cho em hỏi về dòng xe deawoo lacetti cdx 1.8

background85

Xe hơi
em đang có ý định tậu vợ hai là em lacetti cdx 1.8 nên lập topic này mong các bác cho ý kiến ạ. về cơ bản em thấy em ấy khá được nhưng chưa đi thực tế bao giờ. những bác nào đã và đang đi cho em xin một chút cảm nhận ạ về độ bền khung gầm, máy móc, option.....

MatizAT.SX

Xe buýt
Tìm đc e cdx 1.8 thì ngon quá còn gì cụ ợ

Quỷ thần

Xe hơi
Mong là bạn đừng mua cái dòng này lam rỳ !!!
Nhìn thì đẹp so với số tiền nhung đi thì chả ra cái rỳ
Mua về muốn bán luôn
Em cũng chơi xe lần đầu nên chơi em lacetti se 440tr và linh tinh nữa la 460tr mua về ai cũng bảo sao mua đắt thế
Người nào cung bảo mua deawoo làm rỳ huhu! Bùn quá vì chơi lần đầu giờ bán may ra đc 410tr huhu

Chỉnh sửa cuối:

cuongelppa

Xe tải
Mua về muốn bán luôn
Em cũng chơi xe lần đầu nên chơi em lacetti se 440tr và linh tinh nữa la 460tr mua về ai cũng bảo sao mua đắt thế
Người nào cung bảo mua deawoo làm rỳ huhu! Bùn quá vì chơi lần đầu giờ bán may ra đc 410tr huhu
Cụ nói thế nào chứ em đi thấy rất chi là ngon trong tầm tiền. Xem em CDX 2011 đi chẳng chê cái j, full option

nguyentiens

Xe buýt
Mua về muốn bán luôn
mấy thầy phán ý toàn đi mẹc với bim hả cụ? hay chí ít cũng là tín đồ của toy. ngày xưa em chạy cdx 1.6 chỉ chê máy yếu, em chưa chạy 1.8 nhưng em nghĩ nó khắc phục đc nhược điểm này, còn xăng có lẽ sẽ tốn hơn.

Quỷ thần

Xe hơi
Cụ nói thế nào chứ em đi thấy rất chi là ngon trong tầm tiền. Xem em CDX 2011 đi chẳng chê cái j, full option
Em thì chỉ mới biết đi oto thôi nhưng em đi thử hết những dòng xe it tiền rồi
Nhưng số tiền đấy để mua cái dòng xe nhật ấy . Còn cái dòng này thì em thật sự chán !!!
Xe lacetti se của em mua lại cũng đc 2 tháng mà nó có nhiều điểm khiến em muốn bán nó đi nhanh còn kịp
Em muốn đăng bài lên đây để bán mà ko dăng đc ?
E ở quảng ninh nhé @@ có ai ở qn thì pm cho em chơi cùng với nhé em sn 90 hj2

nbanh

Xe tải
CDX thì ốp sừn té le lại còn bản 1.8. Nói chung xe bền hay ko do người dùng, cụ mà bốc được con ngon thì ko phải lăn tăn gì.

Thu hương85

Xe tải
Bản 1.8 là ngon nhất rồi, đi ko bị ỳ, tiết kiệm xăng, thời trang, nội thất đẹp ăn đứt altis, kém mỗi cái thương hiệu thôi

leanhtuanhp

Xe hơi
Nhưng số tiền đấy để mua cái dòng xe nhật ấy . Còn cái dòng này thì em thật sự chán !!!
Xe lacetti se của em mua lại cũng đc 2 tháng mà nó có nhiều điểm khiến em muốn bán nó đi nhanh còn kịp
SE đi so với CDX thì các cụ đủ biết độ hiểu biết của cụ ấy rồi đấy ạ...E ko ý kiến gì

lacse_09

Xe tăng
Mua về muốn bán luôn
Tầm tiền đấy cụ còn kêu rì ạ.
E đi mấy năm lac se chưa muốn bán nè.
Có tiền thì lên mẹc hoặc bỉm cho sướng.
Ít xèng thì e yêu dòng này quá.

Escape2015

Xe tải
Xe này là lựa chọn hợp lý trong tầm tiền, mua đi cụ

ORIJEANS

Xe container
Mua về muốn bán luôn
1. Trước khi mua phải tìm hiểu, chưa tìm hiểu đã mua. -> Lỗi của cụ.

2. Xe của cụ hay xe người ta? Người ta bỏ tiền hay cụ bỏ tiền? -> Mua làm gì là việc của cụ, k phải của người ta.

3. Cụ mua SE đời nào, biển HN hay biển tỉnh mà tất tần tật xong là 460 triệu? -> Dự là đắt thật. :D

4. Hỏi người ta với 460 triệu thì mua xe gì hợp lý hơn?

SeaWolf

Xe hơi
Mua CDX cũ mà quất được 1.8 thì là nhất rồi cụ ạ! Option đồ chơi quá tốt cho tầm tiền. Nếu thích độ đẽo thì cũng đầy đồ.

Ăn uống thì về cá nhân em thấy là ổn. Của em 1.8 tính theo tiền đổ xăng chứ ko theo đồng hồ trung bình là ~8l/100km hỗn hợp. Cái hỗn hợp của em thực ra đường trường nhiều hơn đường phố (tỉ lệ phải 70:30). Cái này em theo dõi trong một thời gian tổng em đổ hơn 333 lít xăng, chạy được hơn 4,700km. CDX chạy đường trường công nhận sướng, đầm chắc, cách âm tốt! Em xách em nó đi 400km/ngày là bình thường.

