Cho E khoe em C240 (2005)

k7610

Xe tải
Xe mẹc đẹp wá, nhìn thèm ghê, sáng nay ngồi thấy ông anh gọi điện cho bác long mà mình máu wá.
Xe Mec còn không bác long ơi?
Mỗi tội đang yếu hìu, thế bác long có bán chịu 1 tí không nhỉ để iem về iem tính với gấu nhà.

Chỉnh sửa cuối:

muonmuaxe

Xe tăng
Hai hôm rồi em bận quá, giờ mới vào viết bài. Nếu cụ quyết bán xe thì em vodka cho cụ bán được giá và em nó đến được với người yêu xe như cụ và nhanh rước vợ 2 mới về. Nhưng em mới vodka cụ nên mod ko cho vod tiếp. Cụ thông cảm nhé,

Em vừa đi chơi về, cung đường đó nhiều người đi rồi nên chẳng có gì để rì viu. Chỉ có mỗi 3 vấn đề đáng chú ý.

- Đi chơi sướng và an toàn. Hai F1 nhà em một 6 tuổi và một 2,5 tuối. Khi đi em vừa đi vừa nghỉ theo lịch trình (HN- Thanh Hóa - Vinh- Quảng Bình -Huế) vì sợ tụi nhỏ mệt. Vào huế chơi 1,5 ngày và 2 đêm chả thấy chúng mệt mỏi gì mà chạy nhaỷ như chim vậy. Thế là hôm ra em té 1 phát từ huế về Thanh Hóa từ 8h sáng đến 8 h tối trừ 2 tiếng nghỉ ăn trưa và ăn tối cộng 1 tiếng nghỉ lung tung dọc đường. Đi theo đường HCM về đến Thanh hóa em thấy đồng hồ báo 667km. Về KS tụi nhỏ vẫn chạy nhảy vô tư.
- Cả chuyến đi thiệt hại mất quả lốp mới thay 4 tháng. Lúc chạy trên đường HCM qua địa phận Hà Tĩnh, đang vít 1 lít mốt để vượt 2 em cửu long chở toàn đá vôi, vì nhìn thấy đá nó lòi ra ngoài toàn cục bằng hòn gạch em sợ rơi vào kính xe nên tránh hơi xa mà đường thì ko rộng lắm. Ai ngờ đúng chỗ xe em song song với xe tải thì rìa đường cũng có cục đá vôi sắc to như hòn gạch nữa bị cỏ ven đường che kín. Ôi thôi quả lốp trước bên lái, vượt qua đầu xe tải thì bắt đầu xịt hơi và em thất tay lái ríu về bên lái, em biết là toi lốp nên signal vào vệ đường để thay lốp. Rất an toàn ko hề có văng hay nguy hiểm gì lúc xịt lốp. Khi qua rồi nghĩ lại cung thấy sợ nhưng rõ ràng lúc xảy ra tình huống thì thấy nó ko có vấn đề gì nguy hiểm.

Thay lốp giữua đường ko mông quạnh thi thoảng có cái xe tải to đùng chạy ầm ầm sau lưng chỉ sợ nó tông vào dù có cái tam giác báo sự cố mà nó vẫn cứ chạy ầm ầm:

Cả chuyến đi em chạy đường HCM mà chẳng biết đường may dùng cái Vietmap của HTC nên cứ đi mà chả bị lạc.

- Sau khi thay lốp đi khoảng 10km thì gặp trận mưa đá cực to, có cục rơi nào nóc xe nghe cong cái cứ tưởng thằng nào ném, may ko sao, em té đại vào 1 nhà dân trú tạm. May ko vỡ kính. Chuyến đi thật đáng nhớ nhưng mà vui.

Tóm lại em thấy xe Merc thật an toàn và thoái mái cho các chuyến đi.

Thay lốp xong lại ngon lành cành đào.

Đường HCm vắng và hiu quạnh. Rách lốp mà em vẫn kịp rẽ vào và đỗ ngay ngắn như này.

Chỉnh sửa cuối:

capu

Xe tải
Xe mẹc đẹp wá, nhìn thèm ghê, sáng nay ngồi thấy ông anh gọi điện cho bác long mà mình máu wá.
Xe Mec còn không bác long ơi?
Mỗi tội đang yếu hìu, thế bác long có bán chịu 1 tí không nhỉ để iem về iem tính với gấu nhà.
cam on bac. nhung em C240 da ve voi chu moi roi. xin loi cac Cu, em dang post bai bang dien thoai

C180elegend

Xe máy
Chúc mừng cụ Capu đã đạt được mong muốn của mình mặc dù lúc biết tin cụ bán xe có cảm giác rất buồn, hy vọng cụ Capu sẽ rước em CLS về nhà sớm. Mặc dù cụ Muonmuaxe có câu nói rất hay "tình chỉ đẹp khi còn rang rở" nhưng chắc cụ cũng buồn khi cụ Capu quyết định thay đổi?? Hy vọng được cùng các cụ đi trâu rật sớm.

muonmuaxe

Xe tăng
Chúc mừng cụ Capu đã đạt được mong muốn của mình mặc dù lúc biết tin cụ bán xe có cảm giác rất buồn, hy vọng cụ Capu sẽ rước em CLS về nhà sớm. Mặc dù cụ Muonmuaxe có câu nói rất hay "tình chỉ đẹp khi còn rang rở" nhưng chắc cụ cũng buồn khi cụ Capu quyết định thay đổi?? Hy vọng được cùng các cụ đi trâu rật sớm.
Buồn chứ ahj. Nhưng phải thuận theo ý cụ Capu thôi vì vợ 2 của cụ ấy chứ có phải vợ 2 mình đâu. Mà cụ đi đâu mất hút vậy.
Trâu giựt em thấy vui nhưng sợ con gái em nó lại theo con trai cụ về nhà thì em mệt lắm =))=))=))=))=))=))

Hôm qua hai vc em vừa đi lễ trên Đền thượng Ba vì về, khí hậu tuyệt vời. Em có ý thế này, tuần này 1 là mấy nhà mình lên Đại lải, 2 là đi Ba vì chứ cứ trâu giựt mãi mà chả được giựt thì .....

