cho em hỏi về dòng xe deawoo lacetti cdx 1.8

ATTILA

Xe điện
Mong là bạn đừng mua cái dòng này lam rỳ !!!
Nhìn thì đẹp so với số tiền nhung đi thì chả ra cái rỳ
Mua về muốn bán luôn
Em cũng chơi xe lần đầu nên chơi em lacetti se 440tr và linh tinh nữa la 460tr mua về ai cũng bảo sao mua đắt thế
Người nào cung bảo mua deawoo làm rỳ huhu! Bùn quá vì chơi lần đầu giờ bán may ra đc 410tr huhu
Tam tien day theo cu mua con nao thi hon?

background85

Xe hơi
CDX cũng nhập khẩu chứ có lắp đâu.
À ý em là nếu là dòng corolla nhập khẩu bây giờ thì nhỉnh hờn CDX nhập khẩu dù sao thì công nghệ luyện kim của hàn mới bắt đầu có được 5 năm trong khi đó nhật bản thì đã có từ rất lâu rồi :). CDX nói riêng và GM nói chung về chất lượng thì cần có thêm thời gian đảm bảo nữa nhưng có ưu điểm là phong cách trẻ trung, năng động và sang trọng phù hợp với thời đại. còn Toy thì em vẫn cứ cảm thấy hơi già nếu ae mình đi, ngay cả toy mới như Camry, altis, vios 2014 em vẫn ko có cảm tình với các em nó về hình dáng. Dòng SUV thì em thấy được :)

Chỉnh sửa cuối:

ORIJEANS

Xe container
À ý em là nếu là dòng corolla nhập khẩu bây giờ thì nhỉnh hờn CDX nhập khẩu dù sao thì công nghệ luyện kim của hàn mới bắt đầu có được 5 năm trong khi đó nhật bản thì đã có từ rất lâu rồi :). CDX nói riêng và GM nói chung về chất lượng thì cần có thêm thời gian đảm bảo nữa nhưng có ưu điểm là phong cách trẻ trung, năng động và sang trọng phù hợp với thời đại. còn Toy thì em vẫn cứ cảm thấy hơi già nếu ae mình đi, ngay cả toy mới như Camry, altis, vios 2014 em vẫn ko có cảm tình với các em nó về hình dáng. Dòng SUV thì em thấy được :)
Form mới model year 2015 của toy thì k già đâu cụ ạ. Nhìn phát sốc luôn đấy.

Nhưng bàn gì thì bàn, nó có tầm tiền. CDX 1.8 2011 e dự khoảng 500 - 520 tr cho người dùng. Tầm này em nghĩ CDX là hợp lý, ngoài ra có Mazda 3 1.6 form 2009, k phải mặt cười, Kia Forte 2009 - 2010, Civic 2008, Altis 2006- 2007, Camry 2004... Nhìn vào đây thấy CDX 2011 là ít tuổi nhất và xinh nhất. :D

background85

Xe hơi
Form mới model year 2015 của toy thì k già đâu cụ ạ. Nhìn phát sốc luôn đấy.

Nhưng bàn gì thì bàn, nó có tầm tiền. CDX 1.8 2011 e dự khoảng 500 - 520 tr cho người dùng. Tầm này em nghĩ CDX là hợp lý, ngoài ra có Mazda 3 1.6 form 2009, k phải mặt cười, Kia Forte 2009 - 2010, Civic 2008, Altis 2006- 2007, Camry 2004... Nhìn vào đây thấy CDX 2011 là ít tuổi nhất và xinh nhất. :D
hì, em có ngâm cứu qua các dòng cụ liệt kê roài, cũng cân nhắc nhiều do ròng tiền của mình hạn chế nên em ngâm cứu kỹ lắm. kết luật kết mỗi em CDX. Mazda 3 1.6 form 2009 cũng được nhưng hộp số 4 cấp đi hay bị gằn máy, Forte 2009 - 2010 1.6 cũng ổn nhưng ko full option hehe, Civic 2008 thì nói thật dáng em nó hơi xấu và rất ồn, Altis và Camry 2004 thì già và đời sâu mặt dù Camry có ngườ đi 10 năm mà vẫn ko phải lăn tăn(chất lượng cực tốt :) ). Chủ quan mà nói do mình kết CDX rồi nên bao giờ cũng ưu tiên em nó trong mắt mình nhất. chứ nếu giả sử ko có CDX kiểu gì em chả chọn các dòng kia :P

