Cho em hỏi về du lịch Mù Cang Chải

Mr.Chem

Xe điện
Em lại chưa lượn khu vực này bao giờ, lần trước em có lượn từ Sơn La qua Than Yên lên Lai Châu là gần Mù Cang Chải nhất nhưng cũng ko qua.
Đợt này nghỉ hè, định rủ vợ con lượn lờ chủ đề này phát.
Dự kiến em xuất phát chiều thứ 6 sau giờ làm đến chiều Chủ nhật về.
Vậy theo các cụ tối em ăn đâu, ngủ đâu cho hợp lý.
Hôm sau em đi đâu?
Thời gian này có cảnh đẹp về ruộng lúa chưa?
Ở ks hay ăn ở hàng nào có những đặc sản trên đó các cụ?

thuysinh.tl

Xe container
Tầm này chưa có gì đâu cụ. Thu hoạch thì phải tầm tháng 9 tháng 10. Ăn ngủ thì cụ có thể ở Mù Cang Chải cho tiện
Em lại chưa lượn khu vực này bao giờ, lần trước em có lượn từ Sơn La qua Than Yên lên Lai Châu là gần Mù Cang Chải nhất nhưng cũng ko qua.
Hôm sau em đi đâu?

Mr.Chem

Xe điện
Tầm này chưa có gì đâu cụ. Thu hoạch thì phải tầm tháng 9 tháng 10. Ăn ngủ thì cụ có thể ở Mù Cang Chải cho tiện
Em làm phát lên Mù Cang Chải luôn hả cụ? Cụ có gợi ý giúp ks nào ok ko?
Còn vụ lúa chín thì tháng 9 tháng 10 đúng không cụ.

Mr.Chem

Xe điện
Không biết có cụ nào biết dịch vụ bay dù lượn ở đèo Khâu Pạ ko nhỉ? Em muốn trải nghiệm phát.

thuysinh.tl

Xe container
Chiều mới xuất phát thì tối nên nghỉ ở Nghĩa Lộ. Hôm sau ngủ ở Mù Cang Chải rồi chủ nhật lên đường về. Tầm này trên đấy nhiều khách sạn trống mà. Đa phần na ná nhau thôi
Em làm phát lên Mù Cang Chải luôn hả cụ? Cụ có gợi ý giúp ks nào ok ko?
Còn vụ lúa chín thì tháng 9 tháng 10 đúng không cụ.

Fecaonguyen

Xe tải
Cụ đi cuối giờ làm thứ 6 mà chạy thẳng lên Mù Cang Chải thì hơi muộn. Nhất là bây giờ đang mùa mưa bão, đi đêm đường lạ rất nguy hiểm. Năm ngoái em đi đúng độ đẹp nhất là cuối tháng 9. Cũng xuất phát tầm 5h từ Cầu Giấy, chơi khoảng hơn 2 tiếng ở Lễ hội Mường Lò rồi chạy tuột lên Mù Cang Chải. Đen là lúc đó mưa rất to, em vẫn cố chạy, nhưng nói chung là rất nguy hiểm vì đôi chỗ đường dốc, vách núi nước trút xuống, có cả sạt lở nữa. En chạy đến khoảng hơn 12h đêm, cố tìm nhà nghỉ khách sạn mà không có. May sao mãi thì có 1 nhà nghỉ dọc đường, hỏi thì hết chỗ nghỉ dù rằng nằm đất. Vì mưa quá, lại có trẻ nhỏ nên năn nỉ mãi ông chủ mới cho vào. Bên trong rất nhiều người, la liệt trải chiếu nằm dưới đất. Tóm lại là hết các giường rồi, chỉ còn nằm đất. Chắc cũng nhiều người lâm vào hoàn cảnh như em.
Rất may đêm đó vẫn có chỗ nghỉ an toàn, sáng hôm sau nhà em lên đường sớm.
Chuyến đi đó nhà e đi được nhiều chỗ, may mắn là sau hôm mưa to thời tiết cực đẹp. Lại có cả lễ hội diều lượn nữa. Nói chung chuyến đi thú vị.
Nên đặt trước homestay hoặc khách sạn trước khi đi cụ ạ.
Bây giờ đang Covid lại không phải mùa đẹp nhất nên phòng ốc chắc cũng thoải mái.

