Cho em hỏi về điều hòa civic?

arclex

Xe hơi
Civic nhà em dạo này ngồi điều hòa lâu rất khó chịu vì ko khí rất là khô, ngồi 1 lúc là khô hết cả họng, cứ phải uống nước liên tục, hơi khó chịu mà nóng thế này thì ko thể ko bật. Hôm trước em có ngồi Cap với SantaFe thì ko thấy hiện tượng bị khô họng. Cho em hỏi có bác nào bị giống nhà em ko và có bác nào biết nguyên nhân do đâu chỉ em cách khắc phục với ạ! Vodka chờ các bác đây :69:

bachkhoak40

Xe điện
cụ nên vệ sinh lại lọc gió điều hoà ngay(lọc ở bêntrong xe đó), vì đường rất bụi nên tuỳ số km đi mà 1-2 tháng bác phải xịt vệ sịnh lại lọc gió một lần. chúc bác vui vẻ.

nguyenanhson

Xe buýt
chịu khó lấy thêm gió ngoài.
điều hòa xe nào cũng vậy thôi. trừ xe của obama

safety

Xe máy
Lúc mới đi bác nên hạ kính vài phút để thay đổi toàn bộ gió trong xe. Nếu đi khoảng hơn 1h thì nên chọn đoạn nào thoáng mát thì lấy gió ngoài một lúc.

inochi

Xe điện
Nói chung khi đi nên kết hợp lấy gió cả trong và ngoài xe
Nếu mà thường xuyên dùng gió trong xe bác nên làm một cái lọc không khí
Còn lấy gió ngoài thường xuyên thì nhiều lúc qua các đoạn nặng mùi thì lại phải ngửi

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em chạy từ sáng đến tối (~800km) mà có thấy bị khô họng đâu. Em để chế độ lạnh vừa phải, gió nhẹ nhẹ, thỉnh thoảng uống nc khoáng dọc đường nên ko bị khô gì cả. Chưa kể hạ kính và lấy gió ngoài cho ... lành (b)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Nói chung khi đi nên kết hợp lấy gió cả trong và ngoài xe
Nếu mà thường xuyên dùng gió trong xe bác nên làm một cái lọc không khí
Còn lấy gió ngoài thường xuyên thì nhiều lúc qua các đoạn nặng mùi thì lại phải ngửi

Bác làm cái quạt tạo sương mù trong xe là hết ngay

Và có khi Bác để mức điều hòa thấp quá nên nó tách hết ẩm, bác thử để tầm 27 độ xem.
bác thấy xe đỗ lại 1 tý, nước chẩy đầy gầm xe tức là trong xe đang bị hút hơi ẩm ra đấy. điều hòa ở nhà cũng thế mà.

:)

xecoi

Xe tải
Ồi, chỉ là thói quen thôi. Xe em lúc nào cũng có 1 hộp lavie. Em vã liên tục. Đi cả chặng dài ko được hút thuốc thì chỉ có uống nước cho đỡ đắng mồm :P

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Nếu bác ngồi xe lâu thì thỉnh thoảng nên lấy gió ngoài, có lợi cho sức khỏe hơn

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Điều hòa nào chả hút nước hả cụ, em cũng chạy CV không có lavi thì khô cổ, nhưng đoạn đường nào ít bụi lấy gió ngoài thì tình trạng này hết ngay, hoặc cụ đẩy cửa nóc ra cho nó kênh lên ở sau một ít ( bụi không vào được đâu ) là chả bị, kinh nghiệm của em đó (b)

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Cứ để 27 - 28 độ, quạt gió mạnh yếu thì tuỳ ý mình, nhưng hay nhất là ấn cái nút Auto cho nó tiết kiệm và có lợi cho sức khoẻ.
Còn về phần gió trong gió ngoài thì: nếu bác chạy liên tục thì cứ mỗi 2 giờ thì lấy gió ngòai 15 phút là tốt
Đừng quên có chai nước lọc, uống bù mất nước.
Việc để nhiệt độ trong và ngoài xe chênh nhau quá lớn dễ gây tình trạng sốc nhiệt độ cho cơ thể --> bệnh cúm, sốt nóng lạnh đấy