Chỉnh sửa cuối:

ORIJEANS

Xe container
hì, em có ngâm cứu qua các dòng cụ liệt kê roài, cũng cân nhắc nhiều do ròng tiền của mình hạn chế nên em ngâm cứu kỹ lắm. kết luật kết mỗi em CDX. Mazda 3 1.6 form 2009 cũng được nhưng hộp số 4 cấp đi hay bị gằn máy, Forte 2009 - 2010 1.6 cũng ổn nhưng ko full option hehe, Civic 2008 thì nói thật dáng em nó hơi xấu và rất ồn, Altis và Camry 2004 thì già và đời sâu mặt dù Camry có ngườ đi 10 năm mà vẫn ko phải lăn tăn(chất lượng cực tốt :) )
Quất thôi cụ. :D

Nhưng tìm được cdx 1.8 thì khó đấy. CDX 1.8 2011 thì càng khó hơn. Và còn đúng màu mình thích nữa thì... :(

E tìm mãi k được, quất 1.6 2011 rồi.

Về cơ bản, e chả có gì để chê. Mội việc hơi tốn xăng khi đi phố, nhưng vì em được đào tạo qua 3 năm Captiva nên xuống con này e thấy... bình thường. :))

Chỉnh sửa cuối:

toanbm

Xe tải
Em chẳng biết như nào.Nhưng cách đây 1 năm, em có 450tr tìm mua : Civic 2006-2008, Altis 2003-2004, Ford focus 4 cửa 2007-2008.Xem đủ cả, Civic thì xuống cấp quá (máy kêu, ồn..) Altis 2004 đòi toàn hơn 450tr mà ngồi trong xe cảm nhận rõ là xe cũ (cái này cho các cụ chuộng Toy chủ yếu tự sướng vì xe lành, thương hiệu), Ford Focus 2008 tạm được, nhưng chưa tìm được xe ngon (có xe chạy taxi của Mặt trời xanh thải ra 380tr, và đồ thay dễ tìm nhưng đắt vì toàn làm nguyên bộ).Rồi em ngó nghiêng thấy một em Lacetti SE 2009 của 1 xalon, xem, chạy thử, trả giá trong vòng 3h,chốt : 420tr.Đến nay, chỉ đổ xăng, thay dầu, độ đẽo vớ vẫn cho thêm đẹp thôi, còn chạy vẫn nuột lắm, máy móc êm ru bà rù đứng cạnh chỉ nghe tiếng lào xào (Lúc em lấy về đã chạy 45 vạn dạm khoảng 72 vạn km rồi đấy.Nghe nói khung gầm với máy được sản xuất từ hãng Opel của Đức nên chất lượng Đức), mà dòng này máy lạnh tuyệt vời, mấy hôm ngoài trời 37-39 độ xe chạy khoảng 2 km, chỉ bật số 2 đã sun hết cả một số cơ quan quan trọng rồi, xăng thì 8l/100km đường hỗn hợp 50/50.Nhưng nó có nhược điểm là : độ ỳ lớn, vì xác nặng mà có 1.6, em có đạp lút ga (ga điện tử) thì nó cứ lừ lừ đi thôi, khi có trớn thì mới vọt (Mà đi thế làm gì cho tốn xăng các cụ nhỉ).Chắc để sau có xiền em làm con Mec E đời cao thôi, không chơi dòng Lacetti SE nữa.

