[Funland] Chờ điểm thi vào lớp 10 Hà Nội 2023

hiep1750

Xe buýt

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Hôm nay em đi dự buổi tư vấn tuyển sinh của trường YH. Xem danh sách học sinh trúng tuyển NV 1 vào trường thì thấy có đến khoảng hơn 230 cháu điểm từ 45.25 đến 48, tổng số học sinh đủ điểm chuẩn vào trường theo danh sách niêm yết là khoảng 1300 học sinh, mà chỉ tiêu tuyển sinh của trường là 720, em cũng chưa hiểu cách tính của trường thế nào để ra được số học sinh phù hợp với chỉ tiêu tuyển sinh. Con em đủ điểm xét tuyển vào NTT nhưng nó nhất định ko vào, chỉ thích vào YH vì theo nó vào NTT thì nặng về học quá, hic.
Úi, 2 năm trước f1 nhà em đỗ Yh và NTT, giờ đang lớp 12 ntt, thấy chơi dài cụ ạ
Biết thế học yh cho gần nhà
Ntt được cái ngon là tư duy cá nhân, tốt cụ ạ, tự lập sớm, bố mẹ chả phải lo nghĩ mấy nữa, hehe

HANOICity

Xe điện
Vậy nên để tất cả các cháu vấp thật nhiều, ngã thật đau mai sau sẽ thành những người khổng lồ. Mà lắm người khổng lồ thì sẽ chật đất....

Lipbup

Xe hơi
Đây là xét NV1 cụ ạ, nên em chưa hiểu cách tính của nhà trường thế nào để ra được điểm chuẩn phù hợp với con số chỉ tiêu 720. (Có thể nhà trường có thông tin về các cháu đủ điểm NV1 nhưng đã đỗ chuyên nên nhà trường trừ đi số này, cộng thêm khoảng 5-10% số cháu đủ điểm nhưng chọn học dân lập?
Chắc khoảng 600 bạn đỗ chuyên, máy tính nó tính rồi.
Thú vị nhất có bạn Park Min Ho được 42,25 vừa điển đỗ. Ko hiểu bạn này người Hàn hay người Việt

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn nhờ các cụ mợ tư vấn. Vẫn rất băn khoăn.
Con em đăng ký VĐ trượt NV1. đc có 42.5 điểm. Chắc chắn VĐ ko hạ điểm. Nv 2 đăng ký Đoàn Kết 2 bà trưng chắc đỗ.
Em băn khoăn cho cháu học trường bán công Phan huy chú hay học Đoàn kết.
Bỏ qua vấn đề học phí và khoảng cách. Các cụ tư vấn cho e nên cho cháu học trường nào chất lượng đào tạo và môi trường tốt để phát triển. Cháu là nữ.
Nguyện vọng cháu muốn học trường công. Nhưng em băn khoăn chất lượng và môi trường. Hơn nữa NV2 thì nộp hồ sơ hay xét tuyển ntn e cũng chưa rõ. PHC thì đã đăng ký từ trước rồi ạ. Các cụ mợ tư vấn giúp em để em chốt cho cháu đc môi trường học ổn ạ
Nếu về môi trường thì nên học PHC cụ ạ, còn nếu Đoàn Kết thì nên xin vào lớp chọn nhé

FANVIST

Xe tăng
Chắc khoảng 600 bạn đỗ chuyên, máy tính nó tính rồi.
Thú vị nhất có bạn Park Min Ho được 42,25 vừa điển đỗ. Ko hiểu bạn này người Hàn hay người Việt
Họ Park thì bố là người Hàn Quốc rồi, hôm qua em làm thủ tục ở LTV cũng có bạn họ Park kiểu này.

