[Thảo luận] Cho em hỏi nên làm gì khi bị dí pha ác ý đến gần chục km

alpharemeo

Xe hơi
:( ... ... ...

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Hì, nó dí pha vì mắt nó kém, ko nhìn thấy đường. Cụ lên dừng lại, nhường nó đi trước rồi mình đi sau và....dí lại cho nó biết mùi. Riêng em đã đi thì cho dí thoải mái, em vẫn lái bình thường; Chỉ chỉ lại gương trần là ok thôi. Còn 2 gương cạnh thì thay đổi góc nhìn tí là vô tư.

Nobita VN

Xe tải
Chắc nó chưa nghe rõ cụ chửi.nên dí thêm xem cụ nói câu gì.em nghĩ lúc cụ hạ kính xuống nói một câu dễ nghe hơn thì hay.bật pha hay vượt đèn đỏ là vi phạm và là ý thức con người.nhưng đôi khi mình cũng không nên tỏ thái độ quá như vậy.em chạy taxi em biết,đôi khi chở đủ người và hành lý trong cốp xe nặng.để cos mà cũng cao quá gương xe trước cụ ạ.

thuannt15

Xe buýt
Hì, nó dí pha vì mắt nó kém, ko nhìn thấy đường. Cụ lên dừng lại, nhường nó đi trước rồi mình đi sau và....dí lại cho nó biết mùi. Riêng em đã đi thì cho dí thoải mái, em vẫn lái bình thường; Chỉ chỉ lại gương trần là ok thôi. Còn 2 gương cạnh thì thay đổi góc nhìn tí là vô tư.
Đúng rồi cụ, chỉnh gương là vô tư cho nó chiếu :)

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Táp vào lề, cho nó đi trước thôi bác à, giữ tinh thần vui vẻ là được rồi.

Nobita VN

Xe tải
Nó dí pha và còn bắn phá chớp nháy liên hồi cụ ạ. Cả đoạn dài cơ, chứ ko phải em vội vàng vu oan cho ng khác đâu.
Dù sao thì cụ cũng không lên chửi ạ.đi đường nhiều cái bức xúc,càng bực mình thì sẽ làm ảnh hưởng tới lái xe cụ ạ.

Xe vài bánh

Xe điện
Lúc trên cầu e đi đúng tốc độ 50km/h làn dành cho xe con, sát dải phân làn 2 chiều đường, bên cạnh là làn xe tải rộng thoáng ko có xe cản, nó nhất định ko đi, mà e nhìn gương hậu, thì xe nó cách xe em xa, ước lượng khoảng chục mét là ít. Mà ngay trước đầu xe em là 1 loạt xe nhỏ nối nhau rồi. Chả lẽ e lượn sang bên làn xe tải, cho nó vượt lên?

Mình đang đi đúng luật, sao phải thế! Mà nó có vượt qua xe em, thì ít nhất 5 chiếc xe con nữa đang bám nhau, nó đi bằng niềm tin à?
Vấn đề ở đây là xe nó cách xa xe em, nó giữ khoảng cách lớn, nhưng dí đèn và bắn nháy liên tục.

Em tham gia giao thông ko bao giờ em đi kiểu lừ khừ gây cản trở, cũng ko chạy quá tốc độ, ko kiểu đảo làn như rang lạc để loi choi vượt đâu cụ ạ.
Cụ hơi cố chấp. Theo em cụ cứ sang làn phải, nhường làn trái cho người ta vượt.
+ Cụ đi hết tốc độ 50km, cụ không vượt tốc độ thì cụ không sai, nhưng người ta muốn đi hơn 50km và có nhu cầu vượt cụ thì cũng chưa hẳn là người ta sai. Người ta sai hay đúng trong tình huống này cụ không nên và không có đủ cơ sở đánh giá. Căn cứ vào đâu cụ khẳng định cụ đi 50km/h, đồng hồ xe cụ sai thì sao?
+ Việc người ta sẽ vượt những xe tiếp theo thế nào kệ người ta, khi người ta không xin ý kiến cụ thì cụ không nhất thiết phải hướng dẫn người ta cho bằng được!
+ Người ta giữ khoảng cách để khỏi đâm vào mít cụ thì có gì là không đúng?
+ Người ta xin vượt mà cụ không nhường cho người ta vượt khi có đủ điều kiện an toàn thì cũng không phải là cụ "đang đi đúng luật" đâu!