Em chạy từ sáng đến tối (~800km) mà có thấy bị khô họng đâu. Em để chế độ lạnh vừa phải, gió nhẹ nhẹ, thỉnh thoảng uống nc khoáng dọc đường nên ko bị khô gì cả. Chưa kể hạ kính và lấy gió ngoài cho ... lành (b)

Xuan Son

Xe buýt
Civic nhà em dạo này ngồi điều hòa lâu rất khó chịu vì ko khí rất là khô, ngồi 1 lúc là khô hết cả họng, cứ phải uống nước liên tục, hơi khó chịu mà nóng thế này thì ko thể ko bật. Hôm trước em có ngồi Cap với SantaFe thì ko thấy hiện tượng bị khô họng. Cho em hỏi có bác nào bị giống nhà em ko và có bác nào biết nguyên nhân do đâu chỉ em cách khắc phục với ạ! Vodka chờ các bác đây :69:
Bác cứ lấy gió ngoài là xong.
P/s: em là sợ nhất cái từ "khô". Cứ cái gì khô là lại thấy sợ và nản. :)):)):))

tuananhtrinh79

Xe hơi
chắc cụ để lạnh max thôi ,điều hòa nào chẳng vậy hả kụ.kụ cứ làm ít lavie là chuẩn đấy ạ:6:

arclex

Xe hơi
hehe hôm nay mới vào để tiếp thu kinh nghiệm các bác :D
em đang vót các bác đây (l)! bác nào chưa có em hẹn sang ngày mai nhé :6:
em để nhiệt độ tầm 24-25 thôi, tốc độ gió chỉ 2-3 vạch, thỉnh thoảng cũng có lấy gió ngoài. Có lẽ phải vệ sinh lọc gió xem thế nào ...

khoinguyen

Xe điện
độ ẩm thì tôi không cảm nhận rõ ràng, nhưng 2- 3 tháng mà không vệ sinh lọc gió một lần thì tệ vô cùng, đi mãi mới man mát được tí. Nên 2 tháng tự xử lý một lần là ok nhất.

inochi

Xe điện
Em thì đi thường lấy gió ngoài, nhiều khi đi cũng thấy bất tiện
Đang tìm mua một cái lọc không khí trong xem nhưng xem trên thị trường chưa có cái ưng ý lắm, vì có cái giá rẻ khoảng 400K thôi (bằng cái lọc gió của CV) thì cảm thấy không yên tâm, liệu có thực sự là một cái lọc chưa ?
Đang nhờ cậu bạn bên JP nó kiếm xem có quả nào để mua dùng, hàng VN giờ thật giả lẫn nhau quá. Cứ bảo là hàng Hàn Xẻng, nhưng em nhìn thì thấy nó cứ giả giả kiểu gì ý, không thật.
Nếu bác nào đã mua được bộ lọc gió ổn rồi thì post cho anh em tham khảo hình và giá cả với.
Cám ơn các bác trước

inochi

Xe điện
Bác làm cái quạt tạo sương mù trong xe là hết ngay

Và có khi Bác để mức điều hòa thấp quá nên nó tách hết ẩm, bác thử để tầm 27 độ xem.
bác thấy xe đỗ lại 1 tý, nước chẩy đầy gầm xe tức là trong xe đang bị hút hơi ẩm ra đấy. điều hòa ở nhà cũng thế mà.

:)
Thông thường mình vẫn để 27 độ mà, đúng là em nó khởi động mới có 1 tí thôi mà nước lôi đầm đìa cả ra, có lần sợ quá cho vào bác sĩ, bác sĩ bảo em nó bình thường anh ạ.
Nhẹ cả người, mình cứ tưởng em nó mặc bệnh, mắc bệnh lại phải cách li thì chán lắm, lại nhớ nhung lắm :P