Trong phố thì trừ khi có việc hoặc mưa, nắng to quá em mới xách ô tô còn đâu e phi xe máy cho nó nhanh và tiện dừng đỗ, gửi xe. Các bác chạy phố nhiều thì chắc phải lên tầm 10l/100km cho đến vô cùng vì tùy tình hình tắc đường :D

Nói chung là em thấy em này ăn đứt Civic 1.8 2010 nội địa nhà e vẫn đang chạy. Kể cả con Civic 2.0 của ông chú em nữa. Thua mỗi cái mác (theo quan điểm số đông thị trường) chứ còn e chả quan tâm nhãn mác, em quan tâm em nhận được gì so với tiền em bỏ ra :D

ORIJEANS

Xe container
Mua CDX cũ mà quất được 1.8 thì là nhất rồi cụ ạ! Option đồ chơi quá tốt cho tầm tiền. Nếu thích độ đẽo thì cũng đầy đồ.

Ăn uống thì về cá nhân em thấy là ổn. Của em 1.8 tính theo tiền đổ xăng chứ ko theo đồng hồ trung bình là ~8l/100km hỗn hợp. Cái hỗn hợp của em thực ra đường trường nhiều hơn đường phố (tỉ lệ phải 70:30). Cái này em theo dõi trong một thời gian tổng em đổ hơn 333 lít xăng, chạy được hơn 4,700km. CDX chạy đường trường công nhận sướng, đầm chắc, cách âm tốt! Em xách em nó đi 400km/ngày là bình thường.

Trong phố thì trừ khi có việc hoặc mưa, nắng to quá em mới xách ô tô còn đâu e phi xe máy cho nó nhanh và tiện dừng đỗ, gửi xe. Các bác chạy phố nhiều thì chắc phải lên tầm 10l/100km cho đến vô cùng vì tùy tình hình tắc đường :D

Nói chung là em thấy em này ăn đứt Civic 1.8 2010 nội địa nhà e vẫn đang chạy. Kể cả con Civic 2.0 của ông chú em nữa. Thua mỗi cái mác (theo quan điểm số đông thị trường) chứ còn e chả quan tâm nhãn mác, em quan tâm em nhận được gì so với tiền em bỏ ra :D
E cũng chả quan tâm nhãn mác.

Nhưng con này đi phố 12-14l là chuẩn đấy. Đường trường thì k có gì để chê.

cuongelppa

Xe tải
các cụ thông cảm cho cụ đang chê này có thể cụ ý mua phải xe không được tốt như đại đa số các anh em chúng ta đang sở hữu nên nhìn nhận có thể hơi phiến diện chút.

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

Xe container
Tầm tiền đấy cụ còn kêu rì ạ.
E đi mấy năm lac se chưa muốn bán nè.
Có tiền thì lên mẹc hoặc bỉm cho sướng.
Ít xèng thì e yêu dòng này quá.

e dự là cụ ấy mua phải xe đâm đụng nặng nên về mới nhìn tiêu cực như vậy

nếu đi mua xe mà check cần thẩn thì xe nào cũng ok hết kể cả morning cỏ chứ đừng nói SE

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đang chạy 1.8 đây, công nhận chạy phố thì tốn xăng thật nhưng đừng nên so với 1.6 vá CDX đừng so với SE. Nói chung là chạy tốt, máy lạnh khỏe, nội thất đẹp, option ăn đứt ối con khác. Trợ lực tay lái điện, cửa sổ trời, bọc da nội thất rất mượt, chả có gì phải phàn nàn trừ khi có xèng để mua Bỉm
:)

ORIJEANS

Xe container
Tôi đang chạy 1.8 đây, công nhận chạy phố thì tốn xăng thật nhưng đừng nên so với 1.6 vá CDX đừng so với SE. Nói chung là chạy tốt, máy lạnh khỏe, nội thất đẹp, option ăn đứt ối con khác. Trợ lực tay lái điện, cửa sổ trời, bọc da nội thất rất mượt, chả có gì phải phàn nàn trừ khi có xèng để mua Bỉm
:)
Bỉm thì hơi quá. Lên sonata bản Royal cũng được. :D

damminh86

Xe tải
Xe này mới đầu đi chưa quen thì cũng thấy hơi khó chịu thật, nhất là những cụ đam mê tốc độ, chân to, thích máy bốc, vọt nhanh. Em cũng mua xe bằng giá cụ này, lắp thêm gần 5 củ tiền đồ chơi và chưa có ý định dừng đầu tư, tổng sỉ vả đến thời điểm hiện tại là 444 củ chẵn, ai hỏi giá cứ khai làm tròn lên 450 củ, vậy mà ai cũng khen rẻ, đẹp. Sếp phó giám đốc cơ quan em còn khen xe đi đầm, êm, cách âm như con camry 2.5 sếp đang đi. Nói chung em nghĩ mua xe cũng do hên xui và cả duyên số nữa. Có thể cụ ko may mua đc em xế hơi tã nên có cái nhìn tiêu cực về dòng này quá. Chia buồn với cụ :v