[Funland] Cho em hỏi đền 7tr xe máy này hợp lý không?

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Gần chục năm trước, em bị ông anh làm nghề xxx ở HP đâm mít xe do em phanh hơi gấp để dừng đèn đỏ đầu QL18 khu TP. BN (em đi công tác QN phải hủy chuyến để quay về).
Xuống xe việc đầu tiên bắt tay trước, rồi mới xem đến thiệt hại. Anh đâm bảo em sửa hết bn anh ấy chịu. Em alo garage hãng báo giá dự toán hết 17tr, anh đâm gửi em 10tr trước + thẻ ngành, tháng sau lên HN anh ý gửi nốt. Em chỉ cầm tiền, lưu số ĐT, còn thẻ ngành xem xong em trả lại.
Về sửa full hết 19tr (thay mới đồ), cò cưa mãi với bên BH được 50%.
Tháng sau VC anh đâm alo qua nhà em chơi gửi tiền. Em bảo không cần nữa vì BH đền cho 50% rồi. Anh đâm bảo thế cũng được, nhân cuối tuần mời cả nhà em đi nhậu bữa, em OK.
Giờ hai gia đình em và anh đâm thi thoảng qua lại khi có dịp.
Vợ anh ý ngọt nước vãi dù U50 :D

traitimlolam

Xe máy
Gần chục năm trước, em bị ông anh làm nghề xxx ở HP đâm mít xe do em phanh hơi gấp để dừng đèn đỏ đầu QL18 khu TP. BN (em đi công tác QN phải hủy chuyến để quay về).
Xuống xe việc đầu tiên bắt tay trước, rồi mới xem đến thiệt hại. Anh đâm bảo em sửa hết bn anh ấy chịu. Em alo garage hãng báo giá dự toán hết 17tr, anh đâm gửi em 10tr trước + thẻ ngành, tháng sau lên HN anh ý gửi nốt. Em chỉ cầm tiền, lưu số ĐT, còn thẻ ngành xem xong em trả lại.
Tháng sau VC anh đâm alo qua nhà em chơi gửi tiền. Em bảo không cần nữa vì BH đền cho 50% rồi. Anh đâm bảo thế cũng được, nhân cuối tuần mời cả nhà em đi nhậu bữa, em OK.
Tôi đã cảm động vl cho đến khi đọc dòng cuối cùng! :))

Được gửi từ iPhone X - Otofun

gauto181

Xe tải
Xe này cổ nên phụ tùng thay thế cũng khó kiếm, giá cả thì vô cùng, có thể chủ xe nói phét để kiếm tiền của cụ, cũng có thể chủ xe chắc tiện thể tháo xe nên tự sửa thêm đó là chuyện của họ, nếu cụ chủ thiện chí thấy 7tr là hợp lý thì trả.
Còn nếu thấy không hợp lý thì deal lại, thâm chí chủ xe làm căng mà cụ chủ ko ngại phiền phức thì ra công an, ra công an thì giá trị định giá đừng mơ mà xe cổ đòi giá cao. Cả con xe đó có khi 7tr cũng nên. Em chém tí :))

Fabulous

Xe tăng
Con này em nghi là Vespa VBB standard 1962, tầm 60 củ. Em nghĩ cụ chủ cứ chuyển dăm củ còn lại xin chắc cũng êm. :D

v-kong

[Tịch thu bằng lái]

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko chặt chẽ khi đàm phán rồi :)

traitimlolam

Xe máy
Xe này cổ nên phụ tùng thay thế cũng khó kiếm, giá cả thì vô cùng, có thể chủ xe nói phét để kiếm tiền của cụ, cũng có thể chủ xe chắc tiện thể tháo xe nên tự sửa thêm đó là chuyện của họ, nếu cụ chủ thiện chí thấy 7tr là hợp lý thì trả.
Còn nếu thấy không hợp lý thì deal lại, thâm chí chủ xe làm căng mà cụ chủ ko ngại phiền phức thì ra công an, ra công an thì giá trị định giá đừng mơ mà xe cổ đòi giá cao. Cả con xe đó có khi 7tr cũng nên. Em chém tí :))
Vụ này là 2 bên bắt tay bắt chân nhau dàn hoà thôi chứ công an gì đâu! 2 bên trên tinh thần lịch sự, để lại số đt xong em đi viện bác kia đi về! Giờ mới sửa xong thì bác ấy báo giá em!

Công Minh HN

Xe tải
Em nghe vụ này tưởng thế nào thì hóa ra cụ chủ uống rượu đâm vào xe người ta, hoàn toàn do lỗi của mình mà phải đền có 7 củ thì không nên kêu cả hay hỏi han làm gì. Tốt nhất móc túi ra mà trả nên thật sự có tâm như cụ trình bày.