cungbanxaynha

Xe đạp
Em nghĩ cụ/ mợ nên chọn Phan Huy Chú với các lý do:
Phan Huy Chú là trường Công Lập không phải trường bán công và không phải trường dân lập. Nhiều người nhầm tưởng hay gọi tắt là bán công hay dân lập. Bán công là vẫn nhận kinh phí nhà nước và tự chủ 1 phần chi phí(trước năm 2008 là trường bán công). Phan Huy Chú là trường công lập đầu tiên được thí điểm tự chủ tài chính. Không nhận kinh phí nhà nước, thu tiền học phí theo quy định tối đa không vượt quá 6triệu/1 tháng học. (Quy định nào em không nhớ rõ). Chỉ tăng học phí nếu mức lương cơ sở của nhà nước tăng thì sẽ tăng theo tỉ lệ tương ứng. Tiền học phí thu được nộp về kho bạc.(₫oạn này em nhớ vậy).
Rỗi em lại viết tiếp
Cám ơn cụ

3077

Xe container
Em nghĩ cụ/ mợ nên chọn Phan Huy Chú với các lý do:
Phan Huy Chú là trường Công Lập không phải trường bán công và không phải trường dân lập. Nhiều người nhầm tưởng hay gọi tắt là bán công hay dân lập. Bán công là vẫn nhận kinh phí nhà nước và tự chủ 1 phần chi phí(trước năm 2008 là trường bán công). Phan Huy Chú là trường công lập đầu tiên được thí điểm tự chủ tài chính. Không nhận kinh phí nhà nước, thu tiền học phí theo quy định tối đa không vượt quá 6triệu/1 tháng học. (Quy định nào em không nhớ rõ). Chỉ tăng học phí nếu mức lương cơ sở của nhà nước tăng thì sẽ tăng theo tỉ lệ tương ứng. Tiền học phí thu được nộp về kho bạc.(₫oạn này em nhớ vậy).
Rỗi em lại viết tiếp
Tự chủ tài chính là bán công rồi còn công gì nữa cụ, trường công thì đã không có chuyện đủ điểm mà không nhận hồ sơ, nhận từ đêm tới 5-6h sáng đóng cửa thế

Bán công vì họ không nhận tiền vận hành từ nhà nước nhưng cơ sở vật chất thì vẫn của nhà nước chứ không phải sở hữu của họ hay đi thuê như dân lập

banmotnucuoi

Xe lăn
Gen 1 giỏi quá, con nhà em Gen 2 đang lo sang năm có đỗ dc không đây
Căng đấy cụ ạ, vì các con và nhà trường định hướng thi CNN thôi nên các con phải căng ra theo hai định dạng đề khá là mệt mỏi. Các cô lại trẻ nên không gây áp lực cho bọn trẻ, nên điểm thi sở khá thấp.
Hình như sang năm sát nhập nên CNN1 và 2 và bỏ cận chuyên nên hi vọng các con không đậu còn được cộng điểm để học lớp không chuyên, chứ các con ko đạt giấc mơ CNN3 thì rất khó để thi trường top 1.

3077

Xe container
Hôm nay em đi dự buổi tư vấn tuyển sinh của trường YH. Xem danh sách học sinh trúng tuyển NV 1 vào trường thì thấy có đến khoảng hơn 230 cháu điểm từ 45.25 đến 48, tổng số học sinh đủ điểm chuẩn vào trường theo danh sách niêm yết là khoảng 1300 học sinh, mà chỉ tiêu tuyển sinh của trường là 720, em cũng chưa hiểu cách tính của trường thế nào để ra được số học sinh phù hợp với chỉ tiêu tuyển sinh. Con em đủ điểm xét tuyển vào NTT nhưng nó nhất định ko vào, chỉ thích vào YH vì theo nó vào NTT thì nặng về học quá, hic.
Thường những bạn trên 45 sẽ đỗ chuyên cả rồi, điểm thi năm nay những bạn dưới 45 thì chưa chắc đỗ chuyên nhưng từ 45 trở lên thì siêu thật sự, tầm 42-45 rất nhiều, trên thì ít.
Căng đấy cụ ạ, vì các con và nhà trường định hướng thi CNN thôi nên các con phải căng ra theo hai định dạng đề khá là mệt mỏi. Các cô lại trẻ nên không gây áp lực cho bọn trẻ, nên điểm thi sở khá thấp.
Hình như sang năm sát nhập nên CNN1 và 2 và bỏ cận chuyên nên hi vọng các con không đậu còn được cộng điểm để học lớp không chuyên, chứ các con ko đạt giấc mơ CNN3 thì rất khó để thi trường top 1.
Nghe các cụ khen CNN2 nhiều nên nhà em đã quyết định rút NTT cho sang CNN2, hi vọng ok