ORIJEANS

Xe container
Em chẳng biết như nào.Nhưng cách đây 1 năm, em có 450tr tìm mua : Civic 2006-2008, Altis 2003-2004, Ford focus 4 cửa 2007-2008.Xem đủ cả, Civic thì xuống cấp quá (máy kêu, ồn..) Altis 2004 đòi toàn hơn 450tr mà ngồi trong xe cảm nhận rõ là xe cũ (cái này cho các cụ chuộng Toy chủ yếu tự sướng vì xe lành, thương hiệu), Ford Focus 2008 tạm được, nhưng chưa tìm được xe ngon (có xe chạy taxi của Mặt trời xanh thải ra 380tr, và đồ thay dễ tìm nhưng đắt vì toàn làm nguyên bộ).Rồi em ngó nghiêng thấy một em Lacetti SE 2009 của 1 xalon, xem, chạy thử, trả giá trong vòng 3h,chốt : 420tr.Đến nay, chỉ đổ xăng, thay dầu, độ đẽo vớ vẫn cho thêm đẹp thôi, còn chạy vẫn nuột lắm, máy móc êm ru bà rù đứng cạnh chỉ nghe tiếng lào xào (Lúc em lấy về đã chạy 45 vạn dạm khoảng 72 vạn km rồi đấy.Nghe nói khung gầm với máy được sản xuất từ hãng Opel của Đức nên chất lượng Đức), mà dòng này máy lạnh tuyệt vời, mấy hôm ngoài trời 37-39 độ xe chạy khoảng 2 km, chỉ bật số 2 đã sun hết cả một số cơ quan quan trọng rồi, xăng thì 8l/100km đường hỗn hợp 50/50.Nhưng nó có nhược điểm là : độ ỳ lớn, vì xác nặng mà có 1.6, em có đạp lút ga (ga điện tử) thì nó cứ lừ lừ đi thôi, khi có trớn thì mới vọt (Mà đi thế làm gì cho tốn xăng các cụ nhỉ).Chắc để sau có xiền em làm con Mec E đời cao thôi, không chơi dòng Lacetti SE nữa.
Chạy 45 nghìn dặm thôi cụ ạ, 45 vạn dặm thì dự là năm 2034 mất. :D

background85

Xe hơi
Cruise control là chân ga tự động rồi mà cụ. :D

Corola 1996 bất tử, em mua 4k aud hồi còn học ở bển, nội thất nó dư lày:

Còn cdx của e nội thất nó dư lày:

Cụ ý chắc chuyên chơi xe cổ. :D
giờ cụ còn đi cdx ko :)?

ORIJEANS

Xe container
giờ cụ còn đi cdx ko :)?
Vưỡn đi mà cụ. :D

Xe em đã độ thêm mấy cái sau:

- Cảm biến tiến. Ok. Cái này ngon. Mỗi tội kêu hơi to, phải lấy băng dính dán loa lại.
- Cam sườn. Cũng ngon. -> Đỗ xe cách chướng ngại vật 1, 2 cm là bình thường. :)) Tiện khi đi vào ngõ nhỏ.
- Cam lùi. Ngon bình thường. Xe nào chả như xe nào.
- Thêm 2 con loa tweeter nghe cho nó leng keng nhưng nhưng chả giải quyết gì, chắc e tai trâu :D. E hỏi thằng bạn ném vào xe nó tầm gần 100 triệu tiền âm thanh là theo mày bộ ngon ngon tầm nhiêu? Nó bảo 2 xịch. E bảo cút luôn, 2 xịch tao về nhà nghe.
- 2 màn hình gối cho F1, xem tôm và de ri với nghe xuân mai, sướng bằng chết, hết nghịch.
- E tống con galaxy tab lên xe, nghe nhạc lossless qua bluetooth chất lượng ok, vietmap dẫn đường chuẩn k cần chỉnh.

Thế thôi, e tính mổ mắt nữa, dưng còn chút đắn đo. :D

Em đã đi tương đối nhiều xe, e thấy hài lòng với con này.

toanbm

Xe tải
Chạy 45 nghìn dặm thôi cụ ạ, 45 vạn dặm thì dự là năm 2034 mất. :D
Thanks cụ!Em nhầm, 45 nghìn dặm (Em không nói 4,5 vạn vì nó là từ Hán mà em đang tẩy chay bọn Tàu khựa tiểu nhân):-|