Còn nhớ, có lần em để bé nhà em đứng trước xe tay ga, chủ quan nên nó chạm vào tay ga nên xe rồ lên đâm vào nhà hàng xóm đối diện. Cũng may chẳng ai bị sao, nhất là khi ngõ nhà em khá rộng, người đi lại nhiều nhưng xe Wave nhà đó thì bị cong giảm sóc. Em biết lỗi của mình nên cũng chẳng xin xỏ gì cả, bảo là sửa hết bao nhiêu, em trả. Nói thật xe đó bán đi giỏi lắm được vài củ, thế mà em phải trả tiền sửa xe khéo bằng mẹ giá trị xe đấy ạ. Tất nhiên em cũng gặp phải bố hơi bựa, đầu tiên đưa trước rồi nhưng sau chắc thấy em dễ tính nên chầy bừa xin thêm, bảo là không ngờ hỏng nặng thế nhưng thôi quan điểm của em lỗi do mình thì mình chịu, chưa kể cũng chẳng ai bị xây xát gì là may lắm rồi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Có gì mà đàm phán đâu! Mình có thể chạy làng nếu mình muốn nhưng lương tâm thấy ko ổn! Trả phần của mình là đc! Bác ấy tiện thể sửa xe thôi!

Nếu thế thì còn hỏi làm gì nữa ah?
Cụ đàm phán chuẩn từ đầu, thì làm gì có cái topic này :)

MiTa

Xe lăn
2 bên xử lý quá hay.
E trước đi tỉnh bị dừng xe trên quốc lộ, sáng sớm mắt nhắm mắt mở chả hiểu lỗi gì. Xuống xe nói chuyện vui vẻ qua lại mấy câu thì dc cho đi, đang lững thững ra xe thì a xxx chạy theo xin sdt có dịp gặp giao lưu. Giờ e với lão ấy là bạn.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
2 bên xử lý quá hay.
E trước đi tỉnh bị dừng xe trên quốc lộ, sáng sớm mắt nhắm mắt mở chả hiểu lỗi gì. Xuống xe nói chuyện vui vẻ qua lại mấy câu thì dc cho đi, đang lững thững ra xe thì a xxx chạy theo xin sdt có dịp gặp giao lưu. Giờ e với lão ấy là bạn.
Thi thoảng em bị tuýt, việc đầu tiên xuống chào hỏi và bắt tay xxx, sau đó làm gì thì làm :D

Nói chung đừng có "già néo mà đứt giây".

Cho em làm bạn với avatar của cụ với :))

MiTa

Xe lăn
Nói chung đừng có "già néo mà đứt giây".

Cho em làm bạn với avatar của cụ với :))
Vâng riêng e gặp xxx e ngoan như cún. Chả bgio to tiếng. Cứ nhẹ nhàng làm việc.

Ava Của giấu kín của nhà cháu đới. Show ra cho các lão có mà chết.

sunghuou

Xe tải
Xe cổ thì vô cùng, như em sơn con 3 bánh jawa cổ hết 20 củ, gấp đôi sơn cả xe oto của em. Chủ xe vespa cũng đàng hoàng, chủ thớt gây tai nạn thì chấp nhận thôi, cụ kêu ca khắp nơi ko nên. Mà may cụ ko đâm vào con xe vespa trị giá 300-500 củ, lúc đó cụ còn khóc to hơn!

hôteo

Xe buýt
Tóm Tắt là chủ thớt cũng chỉ là khảo giá để trả cho cái Sai lầm được trả Giá Bằng tiền , cụ thể là 7 tr cho 1 lần chót nhậu mà phi xe trên đường, nói thẳng nếu người bị cụ chủ thớt đâm xe mà là người không tốt thì chủ thớt còn bị hành cho khổ về vụ Nồng Độ Cồn, vụ cho 2 bố con người ta chụp chiếu , tiền khám abc, nói chung rất may mắn cho cả 2 là về người không thiệt hại nặng, còn về tài sản thì xác định hỏng phải sửa , chửa phải đẻ, cụ cứ nghĩ " CỦA ĐI THAY NGƯỜI" cho nhẹ nhành.chúc cụ vui khỏe.
Cụ nói y như nick:))

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Lần đầu tiên trong đời E thấy sửa xe máy hết gần 40 củ =))

longngn

Xe tải
Vespa cổ nên cũng có thể lắm, nhưng cụ phải phân rõ ra hạng mục nào là do cụ đâm vào gây hỏng cụ ạ

traitimlolam

Xe máy
Xe cổ thì vô cùng, như em sơn con 3 bánh jawa cổ hết 20 củ, gấp đôi sơn cả xe oto của em. Chủ xe vespa cũng đàng hoàng, chủ thớt gây tai nạn thì chấp nhận thôi, cụ kêu ca khắp nơi ko nên. Mà may cụ ko đâm vào con xe vespa trị giá 300-500 củ, lúc đó cụ còn khóc to hơn!
Mình ko nói đúng sai vụ tai nạn! Mình chỉ muốn biết là mình trả tiền có chuẩn ko thôi!