, cuộc đua này báo chí đăng rành rành ra đấy. VĐV Jamaica không phải chiếm ưu thế do cú chạm vạch đó, tuy nhiên họ sảy chân chạm vạch nên phải thua thôi. Ngay cả vị trí thứ 5 Lan cũng thua thành tích của các vị trí thứ 5 các bảng khác nhiều

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Bóng bàn Trung Quốc sừng sững như núi Thái Sơn đối với cả thế giới chứ đừng nói Việt Nam
Đội tuyển Việt Nam tập huấn ở TQ thi đấu ktra với đội tuyển một tỉnh có thành tích trung bình ở giải VĐQG TQ mà vẫn ko ăn được. Với tuyển huyện thì trận thắng trận thua.

Các VĐV tốt nhất của tuyển BB VN có thứ hạng khoảng 2xx đến 3xx trên bảng xếp hạng của ITTF
Vậy mà có 1 tay vợt nữ Singapore vào đến bán kết đấy. Xa vời với VN thôi chứ các nước ĐNA khác họ cũng ngấp nghé.

Vậy mà có 1 tay vợt nữ Singapore vào đến bán kết đấy. Xa vời với VN thôi chứ các nước ĐNA khác họ cũng ngấp nghé.
Cụ có biết các VĐV của Sin gốc nước nào không
Ngoài Sin thì còn VĐV ĐNA nào nữa, cụ chỉ giùm em

tuanzs

Xe container
Mấy môn như điền kinh thì có bơm đô-ping vào người cũng chả theo nổi tụi top đầu thế giới. Thực tế nó phũ vậy, chỉ mong cháu nó vượt qua được chính mình là tốt lắm rồi.

juve99

Xe cút kít

Bóng bàn VN thì ngay ĐNA còn k có cửa r cụ, ý em là về các đk tố chất, thể hình, kinh tế, cơ sở vật chất tập luyện và đầu tư nó vừa miếng với VN mình ý :-o. Bóng bàn thì gần đây Nhật nổi lên và làm trùm đấy cụ. Trước đây nó là độc tôn của TQ

boyboy1990

Xe điện
Không hài hước đâu, cuộc đua này báo chí đăng rành rành ra đấy. VĐV Jamaica không phải chiếm ưu thế do cú chạm vạch đó, tuy nhiên họ sảy chân chạm vạch nên phải thua thôi. Ngay cả vị trí thứ 5 Lan cũng thua thành tích của các vị trí thứ 5 các bảng khác nhiều
Thua thì có vấn đề gì ko cụ? Ai đen người ấy chịu thôi :D
Mà điền kinh 100 năm nữa VN chắc gì đã có huy chương Olympic nếu vẫn trả lương tập trung 10 củ/tháng, hết thi đấu lại về bán rau :D

Bóng bàn VN thì ngay ĐNA còn k có cửa r cụ, ý em là về các đk tố chất, thể hình, kinh tế, cơ sở vật chất tập luyện và đầu tư nó vừa miếng với VN mình ý :-o. Bóng bàn thì gần đây Nhật nổi lên và làm trùm đấy cụ. Trước đây nó là độc tôn của TQ
Cụ lại nhầm
Bb nam của mình nếu Sin nó ko nhập tịch các VĐV TQ thì mình là trùm ĐNA

Còn bb Nhật ở Olympic này tranh đc vàng của TQ ở nội dung đôi nam nữ thôi, nhiều nội dung khác các trận ck đều là 2 VĐV TQ tranh nhau

Em khẳng định lại TQ là trùm của bb thế giới dù ITTF ra khá nhiều luật nhằm hạn chế các thế mạnh của VĐV TQ.