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Thế là tự dưng hùng hục sang biếu tiền?
Cụ ko biết thì đừng comment kiểu thiên hạ ngu hết phần của mình, trường Archimedes họ thi tuyển sinh trong hệ thống THCS của họ từ hơn 1 tháng rồi, ai đỗ mà muốn giữ chỗ thì phải đặt cọc nhưng chưa nộp hồ sơ, ngày nộp hồ sơ cuối cùng của trường là ngày 30/6. Tôi chờ đến chiều 30/6 mà Sở vẫn chưa công bố điểm thi của các cháu nên buộc phải sang đó nộp hồ sơ ko thì hết hạn, đúng tối 30/6 thì Sở công bố điểm nên 1/7 phải sang rút hồ sơ về để nộp trường khác.
Tôi cũng thông não luôn là hồ sơ gốc chỉ có 1 bộ, trường nào con học thì nộp hồ sơ đó.
Hơn ai hết nếu đã là bố mẹ thì đều muốn chắc chắn cho con, nên ngay từ khi nộp cọc cũng nghĩ sẽ mất, nhưng vẫn phải nộp để yên tâm, chứ như vụ trường Phan Huy Chú thì ngồi đó mà khóc, con thừa điểm nhưng ko nộp hồ sơ vào đó đc cho con, lúc đó 20tr có cửa để sửa sai ko? Cho nên giọng của lão đừng nên kiểu châm chọc khi ko biết hết.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Cụ ko biết thì đừng comment kiểu thiên hạ ngu hết phần của mình, trường Archimedes họ thi tuyển sinh trong hệ thống THCS của họ từ hơn 1 tháng rồi, ai đỗ mà muốn giữ chỗ thì phải đặt cọc nhưng chưa nộp hồ sơ, ngày nộp hồ sơ cuối cùng của trường là ngày 30/6. Tôi chờ đến chiều 30/6 mà Sở vẫn chưa công bố điểm thi của các cháu nên buộc phải sang đó nộp hồ sơ ko thì hết hạn, đúng tối 30/6 thì Sở công bố điểm nên 1/7 phải sang rút hồ sơ về để nộp trường khác.
Tôi cũng thông não luôn là hồ sơ gốc chỉ có 1 bộ, trường nào con học thì nộp hồ sơ đó.
Hơn ai hết nếu đã là bố mẹ thì đều muốn chắc chắn cho con, nên ngay từ khi nộp cọc cũng nghĩ sẽ mất, nhưng vẫn phải nộp để yên tâm, chứ như vụ trường Phan Huy Chú thì ngồi đó mà khóc, con thừa điểm nhưng ko nộp hồ sơ vào đó đc cho con, lúc đó 20tr có cửa để sửa sai ko? Cho nên giọng của lão đừng nên kiểu châm chọc khi ko biết hết.
:) :) :)

Vụ bảo đến tối 30/6 mới công bố thì đúng rồi, nhưng thực tế thì rất nhiều hội nhóm đã truyền nhau file excel điểm để tra cứu từ chiều rồi cụ ơi, con em cũng biết từ chiều 30/6, cháu được 43.5 điểm

Coi như cụ đen vậy

xebobabanh17201

Xe điện

Vụ bảo đến tối 30/6 mới công bố thì đúng rồi, nhưng thực tế thì rất nhiều hội nhóm đã truyền nhau file excel điểm để tra cứu từ chiều rồi cụ ơi, con em cũng biết từ chiều 30/6, cháu được 43.5 điểm

Coi như cụ đen vậy
Em có vào 1 hội nhóm, các Thầy Cô viết tay điểm chuẩn từ trưa. Chứng tỏ cái sở GDHN nó làm ăn cũng lởm thật.