SeaWolf

Xe hơi

- Cảm biến tiến. Ok. Cái này ngon. Mỗi tội kêu hơi to, phải lấy băng dính dán loa lại.
- Cam sườn. Cũng ngon. -> Đỗ xe cách chướng ngại vật 1, 2 cm là bình thường. :)) Tiện khi đi vào ngõ nhỏ.
- Thêm 2 con loa tweeter nghe cho nó leng keng nhưng nhưng chả giải quyết gì, chắc e tai trâu :D. E hỏi thằng bạn ném vào xe nó tầm gần 100 triệu tiền âm thanh là theo mày bộ ngon ngon tầm nhiêu? Nó bảo 2 xịch. E bảo cút luôn, 2 xịch tao về nhà nghe.
- 2 màn hình gối cho F1, xem tôm và de ri với nghe xuân mai, sướng bằng chết, hết nghịch.
- E tống con galaxy tab lên xe, nghe nhạc lossless qua bluetooth chất lượng ok, vietmap dẫn đường chuẩn k cần chỉnh.

cam sường bác làm ở đâu vậy ạ? phải đục khoét 2 gương chiếu hậu phải ko bác?

ORIJEANS

Xe container
cam sường bác làm ở đâu vậy ạ? phải đục khoét 2 gương chiếu hậu phải ko bác?
Cam sườn em có ông anh làm giúp. Cụ cần e giới thiệu. E chỉ làm bên phụ cụ ạ. Bên lái k cần thiết. Khoét 1 lỗ đường kính khoảng 2 cm ở dưới gương phải. Nói chung rất thẩm mỹ. Màn hình của e có 2 cổng av, 1 cổng cam sườn, 1 cổng cam lùi. Chế 1 công tắc để bật cam sườn khi cần, để liên tục nó nóng. Vào số lùi thì tự động hiện cam lùi. E thấy cái này hay, rất ok, đỗ xe bật lên quan sát rất yên tâm.

AT_Speed

Xe tăng
cảm ơn các cụ đã góp ý cho em ít kinh nghiệm. Em định lấy em La CDX 1.8 đời 2011(12/2011) nhìn chung xe đẹp, màu đen, biển tỉnh sang tên đổi họ trong một lốt nhạc. Đi trong thành phố tốn bao nhiêu L/100Km, đường trường bao nhiêu L/100Km? bản em định lấy full option nhé trừ mỗi ghế ko có chỉnh điện :P. có crusie Control.... em lần đầu mua xe nên cũng hơi lăn tăn :)(em mua xe cũ thôi :P). giá em nó là 535tr (đã fixed) các cụ xem đã hợp lý chưa ạ :). vì em cũng chỉ có tầm tiền từ 550tr đổ lại thôi dư ra ít để chăm chút cho em nó một tí hì
Nếu là con biển 34 thì cụ phải xem lại nhé. Số lượng CDX 1.8 bán ít lắm e tìm mấy tháng cũng chỉ có mấy con.

ATTILA

Xe điện

- [COLOR="blue"[COLOR="red"]]2 màn hình gối cho F1, xem tôm và de ri với nghe xuân mai, sướng bằng chết, hết nghịch[/COLOR].[/COLOR]

Cái màn hình gối đầu nó ko tốt cho mắt trẻ con đâu vì xe chạy màn sẽ bị rung nên chóng làm mắt trẻ bị cận thị, em có 1 cái mà giờ tháo ra rồi , đang tính chế cháo gắn cái màn cho xem đĩa dvd đầu giường cho mấy đứa xem.

ORIJEANS

Xe container
Cái màn hình gối đầu nó ko tốt cho mắt trẻ con đâu vì xe chạy màn sẽ bị rung nên chóng làm mắt trẻ bị cận thị, em có 1 cái mà giờ tháo ra rồi , đang tính chế cháo gắn cái màn cho xem đĩa dvd đầu giường cho mấy đứa xem.
Vậy e phải xem lại vụ này rồi cụ ạ. :(

thanglq

Xe tải
đối với các cụ chê CDX từ trang 1 tới giờ, với quan điểm cá nhân em, em xin khẳng định CDX 1.8 không những là lựa chọn tốt nhất trong tầm tiền này mà em nghĩ với một số điểm nó còn có thể tiệm cận với dòng xe cao hơn.

tcuongcdc

Xe máy
em đi cũng thấy ổn. option cũng ngon.

background85

Xe hơi

Khi em lấy xe chắc phải độ lên như bác mới được :), Ở Hà Nội thêm đồ cho CDX thì ở đâu là chuẩn nhất bác nhể :)?