Thảo luận Cho e hỏi về film cách nhiệt Vkool với ạ

HạnhNexCo

Xe đạp
em khôn dám phán gì về chất lượng film nhưng chắc loạ phim của bác dán có tính xuyên thấu cao.em nghĩ bác nên dán lại loại phim tối hơn cho kính lái..Bên công ty em cũng dán phim cách nhiệt cho ô tô nên nếu bác muốn dán lại thì bác thử dan phim của bên e xem sao ạ. nếu có vấn đề gì sau khi dan mà bác không hài lòng thì lại sang em chỉnh lại cho bác vừa ý (*)

HạnhNexCo

Xe đạp

laibua

Xe máy
Cường độ ánh sáng và cường độ các tia hồng ngoại, tử ngoại... rất mạnh, có hại cho mắt nhất là cho Da. Các cụ dán kính lái VK70, VK75 theo sẽ ngăn đc hầu hết các loại tia đọc hại cho mắt và cơ thể. Để các cụ lái xe an toàn trong những ngày hè chói chang này. Các cụ đặt lịch trc nhé.

laibua

Xe máy
CỤ nào cần dán phim V-KOOL alo em nhé 0903262802

trongtoibds

Xe tải
Cụ lên đường Lê Văn Lương ngay đầu đường Tố Hữu cụ nhé! ở đấy một ngày phải có chục con xe gián

OtoPro.Dung

Xe tăng
Dán màu tối là ok cụ nhé
Màu không thể hiện rõ được khả năng cách nhiệt của xe đâu cụ ạ!
Ví như kính lái dán màu xanh trong nhưng hiệu quả cản nhiệt có thể tốt hơn cả màu đen sậm ở sườn ý cụ ơi :D

dochoiotogiare

Xe hơi
Mr Hiếu cho xin giá của em Te nhập 2008 với nhé!?
nhà e cũng chuyên cái này ạ . e có thể làm tốt cái này cho cụ ạ ..e mời cụ tìm hiểu thêm về phim
những yếu tố để đánh giá một loại phim cách nhiệt tốt phụ thuộc vào những yếu tố sau :
+ độ truyền sáng càng cao thì nhìn càng rõ khi đi tối đảm bảo an toàn và cách nhiệt càng tốt là yếu tố quan trọng nhất
+ độ phản xạ : càng nhỏ thì độ chống chói càng tốt và độ phản quang càng tốt thường thì kính lái thường có độ phản xạ thấp hơn thì càng tốt ,các kính lái thường có độ phản xạ thấp hơn để người lái xe có thể nhìn rõ hơn và người bên ngoài có thể nhìn rõ vào bên đảm bảo an toàn khi lái xe , đối với kính sườn và hậu thì sử dụng kính có tối màu và độ phản xạ cao để người ngoài nhìn vào khó hơn đảm bảo sự tế nhị hihi
+ độ cản tia hồng ngoại càng lớn thì cản tia hồng ngoại càng tốt .
+ độ cản tia cực tím càng cao thì cản tia cực tím càng tốt .
cụ nên dán loại phim tốt xịn nhất ở kính lái hiện nay claasic vừa ra loại phim dành cho kính mặt tốt nhất đó cụ . với độ truyền sáng là 71 % các loại khác chỉ đạt 50- 60% Là Cao ạ , Cản tia hồng ngoại đạt 90% các loại phim khác chỉ đạt có 70-80 % , độ phản xạ hay còn gọi là độ phản quang thì đạt được mức là 6,0 % các loại phim khác thi đạt 10-20%
+ với kinh sườn thì cụ nên dán phim tối màu và có độ phản xạ đạt 12-20 % tùy vào yêu thích nhé .
hôm nào cụ có thời gian e mời cụ ghé qua cửa hàng e nhà e có máy đo cách nhiệt của tất cả các loại phim ạ . cụ qua e đo cho cụ cụ se phân biệt đâu là loai phim đạt tiêu chuẩn chất lượng ạ .:-c

long888

Xe buýt
Em chỉ dán kính lái vl70 thì bao nhiêu cụ nhỉ

Vanlang

Xe buýt
Em dán kính tại hầm fotuna tầm năm 2011, giờ mép kính bên lái nó bị lọt khí đổi màu có xử lý được không ạ, :)) liệu có bảo hành không cụ

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Em dán kính tại hầm fotuna tầm năm 2011, giờ mép kính bên lái nó bị lọt khí đổi màu có xử lý được không ạ, :)) liệu có bảo hành không cụ
Bay màu thì cụ phải đc bảo hành, lỗi,bnổ bay màu..đều phải thay mới trong thời gian bảo hành.