Điều này xin nhờ cụ VĐV BB có số má của OF là trinhhunghb xác nhận giúp

Ps Còn bb VN cũng tiến rất nhanh nên mới vào top 300 chứ trước đó hơn chục năm còn ở ngưỡng top 500

vim732000

Xe buýt
Em này chạy yếu. Lúc xuất phát còn tàm tạm, càng gần đích càng đuối, k đủ sức để bứt phá, cảm giác như bị hết hơi. Si gêm thôi.

tientung000

Xe điện
Lan vào được cũng là may mắn thôi, một VĐV trước em phạm quy nên bị loại. Chứ Lan đứng thứ 5.
Nhanh hơn, cao hơn, xa hơn, mạnh hơn => còn lâu VN mới chơi được.
Tinh hơn, nhanh tay nhanh chân hơn => có thể!!
=> Các môn đấm đá... có phân hạng cân OK.
Còn mấy môn cử tạ cần khỏe, cũng may hơn khôn
=> Bắn cung, cầu lông, bóng bàn nếu có tài năng lóe sáng thì cũng có thể.

Thua thì có vấn đề gì ko cụ? Ai đen người ấy chịu thôi :D
Mà điền kinh 100 năm nữa VN chắc gì đã có huy chương Olympic nếu vẫn trả lương tập trung 10 củ/tháng, hết thi đấu lại về bán rau :D
Cụ nói thế chưa đúng
Quách Thị Lan được đầu tư trọng điểm đấy và đạt HCV châu Á
Tuy nhiên đầu tư và khổ luyện là yếu tố cần, yếu tố đủ là chủng tộc
zen người ĐNA thì ko bằng Đông Bắc Á và càng thua Âu, Mỹ, Phi trong các môn cần nhanh, mạnh, bền

Dunga_otf

Xe buýt
Bao giờ thi các cụ nhỉ, xem ở đâu online đc ạ?

boyboy1990

Xe điện
Cụ nói thế chưa đúng
Quách Thị Lan được đầu tư trọng điểm đấy và đạt HCV châu Á
Tuy nhiên đầu tư và khổ luyện là yếu tố cần, yếu tố đủ là chủng tộc
zen người ĐNA thì ko bằng Đông Bắc Á và càng thua Âu, Mỹ, Phi trong các môn cần nhanh, mạnh, bền
Vâng, đua châu lục còn khả thi, chứ đua Olympic thì cứ xác định cọ xát học hỏi cho nó thoải mái, cứ hy vọng cho lắm xong thất vọng lại quay ra vùi dập VĐV.

Chỉnh sửa cuối:

search

Xe điện
Quá khó để Quách Thị Lan có huy chương
Thành tích của Lan là trên 55, dưới 56 giây, trong khi có vài đối thủ của cô loanh quanh mức 52, 53 giây
Chênh 2, 3 giây khi về đích kém cả 10-20m đấy :(
Ai dám mơ huy chương hả cụ, mong e ý tự vượt kỷ lục của bản thân thôi chứ huy chương làm sao dc :)

Terminal123

Xe tải
QTL vào tới bán kết cũng là ngoài mong đợi rồi, giờ chỉ cố gắng cải thiện thành tích thôi. Khoảng cách với loạt trận ck là quá xa.

Vâng, đua châu lục còn khả thi, chứ đua Olympic thì cứ xác định cọ xát học hỏi cho nó thoải mái, cứ hy vọng cho lắm xong thất vọng lại vùi quay ra vùi dập VĐV.
Em cũng nghĩ vậy và rất buồn cười vì nhiều cụ phán ta nên bỏ Ao Làng Seagames
Ngay ở ĐNA, Zen của người Việt chưa phải là ưu việt nhất trong thể thao

search

Xe điện
Em này chạy yếu. Lúc xuất phát còn tàm tạm, càng gần đích càng đuối, k đủ sức để bứt phá, cảm giác như bị hết hơi. Si gêm thôi.
Vàng Asia ko có đối, Si gêm cccc, nói năng luyên thuyên. Nếu chỉ si gêm, tuổi gì đi dự olympic. Biết để đi olympic phải qua bao nhiêu vòng mới đc ko?
Yếu cũng chấp cụ chạy trước 1 đoạn là cái chắc :))