trốn nợ

Xe buýt
Sao ko cho nó vượt mà để chịu nó dí 10 km rồi lên đây hỏi

Kiabuoisang

Xe container
Lúc đấy em đang đi 50km/h, trên cầu cũng ko dừng lại đc ạ :(

Cung đường em đi đều toàn kiểu kiểu thế, đến đoạn dừng lại tốt thì e dừng lại hạ kính chửi nó đấy :(
Hix ra đường nên hạn chế chởi cụ ná; em có 1 kỉ niệm khó quên hồi còn sỉu nhi. Hồi đó em đi xe máy có chềnh ềnh trước đầu 1 cái xe con loại xe von ga hay gì đó màu đen mà tụi chim lợn trên tuyến HN - LS hay dùng. Họ vượt lên và có mắng em, em lỡ mồm chởi ĐCMM, thế là chiếc xe dừng lại 2 tay anh chị rút mã tấu chặn em để chảm. Vụ đó em quay xe máy kịp và họ cũng quay xe đuổi theo, chạy lòng vòng rồi em cũng thoát thân. Ra đường giờ hãi lắm cụ ạ, manh động lắm, án mạng như chơi:((

nvduc81

Xe buýt
Nhường nhịn thôi cụ, xã hội giờ thổ tả lắm. Cứu người tai nạn còn bị người nhà đâm.

Xe vài bánh

Xe điện
Em cũng ko rõ nữa, nhưng tình huống lúc đấy bên phải xe em, tức là làn xe tải, rất thoáng, nếu nó thực sự vội, thì lúc bắt đầu vào chân cầu, lúc em giảm tốc và phanh kít lại, thì nó cũng dừng lại luôn, chứ ko đi tiếp. Em đỗ lại suy nghĩ mất 1 lúc, vừa để hạ hoả trấn tĩnh...
Nên nếu thật sự nó vội, thì nó ko lẽo đẽo theo em để dí pha và bắn nháy liên tục vậy đâu cụ.

Còn cái cụ bảo em là ko nên cố chấp, thì em cũng rất biết. Vừa hôm trước có xe quân đội biển đỏ, họ có đén xoay, hú còi, em xi nhan táp phải để nhường liền. Chứ em ko phải cứng nhắc quá đâu cụ. Cảm ơn cụ đã góp ý cho em.
Nguyên tắc là mình phải sang làn phải để người ta vượt bên trái.
Thực tế là vượt bên trái (xe lái bên trái) an toàn hơn so với vượt bên phải.
Đường 2 làn ở mình các cụ cứ phải vượt bên phải chẳng qua là cực chẳng đã thôi chứ đúng ra là nên vượt bên trái.

Tengo.Mit

Xe tăng
Lúc đấy em đang đi 50km/h, trên cầu cũng ko dừng lại đc ạ :(

Cung đường em đi đều toàn kiểu kiểu thế, đến đoạn dừng lại tốt thì e dừng lại hạ kính chửi nó đấy :(
Hôm trước em cũng bị dí pha khi vừa lên càu CHương Dương, em giảm tốc độ xuống 15km/h, mặc kệ phía trước trống trải em vẫn đi chậm, được hơn trăm mét thì chắc chú đấy tự biết phải hạ pha. Lúc đấy em lại kéo lên bình thường :D
Kinh nghiệm của em là khi bị dí pha thì đi chậm lại, đường thoáng thì nép vào cho vượt, đường nhỏ thì kệ.

viethdqlmt

Xe hơi
Cho nó vượt rồi pha lại nó

Lý.Thông

Xe hơi
Em chào các cụ,

Em vừa đi về, trên đường em bị 1 thằng nó dí pha gần cả chục cây số.
Lượt e đi từ times sang bên vincom Long Biên cũng bị nó dí đèn rồi, từ đoạn aeon là nó bắt đầu dí pha, đến tận vòng xuyến Vinhomes Riverside thì nó vượt ngang lên, e hạ kính xuống chửi nó là "đcm thằng c h ó chết", xe nó lúc đấy cũng đang hạ kính... Nhưng ko biết nó nghe đc hay không nữa.
Lúc em về thế nào cũng lại là xe nó. Nhưng tận đến gần times em xi nhân vào thì mới nhìn ra nó là thằng c h ó lái taxi, biển 99A, vì nó dí đèn suốt nên mắt e loá ko nhìn đc gì cả.
Cái lúc đến đoạn chân cầu VT, đoạn nhìn ngang V+ của Hoà Bình Green Tower, em đã bức xúc quá phanh kít xe lại, định xuống xe chạy lại xe thằng đấy. Nhưng em bình tĩnh lại, vì thật sự em cũng không phải dân đánh đấm, mà em lại nghĩ ra nhỡ đâu xuống nói rồi đánh nhau, to chuyện, rách việc rồi chả may dính đến bọn xxx thì mất ngày mất buổi.

