Chở đúng tải sao còn phải luật?

Chai65ml

Đi bộ
chán cái xh này quá các cụ à. Nhà e đang tính bán bớt xe đây? Các cụ tính xem mất cả tỷ mới ra đứng đường đc thì phải thu cho chứ làm sao

senhong

Xe tăng
Bác Thăng đang làm quyết liệt cái vụ chống xe quá tải và giăng quân khắp mọi nẻo đường để phạt xe quá tải. Em nhận thấy tác động của chính sách này lên nền kinh tế và người tiêu dùng là không nhỏ khi giá vận chuyển hàng hóa đồng loạt tăng.
Chuyện đó em không bàn sâu nữa. Chuyện là như bọn em hiện tại đang làm nghề vận tải đã chấp nhận hạ tải và chạy theo đúng tải quy định. Nhưng trên đường vẫn cứ phải làm "luật". Trình bày thì các cụ XXX bảo: "ai bảo chúng mày chạy đúng tải?" trong khi cách đó một đoạn là cái trạm cân lưu động. Bức xúc quá các cụ ah... Dính quá tải là lập tức bị phạt, treo bằng lái 6 tháng. Xã hội loạn hết rồi, làm sai cũng chết, làm đúng cũng chết là thế nào ợ.
Xxxxx làm việc theo kiểu mềm nắn rắn buông, cụ chạy đúng tải thì không sợ gì cả( nhưng xe phải đủ hết giấy tờ, đen còi ,si nhan)
Ngày xưa em cũng chạy xe tải, nhưng giờ giải nghệ lâu rồi, giờ nhìn thấy bọn xxxxxx vẫn thấy ngứa mắt lằm chắc bị bệnh nghề nghiệp.>:P

ngocphandang

Xe tăng
Xe đầy đủ các thiết bị như đèn còi V v, Xe chở đúng tải trọng sao lại phải làm luật cho xxx?. Thằng bạn e chạy xe đúng tải khi gặp xxx vẫy ra hiệu dừng xe, nó toàn nháy đèn pha rồi lướt qua các anh xxx. Điều khiển xe trên đường, lái xe ko vi phạm luất GTDB thì xxx ko đc phép dừng xe cụ nhé.
Cụ nói thế sai rồi ạ. Khi có dấu hiệu nghi ngờ vi phạm thì xxx có quyền dừng xe nhé. Thế các bác chở cả tấn heroin trên xe mà chạy đúng luật thì ko được dừng các bác chắc

ngocphandang

Xe tăng
Bác Thăng đang làm quyết liệt cái vụ chống xe quá tải và giăng quân khắp mọi nẻo đường để phạt xe quá tải. Em nhận thấy tác động của chính sách này lên nền kinh tế và người tiêu dùng là không nhỏ khi giá vận chuyển hàng hóa đồng loạt tăng.
Chuyện đó em không bàn sâu nữa. Chuyện là như bọn em hiện tại đang làm nghề vận tải đã chấp nhận hạ tải và chạy theo đúng tải quy định. Nhưng trên đường vẫn cứ phải làm "luật". Trình bày thì các cụ XXX bảo: "ai bảo chúng mày chạy đúng tải?" trong khi cách đó một đoạn là cái trạm cân lưu động. Bức xúc quá các cụ ah... Dính quá tải là lập tức bị phạt, treo bằng lái 6 tháng. Xã hội loạn hết rồi, làm sai cũng chết, làm đúng cũng chết là thế nào ợ.
Em cũng ức mấy chính sách của #. Chuẩn bị lại dựng lên 17 trạm ăn cướp trên QL1 đây, đã là BOT còn thu phí đường bộ? mà chuẩn của nó là hạn chế phương tiện ấy chứ phí bảo trì gì đâu, mãi sau mới khịa ra vậy

manhtien

Xe đạp
xe đi đương chi sợ Cá thôi

Renault1994

Xe máy
xã hội mà , bít làm thao đc hả các cụ

buffalo

Xe tăng
Đấy là phí đường của bên xxx mà bác, trước quá tải xxx có thu quá tải đâu..các đ/c ấy nói đúng mà :D