Vie.ABC

Xe điện
Hi Bác ! V KOOL là Phim Cách Nhiệt nên phần cách nhiệt và tâm nhìn là ưu tiên số 01, với mọi khách hàng khi đến dán V KOOL bên em bao giờ cũng tư vấn rất rõ ràng và cặn kẽ. Với gói ( kính trước VK70 toàn bộ phần kính sườn và kính sau VK40 ) là gói cao cấp nhất trong các option của V KOOL, với gói này hiệu quả cách nhiệt là cao nhất Bác ạ, với các gói thấp hơn thì phần kính sườn và kính sau sẽ có các mã phim có độ chống chói tốt hơn nhưng hiệu quả cách nhiệt thì không bằng được gói cao cấp, với kính lái sử dụng VK70 là tối ưu nhất Bác ạ VK70 có độ truyền sáng 70% và cắt tia hồng ngoại 94% nếu Bác dán loại chống chói tốt hơn thì độ truyền sáng sẽ phải giảm đi dẫn đến ảnh hưởng đến tầm nhìn khi trời tối cũng như những lúc mưa gió hay mùa đông. Nếu Bác thấy vẫn chói ở phần kính trước thì khắc phục bằng cách dán một dải phim tối mầu khoảng 20 cm lên phía bên trên của kính lái ( tương đương với khoảng nhìn khi kéo tấm chắn nắng trong xe ), còn các kính sườn vẫn có thể dán đè một lớp phim tối mầu lên được ạ.
PS: Nếu cần Bác có thể qua 6B Láng Hạ "bọn nó" tức là bọn em sẽ giải quyết giúp Bác vấn đề này (c)(c)
Nếu cụ cho anh em TƯ VẤN CHUẨN -GIẢI THÍCH CHUẨN => khách sẽ có quyết định CHUẨN ngay từ đầu ... Em thật !... ( phần lớn khách hàng kể cả em ... Chỉ tin là chính , ứ biết thông số kỹ thuật và muốn nhiều công năng trên một SP . Tạm coi như là tham nhưng chưa hẳn đã là xấu ... ) . Thank cụ !...

chuvoicon

Xe tăng
Em vừa đầu tư k75 và k28 cho vợ 2 hết 7,5 củ bên longthinh xong. Còn đang lăn tăn vụ sịt gầm và bọc ghế da mà kinh phí đang kém quá các cao nhân cho em lời khuyên để tiết kiệm nhất ah em xin vodka các cụ
Cụ đừng xịt gầm chả giải quyết được gì về cách âm đâu, mà chắc chắn là mất xèng kha khá, lại vừa mất zin xe, gầm xe ô tô nào cũng nhúng kẽm và sơn chống rỉ bám hẳn vào gầm rồi nên có rỉ chắc cỡ 15-20 năm lận

em muốn bên ngoài nhìn vào khó những vẫn bảo đảm quan sát dễ từ bên trong ra ngoài dễ cả ban ngày lẫn ban đêm, và cho e hỏi chút là dán kính trước đi ban đêm nó có ảnh hưởng đến tầm nhìn ko? vì e đi thử mấy con dán kính trước thì nếu có ánh đèn phía trước buổi là nó hơi bị khó chịu vì hơi nhòe 1 tý ko thật
Hồi trước E cũng lăn tăn y hệt như Cụ là muốn bên ngoài khó nhìn vào nhưng bên trong nhìn ra tốt cả ban ngày lẫn ban đêm nhưng sau khi mò mẫm tìm hiểu thì chả có phim cách nhiệt nào như thế cả, chỉ có phim phản quang tức là Cụ đứng ngoài nhìn vào như nhìn vào tấm gương là đáp ứng được một phần yêu cầu của Cụ nhưng nó lại chả cách nhiệt được mấy đâu, cho nên em dán phim cách nhiệt gốm (ceramics) độ xuyên sáng 30% theo tiêu chuẩn độ xuyên sáng mà các hãng xe hay dùng, đảm bảo cách nhiệt tốt, cũng khá kín đáo ợ

Dán kính đảm bảo an toàn cho việc đi xe cả đêm lẫn ngày, không làm thay đổi tầm nhìn của lai xe các cụ nhé. Nên các cụ yên tâm. Nếu các cụ chảng may dán phải cac loại phim trôi nổi trên thị truòng sẽ làm ảnh hửong đế tầm nhìn khi lai xe. Rât nguy hiểm nên cac cụ cân nhắc trc khi dán các loại phim giá rẻ hay khuyến mãi khi mua xe. Toàn phim Nhái cà dởm các cụ nhé.
E dán kính lái độ xuyên sáng 79%, đi ban đêm hay ban ngày tưởng là chưa dán kính ạ.