Em dài dòng để kể vì em rất bức xúc, em đi điềm đạm ko cản trở hoặc tạt đầu bất cứ xe nào, vậy mà bị thằng đấy nó dí pha cả đi lẫn về.
Xe em chỉ có cam trước thôi, nên ko có video quay bằng chứng bị nó dí đèn. Nhưng chuyện có sao thì e kể lại vậy.

Các cụ cho em hỏi thật, tình huống như này thì mình phải xử lý thế nào ạ?

:(
Vấn đe xe nó chỉ có pha, ko dí cụ thì phải tắt đèn rồi cụ phanh nó cũng dừng có khi nào gặp ông nào ngáo đường ko biết tốc nên cứ bám mà đi

Phuco2007

Xe lăn
Bình tĩnh đê cụ êy, kệ nó thui:D

Tengo.Mit

Xe tăng
Vâng, đúng là em cần kinh nghiệm xử lý như này, để sau lỡ gặp thì còn biết cách. Em cảm ơn cụ nhé.

Đèn đóm đi sang bên cái khu Long Biên đấy là vấn nạn lắm cụ ạ, em bị bao lần rồi, họ đi như kiểu toàn bật pha. Nhưng bình thường thoáng qua thì kệ, chứ từ times mà sang đấy hơn chục km, bị dí đến nửa đường, ng lành như em mà còn bực :(
Taxi nhỏ bên LB quê em toàn độ đèn và dương pha thôi. Cụ gặp dễ đi ngược chiều thì cũng dương pha lên nó mới hạ, chứ nháy không ăn thua với hội đấy đâu.
Times sang quê em có 6-7km thôi, lấy đâu ra chục cây hở cụ? Đường vắng nhà dân nên cụ thấy dài í mah :))

oblackvn

Xe hơi
Em chào các cụ,

Em vừa đi về, trên đường em bị 1 thằng nó dí pha gần cả chục cây số.
Lượt e đi từ times sang bên vincom Long Biên cũng bị nó dí đèn rồi, từ đoạn aeon là nó bắt đầu dí pha, đến tận vòng xuyến Vinhomes Riverside thì nó vượt ngang lên, e hạ kính xuống chửi nó là "đcm thằng c h ó chết", xe nó lúc đấy cũng đang hạ kính... Nhưng ko biết nó nghe đc hay không nữa.
Lúc em về thế nào cũng lại là xe nó. Nhưng tận đến gần times em xi nhân vào thì mới nhìn ra nó là thằng c h ó lái taxi, biển 99A, vì nó dí đèn suốt nên mắt e loá ko nhìn đc gì cả.
Cái lúc đến đoạn chân cầu VT, đoạn nhìn ngang V+ của Hoà Bình Green Tower, em đã bức xúc quá phanh kít xe lại, định xuống xe chạy lại xe thằng đấy. Nhưng em bình tĩnh lại, vì thật sự em cũng không phải dân đánh đấm, mà em lại nghĩ ra nhỡ đâu xuống nói rồi đánh nhau, to chuyện, rách việc rồi chả may dính đến bọn xxx thì mất ngày mất buổi.

Em dài dòng để kể vì em rất bức xúc, em đi điềm đạm ko cản trở hoặc tạt đầu bất cứ xe nào, vậy mà bị thằng đấy nó dí pha cả đi lẫn về.
Xe em chỉ có cam trước thôi, nên ko có video quay bằng chứng bị nó dí đèn. Nhưng chuyện có sao thì e kể lại vậy.

Các cụ cho em hỏi thật, tình huống như này thì mình phải xử lý thế nào ạ?

:(
Cái này kệ nó thôi cụ ah, ra đường gặp nhiều tình huống điên hơn nhiều mà. Xe xịn thì có chống chói, xe thường thì e hay thấy có cái gạt gương lên cho đỡ chói mà cụ...!