Mr.Chem

Xe điện
Cụ đi cuối giờ làm thứ 6 mà chạy thẳng lên Mù Cang Chải thì hơi muộn. Nhất là bây giờ đang mùa mưa bão, đi đêm đường lạ rất nguy hiểm. Năm ngoái em đi đúng độ đẹp nhất là cuối tháng 9. Cũng xuất phát tầm 5h từ Cầu Giấy, chơi khoảng hơn 2 tiếng ở Lễ hội Mường Lò rồi chạy tuột lên Mù Cang Chải. Đen là lúc đó mưa rất to, em vẫn cố chạy, nhưng nói chung là rất nguy hiểm vì đôi chỗ đường dốc, vách núi nước trút xuống, có cả sạt lở nữa. En chạy đến khoảng hơn 12h đêm, cố tìm nhà nghỉ khách sạn mà không có. May sao mãi thì có 1 nhà nghỉ dọc đường, hỏi thì hết chỗ nghỉ dù rằng nằm đất. Vì mưa quá, lại có trẻ nhỏ nên năn nỉ mãi ông chủ mới cho vào. Bên trong rất nhiều người, la liệt trải chiếu nằm dưới đất. Tóm lại là hết các giường rồi, chỉ còn nằm đất. Chắc cũng nhiều người lâm vào hoàn cảnh như em.
Rất may đêm đó vẫn có chỗ nghỉ an toàn, sáng hôm sau nhà em lên đường sớm.
Chuyến đi đó nhà e đi được nhiều chỗ, may mắn là sau hôm mưa to thời tiết cực đẹp. Lại có cả lễ hội diều lượn nữa. Nói chung chuyến đi thú vị.
Nên đặt trước homestay hoặc khách sạn trước khi đi cụ ạ.
Bây giờ đang Covid lại không phải mùa đẹp nhất nên phòng ốc chắc cũng thoải mái.
Cụ có thể cho em chi tiết cái "nhiều chỗ" của cụ không, em tham khảo mấy bài trên of nhưng toàn các bài tư 15 đến 18 nên thông tin có vẻ cũ rồi.
Thời gian thì em du di đi trễ vào t9 cũng đc.

Fecaonguyen

Xe tải
Thì cụ phải đi gặp đúng dịp họ tổ chức lễ hội thì mới có cái mà thăm mà ngắm, chứ bình thường không phải dịp lễ thì cũng chỉ đi khám phá tự do thôi. E ví dụ như Mường Lò, Nghĩa Lộ, Tú Lệ, đèo Khâu Phạ, bản Lìm, Cầu Ba Nhà, đồi Mâm Xôi, Chế Cu Nha. Còn lại tùy cụ dọc đường muốn ghé đâu thì ghé thôi

DuongThoAn

Xe buýt
Cụ có thể cho em chi tiết cái "nhiều chỗ" của cụ không, em tham khảo mấy bài trên of nhưng toàn các bài tư 15 đến 18 nên thông tin có vẻ cũ rồi.
Thời gian thì em du di đi trễ vào t9 cũng đc.
Về cơ bản các địa điểm chính vẫn như thế thôi cụ ạ, nhưng lúa đẹp xấu tùy từng năm.
Thường sang tháng 9 các thớt về MCC sẽ nổi lên nhiều hơn, do có nhiều cụ quan tâm hỏi thông tin để đi.
Dịp cuối tháng 9, đầu tháng 10 thường có 3-4 tuần lễ hội, dù lượn, lúa đep... sẽ là dịp dễ cháy phòng nghỉ, nên nếu có lịch dịp này nên đặt trước phòng nghỉ, homestay.

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm sau em đi đâu?
Cụ nên đi cuối tháng 9 thì tốt hơn. Vì đầu tháng 10 là một số ruộng đã bị gặt rồi lên ko đẹp. Đi tầm 15 đến 25 tháng 9 là đẹp cụ ạ !

StarCity_81

Xe hơi
Mùa này không nên đi các tỉnh miền núi nói chung và MCC nói riêng vì mưa gió, lũ quét bất thường.

Blacksoulstone

Xe buýt

ech non

Xe buýt
cụ đi đi, bây giờ đang vắng, thích

Blacksoulstone

Xe buýt

quang8.3

Xe hơi
Cuối tháng này em định đi Mù cang chải không biết tầm này lúa đã chín chưa các bác nhỉ.

WHITE TIGER

Xe container

matizdo

Xe tăng
Mường Hum chín trước,Y TÝ,MCC,Sapa,Hà Giang,cứ lội trình đó bác
Cụ cho em hỏi đi Tú Lệ thì đi theo đường nào ổn nhất thời điểm này cụ nhỉ. Em cuối tuần này đi, em xuất phát ở Ciputra. Cảm ơn cụ.