E mới dán vkool đc mấy ngày bên 6B Láng Hạ thấy họ quảng cáo là gói tốt nhất vk70 40 vậy mà e vừa dán xong đi trời nắng nắng chiếu vào chói chang luôn, tất nhiên là e biết loại này k chống chói chỉ chống nhiệt thôi,nhưng nếu e chọn loại gói thấp hơn thì sẽ chống chói nhưng k cách nhiệt tốt bằng.e có hỏi chúng nó thì chúng nó bảo đấy đã là tốt lắm rồi đảm bảo hàng xịn nhưng giờ thì e phải làm sao để chống chói bây giờ chứ chẳng nhé dán film rồi mà vẫn phải mua tấm che nắng thì buồn cười quá.mà giờ dán thêm film tối màu vào thì dở quá các bác nhỉ.các bác tư vấn giúp e gấp với.thanks các bác!!
Theo E kính lái Cụ dán độ xuyên sáng cao nhất, kính bên phía trước độ xuyên sáng nên là 30-50% (e dán là 50% vì e bị cận), phía sau và hậu 30% thôi (theo đúng chuẩn các hãng xe hay sử dụng)

Chỉnh sửa cuối:

bonbon8586

Xe tải
Website
www.bonshop.com.vn
em ở HCM, cụ cho em biết V-kool giờ dán ở đâu chất lượng thế? em hay làm xe bên thanhbinhauto mà sợ bên đó k có. em đi altis, lúc mua xe hãng tặng film 3m, mà sao giống hàng điêu quá, dán mà cũng nóng bỏ xự, cụ cho em cái giá với nhé...........

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Bên e chuyên lắp đặt phim SOLAR MASTER hàng đầu tại USA , bảo hành 10 năm. Độ cách nhiệt tốt đồng thời độ phản xạ ánh sáng cao. Bác nào có nhu cầu lắp phim liieen hệ bên e ạ. Có rất nhiều chương trình khuyến mãi giành cho các bác nhé!!
Xe sedan thì hết bao nhiêu cả xe hả cụ

tqhuy83

Xe tải
nhà e cũng chuyên cái này ạ . e có thể làm tốt cái này cho cụ ạ ..e mời cụ tìm hiểu thêm về phim
những yếu tố để đánh giá một loại phim cách nhiệt tốt phụ thuộc vào những yếu tố sau :
+ độ truyền sáng càng cao thì nhìn càng rõ khi đi tối đảm bảo an toàn và cách nhiệt càng tốt là yếu tố quan trọng nhất
+ độ phản xạ : càng nhỏ thì độ chống chói càng tốt và độ phản quang càng tốt thường thì kính lái thường có độ phản xạ thấp hơn thì càng tốt ,các kính lái thường có độ phản xạ thấp hơn để người lái xe có thể nhìn rõ hơn và người bên ngoài có thể nhìn rõ vào bên đảm bảo an toàn khi lái xe , đối với kính sườn và hậu thì sử dụng kính có tối màu và độ phản xạ cao để người ngoài nhìn vào khó hơn đảm bảo sự tế nhị hihi
+ độ cản tia hồng ngoại càng lớn thì cản tia hồng ngoại càng tốt .
+ độ cản tia cực tím càng cao thì cản tia cực tím càng tốt .
cụ nên dán loại phim tốt xịn nhất ở kính lái hiện nay claasic vừa ra loại phim dành cho kính mặt tốt nhất đó cụ . với độ truyền sáng là 71 % các loại khác chỉ đạt 50- 60% Là Cao ạ , Cản tia hồng ngoại đạt 90% các loại phim khác chỉ đạt có 70-80 % , độ phản xạ hay còn gọi là độ phản quang thì đạt được mức là 6,0 % các loại phim khác thi đạt 10-20%
+ với kinh sườn thì cụ nên dán phim tối màu và có độ phản xạ đạt 12-20 % tùy vào yêu thích nhé .
hôm nào cụ có thời gian e mời cụ ghé qua cửa hàng e nhà e có máy đo cách nhiệt của tất cả các loại phim ạ . cụ qua e đo cho cụ cụ se phân biệt đâu là loai phim đạt tiêu chuẩn chất lượng ạ .:-c
Cửa hàng cụ ở đâu thế?