banmotnucuoi

Xe lăn
Ai là công thần của cái trường PHC nhỉ? Ghớm thay đổi khiếp thật chứ đùa. Năm rồi trường có các hoạt đọng kiểu giải nhất band nhạc Tp, đưa bọn rickid đi Úc học ielts (!), học kỳ quân đội khá phô trương này nọ nên mọi người cứ hoắng lên ý nhỉ? Chứ mình nghĩ về truyền thống dạy và học đã làm sao so dc với LTV. Cứ đà này sang năm trường sẽ lấy 42.5 điểm cho máu lửa
Thường những bạn trên 45 sẽ đỗ chuyên cả rồi, điểm thi năm nay những bạn dưới 45 thì chưa chắc đỗ chuyên nhưng từ 45 trở lên thì siêu thật sự, tầm 42-45 rất nhiều, trên thì ít.

Nghe các cụ khen CNN2 nhiều nên nhà em đã quyết định rút NTT cho sang CNN2, hi vọng ok
Em ko khen cũng ko chê cụ ạ, vì với em sự học của con nó đơn giản hơn các bố mẹ khác. Không quá kỳ vọng vào chúng nó. Trường nào cũng có điểm mạnh điểm yếu. CNN khá yếu trong khoản gây áp lực cho các con và bố mẹ. Nên chúng nó nhàn, may mà thông minh sẵn.
Điểm mạnh là CNN nó nhồi cho bọn trẻ tự hào về trường về lớp. Các thầy cô và con gần như là bạn bè. chính vì vậy bé con không đậu CNN3 em đang sợ nó sẽ khó thích nghi ở môi trường công lập :(( lại phải mệt mỏi 1 thời gian

3077

Xe container
Em ko khen cũng ko chê cụ ạ, vì với em sự học của con nó đơn giản hơn các bố mẹ khác. Không quá kỳ vọng vào chúng nó. Trường nào cũng có điểm mạnh điểm yếu. CNN khá yếu trong khoản gây áp lực cho các con và bố mẹ. Nên chúng nó nhàn, may mà thông minh sẵn.
Điểm mạnh là CNN nó nhồi cho bọn trẻ tự hào về trường về lớp. Các thầy cô và con gần như là bạn bè. chính vì vậy bé con không đậu CNN3 em đang sợ nó sẽ khó thích nghi ở môi trường công lập :(( lại phải mệt mỏi 1 thời gian
Em cho nó học vì môi trường như thế là chính, ntt đứa đầu nhà em học rồi, hơi khô khan. Đứa thứ 2 này nhà em học trường tư quen, tụi nó gặp thầy cô hiệu trường chạy ra ôm tay ôm chân nói chuyện như bạn bè vậy, chưa kể con nhà em cũng cá tính, học NTT lớp 45 cháu các cô không nắm hết được tính từng cháu để uốn nắn.

BAOVEVANLONG

Xe tăng

Coi như cụ đen vậy
Ko đen cụ ạ, vì mình xác định cọc và cọc từ cách đó 1 tháng rồi, hồ sơ thì lịch cuối phải nộp là 30/6 thì chỉ là hồ sơ thôi.
Điểm thi thì phải chắc chắn cụ ạ, ko liều với việc học hành này đc.

Gagarose

Xe điện
Con em học cấp 2 NTT, đăng ký 3 nguyện vọng trường ở gần nhà, + 5 củ trường tư backup (xác định mất thì vui)
Kết quả là đỗ NTT ở cả dạng thi tuyển lẫn xét tuyển. Thế là mất 5 củ vẫn vui. Nộp hồ sơ luôn sau khi biết điểm thi NTT.
Lớp c2 của con ở NTT có 1/2 đỗ các trường chuyên KHTN, SP, CNN, Ams.
Có bạn đỗ chuyên vẫn chọn học NTT, hơi lạ, hỏi lý do thì bảo là do bạn thân học NTT nên chọn học NTT cho có bạn.

thichlexus

Xe điện
Em thấy NTT cấp 2 được đánh giá cao nhưng cấp 3 thì không thấy nổi lắm.
Cụ mợ nào có con học NTT cấp 3 có thể chia sẻ kinh nghiệm được không ạ

dibo

Xe buýt
2h30 rạng sáng nay tại trường TQB. Sáng nay còn đánh nhau loạn ngoài cổng trường.