Porsche 911

Xe container
Xe của bác muommuaxe nhìn lại đẹp hơn lúc mới về nhà chồng mới hay chứ lỵ. Bác tháo bỏ một số thứ inox rồi đúng không?

muonmuaxe

Xe tăng
Xe của bác muommuaxe nhìn lại đẹp hơn lúc mới về nhà chồng mới hay chứ lỵ. Bác tháo bỏ một số thứ inox rồi đúng không?
Cảm ơn cụ có lời khen. Dạ bẩm cụ. Em bỏ đi 1 số thứ ko cần thiết và thêm vào 1 số thứ cần thiết. Em thấy nó phù hợp với những gì bỏ ra và sử dụng hiệu quả với tầm tiền đó.

capu

Xe tải
Buồn chứ ahj. Nhưng phải thuận theo ý cụ Capu thôi vì vợ 2 của cụ ấy chứ có phải vợ 2 mình đâu. Mà cụ đi đâu mất hút vậy.
Trâu giựt em thấy vui nhưng sợ con gái em nó lại theo con trai cụ về nhà thì em mệt lắm =))=))=))=))=))=))

Hôm qua hai vc em vừa đi lễ trên Đền thượng Ba vì về, khí hậu tuyệt vời. Em có ý thế này, tuần này 1 là mấy nhà mình lên Đại lải, 2 là đi Ba vì chứ cứ trâu giựt mãi mà chả được giựt thì .....
Hay tuần sau đi Đải Lải đi CỤ muonmuaxe và Hater ơi. À mà ko đi Merc có được ko các Cụ.

beefburger

Xe tăng
hay tuần sau đi đải lải đi cụ muonmuaxe và hater ơi. à mà ko đi merc có được ko các cụ.
ở nhà MOD đóng thớt này đi ạ vì chủ thớt không thể đi KHOE XE của người khác được vi phạm luật rồi hê hế hế...... Hôm trước ở ĐẠI TỪ chính cụ PHÁT NGÔN với muonmuaxe rằng không cho đi OF nếu chưa mua xe( lúc đó cụ ý đang định bán) Em nhớ rõ lắm, giờ thì cụ NẰM Ở NHÀ thế thôi QUÂN TỬ NHẤT NGÔN hiiiiiiii anh em ơi đi chơi đi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

k7610

Xe tải
Iem vẫn tiếc ẻm này wá.
Định lấy cho gấu nhà mà thiếu tí ngân lượng.

capu

Xe tải
ở nhà MOD đóng thớt này đi ạ vì chủ thớt không thể đi KHOE XE của người khác được vi phạm luật rồi hê hế hế...... Hôm trước ở ĐẠI TỪ chính cụ PHÁT NGÔN với muonmuaxe rằng không cho đi OF nếu chưa mua xe( lúc đó cụ ý đang định bán) Em nhớ rõ lắm, giờ thì cụ NẰM Ở NHÀ thế thôi QUÂN TỬ NHẤT NGÔN hiiiiiiii anh em ơi đi chơi đi thôi.
Ơ, thế là Em bị tạch thật à, chắc còn tham gia được hội Ford Excape thôi, chán nhỉ.

muonmuaxe

Xe tăng
Ơ, thế là Em bị tạch thật à, chắc còn tham gia được hội Ford Excape thôi, chán nhỉ.
Ấy cụ yên tâm. Xuống Merc 32 Đại từ có con Merc S màu Bạc đang để đó. Cụ cứ đặt cọc rồi chạy thôi. Vụ này cụ engine thu xếp được mà. hi hi.

Xem thái độ đối với anh em thế nào đã rồi mới cho đi thieo chứ hiiiii
Vậy chốt đi ĐL nhé. Chốt luôn cuối tuần này nhé các cụ. Để nhà em còn sắp lịch. Xin cụ Hater và engine cho xin tí ý kiến ạh. Alo muonmuaxe gọi cụ Hater nghe rõ trả lời?
Mấy hôm trời nóng ngột ngạt quá các cụ ạh.

capu

Xe tải
Ấy cụ yên tâm. Xuống Merc 32 Đại từ có con Merc S màu Bạc đang để đó. Cụ cứ đặt cọc rồi chạy thôi. Vụ này cụ engine thu xếp được mà. hi hi.

Vậy chốt đi ĐL nhé. Chốt luôn cuối tuần này nhé các cụ. Để nhà em còn sắp lịch. Xin cụ Hater và engine cho xin tí ý kiến ạh. Alo muonmuaxe gọi cụ Hater nghe rõ trả lời?
Mấy hôm trời nóng ngột ngạt quá các cụ ạh.
Tuần này thì nhà cháu lại lượn trên Ao Vua rồi Cụ ơi

dongnat

Xe điện
CỤ nào còn sót lại ko đi đâu thì trưa chủ nhật làm tý trâu giựt đi,
Bọn em hiện tại có Engine, huynhc240, dream1245, dongnat... rồi ạ
Đi cho vui các cụ ơi