Cho em hỏi về bảo hiểm thân vỏ với ạ !

newest

Xe tải
Các cụ làm ơn cho em hỏi em mua bảo hiểm của PJICO cho con C200 của em những 2 năm :|. Đến nay là được 9 tháng rồi nhưng em vẫn chưa dám giao xe cho garage uỷ quyền của PJICO bảo hiểm mấy vết xước lặt vặt vì thấy chỉ toàn garage ở đâu đâu ý. E hỏi garage ở đâu em đến tận nơi xem trang bị vật chất và thi công có ổn ko cũng ko cho em biết. Đem đi sơn linh tinh ở mấy cái garage như thế về chắc chắn xe e sẽ thành lợn què. Mà bảo hiểm chính hãng thì em lại fải ứng tiền trước. Biết là đòi tiền mấy ông bảo hiểm thì khác gì đi ăn xin.
Nay em muốn hỏi em có thể huỷ hợp đồng bảo hiểm của năm còn lại, xin lại tiền để đi mua bh chỗ khác được ko ạ ? Gần như 1 năm nay xe em giữ rất hoàn hảo, 1 vài những vết xước dăm thì ko tránh khỏi nhưng em cũng chẳng dám nhờ phía BH. Xin các cụ có cao kiến gì khác giúp em với ?
Em xin hỏi thêm 1 việc nữa là larăng xe em cũng chưa xước mấy, có 1 chiếc phía sau bên lái bị chém vỉa hè xước thôi. Em muốn tự lấy gạch cào ra để đi bảo hiểm, nhưng em sơn lại màu đen thì bảo hiểm có nhận ko ạ ?? Hay chỉ được đúng màu nguyên bản ạ ?
Cảm ơn các cụ quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:

cxoto.vn

Xe tải
Có thể hoàn tiền bảo hiểm được bác ạ, bên Bảo Hiểm sẽ hoàn cho bác 24 tháng - 9 tháng x với khoảng 70% ( Cái này tuỳ từng bên ) Em từng đòi tiền của bảo hiểm bưu điện được 70%
Còn vụ sơn lại màu khác được bác ạ, màu gì chả được.

newest

Xe tải
Cảm ơn cụ trả nhời topic của em.
Em xin phép hỏi thêm là sơn vành trong ngày là xong 4 cái. Em k muốn để qua đêm xe ở xưởng, lằng nhằng lắm ạ. Nhưng trong ngày em có xách được xe về và garage tự làm việc với bảo hiểm được ko ạ ?

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
- Bảo hiểm vẫn hoàn tiền lại cho cụ nhé. Như cụ CX đã nói.
Nhưng cụ phải chưa đi đòi bảo hiểm của công ty bảo hiểm lần nào thì cụ mới được hoàn tiền phí nhé.
- Về việc sơn lại 4 cái lazang. Cụ phải thông báo với bên Cty BH trước, làm thủ tục bồi thường, sau đó thì đem xe vào gara, việc còn lại là gara làm việc với baỏ hiểm. Xong xe, thì cụ lấy xe về thôi ạ.

vanhai0850

Xe tăng
Hoàn tiền được trong trường hợp xe phải chưa có bồi thường nào. Đối với Liberty thì sẽ bồi thường tính theo số ngày còn lại và số tiền tương ứng hoàn lại là: số ngày còn lại /365 (nếu là 1 năm) * phí bảo hiểm

vanhai0850

Xe tăng
Em xin hỏi thêm 1 việc nữa là larăng xe em cũng chưa xước mấy, có 1 chiếc phía sau bên lái bị chém vỉa hè xước thôi. Em muốn tự lấy gạch cào ra để đi bảo hiểm, nhưng em sơn lại màu đen thì bảo hiểm có nhận ko ạ ?? Hay chỉ được đúng màu nguyên bản ạ ?
Cảm ơn các cụ quan tâm.
Cụ muốn sơn màu nào cũng được. Bảo hiểm sẽ duyệt số tiền = số tiền sơn lại màu nguyên bản
Nếu có tiền chênh giữa sơn lại nguyên bản và sơn lại màu đen thì cụ phải tự chịu phần chênh đó.
Chúc vợ hai cụ sớm bình phục

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Hiện tại, bên em đang có chương trình khuyến mãi dành cho khách hàng mua bảo hiểm vật chất xe ô tô.
Khách hàng mua bảo hiểm vật chất xe ô tô của PTI trong thời gian từ 06/08/2012 đến hết ngày 31/10/2012.
- Ưu đãi đặc biệt tặng ngay 01 ô cao cấp trong thời gian từ 06/08/2012 - 30/09/2012.
- Được quay số trúng thưởng trong thời gian khuyến mãi.
Cơ cấu giải thưởng bao gồm:
+ 03 xe Vespa LX i.e 125CC
+ 06 New Ipad 16Gb Wifi + 3G
+ 09 Máy ảnh kĩ thuật số Sony Cybershot
+ 15 giải khuyến khích Bình nước Lock & Lock cao cấp

Mong các cụ, các mợ quan tâm ạ.

vanhai0850

Xe tăng
Cụ mà chuyển bảo hiểm thì call em, em có bạn làm bên BM. được giảm 35%
QUan trọng là dịch vụ cụ ạ. nếu giảm phí mà k dùng được thì phí 1tr theo e cũng là đắt. Vì coi như ném tiền qua cửa sổ luôn

namnguyen27119

Xe tải
theo em được biết thì liberty vẫn là ok nhất cụ à. đắt hơn chẳng đáng là bao.